มิถุนายน 16, 2024, 02:55:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 11 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไงดีครับ ผมไม่สามารถหยุดโหลดหนังโป๊ได้ จนกระทบกับชีวิตประจำวัน  (อ่าน 12019 ครั้ง)
jakkajee
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2024, 06:27:06 AM »

จนตอนนี้ผมได้งาน แต่เป็นงานที่เงินเดือนน้อยครับ ผมเลยต้องหาเวลาว่างมาขายของตลาดนัด ตั้งใจว่าจะเก็บเงิน
แต่ก็ไม่วาย พอฮาร์ดดิสเต็มทีไร มันต้องซื้อใหม่ทุกที  Embarrassed   จนตอนนี้ผมว่าฮาร์ดดิส น่าจะ 200+ ปลายๆเกือบ 300 ลูกได้แล้วมั้ง เพราะซื้อบ่อยเหลือเกิน

ต่อไปนี้ผมจะไม่โฟกัสที่จะลดละเลิกโหลด เพราะไม่รู้จะทำได้มั้ย แต่จะหารายได้เสริมให้มากขึ้น
เพื่อชดเชยกับค่าฮาร์ดดิสที่เสียไป  คือถ้าอยากได้ฮาร์ดดิสเพิ่ม ก็ต้องหาเงินเพิ่ม จะไม่เอาเงินเก็บมาซื้อ

คนเรามีงาน มีเงิน ก็ยังมีทางออกครับ

จริงๆแล้วทางออกของคุณมันง่ายมากๆๆ คือเลิกโหลด หรือถ้าหักดิบไม่ได้ก็ตั้งกรอบการโหลดให้น้อยที่สุด แค่วันละเรื่องอะไรแบบนี้ ชีวิตคุณก็จะดีขึ้นมาก
พฤติกรรมของคุณไม่ต่างจากพวกติดยาเสพติด พวกนั้นพอเลิกได้ ชีวิตก็ดีขึ้นได้ ถ้าเลิกไม่ได้ ชีวิตก็พัง ของคุณก็แบบเดียวกัน...

sattawat1979
ตะกวดไซเบอร์
*

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2024, 08:54:18 AM »

จนตอนนี้ผมได้งาน แต่เป็นงานที่เงินเดือนน้อยครับ ผมเลยต้องหาเวลาว่างมาขายของตลาดนัด ตั้งใจว่าจะเก็บเงิน
แต่ก็ไม่วาย พอฮาร์ดดิสเต็มทีไร มันต้องซื้อใหม่ทุกที  Embarrassed   จนตอนนี้ผมว่าฮาร์ดดิส น่าจะ 200+ ปลายๆเกือบ 300 ลูกได้แล้วมั้ง เพราะซื้อบ่อยเหลือเกิน

ต่อไปนี้ผมจะไม่โฟกัสที่จะลดละเลิกโหลด เพราะไม่รู้จะทำได้มั้ย แต่จะหารายได้เสริมให้มากขึ้น
เพื่อชดเชยกับค่าฮาร์ดดิสที่เสียไป  คือถ้าอยากได้ฮาร์ดดิสเพิ่ม ก็ต้องหาเงินเพิ่ม จะไม่เอาเงินเก็บมาซื้อ

คนเรามีงาน มีเงิน ก็ยังมีทางออกครับ

จริงๆแล้วทางออกของคุณมันง่ายมากๆๆ คือเลิกโหลด หรือถ้าหักดิบไม่ได้ก็ตั้งกรอบการโหลดให้น้อยที่สุด แค่วันละเรื่องอะไรแบบนี้ ชีวิตคุณก็จะดีขึ้นมาก
พฤติกรรมของคุณไม่ต่างจากพวกติดยาเสพติด พวกนั้นพอเลิกได้ ชีวิตก็ดีขึ้นได้ ถ้าเลิกไม่ได้ ชีวิตก็พัง ของคุณก็แบบเดียวกัน...

มีอีกวิธีที่ผมใช้เลิกโหลดได้ แต่ชั่วคราวนะ เวลาโหลดก็โหลดไป แต่ก็ช่วยตัวเองไปด้วย พอน้ำแตก
ความรู้สึกอยากโหลดต่อก็จะหายไป เหมือนมันฟินแล้ว อิ่มแล้ว ก็พอ  ถ้าอยากอีกก็ช่วยตัวเองอีก
เคยทำแล้วได้ผล แต่มันก็จะเพลียๆหน่อย ในวัย 44 ปี ชักบ่อยๆ ก็แย่เหมือนกัน

ส่วนนึง อาจเป็นเพราะผมไม่มีเป้าหมายชีวิตที่ชัดเจนด้วย ผมไม่มีลูก ไม่มีหนี้ บ้านและรถก็หมดภาระแล้ว
อะไรที่เป็นพื้นฐานของชีวิตก็มีแล้ว ขาดก็แต่เงินที่ต้องหาไปเรื่อยๆ เพื่อการกินอยู่
ตอนนี้ก็ทำตามฝันในวัยรุ่น คืออยากสะสมหนังโป๊ให้ได้มากที่สุด แต่พอได้มาอยู่จุดนี้จริงๆ มันก็ไม่ได้มีความสุข
อย่างที่คิดเลยแฮะ  Embarrassed  เหมือนผมตกเป็นทาสมัน ต้องคอยโหลดสะสมไปเรื่อยๆ
บางทีก็แอบคิดนะ โหลดมามากขนาดนี้จะดูหมดมั้ย ถ้าไม่ดู จะโหลดมาทำไม  คำตอบคือ ดูไม่หมดแน่
แต่ก็ยังโหลดต่อ เหมือนร่างกายกับสมองมันไปเอง  Embarrassed  เข้าห้องคอม เปิดคอม จับเมาส์ เปิดเว็ป ทุกอย่างเป็นไปโดยอัตโนมัติ

ผมเองก็ไม่เคยตกต่ำแบบนี้มาก่อนนะ ผมไม่เคยเข้าโรงรับจำนำเลย ล่าสุดเอาทองไปจำนำได้มา 5 หมื่น
จะเอาทีวีไปจำนำ เค้าก็ไม่รับ พอดีมีทองอยู่ 3 เส้น จำนำไปเส้นนึง  ยังเหลืออีก 2 เส้น 
ตอนนี้ก็เร่งหารายได้เสริม เก็บเงินไว้ตอนแก่บ้าง ตอนนี้ก็อายุ 44 แล้ว ลูกก็ไม่มี คงไม่มีใครเลี้ยงตอนแก่แน่  Undecided

✪NT✪
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

ไอ้อ้วน Tokyo Hot

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2024, 08:57:35 AM »

ออกกำลังกาย ออกไปเที่ยวบ้าง หาแฟนดีดี สักคนครับ เเล้วก็ บาลาสชีวิตเอา 

* ปกติผมไม่ค่อยโหลดครับ ดูออนไลน์ เอาตามที่อยากดู

ทีเด็ด!ไอ้อ้วนแห่ง Tokyo Hot/Yuta IMAI/ไอ้อ้วนเขื่อนแตกน้ำเยอะ ถังดับเพลิงอสุจิ
http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=220457.0
jakkajee
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2024, 09:37:49 AM »

ส่วนนึง อาจเป็นเพราะผมไม่มีเป้าหมายชีวิตที่ชัดเจนด้วย ผมไม่มีลูก ไม่มีหนี้ บ้านและรถก็หมดภาระแล้ว
อะไรที่เป็นพื้นฐานของชีวิตก็มีแล้ว

ตรงนี้คือจุดที่ปัญหาชีวิตคุณยังไม่หนักเกินไป ในตอนนี้ ย้ำว่าแค่ในตอนนี้นะครับ

เป้าหมายในชีวิตของคุณ ควรจะเป็นเก็บเงินให้มากที่สุด เพราะคุณยังไม่มีเงินเก็บ คนไม่มีเงินเก็บ เวลามีปัญหาอะไรเกิดขึ้นในชีวิต มันหาทางแก้ไม่ได้ครับ มีเงิน ก็มีทางแก้ปัญหา
เพราะฉะนั้นที่คุณบอกว่าคุณไม่มีเป้าหมายในชีวิตนั้นไม่จริงครับ เป้าหมายของคุณควรจะเป็นการเก็บเงินให้มากที่สุดเพื่อที่ในวันที่คุณแก่ตัวลงมากกว่านี้ ชีวิตคุณจะได้ไม่มีปัญหา หรือมีก็มีปัญญาแก้เองได้..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2024, 09:39:20 AM โดย jakkajee » บันทึกการเข้า

Inori
เหลือบไร
*

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2024, 10:04:14 AM »

คุณรู้ปัญหาของตัวเอง รู้แม้กระทั่งว่าจะแก้อย่างไร มองออกว่าอะไรคือเรื่องที่ควรทำ/อะไรคือเรื่องที่อยากทำ งั้นสิ่งที่ต้องทำก็คือพยายามฝืนใจให้ได้ครับ ทำได้ครั้งสองครั้ง ครั้งต่อๆไปมันจะง่ายขึ้น แล้วก็จะทำได้จนเป็นเรื่องปกติเอง
kannai
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2024, 11:26:24 AM »

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นมากเลยครับ ยังดีที่มีคนเข้าใจ
แต่ผมคงไม่สามารถลบหนังที่โหลดไปแล้วได้ นอกจากมันซ้ำกัน
เพราะหนังแต่ละเรื่องมันก็มีสเน่ห์ของมัน หนังบางเรื่องดาราไม่สวย แต่ภาพคมชัด
บางเรื่องการจัดแสงดี บางเรื่องก็เนื้อเรื่องแปลกพิสดาร บางเรื่องก็หาดูอีกไม่ได้แล้ว
พอจะลบจริงๆเข้า ไม่รู้จะลบอะไรดี ก็เลยต้องเก็บไว้ทั้งหมด

ปัญหาของผมตอนนี้ มีเรื่องเดียว คือเรื่อง ''เงิน'' เข้าขั้นวิกฤต จากเมื่อก่อนเมื่อ 2-3 ปีที่แล้ว ผมมีเงินเก็บ 5 แสนบาท
แต่ตอนนี้ผมมีเงินเก็บทั้งเนื้อทั้งตัวแค่ 2 พันกว่าบาทครับ ล่าสุดผมเอาทองไปจำนำ ได้มา 5 หมื่นกว่า
ก็เอาเงินกลับไปฝากในบัญชีเหมือนเดิม สัญญากับตัวเองว่าจะไม่ถอนมาซื้อฮาร์ดดิสอีก

จะว่าไปชีวิตผมเกือบพังเพราะหนังโป๊มาแล้ว คือเมื่อก่อนนี้ ตอนที่ผมมีเงินเก็บ 5 แสนบาท
ก็เป็นเงินที่ผมได้จากการถูกเลิกจ้างรวมกับเงินเก่านี่แหละ รวมเป็น 5 แสน
ผมตกงานอยู่เป็นปีๆ  หางานยากมากเพราะอายุเยอะแล้ว ผมท้อครับ ไม่มีกำลังใจ จะไปปรึกษาเพื่อน เพื่อนก็ช่วยไม่ได้
ก็ได้หนังโป๊นี่แหละที่ช่วยเยียวยาจิตใจคนตกงานอย่างผม  ตั้งแต่นั้นผมก็หมกมุ่นโหลดหนังโป๊เรื่อยมา
อยู่คนเดียวในห้องได้เป็นวันๆ พอฮาร์ดดิสเต็ม ก็ไปถอนเงินมาซื้อฮาร์ดดิสอีก ซื้อเครื่องสำรองไฟบ้าง ซื้อจอคอมใหม่บ้าง
แต่ส่วนใหญ่จะหนักที่ฮาร์ดดิส

วันเวลาผ่านไป ฮาร์ดดิสลูกแล้วลูกเล่าถูกซื้อมาเพิ่ม วางเรียงซ้อนกันเป็นตับๆ จนไม่มีชั้นวาง ต้องมาวางกองกับพื้น
ในขณะที่เงินในบัญชีลดลงไปทุกทีๆ งานก็ยังหาไม่ได้ พอเครียด ตกงาน ก็หันมาพึ่งหนังโป๊ ช่วยตัวเองจนเพลีย
หลับในห้องคอมก็หลายครั้ง เป็นแบบนี้วนไป

ฮาร์ดดิสไม่ต้องซื้อเพิ่มแล้วครับ ทำวิธีที่ผมแนะนำไปแล้วฮาร์ดดิสจาก 300 ตัวที่เต็ม ท่านจะเหลือฮาร์ดดิสพื้นที่ว่างให้ใช้งานราวๆ 150 ตัว ไม่ต้องซื้อเพิ่มไปอีกหลายปี วิธีทำต้องใช้เวลาซักหน่อย แต่ประหยัดได้เยอะครับ น่าจบปัญหาเรื่องเงินซื้อฮาร์ดดิสได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2024, 11:30:48 AM โดย kannai » บันทึกการเข้า
pictureuploadsex
AV Dedicator (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2024, 12:37:58 PM »

...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2024, 05:07:35 AM โดย pictureuploadsex » บันทึกการเข้า

brodequin
หื่นไร้ศิลปะ
*

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2024, 01:02:27 PM »

จากที่อ่านมาคุณนี่ถือว่าเสพติดมากสุดๆ  เอาจริงๆคุณโหลดมาทั้งหมดผมว่าคุณดูไม่ถึง5เปอร์เซ็นแน่ๆ

เพราะมันใช้เวลามากๆ  ผมก็โหลดทุกวันแต่ไม่เน้นปริมาณ เเล้วลบทิ้งเกิน90เปอร์เซ็นคือโหลดมาเเล้วจะเปิดดูนิดหน่อย

ถ้าดูแล้วไม่ถูกใจผมลบทิ้งหมด  จะเก็บเฉพาะคนเล่นที่มีอารมณ์ร่วมเท่านั้น ไม่สนหน้าตาหรือคนดังอะไร
relationship
AV Dedicator (VIP)
ปลิงน้อย

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2024, 01:15:05 PM »

ปรับมุมมองครับ แยกงาน กับสิ่งที่ชอบทำ งานอดิเรกออกจากกัน

ทำงานเพื่อหาเลี้ยงตัวเอง  รับผิดชอบชีวิตตัวเอง เพื่อให้มีชีวิตต่อไป และได้ทำสิ่งที่ชอบ 
ถ้าไม่ได้รับผิดชอบอะไร ก็โชคดีแล้วครับ   

อาจจะได้จ่ายแค่  ค่าที่พัก ค่ายา อาหาร ค่าไฟ น้ำมัน เสื้อผ้า

วางแผนอนาคตหน่อย ก็ดีนะครับ  พออายุมาก จะเริ่ม เจ็บป่วย  และมีเรื่องไม่คาดฝันให้แก้ปัญหา 

ซักวันนึงอาจจะเจอจุดเปลี่ยน อาจจะบาล้านได้ หรือโชคไม่ดี สิ่งที่โหลดสะสมมาอาจจะหมดประโยนช์ไปเลย

ยกตัวอย่างเล่นๆนะครับ อยู่ดีๆต้องป่วย เจออุบัติเหตุ หรือ อยู่ดีๆ น้องชายใช้ไม่ได้  หนังที่สะสมมา ดูไปก็ไม่มีความหมาย

ผมเองก็ชอบดูครับ ติดเหมือนกัน แต่เราต้องหาเลี้ยงตัวเอง เพื่อให้ได้ดูเรื่องใหม่ๆ คนใหม่ๆนะครับ     

Takuya_Kimura
AV Highness Honour
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2024, 01:17:59 PM »

ปกติผมนี่ถือว่าเป็นสายสะสมคนนึงเลยนะ เกณฑ์ในการคัดเลือกสาวๆก็เข้าขั้นกว้างมากๆ
คือถูกใจอะไรนิดเดียวก็เก็บล่ะ แล้วสายเก็บก็จะแนวแบบคือเก็บใครต้องเก็บให้ครบ ไม่ครบมันคาใจ
วันๆ เลิกงานมาก็นั่งไล่หนังใหม่แต่ละวัน ตามโหลด ถ้าวันนั้นมีอะไรให้โหลดน้อย ผมก็จะขยายขอบเขตออกไป
เช่น ย้อนกลับไปเก็บดาราเก่าๆ ไล่เก็บไปเก็บมา ไปๆมาๆ เวลาทำอะไรอย่างอื่นแทบไม่มี

ดีใจมีคนแบบเดียวกัน 555+
ศุกร์-เสาร์ วันโหลดหนังใหม่
อาทิตย์-พฤหัส วันหาโหลดหนังเก่าๆเก็บเป็นคอเลคชั่น
ช่วงที่หาหนังเก่าๆดู แล้วดันไปโดนใจดาราเก่าๆนี่อีก ปัญหา
ก็ต้องตามเก็บงานเก่าๆของพวกเธออีก (นานตรงนี้) หนังใหม่ก็ยังต้องโหลดเก็บ

ชีวิตวนหลูบอยู่แต่แบบนี้ บางทีผมก็แพนิคถึงขั้นไม่อยากมีแฟนหรือมีครอบครัว
ทั้งๆที่ส่วนตัวผมเป็นคนค่อนข้างหน้าตาดี มีสาวๆเข้าหาบ่อยๆ
แต่ผมก็ยังไม่อยากมีครอบครัวเพราะกลัวจะไม่มีเวลาส่วนตัวมาโหลดหนังเอวี Tongue

บางทีก็คิด ถ้าวันไหนกูเกิดเป็นอะไรขึ้นมา กลัวคนข้างหลังมาเห็นคอเล็คชั่นเทพพวกนี้ 555

ส่วนเรื่องซื้อHDDทางแก้ของผม โหลดแต่พวก1080pแบบ Rip ถ้าหนังใหม่ๆจะโหลดใน supjav แล้วใช้ IDM โหลด
พวกนี้ไฟล์ไม่ใหญ่แต่ชัดมาก ตกเรื่องนึง 1-2GB
พอ HDD ใกล้เต็มผมจะกลับมาเช็คอีกรอบ ว่าเรื่องไหนดูแล้วไม่ชอบแบบสุดๆก็จะลบทิ้งไป
เฉลี่ย 2-3 เดือนผมจะเสียตังซื้อ HDD ครั้งนึง

ชีวิตคนเราแต่ละวันเจอแต่เรื่องเครียดๆ
บางทีเราต้องหาเซฟโซนจุดชาจ์พลังให้กับตัวเองบ้าง

คิดแบบนี้จะได้ไม่เครียด เอาใจช่วยทุกๆคน Kiss

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2024, 03:14:01 PM โดย Takuya_Kimura » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 11 พิมพ์