มิถุนายน 08, 2024, 01:40:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มักจะชอบน้องที่ไม่ค่อยดัง ไม่ค่อยมีผลงาน. .  (อ่าน 8966 ครั้ง)
Busty Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2021, 04:59:58 PM »

ดาราที่ผมเก็บ ผมตามนี่มีน้อยมากๆ ที่เป็นคนดังของเวป (ดูจากคนที่มีคนถามหา พูดถึง มีกระทู้เกี่ยวกับคนๆนั้นบ่อยๆ)

ในทั้งหมด น่าจะมีแค่ Rara Anzai คนเดียวเองมั้ง ที่เป็นคนดังๆในเวป แล้วผมตาม

นอกนั้นกว่า 80-90% เป็นเารานอกกระแส เฉพาะแนว ไม่ก็ไม่ดังในไทย(แต่ดังประเทศอื่น)
AZUMI KAWASHIMA
AV Devotor (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2021, 06:58:46 PM »

ชอบหมดครับ ดังไม่ดัง ถ้าเห็นละชอบคือชอบเลย

แต่ส่วนใหญ่ที่ชอบเป็นคนดังๆซะหมด555
rockmanxxx
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2021, 10:11:16 PM »

ในเครื่องแทบไม่มีตัวท็อปคนดังเก็บไว้เลย
อบเชยเฉยๆ
AV Publisher

อบเชยเด็กนครปฐม

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2021, 10:54:46 PM »

มียอมยุทธท่านหนึ่งกล่าวไว้ว่า

"ถ้าชอบน้องที่ไม่มีกระแสแล้วตัวเองไม่เริ่มพูดถึงก่อน
ก็ไม่มีใครพูดตาม แค่ต้องพูดถึงก่อนบ่อยๆ เดี๋ยวคนก็พูดถึงน้องตามเอง ถ้าน้องมีของดีย์ล่ะนะ"

ประมาณนี้รึเปล่านะ

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานแก้เซ็นเอวีญี่ปุ่นจากคนจีนของพรี้ Darknight และ WG101
ราคา 49 บาทต่อเดือน ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
อยากให้มาลองก่อนสัก 1 เดือน ชอบไม่ชอบค่อยว่ากัน
mizuirO
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2021, 01:58:56 AM »

มียอมยุทธท่านหนึ่งกล่าวไว้ว่า

"ถ้าชอบน้องที่ไม่มีกระแสแล้วตัวเองไม่เริ่มพูดถึงก่อน
ก็ไม่มีใครพูดตาม แค่ต้องพูดถึงก่อนบ่อยๆ เดี๋ยวคนก็พูดถึงน้องตามเอง ถ้าน้องมีของดีย์ล่ะนะ"

ประมาณนี้รึเปล่านะ

จะว่าแบบนั้นก็ใช่ครับ แค่ถ้าเฉพาะในบ้านเรา คนส่วนใหญ่ ก็ดูแต่ตัวท็อปๆ S พูดถึงคนระดับ A-B นี่คนรู้จักน้อยมากๆ ขนาดในกลุ่มเพื่อนกันเอง บอกชื่อตัวท็อปบางค่ายไป ยังไม่รู้จักเลย รู้จักแต่ ยูอะ คาเอเดะ เอมิ จูเลีย แค่4คนนี้ ผมเลยมาถามในนี้บ้าง อยากรู้จักคนที่ผมไม่รู้จัก แต่คนอื่นรู้จักครับ

Koharu Shiina
mizuirO

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2021, 02:00:21 AM »

ชอบคนนี้นะ โชโกะ
Kumakura Shouko

น้องมาเล่นปี 2017 รวดเดียว ราวๆ 7-8 เรื่อง
แล้วก็เงียบหายไปเรย  หรือผมตกข่าวเองก็ไม่รู้

แต่ฟังจากที่น้องคุย ของค่ายSIROตัวแรกที่น้องเล่น
น้องบอกอยากไปเรียนต่อต่างประเทศ

จริงไม่จริงก็ไม่รู้ล่ะนะ  ถ้าจริงก็น่าจะเก็บเงินไปเรียนต่อได้แล้วมั๊ง

ใครมีข่าวฝากบอกหน่อยจ้าาา  Wink

ขอบคุณครับ คนนี้น่ารัก ผมไม่เคยผ่านตาเลย เด่วลองไปหามาดูบ้าง หวังว่าจะยังพอหาได้

mizuirO

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2021, 02:06:02 AM »

ดาราที่ผมเก็บ ผมตามนี่มีน้อยมากๆ ที่เป็นคนดังของเวป (ดูจากคนที่มีคนถามหา พูดถึง มีกระทู้เกี่ยวกับคนๆนั้นบ่อยๆ)

ในทั้งหมด น่าจะมีแค่ Rara Anzai คนเดียวเองมั้ง ที่เป็นคนดังๆในเวป แล้วผมตาม

นอกนั้นกว่า 80-90% เป็นเารานอกกระแส เฉพาะแนว ไม่ก็ไม่ดังในไทย(แต่ดังประเทศอื่น)
ถ้าแบบนี้ ผมตามคนเดียวเลยครับ Tsukasa Aoi มีเกือบทุกเรื่องเท่าที่ผมหาได้ตั้งแต่เดบิวต์ นอกนั้นผมไม่ได้ตามไม่ได้เก็บเลย ดูผ่านๆอย่างเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2021, 02:11:57 AM โดย Vande1Oz » บันทึกการเข้า

play...
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2021, 06:30:42 PM »

ทุกวันนี้ผมคิดไปว่า ที่ชอบมากๆสมัยก่อนคงเป็นเรื่องบังเอิญครับ
แบบท่านVande1Ozที่บอกว่าชอบ Tsukasa Aoi  คือtopดังๆมีตั้งมากมาย ทำไมถึงชอบคนนี้คนเดียวก็ประมาณนั้น   
เดี๋ยวนี้ผมเห็นนักแสดงสวยๆเปิดตัวมากมายครับ  เพราะงั้นก็โทษใครไม่ได้ที่เลือกชอบน้อยเอง
จากประสบการณ์การตามข่าวavdebutแทบทุกวันมาตลอด 7-8 ปี  จะเลิกตามข่าวก็ไม่ได้ เดี๋ยวๆก็มีข่าวมาตีตลอดไม่เว้น

mizuirO

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2021, 06:44:01 PM »

ทุกวันนี้ผมคิดไปว่า ที่ชอบมากๆสมัยก่อนคงเป็นเรื่องบังเอิญครับ
แบบท่านVande1Ozที่บอกว่าชอบ Tsukasa Aoi  คือtopดังๆมีตั้งมากมาย ทำไมถึงชอบคนนี้คนเดียวก็ประมาณนั้น   
เดี๋ยวนี้ผมเห็นนักแสดงสวยๆเปิดตัวมากมายครับ  เพราะงั้นก็โทษใครไม่ได้ที่เลือกชอบน้อยเอง
จากประสบการณ์การตามข่าวavdebutแทบทุกวันมาตลอด 7-8 ปี  จะเลิกตามข่าวก็ไม่ได้ เดี๋ยวๆก็มีข่าวมาตีตลอดไม่เว้น

ผมก็คิดนะ ทำไมคนดังๆ ผมถึงชอบแค่คนเดียว คนอื่นก็ดูผ่านๆ แต่ไม่ได้ตามเก็บ แต่คนที่จะเลือกเก็บถ้าไม่ใช่ซึกาสะ ก็หายไปบ้าง ไม่มีงานเดี่ยวบ้าง ทั้งๆที่เพิ่งเดบิวต์ก็มี แต่ไม่มีผลงานอีกเลย มาเรื่องเดียวหาย

kkunurat
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2021, 01:24:45 PM »

ผมเป็นคนที่ค้นหาเองไม่ค่อยเก่ง และดูหนังยังไม่เยอะมาก และดารา AV ก็มีเยอะมากจริงๆ ไล่เลือกเองไม่หมด
เลยใช้วิธีสังเกตุคนที่มีชื่อถูกพูดถึงแล้วมาดูตามเอา ถ้าถูกใจก็จะติดตามเลยครับ

วิธีนี้ประหยัดเวลา แต่จะพลาดดาราที่ไม่ค่อยถูกพูดถึงแต่อาจจะถูกใจเรามากกว่าคนที่ถูกพูดถึงก็ได้ ก็ต้องยอมรับไปครับ เรามีเวลาเท่านี้เอง

เช่น Arina Hashimoto, Sayaka Otoshiro, Tsukasa Aoi, Akari Mitani, Rola Misaki ได้ยินชื่อบ่อย
ส่วน Ai Haneda, Asami Ogawa นี่เป็นกรณีที่ได้รับการแนะนำแนวดาราจากท่าน "play..." และตามไปดูแล้วถูกใจ
คนพิเศษที่เห็นเองโดยบังเอิญจาก youtube ที่มีคนตัดมาเฉพาะฉากจูบที่ลง youtube ได้ จนต้องมาตามหาชื่อว่าดาราคนนี้ชื่ออะไรคือ Ameri Ichinose ครับ

Ameri Ichinose RBD-291 https://avsubthai.me/632
CLUB-044
หน้า: 1 [2] พิมพ์