เมษายน 28, 2024, 01:03:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้สั่งของจาก ตปท โดนยึดไหมครับ ของผมสั่งมา 2ชิ้น โดนยึดทั้ง 2ชิ้น เซ็งมาก  (อ่าน 2671 ครั้ง)
LeoX
สหายร่วมหื่น
*

« เมื่อ: กันยายน 10, 2022, 03:25:20 PM »

สั่งจิ๋มแบบ hip ครับ หนัก 2.5กิโล
สั่งจากอาลีเอ็กเพลส เป็นญี่ห้อญี่ปุ่น ราคาประมาณ 5พันบาท อยากร้องครับ กว่าจะเก็บตังมาซื้อได้

แล้วที่น่าแปลกใจคือ ผมสั่งแท่งดูดความชื้นมาด้วย แต่คนละร้านกับจิ๋ม ปรากฏว่าโดนยึดเหมือนกัน
คือแท่งเล็กๆ มันไม่น่าจะเป็นวัตถุลามกอนาจาร เพราะผมเห็นมีคนใช้ใส่ในตู้เย็นเพื่อดูดกลิ่น

โดนแบบนี้คือเสียตังฟรีไปเลยใช่ไหมครับ เพราะศุลกากรเอาไปทำลาย ไม่ได้ส่งกลับจีน

แล้วแบบนี้ผมจะโดนแบลคลิสท์ไหมครับ ถ้าสั่งซื้ออีก ทางศุลกากรจะบันทึกชื่อผมไว้
แล้วคราวหน้าจะสั่งจะโดนตรวจสอบเป็นพิเศษไหมครับ ใครเคยโดนยึดแล้วสั่งอีกบ้างครับ

เมื่อปีที่แล้วเพื่อนผมซื้อจากอาลีเหมือนกัน หนัก 3-4กิโล เป็นจิ๋มแบบ hip ผ่านตลอดส่งถึงบ้านเลยครับ

จุ๋มจิ๋ม
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2022, 06:43:56 PM »

ไม่น่าไปเชื่อใจแอพนี้เลย
มีกลโกงส่งของไม่ตรงปก ราคาถูกกว่า
แล้วปล่อยให้ศุลกากรยึด declare ว่าเป็น sextoy เลยก็เคยมาแล้ว
ส่วนใหญ่จะใช้มุกนี้กับของราคาแพง
ถึงไม่ค่อยมีใครมีชิ้นใหญ่ ๆ ใช้กัน
เปิดพิพาทก็แพ้ เค้าก็เข้าข้างคนบ้านเดียวกันอยู่วันยังค่ำ
MegaTon
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2022, 09:14:12 PM »

ของชิ้นใหญ่ น้ำหนักเกิน 2 โลนี่ วัดใจอย่างเดียวเลยครับ ส่วนตัวสั่งมาหลายครั้ง ไม่เคยสั่งน้ำหนักเกิน 2 โล ก็ได้รับทุกครั้ง

เรื่องแบล็คลิส คิดว่าไม่น่าจะมีนะครับ
Panzerelite
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2022, 01:57:59 PM »

ขอรายละเอียดหน่อยครับ อยากเอาไปลงกลุ่มสั่งของAliexpress
LeoX
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2022, 12:50:41 AM »

ขอรายละเอียดหน่อยครับ อยากเอาไปลงกลุ่มสั่งของAliexpress

ส่งเป็นข้อความรายละเอียดร้านใน Aliexpress ไปให้แล้วครับ
ที่ผมซื้อร้านนี้เพราะเป็นร้านที่เอาของญี่ปุ่นมาขาย
ร้านอื่นมันจะขายของที่ผลิตในจีน

อยากลองของญี่ปุ่นครับเลยลองสั่ง ปกติใช้แต่ของจีน
Panzerelite
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2022, 08:09:35 AM »

สั่งของพวกนี้ทำใจครับโอกาศโดนสูง ถ้าเอาชัวร์ก็ต้องไปสั่งกับเฮียจืด
LeoX
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 23, 2022, 12:54:16 PM »

สั่งของพวกนี้ทำใจครับโอกาศโดนสูง ถ้าเอาชัวร์ก็ต้องไปสั่งกับเฮียจืด

ของเฮียจืดไซส์ขนาดประมาณนี้ราคาประมาณ 2หมื่นครับ
สู้ราคาไม่ไหวจริงๆ คงต้องกลับไปใช้ของจีนตาม Shoppee Lazada เหมือนเดิม
Panzerelite
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 23, 2022, 01:31:29 PM »

วาปหน่อยอยากได้ข้อมูลลาซาด้าจีน  พูดตรงๆ เราไม่มั่นใจAliexpress เลย แต่เราหาทางเข้าชอปปี้จีน ลาซาด้าจีนไม่ได้

Aliexpress ใช้ยากครับ ร้านบ้าบอมากๆ 99% เปิดมาไม่ถึงปี คือถ้าเจอร้าน5ปี+เซฟไว้เลย ที่เหลือคือน่ากลัวมากๆ
LeoX
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 25, 2022, 09:56:39 PM »

วาปหน่อยอยากได้ข้อมูลลาซาด้าจีน  พูดตรงๆ เราไม่มั่นใจAliexpress เลย แต่เราหาทางเข้าชอปปี้จีน ลาซาด้าจีนไม่ได้

Aliexpress ใช้ยากครับ ร้านบ้าบอมากๆ 99% เปิดมาไม่ถึงปี คือถ้าเจอร้าน5ปี+เซฟไว้เลย ที่เหลือคือน่ากลัวมากๆ

โทษทีครับ เขียนแล้วทำให้อ่านเข้าใจผิด จริงๆมันคือ ลาซาด้า ช็อปปี้ในไทยนี่แหละครับ
แต่ขายพวกเซ็กทอยจากจีน เพราะเวลาซื้อมากล่องมันเป็นภาษาจีน

ส่วนAlieexpress ผมซื้อ มา 4-5ครั้งแล้วครับ นี่เป็นครั้งแรกที่ของโดนยึด อาจเพราะน้ำหนัก
หรือดวงซวย เพื่อนผมซื้อ hip ไซส์พอๆกะผม ได้รับของส่งถึงบ้านเรียบร้อย
ส่วนของที่ผมสั่งก่อนหน้านี้ ได้รับตรงปกทุกชิ้น

Panzerelite
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 26, 2022, 09:06:32 AM »

โทษทีครับ เขียนแล้วทำให้อ่านเข้าใจผิด จริงๆมันคือ ลาซาด้า ช็อปปี้ในไทยนี่แหละครับ
แต่ขายพวกเซ็กทอยจากจีน เพราะเวลาซื้อมากล่องมันเป็นภาษาจีน

ส่วนAlieexpress ผมซื้อ มา 4-5ครั้งแล้วครับ นี่เป็นครั้งแรกที่ของโดนยึด อาจเพราะน้ำหนัก
หรือดวงซวย เพื่อนผมซื้อ hip ไซส์พอๆกะผม ได้รับของส่งถึงบ้านเรียบร้อย
ส่วนของที่ผมสั่งก่อนหน้านี้ ได้รับตรงปกทุกชิ้น

ไปเจอลาซาด้าสิงค์โปรแล้วว้าวมาก คือน่าสั่งมากร้านน่าเชื่อถือ กว่าจีนเยอะ รับประกันว่าไม่โกงแน่ๆ ใช้งานง่ายกว่าเพราะเป็นภาษาอังกฤษ แล้วสำคัญสุดคือถูกแบบเหี้ย กดไปยังงงเลยใช่หรอ อย่างโลลินโค 800จ้า เรตดอลล่าสิงค์โปร์มันถูกด้วย 25฿/1$สิงค์โปร์ ถูกกว่าสั่งจากจีน มั่นใจได้กว่า แล้วส่งฟรี แล้วยิ่งถ้าส่งจริงเร็วกว่าจีนเยอะเพราะส่งจากจีนของมักจะไปลงสิงค์โปร์กอ่นเสมอ แต่คือShipเข้าไปเลย

ติดที่สั่งได้แค่ในสิงค์โปร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2022, 10:11:57 AM โดย Panzerelite » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 พิมพ์