มิถุนายน 09, 2024, 04:15:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อหนังโป๊ แก้ไขอย่างไรดีครับ  (อ่าน 11328 ครั้ง)
aun123456
AV Dedicator (VIP)
โอตาคุเอวี

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 20, 2024, 03:17:46 AM »

โห200กว่าลูก มีเรื่องนี้ไหมขอหน่อยครับ ของผมไฟล์เสียหาคืนไม่ได้มาหลายปีละ
X6 Fantasy Idol Vol. 2 : Megumi
https://www.aventertainments.com/product_lists.aspx?product_id=13013&languageID=1&dept_id=29

ตอนนี้กำลังทยอย จัดระเบียบหนังโป๊อยู่ครับ ผมเก็บไว้ไม่ค่อยเป็นระเบียบ ฮาร์ดดิสมันเยอะด้วย
คิดว่าน่าจะมีหนังซ้ำอยู่บ้าง ถ้าเจอก็ลบทิ้ง
คือผมเอาสติ๊กเกอร์แปะไว้ที่ตัวฮาร์ดดิส แล้วเขียนนัมเบอร์ลงไปว่า ฮาร์ดดิสลูกที่เท่าไหร่
เสร็จแล้วก็เอาชื่อไฟล์ใส่ใน excel แล้วกด Ctrl+F หาชื่อซ้ำ แล้วตามไปลบครับ
แค่นี้ก็ใช้เวลาหลายเดือนแล้ว เหนื่อยก็พัก จนถึงตอนนี้ ผมยังไม่รู้เลยว่าจริงๆแล้ว ผมมีหนังกี่เรื่องกันแน่
มันเยอะไปหมดเลยครับ ถ้ามีคนถามผมว่ามีเรื่องนั้นมั้ย เรื่องนี้มั้ย ผมจะตอบไม่ได้เลยครับ จำไม่ได้
บางเรื่อง ชื่ิอไฟล์ต่างกัน แต่ข้างในเป็นเรื่องเดียวกันก็มี คือผมโหลดมาจากหลายๆแหล่งน่ะครับ
แต่อาศัยว่าผ่านตามาบ้าง ก็ตามลบไปได้เยอะเหมือนกัน
ท่านเคยลองใช้ โปรแกรม Everything ป่าวครับมันจะหาไฟล์ที่มีในเครื่องแบบ เซิสปุปเจอเลย ผมใช้ตัวนี้ตลอดเวลา มีหนังลบเซ็น ผมจะใช้โปรแกรมนี้เซิสตลอด ถ้าซ้ำมันจะขึ้นมา แล้วก็ลบไฟล์เก่าเอาอันใหม่เก็บ ลองใช้ดูเป็นตัวเลือกครับ โปรแกรมฟรีด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2024, 03:24:34 AM โดย aun123456 » บันทึกการเข้า
AVvintageFAN
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 20, 2024, 09:59:16 AM »

คุณ sattawat1979 เราก็รุ่นใกล้ๆกัน คงมีประสบกามร่วมสมัย 5555
ยินดีที่ได้คุยกันครับ รุ่นเดอะแชร์ประสบการณ์ ก็สนุกดี เพื่อนท่านใดอยากแชร์ก็มาร่วมกันได้นะครับ
ผมนี่น่าจะเป็นศูนย์รวมความหื่นของเพื่อนๆ เวลาไปเที่ยวอ่างกัน ผมกับเพื่อนๆจะมีนามแฝงในวงการ เพื่อนผมคนนึงขี้เหนียวเลยได้ชื่อว่าประหยัด ส่วนผมเป็นแกนนำในการพาเพื่อนไปสถานอโคจรเลยได้ชื่อว่า กำหนัด ให้คล้องจองกับประหยัด 555
ที่สำคัญคือ ทุกคนเวลาซื้อหนังสือโป๊โดยเฉพาะเปิดบริสุทธิ์เนี่ย เวลามันจะแต่งงาน ย้ายบ้าน ส่วนใหญ่เอามาให้ผมเก็บไว้เพราะจะทิ้งก็เสียดาย จะเก็บไว้ก็กลัวเมียด่า รวมไปรวมมาก็ได้เป็นลังใหญ่ๆ ผมเองก็ย้ายไปทำงานโน่นนี่เลยฝากไว้ที่ห้องทำงานรุ่นพี่ที่เป็น อจ มหาลัยแห่งหนึ่ง 5555 ไม่น่าเชื่อว่ามันถูกซ่อนในกองเอกสารของแกเป็นสิบกว่าปี คือฝากเอาไว้เฉยๆแต่ก็มีเพื่อนๆแวะเวียนไปเชยชมกองมรดกนี้บ้าง จนกระทั้งปีสองปีที่แล้วแกคงคิดว่าถ้าซ่อนแบบนั้นคงมีคนเจอซักวันเลยลงทุนขนใส่รถขับมาส่งให้ผมที่บ้านต่างจังหวัดเลย ตอนนี้ก็ยังมีอยู่แต่ไม่เยอะมากเพราะโดนทึ้งโดนจิ๊กไปเยอะแล้ว หนังสือรุ่นโบราณเช่นนวลนาง เพ็ญพักตร์ เปิดฯ เยอะเลย จะเปิดขายทาง Shopee ก็อายเขา 555 แต่ก็ยังอยากเก็บไว้นะ แม้ไม่ได้เสพแล้วก็ตาม

ส่วนเรื่องฮาร์ดดิส นี่ผมว่าต้องตัดใจครับ ลองทำลิสตขึ้นมาว่าเราชอบนางเอกคนไหนมากๆ แบบว่าทิ้งไปเสียดายแน่ๆ ก็เก็บพวกนั้นแหละมารวมๆๆๆกันไว้ เนื่องจากมี 200 ลูก ก็ทำเป็น 2 copy เลย เผื่อเจ๊ง ส่วนน้องคนไหนดูก็ได้ไม่ดูก็ได้ ไม่ชอบมากนักก็ต้องตัดใจลบทิ้งนะ ถ้าท่านเสียดายที่ซื้อฮาร์ดดิส 200 ลูก ผมนี่คงเสียดายมากกว่าเพราะหมดเงินไปกับอ่าง(ช่วง10-20 ปีที่แล้วถึอว่าเป็นยุคทอง) มหาศาล ฮาร์ดดิสซื้อแล้วยังมีของส่วนลงอ่างนี่ละลายหายไปกับอากาศเหลือแต่ความทรงจำ555 คิดเล่นๆว่าเอาเงินก้อนนั้นมาซื้อหุ้นดีๆสักตัว ตอนนี้กลายเป็นเศรษฐีไปละ 555
sattawat1979
ตะกวดไซเบอร์
*

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 20, 2024, 02:45:21 PM »

คุณ sattawat1979 เราก็รุ่นใกล้ๆกัน คงมีประสบกามร่วมสมัย 5555
ยินดีที่ได้คุยกันครับ รุ่นเดอะแชร์ประสบการณ์ ก็สนุกดี เพื่อนท่านใดอยากแชร์ก็มาร่วมกันได้นะครับ
ผมนี่น่าจะเป็นศูนย์รวมความหื่นของเพื่อนๆ เวลาไปเที่ยวอ่างกัน ผมกับเพื่อนๆจะมีนามแฝงในวงการ เพื่อนผมคนนึงขี้เหนียวเลยได้ชื่อว่าประหยัด ส่วนผมเป็นแกนนำในการพาเพื่อนไปสถานอโคจรเลยได้ชื่อว่า กำหนัด ให้คล้องจองกับประหยัด 555
ที่สำคัญคือ ทุกคนเวลาซื้อหนังสือโป๊โดยเฉพาะเปิดบริสุทธิ์เนี่ย เวลามันจะแต่งงาน ย้ายบ้าน ส่วนใหญ่เอามาให้ผมเก็บไว้เพราะจะทิ้งก็เสียดาย จะเก็บไว้ก็กลัวเมียด่า รวมไปรวมมาก็ได้เป็นลังใหญ่ๆ ผมเองก็ย้ายไปทำงานโน่นนี่เลยฝากไว้ที่ห้องทำงานรุ่นพี่ที่เป็น อจ มหาลัยแห่งหนึ่ง 5555 ไม่น่าเชื่อว่ามันถูกซ่อนในกองเอกสารของแกเป็นสิบกว่าปี คือฝากเอาไว้เฉยๆแต่ก็มีเพื่อนๆแวะเวียนไปเชยชมกองมรดกนี้บ้าง จนกระทั้งปีสองปีที่แล้วแกคงคิดว่าถ้าซ่อนแบบนั้นคงมีคนเจอซักวันเลยลงทุนขนใส่รถขับมาส่งให้ผมที่บ้านต่างจังหวัดเลย ตอนนี้ก็ยังมีอยู่แต่ไม่เยอะมากเพราะโดนทึ้งโดนจิ๊กไปเยอะแล้ว หนังสือรุ่นโบราณเช่นนวลนาง เพ็ญพักตร์ เปิดฯ เยอะเลย จะเปิดขายทาง Shopee ก็อายเขา 555 แต่ก็ยังอยากเก็บไว้นะ แม้ไม่ได้เสพแล้วก็ตาม

ส่วนเรื่องฮาร์ดดิส นี่ผมว่าต้องตัดใจครับ ลองทำลิสตขึ้นมาว่าเราชอบนางเอกคนไหนมากๆ แบบว่าทิ้งไปเสียดายแน่ๆ ก็เก็บพวกนั้นแหละมารวมๆๆๆกันไว้ เนื่องจากมี 200 ลูก ก็ทำเป็น 2 copy เลย เผื่อเจ๊ง ส่วนน้องคนไหนดูก็ได้ไม่ดูก็ได้ ไม่ชอบมากนักก็ต้องตัดใจลบทิ้งนะ ถ้าท่านเสียดายที่ซื้อฮาร์ดดิส 200 ลูก ผมนี่คงเสียดายมากกว่าเพราะหมดเงินไปกับอ่าง(ช่วง10-20 ปีที่แล้วถึอว่าเป็นยุคทอง) มหาศาล ฮาร์ดดิสซื้อแล้วยังมีของส่วนลงอ่างนี่ละลายหายไปกับอากาศเหลือแต่ความทรงจำ555 คิดเล่นๆว่าเอาเงินก้อนนั้นมาซื้อหุ้นดีๆสักตัว ตอนนี้กลายเป็นเศรษฐีไปละ 555

ยินดีเช่นกันครับ 5555 หาคนคุยแบบนี้ยากนะ แม้แต่เพื่อนเก่าผมบางคน ก็ยังไม่กล้าคุยเรื่องแบบนี้
คือเรื่องความหื่น ความเสี้ยน สำหรับผมมันเหมือนเป็นนิสัยที่ติดมาข้ามภพข้ามชาตินะ
ทำไมผมรู้สึกคุ้นเคยกับสิ่งนี้นานมากๆแล้ว  ครั้งหนึ่งตอนผมเป็นเด็ก น่าจะ ป.1 นะ ตอนนั้นยังไม่คิดเรื่องนี้ เพราะยังเด็ก
ผมนอนคว่ำคลึงๆ กระเจี๊ยวถูกับพื้น คลึงไปคลึงมา มันเสียวคล้ายๆกับน้ำแตกนี่แแหละ แต่ไม่มีน้ำออกมา
ตอนนั้นรู้สึกฟินมาก แต่ไม่ได้มีอารมณ์ทางเพศนะ เพราะยังแค่ ป.1  ในใจตอนนั้น รู้สึกว่าทำไมความรู้สึกนี้มันเหมือนเคย
ทำที่ไหนมาก่อน มันคุ้นชิน เหมือนเคยทำมานานมากๆแล้ว แต่นึกไม่ออกว่าเคยทำตอนไหน
นี่อาจเป็นสันดานที่ติดมาแต่ชาติปางก่อนของผมก็ได้ มันจูนติดกับเรื่องนี้ได้ง่ายมากๆ

กับประสบการณ์หนังสือโป๊นี่ผมก็มีมายาวนาน ก่อนที่ผมจะรู้จักหนังสือโป๊ ผมจะเริ่มจากเห็นภาพถ่ายเซ็กซี่จาก
หนังสือพิมพ์ก่อน คือเมื่อก่อนบ้านผม เค้าจะรับหนังสือพิมพ์เดลินิวส์ ทุกๆวัน แล้วทุกวันอาทิตย์
เค้าจะมีภาพดาราแต่งชุดว่ายน้ำ โพสท่า เซ็กซี่ ลงหน้าหนึ่งประจำ ผมจะเก็บรวบรวมแต่หน้าพวกนี้
แล้วเอากรรไกรตัดเฉพาะรูป มาตัดแปะลงสมุด สะสมเป็นอัลบั้ม แล้วเอามาช่วยตัวเองหลังบ้านเป็นประจำ
ดาราสมัยนั้น ที่ชอบ ก็ ฮันนี่ ยู่ยี่ ลูกเกด อะไรประมาณนี้  ผมสะสมไว้หลายรูป

แต่นั่นยังไม่พอ ผมจะไปห้องสมุดโรงเรียน เข้าไปแอบฉีกภาพถ่ายชุดว่ายน้ำของดารา จากนิตยสารต่างๆ
เห็นมันพิมพ์บนกระดาษมัน สีสีนสดใสสวยดี แล้วเอามาพับๆใส่กระเป่ากางเกง เอามาช่วยตัวเองหลังเลิกเรียน

และมีช่วงนึงบ้าการ์ตูนโป๊มาก ก็เลยฝึกวาดการ์ตูนโป๊เป็นของตัวเอง วาดไปวาดมา ทนไม่ไหว ช่วยตัวเอง
พอน้ำแตก หมดอารมณ์ก็เลิกวาด วาดไม่เคยเกินหนึ่งหน้า  น้่ำแตกก่อน 555

หมกมุ่นไม่เลิกครับ จนเป็นที่เลื่องลือในกลุ่มเพื่อน ว่าเป็นคนที่บ้ากามที่สุดในรุ่น จนเพื่อนผู้หญิงไม่กล้าเข้าใกล้
คงรังเกียจคนหื่นอย่างผมล่ะมั้ง

พอได้มารู้จักหนังสือโป๊เปิดบริสุทธิ์ เหมือนเปิดโลกใหม่สำหรับผม ได้เห็นภาพการร่วมเพศแบบโจ่งครึ่ม ผมตื่นเต้นมาก
และมีความตั้งใจว่า จะตามซื้อหนังสือโป๊นี้ให้ครบทุกเล่ม
พอผมได้มาอยู่กับปู่ ตอนนั้นผมอยู่ ม.4 แล้วครับ ด้วยความอยากได้หนังสือโป๊มาก แต่ไม่มีเงิน
พอดีบ้านปู่ผมเป็นคนจีน ขายข้าวมันไก่ ผมก็ช่วยปู่ขาย วันไหนขายดี ปู่ก็ให้เงิน 100-200 บาท เป็นค่าตอบแทน
ผมก็เก็บเงินไว้ซื้อหนังสือโป๊ครับ  ไปซื้อตอนหลังเลิกเรียน ไปยืนเลือกในร้านทั้งๆชุดนักเรียนนั่นแหละ
ส่วนใหญ่ที่ไปซื้อก็เป็นผู้ใหญ่กันทั้งนั้น มีแต่ผมนี่แหละที่เป็นเด็กนักเรียน และผมไม่อายซะด้วย หน้าด้านครับ 555

ซื้อเสร็จก็เอาใส่กระเป๋านักเรียน แล้วเอามาซ่อนในห้องนอน ลืมบอกว่าห้องนอนผมก็คือห้องพระนะครับ
ห้องที่ปู่ผมเข้าไปไหว้พระนั่นแหละ มันไม่มีห้องอื่นให้นอนแล้ว ก็ต้องนอนห้องนี้
เวลาช่วยตัวเอง ก็ชักในห้องพระนั่นแหละ หน้าโต๊ะหมู่บูชาเลย พอเสร็จกิจก็เก็บหนังสือโป๊ซ่อนไว้ใต้เตียง
บางทีปู่เข้ามาทำความสะอาดห้อง ผมก็แอบเอาหนังสือโป๊ไปซ่อนไว้หลังหิ้งพระก็มี ความละอายใจไม่มี 555

ต่อมา เจอที่ซ่อนใหม่ คือใส่ลังไว้ใต้บันไดชั้น 3  เวลาจะเอาหนังสือโป๊มาดูทีนึงต้องปีนป่าย ก่อนปีนก็ต้องดูด้วยนะ
ว่าปู่จะโผล่มาตอนไหน ชีวิตค่อนข้างลำบากนะ 5555 ต้องหลบๆซ่อนๆตลอด

นับวันผมจะหนักข้อมากขึ้นเรื่อยๆครับ จากที่เคยซื้อหนังสือโป๊ ครั้งละเล่ม ต่อมาอยากได้เป็นซื้อครั้งละ 2-3 เล่ม
เพราะเป้าหมายคือ ต้องสะสมให้ครบทุกเล่ม ทำไงดีล่ะ เงินไม่พอ  ก็กลับมาขโมยเงินปู่ (นิสัยขี้ขโมยมาอีกแล้ว)
โดยผมจะแอบหยิบเงินจากลิ้นชักปู่ วันละ 100 บาทครับ รวมแล้วก็น่าจะหลายพันอยู่
เอาไปซื้อหนังสือโป๊หมดครับ ปู่ถามผมว่าเงินแกหายไปไหน ผมก็โกหกว่าไม่รู้ๆ นึกย้อนไปเสียใจนะ
แต่ปู่ผมตายไป 10 กว่าปีแล้วครับ จนถึงตอนนี้ยังไม่ได้บอกแกเลยว่าวันนั้นผมเอาเงินไป

มีอยู่วันนึงปู่จะทำความสะอาดบ้านครั้งใหญ่ ผมจำเป็นต้องหาที่ซ่อนใหม่ให้หนังสือโป๊ ผมเลยเอาไปฝากกับเพื่อนคนนึง
รวมแล้วก็หลายสิบเล่มอยู่นะ เพื่อนก็อาสารับฝาก แรกๆผมอยากได้เล่มไหนมาดู มันก็เอามาให้ดู
หลังๆมา เริ่มไม่เอามาให้ผมดูละ พอผมทวง มันก็รำคาญ บอกว่าถ้าทวงบ่อยๆ จะเอาไปทิ้งหมดเลยนะ
ไปๆมาๆ มันยึดไปหมดเลยครับ ที่คืนมาก็เละเทะ สภาพเลอะน้ำว่าว กระดาษติดกัน ดูไม่ได้เลย
ผมจิตตก ทำใจอยู่นานเลยครับ ตั้งแต่นั้นมาก็เลิกสะสมหนังสือโป๊แล้ว หันมาสะสมแผ่นวีซีดีหนังโปีแทน

*

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 20, 2024, 04:03:24 PM »

โห200กว่าลูก มีเรื่องนี้ไหมขอหน่อยครับ ของผมไฟล์เสียหาคืนไม่ได้มาหลายปีละ
X6 Fantasy Idol Vol. 2 : Megumi
https://www.aventertainments.com/product_lists.aspx?product_id=13013&languageID=1&dept_id=29

ตอนนี้กำลังทยอย จัดระเบียบหนังโป๊อยู่ครับ ผมเก็บไว้ไม่ค่อยเป็นระเบียบ ฮาร์ดดิสมันเยอะด้วย
คิดว่าน่าจะมีหนังซ้ำอยู่บ้าง ถ้าเจอก็ลบทิ้ง
คือผมเอาสติ๊กเกอร์แปะไว้ที่ตัวฮาร์ดดิส แล้วเขียนนัมเบอร์ลงไปว่า ฮาร์ดดิสลูกที่เท่าไหร่
เสร็จแล้วก็เอาชื่อไฟล์ใส่ใน excel แล้วกด Ctrl+F หาชื่อซ้ำ แล้วตามไปลบครับ
แค่นี้ก็ใช้เวลาหลายเดือนแล้ว เหนื่อยก็พัก จนถึงตอนนี้ ผมยังไม่รู้เลยว่าจริงๆแล้ว ผมมีหนังกี่เรื่องกันแน่
มันเยอะไปหมดเลยครับ ถ้ามีคนถามผมว่ามีเรื่องนั้นมั้ย เรื่องนี้มั้ย ผมจะตอบไม่ได้เลยครับ จำไม่ได้
บางเรื่อง ชื่ิอไฟล์ต่างกัน แต่ข้างในเป็นเรื่องเดียวกันก็มี คือผมโหลดมาจากหลายๆแหล่งน่ะครับ
แต่อาศัยว่าผ่านตามาบ้าง ก็ตามลบไปได้เยอะเหมือนกัน
ท่านเคยลองใช้ โปรแกรม Everything ป่าวครับมันจะหาไฟล์ที่มีในเครื่องแบบ เซิสปุปเจอเลย ผมใช้ตัวนี้ตลอดเวลา มีหนังลบเซ็น ผมจะใช้โปรแกรมนี้เซิสตลอด ถ้าซ้ำมันจะขึ้นมา แล้วก็ลบไฟล์เก่าเอาอันใหม่เก็บ ลองใช้ดูเป็นตัวเลือกครับ โปรแกรมฟรีด้วย

ไม่เคยใช้เลยครับ โปรแกรมนี้ มันตรวจจับไฟล์หนังซ้ำ แบบที่ชื่อไฟล์ต่างกันแต่ข้างในเป็นเรื่องเดียวกัน ได้มั้ยครับ
คือผมจะโหลดหนังจากหลายๆแหล่งน่ะครับ อาจมีบ้างที่เป็นเรื่องเดียวกัน แต่ชื่อไฟล์มันต่างกัน
ตอนนี้ก็ตามลบไปได้เยอะแล้วนะ แต่คิดว่า ฮาร์ดดิส 200 กว่าลูก ต้องมีหนังซ้ำหลงเหลืออยู่อีกแน่นอน
กำลังหาวิธีลบหนังซ้ำอยู่เหมือนกันครับ
kajeewa
AV Devotor (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 20, 2024, 04:24:01 PM »

ตั้งสเป็คของตัวเองให้มันชัดเจน ไม่ใช่ดูทุกอย่าง  ของผมหลังจากมีสไตในแบบที่ตัวเองชอบแล้ว ตัดหนังออกไปได้เยอะอยู่นะ ไม่ชอบคือลบทิ้งเลย
Hiryo
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 20, 2024, 05:03:34 PM »

...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2024, 10:25:42 AM โดย Hiryo » บันทึกการเข้า
notocker
AV Donator (VIP)
ปลิงกิติมศักดิ์

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 21, 2024, 08:04:11 AM »

ผมดู gravure สลับๆกันนะ บางที gravure ก็มันส์กว่านะเอาจริง
aun123456
โอตาคุเอวี

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 22, 2024, 05:17:58 PM »

ไม่เคยใช้เลยครับ โปรแกรมนี้ มันตรวจจับไฟล์หนังซ้ำ แบบที่ชื่อไฟล์ต่างกันแต่ข้างในเป็นเรื่องเดียวกัน ได้มั้ยครับ
คือผมจะโหลดหนังจากหลายๆแหล่งน่ะครับ อาจมีบ้างที่เป็นเรื่องเดียวกัน แต่ชื่อไฟล์มันต่างกัน
ตอนนี้ก็ตามลบไปได้เยอะแล้วนะ แต่คิดว่า ฮาร์ดดิส 200 กว่าลูก ต้องมีหนังซ้ำหลงเหลืออยู่อีกแน่นอน
กำลังหาวิธีลบหนังซ้ำอยู่เหมือนกันครับ

ถ้าชื่อไม่เหมือนกัน น่าจะไม่ได้ ผมเวลาเก็บหนัง จะเซฟเป็นนิสัยเลย ชื่อดาราตามด้วยระหัส เวลาเซิส จะขึ้นมาหมดเลย มีซ้ำกันFile ไหนมั่ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2024, 05:21:39 PM โดย aun123456 » บันทึกการเข้า
brghtc
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 24, 2024, 11:19:23 PM »

เอาแบบเบสิคโดยไม่ต้องใช้โปรแกรมอะไรช่วย ก็สั่งเรียงไฟล์ตามขนาดเลยครับ แล้วดูว่าขนาดไฟล์ที่เท่ากันเป็นเรื่องเดียวกันมั้ย จากนั้นก็ไล่ลบเลยครับ

ข้อดีคือไฟล์วิดีโอมันมีขนาดใหญ่ ดังนั้นในฮาร์ดดิสค์ 1 ลูกใช้เวลาลบไม่นานครับ เอาออกมากองรวมกันไว้ที่เดียวเลยแล้วจัดการ

ปลนับถือความหื่นของท่านกำหนัดจริงๆครับ 555

ท่าน Hiryo จะใช้วิธีแบบเดียวกะผมโดยไม่ได้นัดแนะ ไม่ได้!!! 555

ผมช่วงนี้เบื่อๆหนังโป๊เหมือนกันเลยลองหา CAT III ฮ่องกงมาดู อ่าวมันส์ดีซะงั้น บังเอิญเจอไฟล์บิทคุณภาพ ตอนนี้โหลดอยู่มาหลายเดือนละ ขาดอีกประมาณ 400 GB จากทั้งหมด 3.5 TB บังเอิญเจอคนทำจาก DVD/BD มาเป็น mkv ทั้งหมดแล้วคุณภาพดีไม่เละเหมือนใน spangbang ผมค้นพบว่าหนัง CATIII เสียบจริงจะๆ แบบมีเนื้อเรื่องตลกๆ ก็มี ดาราจีนฮ่องกงเก่าๆ สวยมากครับ และหนังสมัยนั้นถ้าไม่เสียบจริง ส่วนใหญ่ก็เห็นจิ๊ หรือบางทีซูมกลีบ มาให้ดูจะๆ มันอีกอารมนึงเลย มีความดิบเถื่อนแต่อ่อนหวานในเวลาเดียวกัน 555 เหมือนดูหนังเรียลๆ มีเนื้อเรื่องแต่เวลาจัดก็จัดเต็ม ไม่มีการเซ็นเซอร์ ซึ่งเปลี่ยนความรู้สึกผมไปเลย

น่าจะอีกสักพักถึงจะโหลดเสร็จ เดี๋ยวมารีวีวหรือหาทางแจกอีกที มันเยอะเหลือเกิน กับ HDD อีกหลายลูกที่ยังไม่จัดระเบียบ กะว่าคงลบพวกเซ็นเซอร์ออกไปได้หลาย TB เหตุเพราะเบื่อ มันจำเจมากๆ หลังจากเคลียร์ผมจะเหลือแต่ที่ผมชอบจริงๆ สวยจัดๆแต่เซ็น จะเก็บแค่เรื่องที่ดีที่สุดพอ

จะกดดีลีทลงมั๊ยนะ  :Smiley

รับงาน AI upscale http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=233757.0
ผลงาน Kaoru Imouto Original 4K AI upscale http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=193035.110
*

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 25, 2024, 09:25:02 AM »

ถ้าชื่อไม่เหมือนกัน น่าจะไม่ได้ ผมเวลาเก็บหนัง จะเซฟเป็นนิสัยเลย ชื่อดาราตามด้วยระหัส เวลาเซิส จะขึ้นมาหมดเลย มีซ้ำกันFile ไหนมั่ง

หนังที่ซ้ำกันของผมน่าจะเป็นหนังฝรั่งซะเยอะ ส่วนหนังญี่ปุ่นชื่อไฟล์เป็นรหัสหนังอยู่แล้ว อันนี้ตรวจสอบง่าย
ผมเป็นคนประเภทดูหนังโป๊ทุกประเภทเลยครับ กระเทย เกย์ เลสเปี้ยน ยิ่งหนังโป๊แปลกๆพิศดารยิ่งชอบดู
แต่หนังที่คนเอากับสัตว์ ผมไม่ดูนะ 5555 อันนั้นไม่ไหว

เวลาโหลดหนังผมจะเหมือนคนตะกละ คืออยากได้อะไรก็โหลดมันทุกอย่าง ไม่สนดาราคนไหน เห็นอะไรดูดีน่าสนใจก็โหลดเลย
ฮาร์ดดิสมันถึงเต็มเร็วไง พอมันอยากดูทุกแนว ก็เลยไม่ได้ทำโฟลเดอร์ให้มันเป็นระเบียบ คืออยากเอาเวลาไปโหลดอย่างเดียว
ไม่อยากเสียเวลาไปจัดระเบียบ รู้ตัวอีกทีฮาร์ดดิสเต็มห้องเลย 555

ตอนนี้ผมจะเริ่มตามลบหนังที่ซ้ำแล้วครับ น่าจะทำให้พื้นที่อาร์ดดิสเหลือเพิ่มขึ้นได้บ้าง จะซื้อบ่อยๆเหมือนเมื่อก่อนคงไม่ไหว
เสียดายเงิน
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 พิมพ์