เมษายน 29, 2024, 11:39:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีแปลงไฟล์ TS เป็น Mp4 พอมีโปรแกรมแปลงแนะนำไหมครับ  (อ่าน 1276 ครั้ง)
LANCE45
AV Dedicator (VIP)
หื่นไร้ศิลปะ

« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2023, 12:37:49 PM »

สอบถามวิธีแปลงไฟล์ TS เป็น Mp4 พอมีโปรแกรมแปลงแนะนำไหมครับ พอดีว่าโหลดหนังที่ตามหามานานได้ แต่ไฟล์ที่โหลดมามันเป็นไฟล์ TS อยากจะแปลงเป็นไฟล์ MP4 นะครับ รบกวนผู้รู้ผู้เชี่ยวชาญด้วยครับ
kkunurat
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2023, 12:55:47 PM »

สอบถามวิธีแปลงไฟล์ TS เป็น Mp4 พอมีโปรแกรมแปลงแนะนำไหมครับ พอดีว่าโหลดหนังที่ตามหามานานได้ แต่ไฟล์ที่โหลดมามันเป็นไฟล์ TS อยากจะแปลงเป็นไฟล์ MP4 นะครับ รบกวนผู้รู้ผู้เชี่ยวชาญด้วยครับ

ffmpeg แปลงได้ครับ (และโปรแกรมยังทำได้อีกหลายอย่าง)

ท่านอบเชยสอนการใช้งานไว้แล้วที่ลิงค์นี้ครับ

https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=233870.0

mumuboom
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2023, 01:58:32 PM »

ทำไมต้องเเปลงครับ TV รุ่นใหม่ๆยัดลง HDD ก็เล่นได้
LANCE45

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2023, 02:22:51 PM »

ffmpeg แปลงได้ครับ (และโปรแกรมยังทำได้อีกหลายอย่าง)

ท่านอบเชยสอนการใช้งานไว้แล้วที่ลิงค์นี้ครับ

https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=233870.0

ขอบคุณครับ
TopZa125
โอตาคุเอวี

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2023, 02:41:05 PM »

ตอนโหลดแก้นามสกุลไฟล์เอาเลยก็ได้ถ้ากรณีเป็นไฟล์จากเว็บออนไลน์นะ แต่ถ้าโหลดมาแล้วอยากแปลงก็คงต้องโปรแกรม แต่เดี่ยวนี้เปิดเล่นได้เลยหมดแล้ว
WCHA4
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2023, 03:43:43 PM »

ไฟล์นี้จะมีปัญหานะครับ เวลาเดินหน้า หรือถอยหลัง มันจะค้างแป๊บนึงก่อน

เพราะจริงๆ มันคือไฟล์เล็กๆ จำนวนมาก มารวมกัน เพื่อให้เหมาะกับการ Streaming

mkvtoolnix ควรมีติดเครื่องไว้ แล้ว ลากไฟล์ TS เข้าไป > Start multiplexing

จะได้ไฟล์ MKV ที่ไม่มีปัญหาค้างๆ แล้ว และคุณภาพเท่าต้นฉบับ

Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2023, 05:04:21 PM »

ทำไมต้องเเปลงครับ TV รุ่นใหม่ๆยัดลง HDD ก็เล่นได้

ที่ต้องแปลงเพราะไฟล์นี้จะสะดุด เวลาเลื่อนดู ถ้าไม่เลื่อนไปเลื่อนมาก็ไม่มีปัญหา แต่ส่วนใหญ่คนกดเลื่อนอยู่แล้ว

ส่วนใหญ่ผมใช้โปรแกรมaviDemuxทำเป็นmp4ครับ 2คลิกเสร็จ
LANCE45

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2023, 06:52:28 PM »

ที่ต้องแปลงเพราะไฟล์นี้จะสะดุด เวลาเลื่อนดู ถ้าไม่เลื่อนไปเลื่อนมาก็ไม่มีปัญหา แต่ส่วนใหญ่คนกดเลื่อนอยู่แล้ว

ส่วนใหญ่ผมใช้โปรแกรมaviDemuxทำเป็นmp4ครับ 2คลิกเสร็จ
สอนใช้หน่อยครับ รบกวนด้วย
Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2023, 08:21:55 PM »

แป๊บเดียวเสร็จครับ

kkunurat

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2023, 08:26:02 PM »

แป๊บเดียวเสร็จครับ

ขอบคุณครับ รับไว้เป็นความรู้เพิ่มทางเลือก
จริงๆ ffmpeg ของท่านอบเชย ก็ไม่ยากมาก

หน้า: [1] 2 พิมพ์