มิถุนายน 10, 2024, 02:03:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิทยาทานเรื่องวิธีสั่งซื้อแผ่นลิขสิทธิ์จาก Fanza ส่งไทย  (อ่าน 4433 ครั้ง)
sproux
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

Ema Yumekawa aka Miyako Akane, Miyako Daimon

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2021, 11:41:52 PM »

มาเสริมให้นิดนึงครับ

3. HD ที่โหลดจาก digital file bitrate อยู่ที่ 6000 ครับ

6. plug in ของ VLC นี่ฟรีครับ ไม่เสียตัง แต่ผมยังเอามาดู AV Blu-ray ไม่ได้เลยเพราะแผ่นมันล็อค DRM ไว้ PowerDVD นี่ชัวร์สุดละ

ส่วนคำถาม

2. DVD ชัดสุดมันได้แค่ SD 480p ครับ จะชัดกว่าโหลดบิทก็ต่อเมื่อ file นั้นเป็น FHD เก๊ครับ (คือเอา SD มา up scale ให้เป็น FHD ภาพมันจะแตกๆหน่อย) วิธีดูคือ file FHD แท้ file มันจะขนาด 5 GB ต่อ 2 ชั่วโมง (bitrate 6000) ถ้าขนาดมันใหญ่กว่าหรือน้อยกว่าจนเกินไปนี่เก๊แน่นอนครับ ซึ่งถ้าเป็น FHD แท้ยังไงมันก็ชัดกว่า DVD อยู่แล้วครับ

ปล. ผมพึ่งรู้จากท่าน ja_oui นะนี่ว่าถ้าเรามี DVD Drive 2 อัน สามารถดู DVD ได้ทั้ง 2 region โดยใช้โปรแกรมเดียวกันเล่นได้ นึกว่าต้องใช้ 2 โปรแกรมในการเล่นแผ่นต่าง region ซะอีก Shocked (แสดงว่าท่านมี 3 drive เลยหรอครับนี่ Blu-ray 1 DVD 2 โหดมาก)

รณรงค์ให้ทุกท่านที่ทำลายเซ็นรูปหรือคลิป รบกวนแปะชื่อ(และรหัส)พวกนางด้วยครับ เพื่อป้องกันการถามซ้ำและรกโพสโดยไม่จำเป็น
ja_oui
AV Columnist
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2021, 09:44:38 AM »

มาเสริมให้นิดนึงครับ

3. HD ที่โหลดจาก digital file bitrate อยู่ที่ 6000 ครับ

6. plug in ของ VLC นี่ฟรีครับ ไม่เสียตัง แต่ผมยังเอามาดู AV Blu-ray ไม่ได้เลยเพราะแผ่นมันล็อค DRM ไว้ PowerDVD นี่ชัวร์สุดละ

ส่วนคำถาม

2. DVD ชัดสุดมันได้แค่ SD 480p ครับ จะชัดกว่าโหลดบิทก็ต่อเมื่อ file นั้นเป็น FHD เก๊ครับ (คือเอา SD มา up scale ให้เป็น FHD ภาพมันจะแตกๆหน่อย) วิธีดูคือ file FHD แท้ file มันจะขนาด 5 GB ต่อ 2 ชั่วโมง (bitrate 6000) ถ้าขนาดมันใหญ่กว่าหรือน้อยกว่าจนเกินไปนี่เก๊แน่นอนครับ ซึ่งถ้าเป็น FHD แท้ยังไงมันก็ชัดกว่า DVD อยู่แล้วครับ

ปล. ผมพึ่งรู้จากท่าน ja_oui นะนี่ว่าถ้าเรามี DVD Drive 2 อัน สามารถดู DVD ได้ทั้ง 2 region โดยใช้โปรแกรมเดียวกันเล่นได้ นึกว่าต้องใช้ 2 โปรแกรมในการเล่นแผ่นต่าง region ซะอีก Shocked (แสดงว่าท่านมี 3 drive เลยหรอครับนี่ Blu-ray 1 DVD 2 โหดมาก)
DVD Drive มีเหลือเยอะมากครับ และทุกอนเป็น USB ครับ
ถอดสลับดูได้ทั้ง Mac และ Windows ครับผม
anupun
ตะกวดไซเบอร์
*

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2021, 12:52:48 PM »

สืบเนื่องจากกระทู้ http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=229339.20

ผมอยากจะลองสั่งซื้อแผ่นแท้จาก Fanza มาสะสม (Physical Disc) แต่ไม่มีประสบการณ์มาก่อน เลยอยากขอคำแนะนำดังนี้ครับ

1. เพื่อความสะดวกที่สุด โดยไม่ต้องใช้ vpn / หรือการเติม dmm point ที่ดูยุ่งยาก และต้องใช้ google translate บ้าง มีเวปอื่นที่สั่งซื้อได้เหมือน Fanza มั้ยครับ (กลับไทย) หรือว่า Fanza จะมี collection ที่มากที่สุดแล้ว

2. สามารถระบุให้ส่งถึงไทยในเวป Fanza เลยได้หรือเปล่า และจะมีปัญหาตอนศุลกากรหรือเปล่าครับ

3. กรณีข้อ 1-2 ดูยุ่งยาก ไม่รู้เพื่อนสมาชิกใช้ช่องทางไหนกัน หรือว่ามีสมาชิกที่รับหิ้ว / รับจัดส่งกลับไทย ให้โดยคิดค่าบริการบ้างครับ? ถ้าสะดวก inbox ได้เลยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ผมมีแผ่นแท้ DVD ของ Airi Suzumura ซื้อมานานแล้วยังไม่ได้ดู ขายปล่อยให้ถูกๆเอาไหมครับ
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์