มิถุนายน 08, 2024, 09:28:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: (เพิ่มครึ่งหลังแล้ว) สัมภาษณ์นักแสดง AV สาวใสนักศึกษาวัย 19 ปี มิโอะ อิชิคาวะ  (อ่าน 25629 ครั้ง)
shared
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2022, 07:15:40 PM »

มิโอะ อิชิคาวะ สาวใสนักศึกษาวัย 19 ปี น้องใหม่ที่เพิ่งจะเดบิวไปเมื่อเดือนตุลาคมปีที่ผ่านมากับทางจากทางค่าย Moodyz ด้วยหน้าตาระดับไอดอลกับความเป็นสาวน้อยปกติธรรมดาๆ คนนึงของเธอที่ทำเอาให้แปลกใจ

สาวธรรมดาๆ กับความน่ารักที่ไม่ธรรมดาและเหตุผลที่มาเป็นนักแสดง AV

อยากแรกที่หลายๆ คนอยากจะรู้เกี่ยวกับ มิโอะ อิชิคาวะ สาวนักศึกษาวัย 19 ปีคนนี้ก็คงเป็นเหตุผลที่ทำไมถึงเลือกที่จะมาเล่น AV โดยในบทสัมภาษณ์นี้เธอได้บอกเหตุผลไว้ว่า "อยากออกมาใช้ชีวิตคนเดียว" และก็เหมือนว่าตอนนี้เธอก็ได้แยกออกมาอยู่คนเดียวได้สมหวังเธอเรียบร้อยแล้ว

"── พอได้มาอยู่คนเดียวแล้วเป็นยังไงบ้างครับ"

มิโอะ "สนุกมากค่ะ ก็อยู่บ้านเล่นเกมบ้าง ดูอนิเมะบ้างดูวิดีโอไอดอลบ้าง"

โดยในบทสัมภาษณ์เธอบอกไว้ด้วยว่าเธอชอบวงเกิร์ลกรุปเกาหลี แต่ว่าวงที่เธอติดตามก็ดันมายุบวงตอนที่เธอออกผลงานเดบิว AV พอดี เธอบอกด้วยว่าเล่นทำเอาเธอจิตตกไปด้วยเลยเหมือนกัน "แย่ละ กำลังใจ...!"

ถึงจะชอบเรื่องอย่างว่า แต่ก็แทบไม่เคยดู AV มาก่อน

ในผลงานเดบิวของเธอมีคำโปรยไว้ด้วยว่า "สาวน้อยผู้กระโจนเข้ามาสู่โลกแห่ง AV" งานนี้ทางผู้สัมภาษณ์จึงได้ถามเธอไปด้วยว่าเธอชอบเรื่องอย่างว่าหรือหนัง AV ด้วยรึเปล่าทำไมถึงกระโจนเข้ามา

มิโอะ "ก็ชอบเรื่องอย่างว่านะคะ (หัวเราะ) แต่ว่าแทบจะไม่เคยดู AV มาก่อนเลย อย่างมากก็แค่ดูกับเพื่อน"

"── ดูกับเพื่อน!?"

มิโอะ "ค่ะ ประมาณว่าเพื่อนผู้หญิงด้วยกัน ไปปาร์ตี้กันใน Love Hotel แล้วก็ทำนองว่าคุยกันไป กินอะไรไป แล้วก็ดูกันไป"

ประสบการณ์การครั้งแรก กับการชวนแบบงงๆ

พอทางผู้สัมภาษณ์ถามถึงเรื่องประสบการณ์ครั้งแรกเธอก็เล่าให้ฟังว่าเธอนั้นมีแฟนคนแรกเมื่อตอนสมัยอายุ 15 (ม.4) โดยแฟนของเธอก็เป็นคนรู้จักของเพื่อนในที่ทำงานพาร์ทไทม์ของเธอ ซึ่งก็เป็นคนอายุเยอะกว่า

"── พอเป็นคนอายุเยอะกว่า ทางนั้นเขาก็เป็นฝ่ายนำเลยไหมครับ แบบว่า "ไปโรงแรมกัน!" อะไรแบบนั้น"

มิโอะ "ก็ประมาณนั้นเลยค่ะ"

"── ถามจริง!"

มิโอะ "แบบว่าพูดมาลอยๆ เลยค่ะ แบบว่า เลทสโก!"

มิโอะ "คือทางนั้นเขาก็ไม่ได้พูดมาตรงๆ ทำนองว่า "ยังไงดี ไม่เป็นไรนะ" ตอนที่ฟังก็งงอยู่ค่ะว่าพูดถึงเรื่องอะไร ไม่ได้คิดว่าชวนเรื่องนั้น เลยตอบไปทำนองว่า "สบายดีค่า~" (หัวเราะ) ทางนั้นเขาก็ทำนองว่า "กลับช้าหน่อยไม่เป็นไรนะ" พอบอกไปว่า "ไม่เป็นไรค่า~" หลังจากนั้นก็เลยกลายเป็นคุยเข้าเรื่องนั้นได้ค่ะ ก็คิดอยู่นะคะว่าบอกแต่แรกก็จบแล้ว"

ความรู้สึกที่ได้ลองมีประสบการณ์ครั้งแรก

มิโอะ "ก็ตื่นเต้นนะคะ แต่อารมณ์แบบว่ามีแต่ต้องทำ ถึงจะเจ็บแต่ว่าก็ผ่านไปได้ค่ะ (หัวเราะ)"

"── หลังจากมีประสบการณ์ครั้งแรกแบบนั้น แต่ตอนนี้ชอบเรื่องอย่างว่าแล้ว ทำไมถึงกลายเป็นแบบนั้นได้ครับ"

มิโอะ "ก็ตั้งแต่ครั้งที่ 2 ค่ะ ถึงจะผ่านไปแค่ 2 3 วันแต่ความรู้สึกมันเปลี่ยนไป ไม่ใช่ว่า "เสียวสุดๆ ไปเลย" แต่แบบว่า "เอ๊ะ ไม่เห็นครั้งก่อนเลย" ประมาณนั้นค่ะ" ก่อนที่จะมีอะไรครั้งแรกก็คุยกับเพื่อนเรื่องพวกนี้ เพื่อนก็ขู่ทำนองว่าเจ็บแทบตายกันไปเลย ตอนจะทำก็คิดแค่ว่า "ขออย่าตายแล้วกัน" พอลองจริงๆ ถึงจะเจ็บแต่ว่าก็ไม่ได้เจ็บเท่าที่คิดค่ะ"

"── ได้รับคำแนะนำเรื่องเทคนิคอะไรมาด้วยไหมครับ"

มิโอะ "อ่อ ก็มีอย่าง "ผ่อนแรงไว้จะดีกว่า ถ้าเกรงแล้วจะยิ่งเจ็บ" ในเวลานั้นก็นึกออกแค่เรื่องนี้ค่ะ (หัวเราะ) คิดแค่ว่า "ถึงจะเจ็บแต่ก็ต้องผ่อนไว้" "

ชอบมองหน้าผู้ชายเวลาโดนอม

เข้าเรื่อง AV กันบ้าง พอพูดถึงเรื่องนี้ก็ต้องถามคำถามเสียวๆ กันหน่อยโดยในบทสัมภาษณ์ในผลงานเดบิวของเธอ เธอก็ได้พูดไว้ด้วยว่าชอบอม งานนี้ผู้สัมภาษณ์เลยขอถามแบบเจาะลึกกันสักหน่อย

มิโอะ "คิดว่าชอบนะคะ แต่ว่าทำได้ไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่ตื่นเต้นจนคิดว่าปากน่าจะแห้งไปหมดเลยค่ะ คือว่ายังไม่ได้ดูหนังที่ออกมาก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำออกมาได้ดีไหม แต่ว่าชอบอมค่ะ ชอบดูสีหน้าของผู้ชายอย่างตอนที่เขินหรือตอนพยายามทนไว้"

"── อย่างงี้นี่เอง"

มิโอะ "ตอนที่ลูบหัวให้ก็ดีอยู่นะคะ แต่ว่าชอบเวลาผู้ชายทำหน้าเขินๆ เวลาโดนอมค่ะ"

สาวน่ารักๆ ก็ช่วยตัวเอง

แน่นอนว่าเวลาสัมภาษณ์นักแสดง AV คำถามที่ต้องถามทุกคนก็คือปกติช่วยตัวเองกันไหม หลายๆ คนก็คงอยากรู้กันใช่ไหมล่ะครับว่าอาชีพอย่างนักแสดง AV นี่ หลังจากต้องแสดงแล้วพวกเธอจะยังอยากช่วยตัวเองกันอยู่ไหม หรือความต้องการเอาไปลงกับตอนถ่ายหมดแล้วหรือจะทำให้ยิ่งช่วยตัวเองบ่อยกว่าเดิม

"── ในผลงานเดบิวนี่เห็นบอกว่าช่วยตัวเองต่อหน้าคนอื่นเป็นครั้งแรกด้วย ปกติแล้วได้ช่วยตัวเองบ้างไหมครับ"

มิโอะ "ช่วยตัวเองประมาณอาทิตย์ละครั้งค่ะ"

"── กำหนดไว้เลยหรอ"

มิโอะ "ไม่ค่ะ ส่วนใหญ่ก็คือประมาณนั้น ไม่ได้แบบว่า "อ๊ะ วันนี้วันช่วยตัวเองหนิ" อะไรแบบนั้นค่ะ (หัวเราะ) เฉลี่ยแล้วคือประมาณนั้น"

"── เริ่มทำอาทิตย์ละครั้งตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ"

มิโอะ "ช่วยตัวเองครั้งแรกเป็นตอนมัธยมต้น ตอนที่อ่านโชโจมังงะแล้วจู่ๆ ก็มีฉากวาบหวิวโผล่มา ก่อนหน้านั้นก็ไม่เคยคิดเรื่องพวกนี้มาก่อนแต่พอมาเจอก็เลยเริ่มมีความสนใจขึ้นมาค่ะ"

"── แล้วก็..."

มิโอะ "ก็ลองจับๆ ดู แล้วก็เสียวดีเลยค่อยๆ เริ่มสนใจขึ้นมา"

เรื่องที่อายที่สุดในผลงานเดบิว

"── ในผลงานเดบิวมีอะไรที่ทำให้ลืมไม่ลงไหมครับ"

มิโอะ "ไม่เกี่ยวกับเรื่องอย่างว่าเลยก็เถอะค่ะ คือว่ามีฉากที่ต้องใส่คอสเพลชุดเชียร์ลีดเดอร์แล้วก็เต้นด้วย ตรงนั้นนี่อายมาก จำได้ไม่ลืมเลยค่ะ"

"── หืม ที่อายที่สุดคือตรงนั้นหรอครับ"

มิโอะ "คือแบบว่าจู่ๆ ก็เปิดเพลงขึ้นมาแล้วก็โดนบอกมาว่าให้ลองเต้นให้เข้าจังหวะดู ก็คิดว่าให้เต้นมั่วๆ ไป พอเต้นไปได้สัก 30 วิ ก็ดันโดนบอกมาว่า "งั้นมาเต้นกันอีกครั้งกัน" สุดท้ายก็เลยต้องเต้นไปรอบละ 1 นาทีไป 3 รอบได้ค่ะ แต่ท่าเต้นที่เต้นไปก่อนหน้าก็จำไม่ได้ด้วยเลยแบบว่า "เอายังไงดีๆ" รนไปเลยค่ะ"

"── พยายามได้ดีมากครับ! เก่งมาก!"

มิโอะ "พยายามเต็มที่เลยค่ะ (หัวเราะ)"

เป็นยังไงกันบ้างครับกับ มิโอะ อิชิคาวะ สาวนักแสดง AV น้องใหม่ที่พอได้รู้จักเธอมากขึ้นก็ได้รู้ว่าเธอก็เป็นแค่สาววัย 19 ธรรมดาคนนึงเหมือนคนอื่นทั่วไป กับความรู้สึกในผลงานแรกของเธอที่ชวนเอาตกใจว่า "นี่ไปอายตรงนั้นหรอกหรอ 555"

https://javreporter.blog.jp/article/mio-ishikawa-interview-firsthalf
https://news.dmm.co.jp/article/1209763/

บทสัมภาษณ์ครึ่งหลัง
แปลบทสัมภาษณ์ครึ่งหลังเสร็จแล้ว แต่คงจะไม่เอามาลงในนี้นะครับเพราะเห็นว่าซ้ำกัน

แต่ถ้าใครอยากอ่านก็เข้าไปตามอ่านในลิงค์ด้านล่างนี้ได้เลยครับ

https://javreporter.blog.jp/article/mio-ishikawa-interview-secondhalf
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2022, 10:52:19 AM โดย shared » บันทึกการเข้า

อบเชยเฉยๆ
AV Publisher

อบเชยเด็กนครปฐม

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2022, 07:57:34 PM »

อย่างเอา

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานแก้เซ็นเอวีญี่ปุ่นจากคนจีนของพรี้ Darknight และ WG101
ราคา 49 บาทต่อเดือน ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
อยากให้มาลองก่อนสัก 1 เดือน ชอบไม่ชอบค่อยว่ากัน
xsundark
AV Dedicator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2022, 10:22:40 PM »

คนล่าสุดที่ตามเก็บครับคนนี้น่ารักมากๆ
The follower
ปลิงควาย
*

ริกะจัง อิจิบัง (*-*)

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2022, 11:22:45 PM »

ชอบคนนี้มากกกก ติดตามเป็นพิเศษเลยคนนี้ 555
godsider
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2022, 05:12:26 AM »

น้องน่ารักมากจริงๆ  กลายเป็นหนึ่งในเมนผมเลย ผิวเนียนๆ กะทิ ลักยิ้ม ไม่่ได้ติดเรื่องนมเล็ก เพราะเมนส่วนใหญ่ก็เล็กซะเยอะ ไม่ใช่สายนมอยุ่แล้ว รวมๆแล้ว ดีย์
earth410
Urara Kanon supporter!
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

うららりぼん🎀

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2022, 05:41:13 AM »

ง่าาา แปลอันเดียวกันเยย แต่ของท่าน shared แปลได้ลื่นไหลกว่ามากงับ นับถือๆ

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=230431.0

รออ่านพาร์ท 2 ครับ

ติดตามน้อง Urara Kanon สาววัยใสหัวใจ vegan ได้ที่
https://twitter.com/kanon_ura2_life

อบเชยเฉยๆ
AV Publisher

อบเชยเด็กนครปฐม

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2022, 05:55:09 AM »

เอ้าทำไมจู่ๆก็ตึงซะงั้น

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานแก้เซ็นเอวีญี่ปุ่นจากคนจีนของพรี้ Darknight และ WG101
ราคา 49 บาทต่อเดือน ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
อยากให้มาลองก่อนสัก 1 เดือน ชอบไม่ชอบค่อยว่ากัน
Hiryo

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2022, 08:27:34 AM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2024, 12:28:15 PM โดย Hiryo » บันทึกการเข้า
shared
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2022, 10:06:22 AM »

ง่าาา แปลอันเดียวกันเยย แต่ของท่าน shared แปลได้ลื่นไหลกว่ามากงับ นับถือๆ

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=230431.0

รออ่านพาร์ท 2 ครับ

เห็น FANZA ทวิตขึ้นมาผมก็นึกว่าเพิ่งสัมภาษณ์ //ลืมดูวันที่ 555
ช่วงหลังๆ นี้ไม่ค่อยได้เข้ามาดูในบอร์ดด้วย แต่ว่าก็ไม่เป็นไรครับ อ่านแล้วอ่านอีกเผื่อแฟนคลับน้องจะเยอะขึ้นผมก็ดีใจ Cheesy

earth410
Urara Kanon supporter!
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

うららりぼん🎀

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2022, 10:59:21 AM »

เห็น FANZA ทวิตขึ้นมาผมก็นึกว่าเพิ่งสัมภาษณ์ //ลืมดูวันที่ 555
ช่วงหลังๆ นี้ไม่ค่อยได้เข้ามาดูในบอร์ดด้วย แต่ว่าก็ไม่เป็นไรครับ อ่านแล้วอ่านอีกเผื่อแฟนคลับน้องจะเยอะขึ้นผมก็ดีใจ Cheesy

ใช่ครับ คิดเหมือนกัน มีคนชอบน้องมิโอะเยอะขึ้นก็ดีใจแน้ว Wink

ติดตามน้อง Urara Kanon สาววัยใสหัวใจ vegan ได้ที่
https://twitter.com/kanon_ura2_life

หน้า: [1] 2 พิมพ์