เมษายน 29, 2024, 02:49:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องซับหนัง VR  (อ่าน 2048 ครั้ง)
richard7
AV DecadonoR++ (VIP)
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2022, 11:20:24 AM »

ดูด้วย Skybox ใน Oculus Quest2 มีซับขึ้นครับ แต่มันลอยตรงกลางจอ ตัวหนังสือสีขาว อันนี้ผมไม่เคยใช้ ไม่แน่ใจว่ามันเลื่อนตำแหน่ง subtitle ใน Skybox ได้หรือเปล่า เดี๋ยวลองดูอีกที ขอบคุณสำหรับความพยายามของเจ้าของกระทู้ด้วยครับ  Smiley Smiley

เพิ่มเติม ผมใส่ไฟล์ซับเข้าใน skybox ในชื่อเดียวกัน แล้วไปเลือก เมนู subtitle ที่เป็น ขีดๆ ด้านซ้าย ขณะเล่นเพื่อเลือกซับ จะไม่ได้ขึ้นมาอัตโนมัติครับ

ขึ้นด้วยสินะครับ น่าสนใจ

เห็นในเว็บเขียนวิธีปรับขนาดตัวอักษรอยู่ด้วย ถ้าโปรแกรมมีให้ปรับตำแหน่งได้น่าจะอยู่ใกล้ๆ กันนะครับ

https://skybox.xyz/support/How-to-Change-Subtitle-Font-Size/

อ่อ เห็นแล้วครับ แต่มีตัวเลือก แค่ปรับขนาดตัวอักษร กับ เวลาให้ sync กัน แต่ลองปรับขนาดอักษรไม่มีผลอะไรครับ (ตอนที่ลอง) แต่ขนาดที่ใช้อยู่อ่านได้ดีครับ ผมใช้วิธีมองบน แทนให้ตัวอักษรอยู่ล่าง หรือเลื่อนมุมมอง VR ไม่ให้บังแทนครับ ขอบคุณครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์