เมษายน 29, 2024, 01:05:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องหนังหลุดครับ  (อ่าน 7263 ครั้ง)
utenbuy
AV Dedicator (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« เมื่อ: มกราคม 02, 2021, 11:20:39 PM »

คือผมห่างจากการติดตามไปช่วงนึง

กลับมาอีกทีเจอ หนังหลุดอันเซ็นออกมาเยอะเหมือนกัน 
เลยเกิดข้อสงสัยว่า
มันหลุดจริงหรือเปล่าหรือว่าแค่เอามาใช้โปรแกรมลบเซ็นเซอร์
เพราะบางเรื่องก็เหมือนยังมีเซ็นเซอร์อยู่แต่มันเห็นชัดขึ้นแค่นั้นเอง

ถ้าหลุด มันจะหลุดจากไหน หรือว่าทางค่ายตั้งใจให้หลุดรึเปล่า ใครมีข้อมูลรบกวนช่วยบอกทีครับ
tonsaga
AV Distinctive (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2021, 04:54:16 AM »

มันมีทั้ง2อันครับ หนังใหม่ๆอะให้สงสัยเลยว่าหลุดปลอมใช้โปรแกรม แต่ที่หลุดจิงๆก็มีซึ่งจะเปนหนังเก่า(เก่ามาก หลายปีแล้ว) อันที่เป็นลบเซนเซอเนี่ยดูง่ายมาก คือถ้าเปิดเจอจะรู้เลยว่าตรงที่ลบมากับภาพบริเวณอื่นความละเอียดมันต่างกัน สำหรับผมผมว่ามันไม่ค่อยเนียน ที่นี้ตัวหลุดจิงเนี่ยผมเดานะว่าตอนถ่ายทำมันมีหลายส่วน คนที่ถ่ายทำ(ช่างภาพ) คนตัดต่อ หรือคนที่ทำเซนเซอเอง เป็นไปได้หลายทาง อาจจะมาจากกลุ่มนี้แหละเพราะมันมีหลายซีนและหลายตอนที่เห็นชัดว่าอันไหนเป็นฝีใือใครที่ทำหลุด เช่น มันจะมีตอนนึงของ Shunka ayami น่าจะซีนโรงพยาบาล คือเหมือนกำลังรอถ่ายทำตั้งกล้องรอแต่ยังไม่ได้เข้าฉาก ซึ่งมันแปลได้ว่าไฟล์ยังเป็นไฟล์ดิบยังไม่เอาไปตัดต่อฉากที่ไม่สำคัญออก แบบนี้ไม่หลุดมากจากตากล้องเอง ก็ก่อนเอาไปตัดต่อ ส่วนบางเรื่องที่หลุดก็หลุดมาทั้งเรื่องแบบนี้คงหลุดมาจากทีมงานทำเซนเซอเพราะน่าจะเป็นงานสุดท้ายของโปรเซสก่อนขาย

ปล.ผมเดาเอานะว่าลำดับการทำมันน่าจะเริ่มจาก ถ่ายทำ ตัดต่อ แล้วค่อยใส่เซนเซอเปนอันสุดท้ายซึ่งมันอาจจะผิดไปจากนี้ก็ได้
ปล2. ในแง่ทางค่ายปล่อยเองผมว่ามันไม่คุ้มนะ เสียชื่อเสียง เสี่ยงโดนฟ้องจากทั้งรบ.และตัวนางเอกเอง แล้วถ้าจะทำจริงๆ แอบทำมันก็ไม่ได้ขายได้เยอะอยู่ดี ได้ไม่คุ้มเสียนะผมว่า
pasunna

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2021, 10:12:07 AM »

เรื่องทางค่ายตั้งใจหลุดเป็นไปไม่ได้เลย
เพราะหนังโป๊เซนเซอร์คือของถูกกฏหมายและเป็นสินค้าบนดิน
สามารถโปรโมทได้โดยตรงเลย
ไม่มีความจำเป็นต้องทำอะไรให้เสี่ยงคุกเสี่ยงโดนฟ้อง
อีกอย่างเดี๋ยวนี้ดาราเอวีมีหน้ามีตาในสังคมมากกว่าเมื่อก่อน
สามารถขายความเป็นไอดอลโชว์ตัวอะไรได้มากขึ้นแล้ว
เรื่องแอบขายอันเซนนี่ไม่ได้ทำเงินอะไรมากสำหรับต้นสังกัด

ส่วนเรื่องใครทำหลุดนี่ ผมไม่รู้เลย...
มันหลุดได้หลายจุดมาก คนปล่อยหลุดเนี่ย ก็เสี่ยงโดนต้นสังกัดกระทืบเหมือนกันนา...
ไม่งั้นคงขายกันเป็นล่ำเป็นสัน ทุกเรื่องไปแล้วแหละ

ผมเขียนพวกนิยายเรื่องเสียว และอีโรติคแฟนตาซีอยู่ในพวกเวปนิยาย แวะเข้าไปอุดหนุนกันได้นะครับ
https://fictionlog.co/u/Pasunna-Zacrifa
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 03, 2021, 01:10:09 PM »

ผุ้กำกับบางคนถังเเตกยากไร้เลยเอามาขาย เศรษฐกิจดีเเบบนี้น่าจะมีมาอีกเรื่อยๆ

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
ArcAngel

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 03, 2021, 01:21:24 PM »

คนร้อนเงินในกองช่วงโควิด นำมาขายใน FC2 กันมากมาย
sproux
AV DecadonoR++ (VIP)
*

Ema Yumekawa aka Miyako Akane, Miyako Daimon

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 03, 2021, 03:06:45 PM »

หลุดจากทีมงานแน่นอนครับ แต่ทีมงานเป็นคนเอาไปขายใน FC2 เองไหมก็ไม่อาจทราบได้ เพราะอาจจะส่งหรือขายให้คนอื่นต่อแล้วคนอื่นเอาไปขายใน FC2 อีกทีก็ได้ครับ

สังเกตไหมครับว่าเวลาปล่อยขายใน FC2 จะขายได้ไม่นาน เพราะคนขายเองก็กลัวติดคุกเหมือนกัน จุดประสงค์ไม่น่าจะแค่เอาตังอย่างเดียวละ น่าจะแบ่งปันของดีให้คนอื่นได้ชมด้วย เพราะขายจริงก็ขายได้ไม่มาก (ราวๆหลักสิบหรือหลักร้อยต่อเรื่องนึง ไม่คุ้มกับการโดนจับแน่นอน) ชิงลบไปก่อนโดนสาวมาถึงตัว

รณรงค์ให้ทุกท่านที่ทำลายเซ็นรูปหรือคลิป รบกวนแปะชื่อ(และรหัส)พวกนางด้วยครับ เพื่อป้องกันการถามซ้ำและรกโพสโดยไม่จำเป็น
nanamiho
หื่นไร้ศิลปะ

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 03, 2021, 06:14:28 PM »

ทีมงานแน่นอน ผมก็ยัง งงๆ หนังออกมาก่อนเฉย
หน้า: [1] พิมพ์