พฤษภาคม 29, 2024, 06:46:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: av-th มึงนี่อย่างเหี้ยเลยนะ  (อ่าน 27335 ครั้ง)
asedah2
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

ไม่เคยหวงผลงาน ถ้าใครเอาไปใช้ยังไงช่วยบอกกันก่อนนา

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2020, 10:19:15 PM »

เป็นอีก1เสียงที่ได้แต่บอกตามลายเซ็นของผมคราบ

ขอให้av-th และ พวกนี้สำนึกได้เร็วๆเถ๊อะ

แสรดด

ᏃᏋᏋᎴ
AV Donator (VIP)
หื่นมีศิลปะ

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2020, 10:21:10 PM »

ผมแปลเรื่องนี้ไว้ snis-939 Rion ช่างแอร์ในตำนาน ไปดูมาหลายๆเวปก็ยังมีชื่อผม และ AVC แต่ av-th นี้ ตัดออกหมดเลย เซ็ง

มีแปลเรื่อง SSNI-787 ของRIONไว้บ้างไหมครับ

ไม่ได้แปลไว้เลยครับ พอดีผมชอบแปลแนวเนื้อเรื่อง
revolknight
โอตาคุเอวี

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2020, 10:44:11 PM »

https://www.facebook.com/AV-TH-104168541399187

อันนี้ Facebook ของเพจมัน ซับผมก็โดนดูดไปลงนะ เมื่อก่อนพยายามไม่คิดอะไรถ้าไม่ตัดแต่หลังๆมานี่เกินไปละทุเรศไป
007

ถ่างตาดู AV

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2020, 11:25:04 PM »

log-in มันในเวปนี้คือ log-in อะไร ใครตามได้บ้าง
อบเชยเฉยๆ
AV Publisher

อบเชยเด็กนครปฐม

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2020, 05:31:14 AM »

ซิดคุงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

กอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานแก้เซ็นเอวีญี่ปุ่นจากคนจีนของพรี้ Darknight และ WG101
ราคา 49 บาทต่อเดือน ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
อยากให้มาลองก่อนสัก 1 เดือน ชอบไม่ชอบค่อยว่ากัน
kingz9

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2020, 07:53:56 AM »

อะ... ถึงกับต้องกลับมาโพสบอร์ดนี้อีกครั้งเลย เมื่อมีเพื่อนส่งข่าวเรื่องกระทู้นี้มาให้

หากใครเป็นแฟนคลับห้องซับไทยในอดีตน่าจะคุ้นเคยชื่อผมบ้าง และตอนนี้ผมพักงานฝั่งเอวีไม่มีกำหนดแล้ว ด้วยเหตุผลคือ "เหนื่อย"

ผมทำซับไทยเพราะใจรักเท่านั้นจริงๆ ทำเพราะอยากสนับสนุนให้คนรู้จักดาราที่เราชอบ ถ้าคนเคยติดตามเพจคะน้าจะรู้ว่าผมแปลหมดล่ะ ทั้งหนัง สารคดี รายการวาไรตี้ต่างๆ ที่ดาราเอวีไปออก ฯลฯ แล้วก็เป็นสายเปย์พอสมควรเลย ช่วงยังไม่มีโควิดนี่ไปอีเวนต์ประจำ  ซื้อหนังเดบิวต์เด็กใหม่ เต๊าะดาราใหม่ตลอด เอาเป็นว่าใครเพิ่งเดบิวต์แล้วพิมพ์นิยมนะผมเต๊าะหมดอ่ะ ตอนนี้ก็ทำได้แค่ส่งจดหมายกับขนมให้คะน้าทุกเดือน ส่งให้มิรุบ้าง กับซื้อหนังนิดๆ หน่อย (เพราะตอนนี้ไปเปย์ไอดอลสายสว่างมากกว่า 5555+) แล้วก็คิดว่าการทำซับไทยหนังพวกนี้ นอกจากทำให้เข้าใจเนื้อเรื่องและชมหนังอย่างมีอรรถรสแล้ว  ก็คงจะมีคนรู้จักดาราที่เราชอบมากขึ้นด้วย

เพื่อนๆ รู้ไหมครับ? เวลาที่ส่งซับให้ท่านประธานแล้วท่านประธานโพสให้เสร็จ   ผมจะมานั่งตามอ่านคอมเมนต์ไปยิ้มไป ยิ่งเวลาใครมาแซวซับที่ผมแปล (ผมชอบใส่มุกตัวเองลงไป) นี่ผมยิ่งมีความสุขเพราะรู้สึกว่าเพื่อนๆ สนุกกับการรับชม

และนี่ล่ะทำให้ผมพยายามมองข้ามพวกปลิงและพวกสันดานเสียไป อย่างน้อยก็มีเพื่อนๆ ที่ยังติดตามและชื่นชมผลงานอยู่

แต่ช่วงหลังๆ ผมไม่ไหวจริงๆ ผมลงซับไทยล่วงหน้าในห้อง VIP ไว้ ก็ดูดไปลงก่อนที่ avc จะเผยแพร่ แถมตัดเครดิตออก... 

ผมจะไม่เคยเรียกร้องค่ากาแฟ ค่าน้ำค่าไฟ (เคยมีเพื่อนๆ เสนอจะสนับสนุนให้ผมก็ไม่เอา เพราะผมเกรงใจ) ผมแค่อยากได้คำขอบคุณ อยากได้กำลังใจมากกว่า

ตอนนี้ผมก็พักฝั่งเอวีมาหลายเดือนแล้ว มีหนังดีๆ เยอะแยะเลยนะที่ผ่านมา ผมจะเริ่มทำทีไร พอคิดถึงสิ่งที่เคยเจอมาก็เลิก ตอนนี้ก็ดูคนเดียว ไม่ก็ทำแล้วแบ่งปันกับเพื่อนๆ กลุ่มเดียวกันดีกว่า

ถึงเว็บ av-th มารยาทไม่ดีแล้วยังเห็นแก่ตัวอีก ดูดไปฟรีๆ เอาไปฝังให้เค้าโหลดไม่ได้ทั้งๆ ที่เว็บนี้แจกฟรีทุกอย่าง บางเว็บนี่ใส่โฆษณาไว้มากมาย ใช้ adblock ก็ไม่ได้ กว่าจะได้ดูนี่หดไปแล้ว เบื่อจะด่าแล้วจริงๆ

ขอบคุณทุกกำลังใจนะครับ ช่วงที่พักงานไปใหม่ๆ มีเพื่อนๆ ส่งข้อความมาให้กำลังใจเยอะมาก ตอนนี้นักแปลใหม่ๆ เยอะขึ้น แปลดีมีคุณภาพมากขึ้น ขอบคุณในความมีน้ำใจที่แบ่งปันนะครับ บางทีผมก็มารับไปชมเหมือนกันแม้จะฟังรู้เรื่องบ้าง เพราะซับไทยของบางท่านมีมุกให้ได้อรรถรสมากขึ้น  ไว้ผมพร้อมเมื่อไรจะกลับมาเป็นส่วนหนึ่งของทีมงานคุณภาพนี้ต่อไป

ด้วยจิตคารวะ
ซิด แฟนคะน้า

ปล. เมื่อวาน (24 ธ.ค.) วันเกิดคะน้า ใครว่างช่วยไปอวยพรน้องย้อนหลังหน่อย ล่าสุดน้องตอบผมมาว่าชักสนใจเมืองไทยแล้ว เห็นว่ามีอะไรเกี่ยวกับกล้วยเยอะ อาทิตย์ก่อนผมเลยส่งกล้วยตาก กล้วยฉาบ กล้วยฉิ่ง... ถุ้ย ฯลฯ ไปให้ลองกิน

คิดถึงท่านอยู่นะครับ

ส่วนเรื่องไอเวปนี้ผมว่ามันจะทำให้คนแปลมีส่วนในการเลิกแปลมากขึ้นแล้วหลังๆนี่บอกเลยว่า คนเริ่มหันไปจ้างคนแปลมากขึ้น เพราะแน่นอนว่า ความชอบคนต่างกัน คนแปลมือใหม่ก็เยอะขึ้นแล้วแปลบางเรื่องก็ไม่ใช่เรื่องที่อยากได้แต่เรื่องที่อยากได้ก็ไม่มีคนแปลผมก็คุยกับเพื่อนๆนักแปลอยู่3-4คน ก็บอกช่วงนี้คนหันมาจ้างแปลเยอะครับทำให้ หลายคนเลิกที่จะทำฟรีแจกละเพราะแค่รับจ้างแปลงานก็ล้นแล้ว ก็เป็นกำลังใจให้ผู้แปลทุกคนครับ ส่วนวิธีก็อย่างที่บอกว่า เราต้องหยุดเข้าเวปเค้าครับแล้วคนจะน้อยลงจนถ้าร่วมมือกันจริงจังเวปอยู่ไม่ได้ครับเห็นมาเยอะแล้วนะเวกละกขโมยไปตัดเครดิตเค้าแล้วหาเงินใส่กระเป๋าสุดท้ายเจอร่วมกันแบน สุดท้ายพัง

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
kimji8111
ปลิงน้อย

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2020, 03:00:04 PM »

เหี้ยจริง ไรจริง
yesdamon
AV Columnist

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2020, 07:41:34 PM »

ทำลายน้ำฝังลงหนังเลยคับ

Momomiru
สามีคะน้า
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

เลิกชักเพราะรักเธอ

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2020, 10:20:37 PM »

ซิดคุงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

กอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

กอดดดดดดดด

ว่าแต่อบเชย  นายเพิ่มจาก 6 เป็น 8 ตั้งแต่เมื่อไร??? 55555555555

Kana Momonogi | Sakamichi Miru | Kasui Jun | Ono Rikka | Satsuki Mei
revolknight
โอตาคุเอวี

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2020, 10:33:35 PM »

ทำลายน้ำฝังลงหนังเลยคับ

มันเอาไปแต่ซับครับเอาไปฝังลงหนังเอาเอง
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 พิมพ์