มิถุนายน 06, 2024, 01:23:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วัดใจ สั่ง OtonaJP ...จะรอด หรือ ร่วง !!!  (อ่าน 2553 ครั้ง)
RioN_ahole
เหลือบไร
*

« เมื่อ: กันยายน 11, 2021, 05:49:18 PM »

นับถอยหลัง 2 อาทิตย์ ... คิดในใจ ให้เวลาถึงสิ้นเดือน ไปเลย
ถ้า ยังไม่ได้ ....แสดงว่า ร่วง 555+

นน. ประมาณ 400-500 g
ส่งปกติ Airmail
มี comment ขอรีเควส ก่อนส่ง พิเศษ ( 555+ )

ถ้าได้ เด่วมาอัพเดต

[/url]
halloween77
เหลือบไร
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2021, 02:26:53 PM »

ขอสอบถามหน่อยครับเวลาเราสั่งของจากต่างประเทศแบบนี้ ใส่ชื่อที่อยู่เป็นภาษาไทยหรืออังกฤษ
MegaTon
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2021, 07:16:49 PM »

ขอสอบถามหน่อยครับเวลาเราสั่งของจากต่างประเทศแบบนี้ ใส่ชื่อที่อยู่เป็นภาษาไทยหรืออังกฤษ

แนะนำให้ใส่เป็นภาษาอังกฤษครับ ภาษาสากล ป้องกันการผิดพลาดได้ด้วย
halloween77
เหลือบไร
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2021, 11:06:40 AM »

แนะนำให้ใส่เป็นภาษาอังกฤษครับ ภาษาสากล ป้องกันการผิดพลาดได้ด้วย

ขอบคุณครับ ขอถามอีกข้อถ้าสมมุติของโดนยึดนอกจากเสียเงินค่าของฟรีแล้ว มันจะมีปัญหาทางกฏหมายไหม
MegaTon
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2021, 11:56:33 AM »

ขอบคุณครับ ขอถามอีกข้อถ้าสมมุติของโดนยึดนอกจากเสียเงินค่าของฟรีแล้ว มันจะมีปัญหาทางกฏหมายไหม

โดยปกติ ถ้าสินค้าราคาไม่สูงมาก ชิ้นไม่ใหญ่ น้ำหนักไม่เยอะ เค้าก็ยึดไปเฉยๆครับ ไม่มีผลอะไรตามมา แต่ถ้าสินค้าหนักเป็นตัน ขนาดใหญ่เท่าตู้คอนเทนเนอร์ กรณีนี้ก็อีกเรื่อง
Naana
AV DecadonoR++ (VIP)
หื่นมีศิลปะ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2021, 07:30:58 PM »

ของผมสั่งไปนานแล้ว แต่รอของเข้าสตอค  เลยพึ่งได้ส่งใกล้ ๆ กันครับ 

ผมใส่ tracking เผื่อไว้ด้วย แต่ก็ลุ้นอยู่ดี

ระยะเวลาขนส่งอาจต่างกันอยู่บ้าง ยังไงขอให้โชคดีครับ
RioN_ahole
เหลือบไร
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2021, 10:37:07 AM »

ผมได้รับแล้วครับ
หน้า: [1] พิมพ์