มิถุนายน 05, 2024, 03:40:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 ... 5 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พาส่อง "บ้านเศรษฐี" โลเคชั่นในตำนานของโลกเอวี  (อ่าน 27196 ครั้ง)
mhudom
หมู่เฮาชาว AVC
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2021, 12:41:47 PM »

จากกระทู้ จุดประเด็น บริษัทให้เช่า สถานที่ถ่ายทำหนัง AV โดยท่าน errorAV
ทำให้ผมเกิดความคิด อยากตั้งกระทู้เกี่ยวกับสถานที่ เหล่านี้ขึ้นมา
ต้องบอกไว้ก่อนว่า ผมเพิ่งรู้เหมือนกัน ว่า สถานที่หลายๆ แห่งที่เราเห็นในหนังเอวีบ่อยๆ นั้น
มันคือ สถานที่ให้เช่า โดยมีบริษัทที่ทำธุรกิจเหล่านี้ เป็นเจ้าของ ซึ่งในที่นี้คือ บริษัท planear

ตอนแรก สถานที่บางแห่ง ผมยังนึกว่า ค่ายหนังมันเป็นเจ้าของด้วยซ้ำ เพราะบางที่ เห็นบ่อยมาก
เช่น บ้านทรงญี่ปุ่น , หมู่บ้านนินจา , ห้องพยาบาล , รถไฟใต้ดิน และอื่นๆ พอได้ดู คลิปที่ท่าน errorAV ให้ไว้นี่

ถึงได้รู้ครับ ว่า มันเป็นของ บริษัทนี้นี่เอง ก็ต้องขอขอบคุณท่าน errorAV ไว้ ณ. ที่นี้ด้วยนะครับท่าน

ตามไปดูกระทู้ดั้งเดิมของท่าน errorAV ได้ที่นี่
http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=228178.0

ส่วนในกระทู้ของผมนี้ จะพาเพื่อนๆ ไปดูสถานที่เหล่านี้กัน ไปเจาะลึกกันดูว่า
ในแต่ละสถานที่นั้น มีรายละเอียดอะไรมั่ง ซึ่งผมได้ตามไปดูทั้งใน เว๊บของ planear ทั้งคลิปที่ให้ไว้ใน youtube
และหนังที่ใช้ ที่แห่งนั้น เป็น โลเคชั่น และนำทั้งหลายมาประมวลกัน เพื่อให้เพื่อนๆ ได้เห็นภาพอย่างชัดเจน

ที่นี่มีชื่อทางการว่า
KAMI KITAZAWA 2 Studio
ที่ตั้ง Setagaya , Tokyo

แต่ผมให้ชื่อมันว่า บ้านเศรษฐี
เพราะเรื่องไหนที่ดำเนินเรื่องที่นี่ ส่วนมาก ตัวละครเจ้าของบ้าน (คุณสามี) มักเป็นคนที่มีฐานะร่ำรวย
เราจะคุ้นๆ กับฉากหน้าบ้านแบบนี้ใช่มั้ย...

แต่จริงๆ แล้ว หน้าบ้านที่เราเห็น มันไม่ใช่หน้าบ้านจริงๆ นะ งง มั้ยฮะ
คือ ต้องบอกงี้ ในหนังเนี่ย เราจะเห็นเวลาตัวละครมันร่ำลากัน ก่อนออกไปทำงาน
พอลาเสร็จ มันจะหันหลังให้ตัวบ้าน แล้วเดินตรงออกมาเลย เหมือนประตูรั้วมันอยู่ตรงหน้าบ้านนี่เลย
ซึ่งถ้าเป็นแบบนี้ มันจะเดินชนกำแพงนะครับ
ไม่งั้นก็ต้องปีนกำแพงออกจากบ้านไป

เพราะทางเข้าบ้านจริงๆ มัน เป็นแบบนี้ ติดกับถนน เปิดประตูเข้าไป เป็นซอยแบบนี้

เดินเข้ามาสุดซอย ก็จะเจอตัวบ้าน พร้อมสระน้ำ ที่ไม่มีน้ำ
คือ ผมไม่แน่ใจนัก แต่เท่าที่จำได้ ไม่เคยเจอเรื่องไหนที่ใช้สระตรงนี้เลย
อาจเพราะมันอยู่กลางแจ้ง และตัวบ้านเองก็ตั้งอยู่ในเขตชุมชน มีบ้านเรือนใกล้เคียง
เลยไม่สะดวก ถ่ายฉากแบบนี้

มายืนหน้าบ้าน ก็จะเป็นแบบนี้ ถ้าเราหันหน้าเข้าหาตัวบ้าน ด้านหลังเราจะเป็นกำแพง
ส่วนทางเข้าบ้านที่เป็นซอย จะอยู่ซ้ายมือเรา
ถ้าสังเกตตรงหน้าทางเข้าบ้าน เราจะเห็นว่า มีตึกใกล้ๆ กับตัวบ้านด้วย

เพื่อให้เพื่อนๆ เห็นภาพ ผมได้แคปภาพจาก SHKD389
มันคือ ฉากที่นางเอกกำลังเดินกลับบ้าน ซึ่งถนนเส้นนี้ คือถนนที่ตัดผ่านหน้าประตูรั้วบ้านนะครับ
เห็นชัดๆ ว่าตั้งอยู่กลางเมืองเลย

สังเกต กำแพงด้านหลังน้องยุ้ยนะครับ มันคือ กำแพงรั้วบ้าน ไปเทียบกับรูปบนได้
ตอนนี้คือ น้องยุ้ยยืนอยู่หน้ารั้วบ้านแล้ว

ภาพหน้าบ้าน จุดเดียวกับที่น้องยุ้ยเดิน
จาก google map เห็นประตูหน้าบ้านมั้ย

มาดูสภาพในบ้านต่อครับ เพื่อให้เพื่อนเห็นภาพชัดเจนขึ้น ผมเอา แผนผังบ้าน มาให้ดู
พร้อมแคปภาพจากในหนังมาแปะต่อ เพื่อให้เห็นว่า จุดไหนคืออะไรยังไง
มองจากภายนอก มันเป็นบ้าน 2 ชั้น แต่จริงๆ มันมี 3 ชั้นนะครับ มาดูชั้น 1 กันก่อน
เราเริ่มจาก หมายเลข 1 นะครับ แล้วดู ทวนเข็มนาฬิกาไปเรื่อยๆ

1. ห้องญี่ปุ่น ก็คือ ห้องนี้ครับ ประตูด้านหลังน้องยุ้ย ก็เปิดออกไปได้นะครับ
มันก็คือ ประตูสี่เหลี่ยม ตรงหน้าบ้าน นั่นแหละ

ห้องนี้ คือ จุดที่น้องยุ้ย โดนพี่อ้วนจับกด ทั้งที่ยังกอดรูปสามีที่ตายไปอยู่ ใน RBD312

2. ทางเดิน บริเวณ ทางเดิน เมื่อเปิดประตูบ้านเข้ามา
ด้านซ้ายห้องที่เปิดประตูไว้ ก็คือ ห้องนอนเล็ก หมายเลข 8
ส่วนขวามือ คือทางเข้าสู่ห้องนั่งเล่น

3. ห้องนั่งเล่น หรือ ห้องโซฟาขาว หน้าต่างบานหลังโซฟา ก็คือ หน้าต่างม่านเขียวๆ
ตรงข้ามสระน้ำ หน้าบ้านนั่นแหละครับ

ห้องนั่งเล่น หรือ ห้องโซฟาขาว คือ อีกหนึ่งฉากบังคับของนางเอก เพราะเรื่องไหนที่ดำเนินเรื่องที่นี่
ต้องมีฉากที่นางเอก โดนเยสคาโซฟาขาวในห้องนี้

4. โต๊ะกินข้าว ซึ่งจะตั้งอยู่ตรงข้ามกับโซฟาขาวในรูปบนเลยนะครับ

บริเวณโต๊ะกินข้าว เป็นจุดที่ ลุงโทรุ โอซาวะ เคยมานอนตาย ใน SHKD389   ด้วยนะครับ ( ตอนนี้ฟื้นแล้ว)

ด้านหลังน้องยุ้ย จะมีโทรศัพท์ติดผนัง นี่ก็เป็นอีกจุดที่ ตัวร้าย นิยมใช้เป็นที่เสพย์สม

ครัว ( เบอร์ 5 ) อยู่ถัดจากโต๊ะกินข้าว ก็เป็นอีกหนึ่งจุด ที่พวกตัวร้าย นิยมใช้เป็นที่เยสนางเอก
มันเยสได้ทุกมุมเลยนะครับ บ้านนี้...

6. เครื่องซักผ้า อีกหนึ่งจุดคลาสสิค ที่นางเอกมักโดนจับเอาจรวยยัดปากตรงนี้
สังเกตประตูเล็กๆ หลังน้องยุ้ย มันเปิดออกนอกตัวบ้านได้ พวกตัวร้ายมักแอบเข้ามาปู้ยี้ปู้ยำนางเอก
ผ่านประตูบานนี้ จะเรียกมันว่า ประตูโจรก็ได้ เพราะตัวละครที่เป็นคนดี มักไม่เข้ามาทางนี้

ใน RBD389 ตัวร้ายที่ไม่รู้โผล่มาจากไหน เอาไขควงงัด บุกเข้ามาทางนี้ แล้วฆ่าลุงโทรุตาย...
ลุงโทรุ หลงรักนางเอก อยากให้นางหย่ากับผัวมาอยู่กับตัวเอง เลยตาย คาใบหย่า

IPZ146 ท่านประธานก็บุกเข้าทางนี้ แต่รายนี้เอิกเกริก ใช้ขวานจามลูกบิดประตูเลย

เครื่องซักผ้าก็เหมือน เช็คพ้อยท์ ที่นางเอกต้องมาโม้คจรวย เพื่อผ่านภารกิจ
ถ้าเราไปอยู่ในตำแหน่งเดียวกับยุ้ย ซ้ายมือกระเถิบมาหน่อยจะมีห้องใต้บันได
ในผังคือ หมายเลข 10

7. ห้องน้ำ มันจะแบ่งส่วนไว้
A ห้องอาบน้ำ มีอ่างแช่น้ำ ใช้ถ่ายฉากฝักบัว
B ส้วม
C ใช้เปลี่ยนเสื้อผ้า แบบที่ ในหนังนางเอกจะถอดเสื้อผ้าทิ้งไว้ แล้วมีคนมาดม

8. ห้องนอนเล็ก เป็นแบบนี้

9. บันได ขึ้นชั้น 2 ส่วนตู้สีขาว เป็นตู้เก็บเสื้อผ้า
ส่วนประตูที่อยู่ถัดไป ก็คือ ห้องที่มีเครื่องซักผ้า

มาต่อกันที่ชั้น 2 ครับ

ชั้นสอง เท่าที่จำได้มันไม่มีอะไรมาก หลักๆ ก็ตามนี้ และผมเองก็จำไม่ได้ว่า มันมีเรื่องไหน เคยใช้ห้องพวกนี้บ้าง

ไฮไลท์ของชั้น น่าจะอยู่ที่ห้องนอนใหญ่แหละครับ
ผมทำกรอบสีเขียวให้ดูว่าพื้นที่สีเขียวนั้น
คือพื้นที่ของห้องนอนใหญ่ครับ เป็นห้องที่ใหญ่ที่สุดในบ้าน
ซึ่งห้องน้ำ 2 (6) และห้องเก็บของ (7)
ก็อยู่ในพื้นที่ของห้องนอนใหญ่นี่แหละ

ห้องญี่ปุ่น 2

ห้องเด็กผู้ชาย

ห้องเด็กผู้หญิง

ห้องเก็บของ (7)
ไม่แน่ใจว่าเคยมีเรื่องไหนมาใช้ห้องนี้มั้ย แต่มันเป็นห้องโล่งๆ ไม่มีอะไรเลย นอกจากชั้นวางของ

ปกติ หนังมันจะโฟกัสไปที่เตียง เลยคิดว่ามันเป็นห้องนอนเล็กๆ อีกห้องหนึ่ง แต่จริงๆ มันใหญ่มาก
หลังกำแพงที่วางเตียงก็คือ ห้องน้ำ 2 ( เบอร์ 6)

บางเรื่องมันอาจมีการวางเฟอร์นิเจอร์ใหม่

ภาพจากในหนัง บริเวณลูกศร คือทางเดินแคบๆ  เข้าห้อง
ส่วนประตูที่ปิดอยู่นั้น คือ ประตูห้องเก็บของ (เบอร์ 7)

ซึ่งไอ้เจ้าทางเดินแคบๆ เนี่ย ดูแล้วเหมือนมันตั้งใจทำมา เพื่อใช้ถ่ายฉากแบบนี้เลยนะครับ
ได้ยินเสียงแปลกๆ เลยเปิดประตูเข้าห้องมา

เข้ามาแล้ว ยิ่งได้ยินเสียงดังขึ้น แต่ยังไม่เห็นอะไร

พอพ้นทางเดินแคบๆ เท่านั้นแหละ เจอภาพบาดตาทันที

แล้วเรื่องก็ดำเนินต่อไป...

นางเอก แม่ง...จะกี่เรื่องก็ไม่เคยคิดช่วย

ส่วนบริเวณนี้ ก็คือ ฝั่งตรงข้ามกับเตียงนะครับ

แรกๆ ผมดูจากในหนัง ก็หาห้องนี้ ไม่เจอ จนมาเจอลายตรงกำแพงนั่นแหละ ที่ลูกศรสีแดง

เทียบกับในหนังแล้ว คือห้องเดียวกันแน่นอน
แต่ปัจจุบัน คงผ่านการรีโนเวทไปแล้ว

ส่วนชั้น 3 จริงๆ ไม่มีอะไรมาก มันเหมือนห้องใต้หลังคามากกว่า
ที่จะมีเพดานเตี้ยๆ และไม่เสมอกันในบางจุด
เท่าที่จำได้ ก็ไม่เคยเห็นหนังเรื่องไหน ใช้โลเคชั่นตรงนี้นะครับ
หรืออาจมีก็ได้ แต่ผมไม่รู้เอง

บ้านนี้ปรากฎในหนังเรื่องไหนมั่ง ขอยกมาคร่าวๆ

IPZ146     , SHKD367
SHKD389,  RBD312
หน้าปก เรียบร้อยทั้งนั้นเยย....แต่ข้างใน...

ค่าเช่า :   5 ชม. 100,000 เยน / ต่อเวลา ชม. ละ 20,000 เยน
               เช่าเหมาวัน 12 ชม. ( 8 โมง ถึง 4 ทุ่ม) 200,000 เยน

ก็จบกันไปนะครับ สำหรับการพาเที่ยว โลเคชั่น บ้านเศรษฐี
เพื่อนๆ เอง ประทับใจโลเคชั่นไหนมากเป็นพิเศษ ก็มาแชร์กันได้
หรือตามไปดูในหน้าเว๊บเพจของ planear ที่ท่าน errorAV ให้ไว้ได้ ถ้าใครว่างๆ ก็ไปเดินเล่น
ผ่านทาง google map เหมือนผม จะรู้สึกเหมือนได้ไปจริงๆ

เดี๋ยวมาต่อใน ส่วนของ โลเคชั่นคุ้นตา อื่นๆ แบบย่อๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2021, 12:44:19 PM โดย mhudom » บันทึกการเข้า

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
kingz9
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2021, 12:51:11 PM »

บ้านนี้คิดว่าเล็กๆ แต่เอาจริงๆคือใหญ่เลยนะเนี่ย แล้วโดนใช้ทุกโลเคชั่นไปเรียบร้อยแล้วด้วย 555

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
mhudom
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2021, 12:54:44 PM »

ยังมีที่ไหนอีกมั่ง ในความทรงจำของพวกเรา
ขอแบบ ย่อๆ นะครับ เพราะไม่ไหวจะเคลียร์

Kannana Multi Studio หรือ มินิมาร์ทในตำนาน
บางทีก็เรียก มินิมาร์ทม่านรูด เพราะมันไม่ได้เปิดขายของ แต่เปิดไว้ให้เยสกัน...
ตั้งอยู่ที่ อิตะบาชิ โตเกียว
ปรากฎใน ADN046 , SSPD130, JUL331
ส่วนชั้นบนของมินิมาร์ทนั้น มันจัดไว้เป็นแนวออฟฟิศ
สำหรับถ่ายพวกเรื่องที่มันเกิดในบริษัท

ชุดที่นางเอกใส่ รู้กันมั้ย มันไม่ใช่ชุดที่กองถ่ายเตรียมมานะ แต่มันเป็นชุดเช่าที่เค้ามีไว้บริการ
ซึ่งมันจะมีอยู่ 2 สี คือ ส้ม กะ ฟ้า

ไซด์ผู้ชายก็มีนะครับ ใส่โดยพี่โทนี่ ใน RBD667
เรื่องนี้ รินะ น่ารักมาก ยังใสๆ อยู่เลย เวลายิ้มทีนี่ ละลายเลย

โลเคชั่น ตั้งอยู่ริมถนนแบบเห็นๆ ไม่รู้ว่า เวลาถ่ายงาน มันจะมีคนไม่รู้ เดินหลงเข้ามาบ้างมั้ย

ค่าเช่าสถานที่ 100,000 เยน ต่อ 5 ชม. / ต่อเวลา ชม.ละ 20,000 เยน / เหมาทั้งวัน 200,000 เยน ( 8 โมง ถึง 4 ทุ่ม )

Zenpukuji Studio
ตั้งอยู่ที่ Suginami , Tokyo
หรือ บ้านนักโทษแหกคุก พบเจอบ้านหลังนี้ได้ ตามซีรี่ย์ นักโทษแหกคุก เกือบทุกตอน

ส่วนที่คุ้นเคยของตัวบ้าน คือ ห้องกินข้าว ที่มันจะต้องมีฉากนักโทษหนีมาหลบในบ้าน
แล้วมาสวาปามของในตู้เย็น

นอกจากนี้แล้ว ใน SHKD316 ซีรี่ย์ Raped in Husband's presence อดีตซีรี่ย์หากินของ Attackers
ก็ใช้บ้านนี้ด้วยเช่นกัน ตั้งแต่ ปี 2008 แล้ว

ซึ่งในเรื่องเนี่ย ตัวละครมันชวนกันมาเที่ยวเมืองไทยด้วยนะครับ

แถมอ่าน หนังสือพิมพ์ไทยรัฐด้วย

Mai Kuroki นางเอกของเรื่อง ในอดีตใช้ชื่อว่า Hanano Mai
เป็นอีกคนที่ผิวขาวเนียน ผมชอบมาก

โต๊ะกลางห้องตัวนี้ จริงๆ มันไม่ได้ใช้กินข้าว แต่ใช้ ป้าบๆ นางเอก....

ค่าเช่า 5 ชม. 90,000 เยน / ต่อเวลา ชม.ละ 18,000 เยน / เหมาวัน 8.00 - 22.00 น. 180,000 เยน

Kamikitazawa 1 Studio หรือ บ้านหน้าต่าง ( ตั้งเอง)
อยู่ที่ Suginami Tokyo เช่นกัน

ภาพจากในหนัง

ที่ผมเรียกว่า บ้านหน้าต่าง เพราะมันจะมีจุดเด่นคือ มีหน้าต่างบานใหญ่ในห้องนอน
ภาพจำของผม ก็คือ ใน SHKD341 ตัวร้ายมันจับนางเอก เยสโชว์ ตรงหน้าต่างแบบนี้

สึคาสะเองก็เคยอยู่บ้านหลังนี้ ใน sspd130

สนนราคา ค่าเช่า เท่ากับบ้านนักโทษแหกคุกเลย...

Kisarazu Studio หรือ หมู่บ้าน นารูโตะ ( นินจา)
บางท่าน ก็เรียก หมู่บ้านล่าท้าผี แต่ผมติดภาพมันจาก MIDE060 ที่นางเอกเป็นนินจา เลยเรียกแบบนี้
แต่บางที ก็เรียกหมู่บ้านลับแล

สตูดิโอบนเนื้อที่ขนาดใหญ่ ในจังหวัดชิบะ ซึ่งพื้นที่ ที่เป็นหมู่บ้านนินจานั้น เป็นแค่ราว 1 ใน 4 ของพื้นที่ทั้งหมด

ภาพมุมสูง ถ้าพื้นที่โล่งๆ นั่น เป็นหมู่บ้านทั้งหมด กลางคืน คงหลอนน่าดู นึกถึง เกม Fatal Frame
จริงๆ มันจะมีจุดที่เป็นป้อมตำรวจ (1) ร้านขายข้าว (3) กะป้ายรถเมล์ (2) ด้วย
แต่ขอเน้นส่วนที่เป็นหมู่บ้านแล้วกัน

ตรงจุดนี้ ผมเรียกมันว่า ลานลงทัณฑ์

แถม...

ส่วนอันนี้ คือ ที่มาของชื่อ หมู่บ้านลับแล
AVOP178 ที่ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจเนื้อเรื่องเท่าไหร่ แต่มันเป็นหมู่บ้านที่เหมือน มีพิธีกรรมแปลกๆ 
แล้ว นางเอก ไม่รู้หลงทางมา หรือโดนหลอกมา

หนังจากค่าย ORCA ที่เวลาเห็นปก รู้สึกว่าน่าดูหลายเรื่อง
แต่พอดูแล้ว พบว่าเข้าใจยากหลายเรื่องอยู่

บรรยากาศกลางคืน

นางเอกโดนทำอะไรแปลกๆ เยอะ

พอคิดจะหนี ชาวบ้านจะมารุมกดดัน
ซึ่งก็หนีนะ แต่หนีไม่รอด

ค่าบริการ ผมไม่แน่ใจว่ามันรวมการใช้งานทั่วทุกพื้นเลยหรือเปล่า หรือแค่เฉพาะในหมู่บ้านนินจาเท่านั้น
ถ้าใช้ได้ทั่วทุกพื้นที่ก็ถือว่า ถูกกว่าที่อื่นๆ มาก เพราะมันยังมี ส่วนที่เป็นสวน สระน้ำ ห้องเรียน และอื่นๆ อีก

100,000 เยน  ต่อ 5 ชม.
ต่อเวลา คิด ชม. ละ 20,000 เยน
เหมา ( 14 ชม. ) 200,000 เยน ตั้งแต่ 7 โมง ถึงเที่ยงคืน

Iogi Mansion ห้อง 403
ที่ตั้ง อาคาร Inoue , Tokyo

ปรากฏใน ADN247 โดยเป็น บ้านของฮาจิเมะ แฟนเก่าของนางเอก ( Hoshino Nami)

มีเคาเตอร์สีขาว และโซฟาขาว

ด้านหลังโซฟามีเตียง

ค่าบริการ
5 ชม. 120,000 เยน  / ต่อเวลา ชม. ละ 24,000 เยน

เหมา  240,000 เยน

โรงพยาบาล
ADN247 อีกเช่นกัน
Iogi Multi studio , Suginami , Tokyo

Gotokuji Studio
ที่ตั้ง Setagaya Tokyo

บ้านที่เราคุ้นตา จาก ซีรี่ย์แย่งแฟนน้อง ของ IDEAPOCKET

ถึงเวลาน้องพาแฟนมาบ้าน ก็จะมานั่งกันหน้าสลอนบริเวณนี้
เพื่อให้นางเอกได้เลือกผัว....

ถัดจากบริเวณโต๊ะกินข้าว มันมีมุมแบบห้องนั่งเล่นเล็กๆ อยู่ด้วย

ซึ่งจุดนี้ เคยเป็นสถานที่ที่ MIHIRO โดนโจรชั่วยำยีต่อหน้าสามี มาแล้ว ใน SOE232 จากค่าย S1
และฉากนี้ มันเป็นตำนานไปแล้ว เนื่องจากหนังของ Mihiro ถูกถอดออกจากระบบไปหมดแล้ว
เรียกว่า มีเงินก็ซื้อไม่ได้แล้วนะจ๊ะ..( แต่น่าจะยังหาของเถื่อนได้อยู่  ^_^")

ค่าบริการ
- 5 ชม. 100,000 เยน
- ต่อเวลา ชม. ละ 20,000 เยน
- เหมาจ่าย ( 8 โมง ถึง 3 ทุ่ม )  200,000 เยน

ห้องท่านประธาน
ตั้งอยู่ที่ชั้น 2 ของ มินิมาร์ทในตำนาน

อาจจะรู้สึกว่า มันไม่เหมือน ใน ADN008 นัก แต่ผมเชื่อว่า มันคือ ห้องเดียวกัน จากลักษณะการจัดวางของ
ซึ่งบางห้องพอเวลาผ่านไปนานๆเค้าก็จะทำสีใหม่ เปลี่ยนเฟอร์ นู่นนี่นั่นบ้าง แต่รวมๆ ผังห้องมันยังคงเดิม

อยากให้สังเกตการวางโต๊ะ จุดที่เป็นหน้าต่าง มีตู้ที่มุมห้อง มีถุงกอล์ฟ กระทั่งพื้นห้อง ผมว่าใช่แหละครับ

ใต้โต๊ะ คือ จุดที่นางเอก ต้องมาหลบมุม โม้คจรวยให้ท่านประธาน ใช้ได้ทุกจุดจริงๆ ห้องนี้

สภาพห้อง รีโนเวทใหม่ ใน JUL331
อันนี้เหมือนเป๊ะ...

โรงกลึงเซียงกง
Futtsu Takeoka Warehouse Studio
จังหวัด ชิบะ
ที่นี่ เค้าเคลมว่า เป็น โรงงาน และโกดังที่มีการใช้งานจริงๆ อุปกรณ์ต่างๆ เป็นของใช้งานได้จริงๆ
สถานที่แห่งนี้ ปรากฎใน ADN096

นานามิ โคตรน่ารักเยย...

ตรงลานกว้างๆ ก่อนเข้าไปในเขตโรงกลึง เป็นจุดที่ พี่โย่ง เคยมาผูกคอตาย (ในฝัน)

โคตรหลอน...

ส่วนอื่นของโรงงาน ใช้เย ได้ทุกที่
จริงๆ มันจะมีส่วนของ ออฟฟิศ กับห้องที่ในหนัง พวกคนเค้างานใช้กินข้าวอีกด้วย ตามไปดูกันได้ในหนัง

บางเรื่อง มันก็มาหลอกเรา ว่าเป็น โรงงานร้างเหมือนกัน

ด้านหน้าโรงงานเป็นแบบนี้ ดูแล้ว ก็คงมีการใช้งานจริงๆ นั่นแหละ

บริเวณโรงกลึง

ค่าเช่า : 110,000 เยน ต่อ 5 ชม.
           ต่อเวลา ชม. ละ 22,000 เยน
          เช่าเหมาวัน (12 ชม.  7 โมง ถึง 4 ทุ่ม )  220,000 เยน

Mizuhodai House Studio หรือ บ้านขยะ
คือก็ไม่รู้จะเรียกมันว่าอะไรอีกนั่นแหละ แต่ผมติดภาพมันมาจาก SHKD546 ที่นายอุเอดะ เจ้าของบ้าน
มันปล่อยบ้าน ให้รกรุงรัง จนนางเอกต้องมาทำความสะอาดให้
ซึ่งแกก็ตอบแทน ด้วยการยัดเยียดความเป็นผัวให้
แต่ที่มันพีค เพราะนางเอก ดันเป็นพี่สะใภ้น่ะสิ

สภาพบ้านขยะที่มาของชื่อ ใน SHKD546

JUX388 ก็เป็นอีกเรื่อง ที่ใช้บ้านนี้เป็นโลเคชั่น
ป้ายหน้าบ้าน น่าจะเขียนว่า ISHIHARA เพราะในเรื่องมันเป็นบ้านของรินะ
ดังนั้น ถ้าเพื่อนๆ ไม่ชอบชื่อบ้านขยะ จะเรียกว่า "บ้านรินะ" ก็ได้

แถมเรื่องนี้ ก็เป็นการพบกันอีกครั้ง ของ รินะ กับ นายอุเอดะอีกด้วย
คู่นี้ เค้าเย็ดกันมาหลายเรื่องแล้ว

ก็ขอจบไว้แต่เพียงเท่านี้ เพราะมันเยอะเหลือเกิน ยังไงตามไปดูกันได้ ในเพจที่ ท่าน errorAV ให้ไว้ในกระทู้เก่า
ดูผ่าน youtube โดยใช้ โทรศัพท์ หรือ แท็บเล็ต ท่านจะ หันซ้าย หันขวา เงยหน้าก้มหน้า ได้ราวกับอยู่ในสถานที่จริง เลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2021, 08:43:08 AM โดย mhudom » บันทึกการเข้า

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
tony99
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2021, 01:06:11 PM »

เฉียบบ
ติดตามอ่านอยู่นะครับ
randywest
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2021, 03:17:11 PM »

ความรู้แน่นมากคับ
hamii
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2021, 04:45:50 PM »

โอโห สุดยอดครับ มีอะไรอ่านเต็มเลย
halflife3733
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2021, 05:01:21 PM »

อ่านสนุกมากครับ ขอบคุณสำหรับการรวบรวมข้อมูล
ob1st
AV Donator (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2021, 05:30:42 PM »

สอบถามบ้านที่ ใช้ผ้าปูเตียงสีแดง เห็นถี่มากๆ บ้านหลังไหน ถ้านึกไม่ออกเดียวไปผมแคปหน้าจอให้ นางเอกเกือบทุกคนที่ผมชอบ ไม่พ้นเตียงนี้ อย่าง ซาเอโกะ , rina ,Jessiga
kongav
AV Distributor

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2021, 05:45:04 PM »

ห้องแย่งแฟนน้องนี่เห็นบ่อยมาก
mhudom
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2021, 07:22:03 PM »

สอบถามบ้านที่ ใช้ผ้าปูเตียงสีแดง เห็นถี่มากๆ บ้านหลังไหน ถ้านึกไม่ออกเดียวไปผมแคปหน้าจอให้ นางเอกเกือบทุกคนที่ผมชอบ ไม่พ้นเตียงนี้ อย่าง ซาเอโกะ , rina ,Jessiga

ลองแคปมาดูหน่อยก็ดีครับ แต่จริงๆ มันต้องดูลักษณะของห้อง มากกว่า สีของผ้าปูเตียง
เพราะ เท่าที่ผมตามดูมา หลายๆ บ้าน พบว่า ของบางอย่าง มันเปลี่ยนได้ เช่น ผ้าปูเตียงนี่
ในตอนของ ยุ้ย รหัสเดียวมันเปลี่ยนไป 2 แบบ คือ แบบลายสีออกน้ำตาล กับสีออก แดงเลือดหมู
แต่พอตอนของ คาโอริ กะ มิกุ เป็นสีน้ำเงิน

หรือ อย่างบ้านขยะ ตรงประตูหน้าบ้าน ถ้าดูในรหัส SHKD546 ท่านจะเห็นว่า ประตูมันคนละสี คนละแบบเลย
อันนี้ ก็คาดว่า มันมีการปรับปรุง หรือ รีโนเวทใหม่ อยู่เรื่อยๆ

ส่วนบ้านหน้าต่างนี่ เห็นชัดเลยว่า มันทาสีใหม่ จากเดิมที่ ออกเหลืองๆ มาเป็นขาว

ส่วนห้องโซฟาขาวในบ้านเศรษฐีนั่น ปัจจุบัน ก็เหมือนจะเปลี่ยนเฟอร์ไปแล้ว

เป็นแบบนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2021, 07:26:23 PM โดย mhudom » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2 3 ... 5 พิมพ์