เมษายน 29, 2024, 12:46:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หลังๆผมชักชอบหนังที่เป็นการสัมภาษณ์ ซะแล้วสิ  (อ่าน 4388 ครั้ง)
kingz9
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2021, 11:19:42 AM »

ก็อย่างที่ทราบๆกันแหละครับว่าผม แปลซับ แล้วส่วนใหญ่จะไม่ค่อยแปลหนังที่มีบทสัมภาษณ์ มากนักเพราะ บอกตรงๆว่า บางซับคือมันไม่แปลตรงนั้นเลยด้วยซ้ำ แต่พอได้แปลบ่อยๆ ก็เริ่มมีความสนใจตรงนี้มากขึ้นๆเพราะอะไรงั้นหรอ

เพราะว่า การจะหาบทสัมภาษณ์ ดาราAV บางทีก็หาแสนยากเย็น แล้วในหนังพวกเนี่ยมักจะสัมภาษณ์ในสิ่งที่ "เราน่ะอยากรู้" แต่แน่นอนว่าบางคนก็บอกว่า สคิปล้วนๆ แต่ถ้าถามผม ผมบอกเลยว่า 100% ที่แปลหนังแนวนี้แล้วไปตามหาบทสัมภาษาณ์ที่นางเคยสัมภาษณ์ไว้ต่างๆ (ส่วนใหญ่จะสัมภาษณ์ หลังจากหนังออกเป็นปีๆมาแล้ว) ถ้าสคิปจริง มันไม่ตรงหรอก เพราะใครจะไปจำได้หมดละว่าเคยพูดไรไว้ในหนังถ้าที่โม้เหม็นไว้ในหนังมันไม่ใช่ความจริงที่พูดกี่ทีก็ไม่มีทางเหมือนเดิม 5555

ยกตัวอย่างแสนง่าย TEK 097

มีบทสัมภาษณ์เยอะรุงรัง ทั้ง 50 คำถาม ทั้งสัมภาษณ์ว่ารู้สึกไง บราๆๆๆ แต่เชื่อไหม ทั้ง2คน ตอบความจริง ที่เคยให้สัมภาษณ์ไว้ แล้ว "ทั้งนั้น" อ่อ ยกเว้นบางอันที่ใหม่สดนะ ก็เช่น ทาคาโช มองว่า ยูอาร์คือต้นแบบที่ไล่ยังไงก็ไม่ทัน ยูอาร์บอกว่า ทาคาโชคือคู่แข่งคนสำคัญ

สุดท้ายนี้ จะพยายามหาหนังที่มีบทสัมภาษณ์แบบนี้ มาแปลเยอะๆเพราะได้เห็นมุมมองอะไรใหม่ๆจากดาราที่เราติดตามไว้เพียบเลย 555

ส่วนนักแปลที่เบื่อหน่าย ก็ลองมาแปลแบบนี้ดูครับ มันส์แล้วเคลิ้มเลยนะบางเรื่อง ชอบอ่านที่นางสัมภาษณ์ มากกว่า ดูเซ็กส์ซีนซะอีกผม 555

ปล.แนวเนื้อเรื่องเอาไว้เสพเนื้อเรื่อง แนวสัมภาษณ์ เอาไว้ให้ดีต่อใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2021, 11:21:13 AM โดย kingz9 » บันทึกการเข้า

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
Velocant
ค่ายฟ้า-ค่ายเเดง
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

NICE TO MEET YA ALL

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2021, 11:38:53 AM »

ลองไปดูบางคนครับ 555 ท่านอาจจะเจอเคสตลกๆ
กรณีที่สัมฯในหนังเดบิวต์อย่างนึง พอสัมฯกับทางเว็บอีกอย่างนึงหลังถ่ายหนังเสร็จไม่รู้ด้วยความนอนน้อยหรือเหตุผลอะไร อาจจะช่วยให้เพลิดเพลินระหว่างแปลก็ได้ถ้าเปิดเว็บไปเปิดหนังไป Grin

kingz9

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2021, 11:45:42 AM »

ลองไปดูบางคนครับ 555 ท่านอาจจะเจอเคสตลกๆ
กรณีที่สัมฯในหนังเดบิวต์อย่างนึง พอสัมฯกับทางเว็บอีกอย่างนึงหลังถ่ายหนังเสร็จไม่รู้ด้วยความนอนน้อยหรือเหตุผลอะไร อาจจะช่วยให้เพลิดเพลินระหว่างแปลก็ได้ถ้าเปิดเว็บไปเปิดหนังไป Grin

โอ้ววว เดี๋ยวหาดูครับ พวกหนังเดบิ้วนี่ไม่ค่อยได้แปลเท่าไร ขอบคุณที่แนะนำครับ 5555 น่าดูๆ

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
AZUMI KAWASHIMA
AV Devotor (VIP)

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2021, 11:56:31 AM »

ชอบดูเหมือนกันคับ หนังที่มีสัมภาษณ์ เพราะบางทีเราก้ออยากรู้จักสาวๆที่เราดูมากขึ้นด้วย
Eric71
รอวันน้องอันเซ็น
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2021, 03:32:29 PM »

ขอเชียร์แปลบทสัมภาษณ์อีกคนครับ แม้ไม่รู้ว่าสคริปแค่ไหน
เห็นด้วยว่าหนังเดบิวท์มักคุยกันก่อนและหลัง หรือพวกครบรอบกับค่ายดัง 1ปี 3 ปีอะไรเงี้ย มีหลายเรื่องน่าสนใจคับแต่จำรหัสไม่ได้

twitch
AV Devotor (VIP)

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2021, 12:42:09 AM »

หนังพวก documentary ผมก็ชอบนะครับ ดาราบางคนจิตใจดีงามมากมาย

ก่อนมีซับดูแทบไม่รู้เรื่องเลย ขอขอบคุณทุกท่านที่แบ่งปันนะครับ  Smiley
lastfantasy
นักสะสมเอวี

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2021, 12:28:51 PM »

ผมก็ชอบหนังที่มีบท หรือ เนื้อเรื่อง เหมือนกันครับ แต่เสียดายผมฟังไม่ออก Embarrassed
เรื่องนี้มี ซับ มั้ยครับ ว่าจะหาดู
kingz9

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2021, 12:31:04 PM »

หนังพวก documentary ผมก็ชอบนะครับ ดาราบางคนจิตใจดีงามมากมาย

ก่อนมีซับดูแทบไม่รู้เรื่องเลย ขอขอบคุณทุกท่านที่แบ่งปันนะครับ  Smiley

หนังแนวนั้น บอกเลยว่าจำนวนบรรทัดโหดมากครับ ถ้าไม่มั่นจริงนี่คงไม่อยากแปลเท่าไรนัก 555 ยิ่งถ้าแบบทุกคำพูดนี่ส่วนใหญ่ทะลุ 2000 บรรทัดเกือบทั้งสิ้น

หน้า: [1] พิมพ์