มิถุนายน 13, 2024, 09:11:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวแว่น VR Oculus Rift S หลังได้ใช้จริง  (อ่าน 19502 ครั้ง)
t610
AV Dedicator (VIP)
ปลิงน้อย

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2020, 11:37:53 PM »

เมื่อไหร่จะมีแว่นที่คุณภาพใกล้ๆกัน ราคาย่อมเยาว์บ้างนะ

ของ Mi ไม่ทำออกมาบ้างเหรอครับ หมื่นกว่าๆ ไม่หวายย 
Mi เป็นคนทำแว่น oculus go ให้oculus แล้วก็ขายในแบรนด์ตัวเองด้วยครับ ตอนนี้มือสอง ราคา4พันน่าจะพอหาได้
ถ้าเอามาดูหนัง ตัวนี้ถือว่าokเลย บางคนบอกว่ามันคือแว่นดูหนังโป๊ที่คุ้มค่าที่สุดในโลก
ReamReaReaRai
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2020, 04:01:43 PM »

เมื่อไหร่จะมีแว่นที่คุณภาพใกล้ๆกัน ราคาย่อมเยาว์บ้างนะ

ของ Mi ไม่ทำออกมาบ้างเหรอครับ หมื่นกว่าๆ ไม่หวายย 
Mi เป็นคนทำแว่น oculus go ให้oculus แล้วก็ขายในแบรนด์ตัวเองด้วยครับ ตอนนี้มือสอง ราคา4พันน่าจะพอหาได้
ถ้าเอามาดูหนัง ตัวนี้ถือว่าokเลย บางคนบอกว่ามันคือแว่นดูหนังโป๊ที่คุ้มค่าที่สุดในโลก

ขอบคุณมากๆครับ ต้องหามาลองบ้างแล้ว

เคยดูแต่กับแว่นที่ใช้จอมือถือ(ก็ฟินในระดับหนึ่ง)
vpdarkside
AV DecadonoR++ (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี
*

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2020, 07:47:54 PM »

Oculus มีขายในห้างมั้ยครับ
อยากไปเดินดู ส อา นี้

รับ โหลด/หา งาน Gravure
http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=230469.10
r3450
ปลิงควาย

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2020, 10:31:01 PM »

Oculus มีขายในห้างมั้ยครับ
อยากไปเดินดู ส อา นี้

Oculus ผมไม่เคยเห็นในห้างเลยครับ คงต้องสั่งออนไลน์อย่างเดียว
เคยเห็นแต่ HTC VIVE ตามงานคอมบ้างครับ ที่เขาให้ทดลองเล่น
toyotaway
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 09, 2021, 09:48:54 AM »

พอดีผมไปหาเช่า quest1  แล้วก็ใช้ virtual desktop ต่อกับคอม แล้วก็โหลดหนัง VR มาจาก JAVJunkie  เวลาเราเล่นก็เล่นผ่าน media player ธรรมดาในคอมเลยถูกไหมครับ 

แต่ทำไมผมรุ้สึกว่าเหมืนอดูกะจอคอมแค่ใหญ่กว่าเหมือนดูโรงเอง   หรือผมทำอะไรผิดไหมครับ อยากให้แนะนำหน่ยอ

ตอนดูครั้งแรกนี้แบบว่า เห้ยตรงหน้าเลย อยากจะคว้าไปจับจริงๆ เอามาดูหนัง 3D ปกติก็ได้อถรรสเหมือนกันนะครับ
ส่วนผมดูจาก oculus quest 1 ดูโดย stream จาก com ไฟล์ 4k ดูได้ไม่มีปัญหากระตุกหรือ stream ไม่ทันแต่อย่างใด เคยลองก็อปไฟล์ 4k, 5k, 6k เข้าเครืองแล้วลองดูว่าคุณภาพจะต่างจากดูผ่าน streamจากคอมไหม
ผลคือ 4k ดูได้คุณภาพไม่ต่างจาก stream เลย ส่วนไฟล์ที่ใหญ่กว่า 4k ดูได้แต่กระตุกและภาพก็ไม่ได้ดีต่างจาก 4k เท่าไร
 คิดว่า cpu กับจอคงรองรับได้แค่นั้นจริงๆ ตัว quest2 น่าจะดูไฟล์ใหญ่ได้ดีกว่าเพราะ cpu แรงกว่าตัว 1 แต่ผมคงไม่อัพเกรดแล้ว quest 1 ยังไม่คุ้มเลยและพอใจกับ 4k แล้ว

teepol
นักสะสมเอวี
*

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 09, 2021, 01:32:29 PM »

vpdarkside
วุฒิสมาชิกเอวี
*

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 21, 2021, 02:17:29 PM »

ผมเพิ่งซื้อ oculus quest 2 มาประมาณ 2 เดือน
ก่อนหน้านี้เคยใช ps vr บอกได้เลยว่าต่างกันฟ้ากับเหว ดีกว่ามากกก

โดยเฉพาะผมใช้ร่วมกับ app Skybox
ที่ทำให้ stream หนังจาก Pc มาที่แว่นได้เลย ไม่ต้อง copy file ไปมา
แถมไม่กระตุกเลย จากการทดสอบหนังที่ระดับ 20gb ต่อเรื่อง

10000 กว่าบาทคุ้มค่ามาก

รับ โหลด/หา งาน Gravure
http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=230469.10
inimeg11
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 21, 2021, 08:42:39 PM »

ผมเพิ่งซื้อ oculus quest 2 มาประมาณ 2 เดือน
ก่อนหน้านี้เคยใช ps vr บอกได้เลยว่าต่างกันฟ้ากับเหว ดีกว่ามากกก

โดยเฉพาะผมใช้ร่วมกับ app Skybox
ที่ทำให้ stream หนังจาก Pc มาที่แว่นได้เลย ไม่ต้อง copy file ไปมา
แถมไม่กระตุกเลย จากการทดสอบหนังที่ระดับ 20gb ต่อเรื่อง

หลังจากผมสอย Quest2 มาลองแล้ว ผมขาย PSVR ทิ้งเลยทันทีเช่นกัน
oldstock
ปลิงควาย

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 26, 2021, 09:33:30 AM »

พอมีแหล่งโหลดแนะนำไหมครับผม
redknapp1973
เหลือบไร

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 28, 2021, 02:00:37 PM »

ขอถามนิดนึงครับ หนัง vr มีแบบอันเซ็นบ้างไหมครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์