มิถุนายน 01, 2024, 06:22:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สืบเนื่องจากไอริจังโพสเป็น ปริศนาก่อนถูกลบตัวตนออกจากทวิตเตอร์  (อ่าน 20088 ครั้ง)
sproux
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

Ema Yumekawa aka Miyako Akane, Miyako Daimon

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2021, 08:17:14 AM »

ถ้าจบเรื่องไอริกับยากูซ่าแล้ว อยากถามท่าน TheOnes หรือผู้รู้ท่านอื่นครับว่าแล้วเรื่องของ Rurika Kagawa นี่มันยังไงกันแน่ นางเป็นเหยื่อของ SOD จริงไหม ขึ้นศาลด้วยเรื่องสัญญาไม่เป็นธรรมแล้วชนะคดีมาได้จริงไหมครับ ส่วนประเด็นอื่น clear หมดแล้วครับ

รณรงค์ให้ทุกท่านที่ทำลายเซ็นรูปหรือคลิป รบกวนแปะชื่อ(และรหัส)พวกนางด้วยครับ เพื่อป้องกันการถามซ้ำและรกโพสโดยไม่จำเป็น
kingz9
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2021, 08:53:43 AM »

ถ้าจบเรื่องไอริกับยากูซ่าแล้ว อยากถามท่าน TheOnes หรือผู้รู้ท่านอื่นครับว่าแล้วเรื่องของ Rurika Kagawa นี่มันยังไงกันแน่ นางเป็นเหยื่อของ SOD จริงไหม ขึ้นศาลด้วยเรื่องสัญญาไม่เป็นธรรมแล้วชนะคดีมาได้จริงไหมครับ ส่วนประเด็นอื่น clear หมดแล้วครับ

เออ ผมลืมประเด็นนี้ไปเลยแฮะ แต่ให้ท่าน TheOnes ท่านชี้แจงดีกว่า ผมไม่รู้ลึกขนาดนั้น

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
น้องไนซ์ นิรมิตAVจุติ

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2021, 01:00:19 PM »

ขอเป็นย่อ ๆ สั้น ๆ นะครับขี้เกียจพิมพ์...

คดีของ Rurika Kagawa สื่อเรียกคดีนี้ว่าคดีนิวเกท เกิดขี้นในปี 2014

นิวเกทคือชื่อบริษัทเอเจนซี่ของเธอเองได้ยื่นฟ้องต่อศาล เนื่องจากเธอผิดสัญญาที่เซ็นไว้กับบริษัท โดยปฎิเสธการแสดงหนัง AV ที่บริษัทมีสัญญากับบริษัท SOD อีก 9 เรื่อง เรียกค่าเสียหายจากเธอจำนวน 24.6 ล้านเยน (บางคนเรียกคดีนี้ว่าคดี 24 ล้าน)

เงินกว่า 20 ล้านกับเด็กหญิงวัยไม่ถึง 20 ตัวคนเดียว ไม่ใช่เรื่องเล็ก ๆ เธอจึงกลัวและจิตตกมากเข้าขั้นหลอน

คนอื่นคงยอมรับก้มหน้าจำนนต่อไป แต่เธอไปต่อไม่ไหวจริง ๆ
 เธอบอกเธอเจ็บตรงนั้นมาก ไม่ได้รู้สึกมีความสุขเลย ที่คนดูเห็นมีอารมณ์เป็นแค่การแสดง ที่เมื่อเป็นงานแล้วก็ต้องทำหน้าที่ตอนนั้นให้ดีที่สุด

เธอกลัวมากจึงหาความช่วยเหลือจากอินเตอร์เน็ท ก็ไปเจอ PAPS หน่วยงานช่วยเหลือผู้หญิงที่ได้รับผลกระทบจากการละเมิดหรือความไม่เป็นธรรมจากสื่อทางเพศ ในเครือ HRN (Human Rights Now) อีกทางหนึ่งก็แจ้งความกับตำรวจ

พอตำรวจเจรจากับทางคู่กรณีก็มาบอกให้เธอเล่นต่ออีก 3 เรื่อง
เธอผิดหวังมาก โชคดีของเธอที่ PAPS รับเรื่องประสานงานกับ HRN จนได้ทนายมือฉมังของ HRN มาช่วยทางคดี ก็สู้คดีกันมาจนถึง 2015  HRN ก็แถลงข่าวสิ้นสุดคดี ศาลยกฟ้องให้เธอไม่ต้องรับผิดชอบชดใช้ เท่ากับเธอชนะคดี

และเป็นปฐมบทของเรื่องยุ่ง ๆ ในปี 2016

ในระหว่างทางก็มีคนพูดถึง Sarii Aihara ที่ Debut กับ Alice Japan 3 ในช่วงเดียวกัน

ถ้าผมเป็น Youtuber ถึงตรงนี้ต้องขึ้นปก 3 ปกของ Alice Japan แล้วละ
แล้วทำเสียงปากจัด ๆ

" อันนั้นไม่มีคดีย่ะ ไม่มีใครฟ้องใคร ทุกคนแฮปปี้ ทุกคนรวย... เข้าใจ๊ ? "
kingz9

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2021, 01:39:46 PM »

ขอเป็นย่อ ๆ สั้น ๆ นะครับขี้เกียจพิมพ์...

คดีของ Rurika Kagawa สื่อเรียกคดีนี้ว่าคดีนิวเกท เกิดขี้นในปี 2014

นิวเกทคือชื่อบริษัทเอเจนซี่ของเธอเองได้ยื่นฟ้องต่อศาล เนื่องจากเธอผิดสัญญาที่เซ็นไว้กับบริษัท โดยปฎิเสธการแสดงหนัง AV ที่บริษัทมีสัญญากับบริษัท SOD อีก 9 เรื่อง เรียกค่าเสียหายจากเธอจำนวน 24.6 ล้านเยน (บางคนเรียกคดีนี้ว่าคดี 24 ล้าน)

เงินกว่า 20 ล้านกับเด็กหญิงวัยไม่ถึง 20 ตัวคนเดียว ไม่ใช่เรื่องเล็ก ๆ เธอจึงกลัวและจิตตกมากเข้าขั้นหลอน

คนอื่นคงยอมรับก้มหน้าจำนนต่อไป แต่เธอไปต่อไม่ไหวจริง ๆ
 เธอบอกเธอเจ็บตรงนั้นมาก ไม่ได้รู้สึกมีความสุขเลย ที่คนดูเห็นมีอารมณ์เป็นแค่การแสดง ที่เมื่อเป็นงานแล้วก็ต้องทำหน้าที่ตอนนั้นให้ดีที่สุด

เธอกลัวมากจึงหาความช่วยเหลือจากอินเตอร์เน็ท ก็ไปเจอ PAPS หน่วยงานช่วยเหลือผู้หญิงที่ได้รับผลกระทบจากการละเมิดหรือความไม่เป็นธรรมจากสื่อทางเพศ ในเครือ HRN (Human Rights Now) อีกทางหนึ่งก็แจ้งความกับตำรวจ

พอตำรวจเจรจากับทางคู่กรณีก็มาบอกให้เธอเล่นต่ออีก 3 เรื่อง
เธอผิดหวังมาก โชคดีของเธอที่ PAPS รับเรื่องประสานงานกับ HRN จนได้ทนายมือฉมังของ HRN มาช่วยทางคดี ก็สู้คดีกันมาจนถึง 2015  HRN ก็แถลงข่าวสิ้นสุดคดี ศาลยกฟ้องให้เธอไม่ต้องรับผิดชอบชดใช้ เท่ากับเธอชนะคดี

และเป็นปฐมบทของเรื่องยุ่ง ๆ ในปี 2016

ในระหว่างทางก็มีคนพูดถึง Sarii Aihara ที่ Debut กับ Alice Japan 3 ในช่วงเดียวกัน

ถ้าผมเป็น Youtuber ถึงตรงนี้ต้องขึ้นปก 3 ปกของ Alice Japan แล้วละ
แล้วทำเสียงปากจัด ๆ

" อันนั้นไม่มีคดีย่ะ ไม่มีใครฟ้องใคร ทุกคนแฮปปี้ ทุกคนรวย... เข้าใจ๊ ? "

สุดยอดไปเลย ครบจบทุกประเด็น ขอบคุณครับ

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
Eric71
รอวันน้องอันเซ็น
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2021, 01:52:37 PM »

ขอบคุณท่าน TheOnes มากครับ ดราม่าชนิดเอาไปทำซีรี่ย์ทนายได้สบายๆ
เปลี่ยนมาอ่านข่าวแบบนี้บ้าง ได้ความรู้เยอะเลย
WeWee
นักสะสมเอวี

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2021, 02:23:59 PM »

..................

..................

ขอบคุณท่าน TheOnes เลยครับ เพราะผมกำลังสงสัยเรื่องคดีของ Rurika อยู่พอดี
เผอิญ เป็นหนังเรื่องที่ผมจำได้ว่า "ทำไมนางเอก ทำหน้าแบบนั้นทั้งเรื่องว่ะ"
ถ้าเธอไม่ได้ถูกบังคับ แต่แค่เธอเจ็บไม่มีความสุขเลยขอผิดสัญญา ก็โอเคละ

แล้วขอสั้นๆ อีกซักหัวข้อสิครับ ปฐมบทเรื่องยุ่งๆ ของ 2016 มันคือเรื่องอะไรครับ?
(ขอทบทวนความจำหน่อยครับ)

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2021, 03:19:58 PM »

กรรม...ที่ขอสั้น ๆ นี่ จริง ๆมันไม่สั้นน่ะสิครับ

ที่ผมบอกขี้เกียจพิมพ์นี่ ไม่ใช่ว่าเล่นตัวหรือเรียกร้องความสนใจนะครับ
แต่เวลาที่ผมพิมพ์นี่ต้องใช้ทักษะขั้นสูงเลยนะครับ เรียกว่ากระบวนท่าดรรชนีเดียวดาย
ใครเห็นเป็นต้องอุทานว่า " รำคาญ! " กันเลยทีเดียว

อ่ะ กระตุ้นความจำให้สั้น ๆ คือ...

ปี 2016 ในเมืองไทยจะเริ่มตื่นตัวกันด้วยข่าว Hitomi Fujiwara แฉว่าถูกหลอกให้เล่น AV
ที่ประธานมาร์คแจแปนโดนจับ มีดาราบางส่วนมาปกป้อง
ตามมาด้วยข่าวนักแสดงเรียงหน้าแฉ จน IPPA ออกมายอมรับ มีข่าวในทีวีไทยด้วย

จากนั้นก็ฝุ่นตลบ จนคณะรัฐมนตรีต้องตั้งกรรมการลงมาจัดการ
ประกาศเป็นวาระแห่งชาติ ตำรวจทั่วประเทศพาเหรดกันรับนโยบาย
ฝ่ายเอกชนมีการตั้งกรรมการปฎิูรูป AV แล้วแปรรูปมาเป็น AV Human Rights ในปัจจุบัน

...  พอจำได้ม้้ยครับ
kingz9

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2021, 04:36:45 PM »

ถ้า นะถ้า
ถ้าผมไม่ขี้เกียจเกินไปและมีความอยากรู้ ในเรื่องนี้มากขึ้นจะหาลิ้งค์มาแปะให้อ่านกันนะครับแต่คงไม่ใช่วันนี้แน่ๆเพราะขี้เกียจอยู่เลย555งานแปลก็ค้างแปลไม่จบไว้งั้นก่อนละกันตูขี้เกียจ  Cheesy Cheesy

naransa
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2021, 06:07:56 PM »

กรรม...ที่ขอสั้น ๆ นี่ จริง ๆมันไม่สั้นน่ะสิครับ

ที่ผมบอกขี้เกียจพิมพ์นี่ ไม่ใช่ว่าเล่นตัวหรือเรียกร้องความสนใจนะครับ
แต่เวลาที่ผมพิมพ์นี่ต้องใช้ทักษะขั้นสูงเลยนะครับ เรียกว่ากระบวนท่าดรรชนีเดียวดาย
ใครเห็นเป็นต้องอุทานว่า " รำคาญ! " กันเลยทีเดียว

อ่ะ กระตุ้นความจำให้สั้น ๆ คือ...

ปี 2016 ในเมืองไทยจะเริ่มตื่นตัวกันด้วยข่าว Hitomi Fujiwara แฉว่าถูกหลอกให้เล่น AV
ที่ประธานมาร์คแจแปนโดนจับ มีดาราบางส่วนมาปกป้อง
ตามมาด้วยข่าวนักแสดงเรียงหน้าแฉ จน IPPA ออกมายอมรับ มีข่าวในทีวีไทยด้วย

จากนั้นก็ฝุ่นตลบ จนคณะรัฐมนตรีต้องตั้งกรรมการลงมาจัดการ
ประกาศเป็นวาระแห่งชาติ ตำรวจทั่วประเทศพาเหรดกันรับนโยบาย
ฝ่ายเอกชนมีการตั้งกรรมการปฎิูรูป AV แล้วแปรรูปมาเป็น AV Human Rights ในปัจจุบัน

...  พอจำได้ม้้ยครับ

ขอบคุณครับที่นำเสนอข้อมูลครับ
พอจำได้ว่า เป็นสาเหตุของกฎลบหนังนักเรียนที่รีไทร์ไปแล้ว 5 ปี หรือเปล่าครับ?

แก้ไข พิมพ์ผิด "นักแสดง" ไม่ใช่ "นักเรียน" ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2021, 08:36:56 PM โดย naransa » บันทึกการเข้า

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2021, 06:57:01 PM »

นักเรียน?? นักแสดงหรือเปล่าครับ

หลังเปลี่ยนสภาพไปเป็น AV Human Rights แล้ว มีการอัพเดทกฎใหม่แล้วครับ ตัวเลข 5 ปีไม่มีแล้ว

การจัดการสิทธิฺ์ในงานแสดง นักแสดงสามารถเรียกร้องให้มีการเจรจาเงื่อนไขการจำหน่ายเมื่อใดก็ได้ และผู้ผลิตต้องตอบสนองข้อตกลงหรือเงื่อนไขอย่างตรงไปตรงมาอย่างจริงใจ
  และย้ำความสำคัญหากองค์กรร้องให้ระงับการจำหน่าย ต้องให้ความร่วมมือด้วยความเคารพโดยดี
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์