มิถุนายน 09, 2024, 01:57:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาท่านดูAVแต่ละเรื่องช่วงที่ชอบที่สุดกี่%ของหนังกันครับ  (อ่าน 3647 ครั้ง)
play...
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: เมษายน 11, 2021, 12:57:42 AM »

ไม่รู้ว่าใครเป็นแบบผมมั้ย เช่นรีๆภาพไปช่วงที่ชอบที่สุดสรุปแล้วหนัง 2 ชั่วโมงมีที่ชอบสุด 30-40นาที
คือเอาจริงๆเวลาหาดูหนังมันเน้นปริมาณมากๆ  สมมุติบางคนเล่น 100เรื่อง 
ถ้ามานับช่วงที่ชอบจริงๆคง 30เรื่อง   

อีกคำถามคือถ้าใครเป็นแฟน  Momo  Sakura  อยากทราบว่าคิดยังไงกับหนังของเธอ   
ผมว่าเธอเป็นคนหนึ่งที่ได้เล่นหนังสนุกสม่ำเสมออันดับต้นๆ 

thepuisunisa
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2021, 01:42:45 AM »

เป็นครับ อย่างของผม julia รหัส pppd 114 ฉากแรกที่โดนภารโรงเล่น ฉากjulia ขึ้นให้ผมดูบ่อยมาก
ส่วนmomo sakura เล่นกับอ้วนหื่นได้ฟิวส์ดีครับ เรื่องล่าสุดพึ่งดูดน้ำผมไป Grin Grin Grin
titans
รับแปลซับไทย สนใจสอบถามทาง INBOX
AV Columnist

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2021, 09:18:39 AM »

ไม่รู้ว่าใครเป็นแบบผมมั้ย เช่นรีๆภาพไปช่วงที่ชอบที่สุดสรุปแล้วหนัง 2 ชั่วโมงมีที่ชอบสุด 30-40นาที
คือเอาจริงๆเวลาหาดูหนังมันเน้นปริมาณมากๆ  สมมุติบางคนเล่น 100เรื่อง 
ถ้ามานับช่วงที่ชอบจริงๆคง 30เรื่อง   

อีกคำถามคือถ้าใครเป็นแฟน  Momo  Sakura  อยากทราบว่าคิดยังไงกับหนังของเธอ   
ผมว่าเธอเป็นคนหนึ่งที่ได้เล่นหนังสนุกสม่ำเสมออันดับต้นๆ 

ผมก็เป็นครับ น้อยครั้งที่จะชอบทั้งเรื่อง ส่วนใหญ่ผมตัดเก็บไว้เฉพาะช่วงที่ชอบที่สุดด้วย

ส่วน Momo  Sakura ผมว่านางก็มีทั้งเรื่องที่สนุกและไม่สนุกนะครับ แต่หนังที่สนุกหรือถูกใจเราอาจเยอะหน่อย

ดูๆแล้วหนังที่นางเล่น คนอื่นๆก็ได้เล่น มันเป็นตีมของค่ายหนังที่ไม่ได้เจาะจงมาป้อนให้แค่โมโมะ  ผมคิดว่างั้น
pasunna

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2021, 09:22:25 AM »

ถ้าเป็นแนวเนื้อเรื่องที่ชอบก็ชอบทั้งเรื่อง ถ้าแนวทั่วไปก็ดูสัก 10-20 % มั้ง
momo ไม่ชอบเลยสักเรื่อง หน้าไม่เข้าสเปค สายแบ๊วหนักไปหน่อย

ผมเขียนพวกนิยายเรื่องเสียว และอีโรติคแฟนตาซีอยู่ในพวกเวปนิยาย แวะเข้าไปอุดหนุนกันได้นะครับ
https://fictionlog.co/u/Pasunna-Zacrifa
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2021, 09:52:04 AM »

ครึ่งเรื่องได้มั้ง เปิดตัว ดูนานสุด เเก้เสือผ้า เลีย เอากัน ฉากจบ  ว่ากันจริงๆข้ามน้อยมาก  ยกเว้นว่าไม่ชอบก็ดูท่าหมาอย่างเดียวเเตกใส่ปากปิดเลย  ถ้าหนังมากองกันอยู่เยอะๆดูไม่หมด

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
Hiryo

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2021, 10:34:20 AM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2024, 01:40:42 PM โดย Hiryo » บันทึกการเข้า
kingz9

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2021, 11:01:20 AM »

ของผมหรอ ตอนนี้เน้นเนื้อเรื่องมากๆเลย(เพราะแปลแบบมีเนื้อเรื่องมันเข้าถึงอารมจัดๆ) ถ้าตามที่ท่านถาม พวกเนื้อเรื่อง ผมชอบ75% เลยนะ 25%ที่เหลือคือพวกซีนแบบ ออรัลเซ็กอะไรแบบนั้นที่ ส่วนใหญ่หนังจะใส่ไว้1ซีนส่วนซีนsexส่วนใหญ่ที่แปลๆคือชอบทุกซีนเพราะมันมีที่มาที่ไปในทุกๆซีนส่วนออรัลเซ็กมันก็มีที่มาที่ไปแหละแต่ผมไม่ชอบดูตอนโมค 555 ผมชอบดูตอนเสียบ

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
titans
รับแปลซับไทย สนใจสอบถามทาง INBOX
AV Columnist

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 11, 2021, 01:05:50 PM »

วิธีการดูของผมน่าจะต่างจากคนอื่น และไม่น่าจะมีใครเหมือนผม เพราะค่อนข้างโรคจิตเอามากๆ

ของผมน่าจะราวๆไม่ถึง 20 เปอเซนต์ต่อเรื่อง เพราะผมตัดต่อวิดีโอบ่อย จะรู้ตัวเองละเอียดเลยว่า ชอบ ไม่ชอบแบบไหน

ผมไม่เคยเปิดหนังไฟล์ต้นฉบับดูทั้งเรื่อง ผมจะนั่งดูเต็มๆเฉพาะจากหนังที่ผมตัดต่อเองแล้วทั้งนั้น

ขั้นตอนของผมจะประมาณนี้

1. ได้ไฟล์หนังมา โยนเข้า timeline โปรแกรมตัดต่อวิดีโอ

2. แยกซีนคร่าวๆ ให้รู้ว่าเรื่องนี้มีฉากอะไรบ้าง เช่นฉากเปิดตัวสวยๆใส่ชุดสวย ฉากโชว์หุ่น ฉากสัมภาษณ์ และเข้าฉากกับนักแสดงคนไหนบ้าง คร่าวๆ

3. คัดฉากหลักๆที่ไม่ชอบออก เพื่อให้เหลือตัวเลือกน้อยที่สุด

4. ทำไตเติลหนังใหม่ โดยเอาฉากสวยๆมาตัดต่อ ให้มีความยาวประมาณ 3-4 นาที ตามความยาวเพลงที่เข้ากับธีมหนัง หรือนางเอก เช่นถ้าแนวเซ็กซี่เพลงก็จะแนวเซ็กซี่ ถ้าแนวน่ารักเพลงก็จะแนวน่ารัก ถ้าแนวใสๆ เพลงก็จะฟังสบายๆ เป็นต้น

5. ต่อจากไตเติล ก็จะเป็นฉาก เร้าโลม ผมจะเอาฉากเล้าโลมทั้งหมดมารวมกันแล้วตัดต่อใหม่ ซึ่งจะพยามให้ไม่เกิน 20 นาที เพื่อจะนำไปสู่ฉากมีเซ็กส์เป็นขั้นตอนสุดท้าย

6. ปกติเรื่องนึง นางเอกจะมีฉากเซ็กประมาณ 3 ฉาก ซึ่งเซ็กส์แต่ละครั้ง ไม่รวมตอนเล้าโลม จะตกประมาณฉากละ 10-15นาทีไม่เกินนี้ และแน่นอน ต่อให้เป็นดาราที่ชอบ มันก็จะมีท่าที่เราไม่ชอบ ก็ตัดท่าที่ไม่ชอบออกไป และตัดต่อการเปลี่ยนท่าให้มันไหลลื่น ไม่คร่อมจังหวะ รวมๆแล้วตัดต่อเสร็จฉากเซ็กส์ก็จะมีประมาณ 30 นาที ต่อเรื่อง

7. และเมื่อรวมความยาวหนังทั้งหมด 1 เรื่องก็จะไม่เกิน 1 ชั่วโมง  เร็นเดอร์เสร็จ ผมถึงจะมานั่งดูผลงานตัวเองทั้งเรื่อง

ส่วนเรื่องที่ยังไม่ได้ตัดต่อ ผมจะดองเอาไว้ จะไม่ดูก่อน ซึ่งทำให้ตอนนี้ผมมีหนังที่ยังไม่ได้ดูเยอะมาก แต่เก็บไว้ก่อน เรียงตามลำดับความอยากดู

สำหรับคำถามท่าน play คำตอบคือ มีฉากที่ชอบอยู่แค่ประมาณ 20 เปอเซนต์ในแต่ละเรื่อง บางครั้งก็มีความรู้สึกอยากด่าผู้กำกับ ทำไมไม่ถ่ายมุมนั้นมุมนี้ ท่านั้นท่านี้ มุมไหนที่นางเอกควรเปล่งประกาย อันไหนควรโชว์ ไม่ควรโชว์ เลยเป็นที่มาของการต้องมานั่งตัดต่อเอง

มีความโรคจิต 

อ่านดูแล้วรู้สึกว่าหนังท่านน่าจะออกมาน่าดูมากเลยนะครับ

อยากรู้เหมือนกันว่าตัดต่อแล้วออกมาเป็นแบบไหน

ผมเองก้อยากทำอย่างนั้นกับบางเรื่อง แต่มันใช้เวลาเยอะและไม่มีพรสวรรค์ในการมาเรียบเรียงประติดประต่อให้ไหลลื่น

น่าสนใจมากครับ
lekkiki
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 11, 2021, 01:53:58 PM »

สุดยอดเลย ท่าน Hiryo สนใจตัดหนังเหมือนกัน สอบถามข้อมูลนิดนึง

ใช้โปรแกรมตัวไหนอยู่ ตัดแล้วคุณภาพไฟล์ดร๊อปลงมั้ยครับ ขอบคุณครับ
asedah2

ไม่เคยหวงผลงาน ถ้าใครเอาไปใช้ยังไงช่วยบอกกันก่อนนา

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 11, 2021, 02:16:02 PM »

แล้วแต่เรื่อง  มีตั้งแต่5-95%เลยคราบ

ส่วนใหญ่  ถ้าเรื่องที่แค่สนใจ  จะอยู่ที่35%
ถ้าเรื่องที่ชอบ   จะอยู่ที่ 60% up

ส่วนเรื่องที่ลงทุนทำซับนี่100%เลยคราบ

หน้า: [1] 2 พิมพ์