เมษายน 27, 2024, 09:17:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โหลดไฟล์ หนัง BD จาก maxjav จะเอาไปดูใน smart TV ยังไงครับ  (อ่าน 943 ครั้ง)
tulseed
AV DecadonoR++ (VIP)
กรรมมาธิการเอวี
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2021, 09:36:37 PM »

โหลดไฟล์ หนัง BD จาก maxjav ได้เป็นไฟล์ .iso มา ทีนี้ผมต้องการ จะเอาไปดูใน smart TV 4K ผมต้องทำยังไงครับ

ปล.ผมไม่มีเครื่องเล่น blue ray นะครับ
play...
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2021, 10:01:24 PM »

เอาคอมหรือต่อ notebook ดูกับtvก็ได้นะครับ
tulseed
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2021, 10:01:47 PM »

โหลดไฟล์ หนัง BD จาก maxjav ได้เป็นไฟล์ .iso มา ทีนี้ผมต้องการ จะเอาไปดูใน smart TV 4K ผมต้องทำยังไงครับ

ปล.ผมไม่มีเครื่องเล่น blue ray นะครับ

ผมลองแตกไฟล์ จะได้เป็นไฟล์ .m2ts ก๊อบใส่ HDD แล้วไปเปิด มันเปิดได้แต่ TV ขึ้นข้อความว่า ไม่สนับสนุน เสียง ทำให้ไม่มีเสียงครับ ไม่ทราบว่าต้องก้ไขอย่างไร ครับ
play...
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2021, 10:13:36 PM »

ผมลองแตกไฟล์ จะได้เป็นไฟล์ .m2ts ก๊อบใส่ HDD แล้วไปเปิด มันเปิดได้แต่ TV ขึ้นข้อความว่า ไม่สนับสนุน เสียง ทำให้ไม่มีเสียงครับ ไม่ทราบว่าต้องก้ไขอย่างไร ครับ

ถ้าแบบนี้ไม่ทราบเหมือนกันครับ    ขึ้นอยู่กับการรองรับไฟล์ของtvแต่ละรุ่น   
ผมก็เป็นบางไฟล์ก็เล่นไม่ได้ บางไฟล์ก็ไม่มีเสียง   ถ้าจะดูกับตัวTVเลยผมแปลงไฟล์เอาอีกที
gilase
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2021, 10:18:20 PM »

รอผู้รู้มาตอบนะครับ
แต่ถ้าไม่มี ไม่รู้ว่าคำตอบผมจะถูกหรือเปล่า ไม่แน่ใจเลย

คือต้องดูว่า Smart TV รุ่นนั้นรองรับ File ชนิดไหนบ้าง
แล้วก็ file BD ที่เราโหลดมา เราอาจจะต้องแปลงไฟล์ ให้เป็นแบบที่ TV รองรับดูหลายๆนามสกุลครับ
แล้วลองมันทุกอันเลย
sproux
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

Ema Yumekawa aka Miyako Akane, Miyako Daimon

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2021, 12:08:53 AM »

วิธีผมคือ ก็เล่นบนคอมนั่นแหละครับ แล้วเชื่อมทีวีผ่าน internet ถ้าเป็น smart tv น่าจะมีวิธีเชื่อมค่อกับคอมอยู่แล้วโดยไม่ต้องผ่านสาย HDMI

ถ้าเป็น Windows (10) ก็กด noti ขวาล่างสุดของ taskbar --> Expand --> Project --> Connect to a wireless display ทีนี้มันก็จะหาทีวีเราครับ

กลับมาที่ทีวี ไม่แน่ใจว่าของท่านยี่ห้ออะไร ของผมเป็น LG มันจะมีโปรแกรมชื่อว่า Miracast อยู่ ซึ่งสามารถดูจอคอมบนทีวีผ่าน net ได้ ดูที่คอมถ้ามีจอเราขึ้นแล้วก็กดอันนั้นเลย แล้วไปดูที่ทีวี กดรับสัญญาณคอมเอาก็เป็นอัน link กันละครับ อะไรที่เล่นบนคอมก็จะเห็นผ่านทีวีด้วย

ข้อเสียของวิธีนี้คือ net ต้องดี อย่างน้อยควรผ่านสาย lan ถ้าผ่าน wifi จะกระตุกมาก และกด skip บนทีวีไม่ได้ ต้องมาทำบนคอมครับ ถ้าดูเพลินๆแบบไม่ข้ามเลยก็โอเคอยู่นะ แต่ถ้าสาย skip อาจไม่เหมาะเท่าไหร่ครับ

รณรงค์ให้ทุกท่านที่ทำลายเซ็นรูปหรือคลิป รบกวนแปะชื่อ(และรหัส)พวกนางด้วยครับ เพื่อป้องกันการถามซ้ำและรกโพสโดยไม่จำเป็น
หน้า: [1] พิมพ์