เมษายน 29, 2024, 03:11:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์การใช้ VR ตลอด 2 ปี  (อ่าน 22866 ครั้ง)
MASTURBATOR
AV Dedicator (VIP)
หื่นมีศิลปะ

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2023, 05:23:45 PM »

ลองใช้quest2 ความประทับใจแรกเลยคือใกล้มากๆ ใกล้จนบางทีเหมือนจะรู้สึกถึงน้ำหนักของสิ่งตรงหน้าได้เลยสำหรับผมนะ ได้เห็นการขยับของสองเต้าชัดๆเป็นอะไรที่เร้าใจสุดๆ
ส่วนตัวคนที่เปลี่ยนจากค่อนข้างชอบมาเป็นหลงเลยหลังจากที่ได้ดูVRคือน้องjun kakeiหรืออีกชื่อmei washio น้องจุนนั่นเอง

พอเป็นvrหน้าน้องจะดูเรียวกว่าในหนังธรรมดานิดหน่อย ค่อนข้างลงตัว แถมจะมีความฟีลแฟนมากๆน้องจะมีความขี้อายแล้วขำแบบเขินๆบ้างทำหน้าทำตาทะเล้นหน่อยๆ หน้าตาจิ้มลิ้มกับความขี้เล่นของน้องบวกกับหุ่นแน่นๆมีพุงนิดๆน่าขย้ำ สองเต้าอวบๆจุกยักษ์แบบนี้ คือโดนตกหลงไม่ไหวเลย แนะนำให้ลองไปตำ Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2023, 05:57:01 PM โดย MASTURBATOR » บันทึกการเข้า
xmanxgirl
AV DecadonoR++ (VIP)
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2023, 12:38:12 PM »

เนื่องจากไม่เคยใช้ Oculus หรือ AISVR
แต่ขอแชร์ solution สำหรับคนงบน้อย แต่คุณภาพน่านะ OK (คิดเอาเอง)

็Hardware
- มือถือ Sony Xperia XZ Premium (ซื้อออนไลน์ มือสอง 3000-5000) เหตุผลหลักที่เลือกตัวนี้เพราะ เป็นรุ่นที่ resolution จอ  4K (3840x2160 pixels, Pixel per inch = 807, Snapdradon 835, 4+64GB)
- แว่น VR BoboVR (เท่าที่เคยใช้มายี่ห้อนี้ Field of View กว้าง FOV=120)

**** จากสเปคมือถือและแว่น VR ข้างบนจะเห็นว่าเสปคแทบจะตรงกับแว่น AISVR 4K (3840x2160 pixel, Pixel per inch = 818, Snapdradon 835, 4+64GB, FOV=101) ในขณะที่ BoboVR มี FOV ที่กว้างกว่า = 120 และคุณยังได้มือถือไว้ลง app VR อื่นๆได้อีกด้วย

Software สำหรับการดูหนัง
เนื่องจากไฟล์ VR แต่ละอันค่อนข้างใหญ่ เลยใช้วิธีดาวโหลดหนังจากบิท ลง PC แล้วสตรีมเข้ามือถือ
- ฝั่งมือถือ = Moon VR Player แอปนี้ไม่ต้องใช้ Bluetooth Joystick ในการ navigate แต่ใช้การหันหัวเอา หาโหลดเป็น APK เพราะเป็น App เก่า ไม่มีใน PlayStore https://apkgk.com/com.rockvr.moonplayer_dy
- ฝั่ง PC = MoonLink (https://github.com/RockVR/MoonLink-Release/releases/download/v2.1.1/MoonLink-2.1.1-win64.exe)

ข้อสำคัญสำหรับการสตรีมไม่ให้กระตุก คือ wifi ระหว่าง PC และมือถือ จะต้องสื่อสารกันผ่าน Wifi 5 Ghz เท่านั้น (ถ้า 2.4 Ghz หนังจะกระตุก) อันนี้ไม่เกียวกับเน็ตพวก AISfibre นะครับ

สำหรับคนที่อยากลอง solution นี้อาจเริ่มจากแว่น VR ถูกๆ 300 กว่าบาท บวกกับมือถือที่มี (ส่วนใหญ่ resolution จะอยู่ที่ 1080 x 2400, pixel per inch < 400) ลงแอป Moon VR
ถ้าทุกอย่าง smooth แล้วค่อย upgrade มือถือและแว่น VR
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2023, 12:42:24 PM โดย xmanxgirl » บันทึกการเข้า
APing
ปลิงน้อย

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2023, 12:30:47 AM »

มาร่วมแชร์ประสบการณ์ครับ แรกเริ่มก็ใช้กับพวกมือถือ น่าจะเป็น bobovr มั้ง ก็ตื่นตาตื่นใจมาก แต่พอใช้ๆ ไปรู้สึกว่ามันยังขัดๆ เหมือน ไปไม่ค่อยสุด เลยอ่านรีวิวแล้วจัด quest2 มาเล่น ก็เล่นยาวๆ มาเลยครับ ก็ประทับใจตามที่รีวิวครับ

ส่วนตัวหนัง ก่อนหน้านี้ผมก็ดูจาก เว็บ R18 เป็นหลักสำหรับหนังญี่ปุ่น พอปิดตัวไปก็หงอยๆ เลย ไปเกาะที่ maxjav แทนก็เสียค่า sub สำหรับโหลดหนังมาดูได้ ก็ถือว่าคุ้มค่าระดับนึงครับ

ส่วนหนังฝรั่ง ผมเคยใช้ที่เว็บ sexlikereal หนังเยอะ มีหลายค่ายให้เลือกดู แต่ค่าบริการรายเดือนแพงไปหน่อยครับ แต่ที่น่าสนใจคือ slr มี หนังที่รองรับ interactive script ที่ใช้สำหรับต่อกับ sextoy ได้ อันนี้เปิดโลกเลยครับ 555

ถ้ามีบอร์ดใหม่สำหรับ vr เลยก็น่าจะดีนะครับ ผมว่าตอนนี้น่าจะมีคนเล่นเยอะละครับ

ขอสอบถาม
ตัว bobovr ที่กล่าว
การใช้งานกับความชัด (มุมมอง) ต่างกับ quest2 ราวฟ้ากับเหวไหมครับ
สนใจ แนว vr แต่ไม่อยากลงทุนเยอะมาก
ตอนนี้มีไปลง toy อีก เดี๋ยวจะหนักเป๋าตังค์เกินไป
APing
ปลิงน้อย

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2023, 12:37:18 AM »

เนื่องจากไม่เคยใช้ Oculus หรือ AISVR
แต่ขอแชร์ solution สำหรับคนงบน้อย แต่คุณภาพน่านะ OK (คิดเอาเอง)

็Hardware
- มือถือ Sony Xperia XZ Premium (ซื้อออนไลน์ มือสอง 3000-5000) เหตุผลหลักที่เลือกตัวนี้เพราะ เป็นรุ่นที่ resolution จอ  4K (3840x2160 pixels, Pixel per inch = 807, Snapdradon 835, 4+64GB)
- แว่น VR BoboVR (เท่าที่เคยใช้มายี่ห้อนี้ Field of View กว้าง FOV=120)

**** จากสเปคมือถือและแว่น VR ข้างบนจะเห็นว่าเสปคแทบจะตรงกับแว่น AISVR 4K (3840x2160 pixel, Pixel per inch = 818, Snapdradon 835, 4+64GB, FOV=101) ในขณะที่ BoboVR มี FOV ที่กว้างกว่า = 120 และคุณยังได้มือถือไว้ลง app VR อื่นๆได้อีกด้วย

Software สำหรับการดูหนัง
เนื่องจากไฟล์ VR แต่ละอันค่อนข้างใหญ่ เลยใช้วิธีดาวโหลดหนังจากบิท ลง PC แล้วสตรีมเข้ามือถือ
- ฝั่งมือถือ = Moon VR Player แอปนี้ไม่ต้องใช้ Bluetooth Joystick ในการ navigate แต่ใช้การหันหัวเอา หาโหลดเป็น APK เพราะเป็น App เก่า ไม่มีใน PlayStore https://apkgk.com/com.rockvr.moonplayer_dy
- ฝั่ง PC = MoonLink (https://github.com/RockVR/MoonLink-Release/releases/download/v2.1.1/MoonLink-2.1.1-win64.exe)

ข้อสำคัญสำหรับการสตรีมไม่ให้กระตุก คือ wifi ระหว่าง PC และมือถือ จะต้องสื่อสารกันผ่าน Wifi 5 Ghz เท่านั้น (ถ้า 2.4 Ghz หนังจะกระตุก) อันนี้ไม่เกียวกับเน็ตพวก AISfibre นะครับ

สำหรับคนที่อยากลอง solution นี้อาจเริ่มจากแว่น VR ถูกๆ 300 กว่าบาท บวกกับมือถือที่มี (ส่วนใหญ่ resolution จะอยู่ที่ 1080 x 2400, pixel per inch < 400) ลงแอป Moon VR
ถ้าทุกอย่าง smooth แล้วค่อย upgrade มือถือและแว่น VR

ขอบคุณครับ
น่าสนใจวิธีนี้ เพราะไม่ค่อยได้ดู vr เป็นหลัก + save เงินด้วย
แต่ resolution ไม่รู้จะแย่แค่ไหน
เคยเล่น cardboard โง่ๆ เทสกับคลิปในยูทูป เหมือนดูคลิป480p ระยะใกล้ เลยจำฝังใจ
xmanxgirl
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2023, 11:01:34 AM »

เนื่องจากผมไม่เคยใช้ Oculus เลยไม่สามารถตอบได้ว่าตอนใช้จริง อันไหนจะชัดกว่ากัน แต่
ผมเทียบตาม Spec resolution ของหน้าจอมือถือเทียบกับ resolution ของ VR headset

และในอดีต ตัวไฟล์หนังเองก็เป็นไฟล์ low resolution (480-720p) ที่ขนาดแค่ 1GB แต่ไฟล์หนัง ปจบ. ส่วนใหญ่เป็น 1080p, 4K, 8K

สรุป Resolution มือถือคร่าวๆ
หน้าจอมือถือส่วนใหญ่ = 1080x2400px = 1080x1200 per eye
หน้าจอมือถือ Samsung (รุ่นท๊อป) รุ่น S8 ขึ้นไป  สามารถปรับ resolution ใน setting = 1440x3000px = 1440x1500 per eye
หน้าจอมือถือ Sony Xperia (รุ่นท๊อป) XZ Premium ขึ้นไป  จะมีหน้าจอ 4K = 2160x3840 = 2160x1920 per eye (เทียบเท่ากับ Quest 2)

ถ้าจะลอง เริ่มจากมือถือที่คุณมีก่อน ลง App MoonVR (ตามลิงค์ข้างล่าง)
1. โหลดไฟล์ VR ขนาดประมาณ 4GB ขึ้นไป ใส่ในมือถือ (แรกๆยังไม่ต้อง Stream จากคอม)
2. หาซื้อกล้อง VR ประมาณ 300 บาท มาลอง (อย่าเอาพวก cardboard นะครับ) เท่าที่เคยลอง เลนส์ไม่คอยต่างกัน จะต่างที่ องศามุมมอง (Field of View)

MoonVR APK และ windows
https://mega.nz/file/97RVkRTQ#k3gqBib7WS74MWoJ1Xz602pPDKq4fGETSIvqwbpxQgk
xmanxgirl
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2023, 11:15:22 AM »

มาร่วมแชร์ประสบการณ์ครับ แรกเริ่มก็ใช้กับพวกมือถือ น่าจะเป็น bobovr มั้ง ก็ตื่นตาตื่นใจมาก แต่พอใช้ๆ ไปรู้สึกว่ามันยังขัดๆ เหมือน ไปไม่ค่อยสุด เลยอ่านรีวิวแล้วจัด quest2 มาเล่น ก็เล่นยาวๆ มาเลยครับ ก็ประทับใจตามที่รีวิวครับ

ส่วนตัวหนัง ก่อนหน้านี้ผมก็ดูจาก เว็บ R18 เป็นหลักสำหรับหนังญี่ปุ่น พอปิดตัวไปก็หงอยๆ เลย ไปเกาะที่ maxjav แทนก็เสียค่า sub สำหรับโหลดหนังมาดูได้ ก็ถือว่าคุ้มค่าระดับนึงครับ

ส่วนหนังฝรั่ง ผมเคยใช้ที่เว็บ sexlikereal หนังเยอะ มีหลายค่ายให้เลือกดู แต่ค่าบริการรายเดือนแพงไปหน่อยครับ แต่ที่น่าสนใจคือ slr มี หนังที่รองรับ interactive script ที่ใช้สำหรับต่อกับ sextoy ได้ อันนี้เปิดโลกเลยครับ 555

ถ้ามีบอร์ดใหม่สำหรับ vr เลยก็น่าจะดีนะครับ ผมว่าตอนนี้น่าจะมีคนเล่นเยอะละครับ

ขอสอบถาม
ตัว bobovr ที่กล่าว
การใช้งานกับความชัด (มุมมอง) ต่างกับ quest2 ราวฟ้ากับเหวไหมครับ
สนใจ แนว vr แต่ไม่อยากลงทุนเยอะมาก
ตอนนี้มีไปลง toy อีก เดี๋ยวจะหนักเป๋าตังค์เกินไป

ผมไม่เคยใช้ Quest 2 ครับ
แต่ความชัดจะขึืนกับ resolution ของจอมือถือครับ
ความกว้างมุมมองคือ Field of View ครับ (น่าจะเกี่ยวกับความโค้งนูนของเลนส์แว่น VR เดาเอานะครับ)
ตามสเปก
Quest 2 = 100 องศา
ฺBoboVR = 110 องศา
APing
ปลิงน้อย

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2023, 01:58:49 AM »

ขอบคุณที่ท่านครับ
rolleiflex
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2023, 02:49:11 AM »

สอบถามครับ

ถ้าผมใช้ Mac ควรใช้รุ่นไหนครับ
จะเล่นผ่าน Wifi ก็ได้ หรือโยนไฟล์ลงแว่นก็ได้ไม่ติดครับ

ท่านใดใช้ Mac มั้ยครับ ?
shared
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2023, 10:10:58 AM »

สอบถามครับ

ถ้าผมใช้ Mac ควรใช้รุ่นไหนครับ
จะเล่นผ่าน Wifi ก็ได้ หรือโยนไฟล์ลงแว่นก็ได้ไม่ติดครับ

ท่านใดใช้ Mac มั้ยครับ ?

ผมใช้ m1 กับ skybox vr เล่นใน quest 2 ใช้ได้ปกติครับ
ถ้าจะดูหนังที่ซื้อก็ต่อ vpn แล้วกดลง dmm ผ่านบราวเซอร์ในคอมให้ไปลงใน quest เอา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2023, 10:36:27 AM โดย shared » บันทึกการเข้า

beblue
ตะกวดไซเบอร์

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2023, 03:57:49 PM »

ขอบคุณมากครับ อ่านแล้วอยากกำเงินไปหามาเลย
ขอเสริมนิดนึงครับท่าน ถ้า part นักแสดงที่ท่านรีวิว มีใส่รหัสให้ด้วยจะแจ่มมากเลยครับ
ตามลายแงง่ายเลย เด็ดทุกเรื่องจริงๆ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์