มิถุนายน 17, 2024, 05:16:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 11 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไงดีครับ ผมไม่สามารถหยุดโหลดหนังโป๊ได้ จนกระทบกับชีวิตประจำวัน  (อ่าน 12149 ครั้ง)
sattawat1979
ตะกวดไซเบอร์
*

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2024, 12:23:43 AM »

เเต่ก็ดีกว่า ลงอ่างครับ ลงอ่าง เดือนนึงไป 2 หน ก็ 6 พัน +
คุณควรหา Main สัก 10 คนพอ เอาที่ชอบจริงๆ โหลดเเต่ของนางเหล่านี้
บางเรื่องไม่ตรงปก ก็ลบทิ้ง

ใช่ครับ ซื้อฮาร์ดดิสเยอะก็รู้สึกผิดแล้ว แต่ลงอ่างรู้สึกผิดมากกว่า
ฮาร์ดดิสใช้ดูหนังโป๊ได้หลายครั้ง ถ้าเบื่อก็ลบหนังทิ้ง ขายฮาร์ดดิสต่อได้อีก
แต่ลงอ่างได้แค่ 2 ชั่วโมง
nuttoza012
AV Devotor (VIP)
ปลิงกิติมศักดิ์

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2024, 01:15:34 PM »

แต่ของผมคือ เช้ามาจะเข้า javlibrary ดูว่ามีคนไหนออกมั่ง  สนใจก็โหลด มาดูแล้วก็ลบ แต่ก็จะเก็บแค่บางคน เช่น ผมสาย MILF จะเก็บ Madonna ซะเยอะ อย่างเมื่อก่อนคือ เก็บ Hitomi กับ Ahri แล้วก็ Hana Haruna ตอนนี้คือเก็บแค่ Mizuno Yuuka
Isshiki Momoko Shiraishi Marina Tomoda Maki คือแบบถ้ารู้ว่า Yuuka  เราเห็นแหละ เดือนนี้ออก 3 เรื่อง ผมจะเข้าทุควัน มีหลุดมาให้โหลดยังนะ แต่หลักๆ คือไม่รู้แหละ กุเช้ามา เข้า javlibrary เย็นมา javlibrary มีอะไรมั่ง โหลดสักเรื่อง
excuse
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2024, 02:24:47 PM »

จะหยุดได้ ต้องไปเจอดาราตัวจริงเลยครับ ผมว่าจะไปงาน TRE สักครั้งในชีวิต
shared
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2024, 02:41:47 PM »

ลด ละ เลิก
1.กำจัดการใช้ HDD ใช้ 200++ ตัว เท่าที่มี ห้ามซื้อใหม่จนกว่าจะ HDD จะเหลือสัก 20 ตัว (ซื้อทดแทนให้ครบ20)
   -โหลด แล้วไม่ดู ก็โหลดหมุนเวียน HDD ไป (สุข X1)
   -โหลด ดูช่วยตัวเอง โหลดหมุนเวียน (สุข X2)
2.ตังมีเหลือ ก็เก็บไว้
   2.1 เกษียณ ไม่มีคนจ้างต่อ ไม่มีรายได้ ต้องมีตังเก็บด้วย อย่างน้อยก็ต้องมีตังซื้อข้าว (และค่าใช้จ่ายต่าง) ไว้มีแรงโหลดหนัง
   2.2 ถ้าเก็บตังไว้มากพอ ก็มีตังไว้ซื้อ HDD ใหม่ จ่ายค่าเน็ต
   2.3 เกษียณ แล้ว เวลาจะเยอะ เอาตังที่เก็บไว้ โหลดหนังต่อ (โดยใช้เงื่อนไขข้อ 1)
3.ยังมีอะไรหลายอย่างนอกจากหนัง ที่ให้เราได้พบเจอและค้นหานะครับ
   3.1 อายุใกล้เคียงกัน มาถึงวัยกลางคนแล้ว สุขภาพ ออกกำลังกาย วิ่งหรือเดินออกกำลังกาย ได้เจอสาวๆ (กลับมาคิดถึงสาวๆที่เจอมาช่วยตัวเองก็แปลกใหม่ดี)
   3.2 ถ้าเจ้าของกระทู้อยากจะมีชีวิตที่ดีขึ้นกว่าเดิม หากิจกรรมอื่นทำด้วย จะได้เจอความสุขหลายๆแบบ เริ่มง่ายๆ นั่งดูต้นไม้ ดูนก ดูธรรมชาติ สัก 5 นาที
   เริ่มต้นที่ความตั้งใจ ขอให้ชนะใจตัวเอง สุดท้าย " หนังอาจจะไม่สำคัญที่สุด แต่มันจำเป็นต้องมี " และ " เงินอาจจะไม่สำคัญที่สุด แต่มันจำเป็นต้องมีให้มากพอ " ด้วยครับ

ถ้าผมย้อนเวลาได้ ผมจะไม่ทำตัวแบบทุกวันนี้แน่ครับ
ทุกวันนี้มองไปที่กองฮาร์ดดิสแล้วขนลุก เสียดายเงินขึ้นมาเลย หนังโป๊มันก็สนุกดีอยู่หรอกนะ แต่มันเยอะไปมั้ย
ผมน่าจะเอาเงินไปทำประโยชน์อย่างอื่น หรือเก็บไว้เพื่ออนาคตบ้าง  Embarrassed

ทุกวันนี้มันเศร้าครับ ในวัย 44 ปี ผมมีเงินในบัญชีแค่ 5 หมื่น กับทอง 2 เส้น งานที่ทำก็เงินเดือนแค่หมื่นกว่าบาท แถมไม่มั่นคง
ทั้งที่เมื่อก่อน ผมเงินเดือน 5 หมื่นเลยนะ เกิดจากความผิดพลาดของผมเอง ผมไม่วางแผนชีวิต การงาน การเงินให้ดี
เสียใจนะ  แต่ก็ยังดีปลอบใจตัวเองทุกวันว่า อย่างน้อย เราก็ไม่มีหนี้ ไม่มีลูกให้เป็นภาระ
หน้าที่ตอนนี้คือหาเงินเข้าบัญชีให้ได้มากที่สุด ตอนแก่ก็ไม่รู้จะเป็นยังไงเหมือนกัน คิดแล้วก็หนาวใจ

อันนี้ผมแสดงความเห็นด้วยความหวังดีอย่าว่าผมตำหนินะ ถ้าคุณมีความสุขดีกับชีวิตปัจจุบันแต่แค่มีปัญหาเรื่องเงินก็ทำต่อไปก็ได้แหละครับแค่พยายามทำงานหาเงินไป แต่ถ้าเกิดว่าคุณรู้สึกเสียใจกับสิ่งที่คุณทำตอนนี้แล้วบอกว่า "ถ้าย้อนเวลาไปได้" เวลามันย้อนไม่ได้แต่มันเริ่มต้นใหม่ได้ทุกเมื่อครับ ตอนนี้คุณ 44 ก็จริง แต่ตอน 50 คุณจะยังนึกย้อนกลับมาอีกไหมว่าถ้าเริ่มแก้ตั้งแต่ตอนอายุ 44 คงน่าจะดีกว่านี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2024, 03:04:30 PM โดย shared » บันทึกการเข้า

Takuya_Kimura
AV Highness Honour
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2024, 07:12:26 PM »

แล้วยุคนี้เรื่องที่ชอบก้ต้องเก็บแบบ Reducing Mosaic อีก ยิ่งเปลือง HDD เข้าไปอีก Tongue

*

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2024, 11:22:21 AM »

จะหยุดได้ ต้องไปเจอดาราตัวจริงเลยครับ ผมว่าจะไปงาน TRE สักครั้งในชีวิต

ผมเพิ่งตัดสินใจซื้อ ฮาร์ดดิสลูกสุดท้าย 4TB ไปไม่กี่วันนี้เองครับ
ตอนนี้เลิกซื้อใหม่เด็ดขาดแล้ว พอแล้ว ผมว่ามันมากแล้ว ผมคงยุติแค่นี้
เมื่อคืนนั่งนับฮาร์ดดิสทั้งหมดที่มี รวมลูกเล็กลูกน้อย รวม External HDD ด้วย
ทั้งหมดก็  288 ลูกพอดีครับ ผมหยุดแล้วแค่นี้ ถ้าอยากจะโหลดเพิ่ม ผมคงต้องลบของเก่าทิ้ง แต่จะไม่ซื้อเพิ่ม
หนังโป๊มันมาใหม่เรื่อยๆ ซื้อฮาร์ดดิสกี่ลูกก็คงไม่พอ ผมไม่วิ่งตามแล้ว ขอยุติการสะสม
ถ้าผมไม่หยุดมัน เงินผมหมดแน่ ผมทำได้สุดๆก็แค่นี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2024, 11:24:27 AM โดย sattawat1979 » บันทึกการเข้า
*

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2024, 11:38:23 AM »

ลด ละ เลิก
1.กำจัดการใช้ HDD ใช้ 200++ ตัว เท่าที่มี ห้ามซื้อใหม่จนกว่าจะ HDD จะเหลือสัก 20 ตัว (ซื้อทดแทนให้ครบ20)
   -โหลด แล้วไม่ดู ก็โหลดหมุนเวียน HDD ไป (สุข X1)
   -โหลด ดูช่วยตัวเอง โหลดหมุนเวียน (สุข X2)
2.ตังมีเหลือ ก็เก็บไว้
   2.1 เกษียณ ไม่มีคนจ้างต่อ ไม่มีรายได้ ต้องมีตังเก็บด้วย อย่างน้อยก็ต้องมีตังซื้อข้าว (และค่าใช้จ่ายต่าง) ไว้มีแรงโหลดหนัง
   2.2 ถ้าเก็บตังไว้มากพอ ก็มีตังไว้ซื้อ HDD ใหม่ จ่ายค่าเน็ต
   2.3 เกษียณ แล้ว เวลาจะเยอะ เอาตังที่เก็บไว้ โหลดหนังต่อ (โดยใช้เงื่อนไขข้อ 1)
3.ยังมีอะไรหลายอย่างนอกจากหนัง ที่ให้เราได้พบเจอและค้นหานะครับ
   3.1 อายุใกล้เคียงกัน มาถึงวัยกลางคนแล้ว สุขภาพ ออกกำลังกาย วิ่งหรือเดินออกกำลังกาย ได้เจอสาวๆ (กลับมาคิดถึงสาวๆที่เจอมาช่วยตัวเองก็แปลกใหม่ดี)
   3.2 ถ้าเจ้าของกระทู้อยากจะมีชีวิตที่ดีขึ้นกว่าเดิม หากิจกรรมอื่นทำด้วย จะได้เจอความสุขหลายๆแบบ เริ่มง่ายๆ นั่งดูต้นไม้ ดูนก ดูธรรมชาติ สัก 5 นาที
   เริ่มต้นที่ความตั้งใจ ขอให้ชนะใจตัวเอง สุดท้าย " หนังอาจจะไม่สำคัญที่สุด แต่มันจำเป็นต้องมี " และ " เงินอาจจะไม่สำคัญที่สุด แต่มันจำเป็นต้องมีให้มากพอ " ด้วยครับ

ถ้าผมย้อนเวลาได้ ผมจะไม่ทำตัวแบบทุกวันนี้แน่ครับ
ทุกวันนี้มองไปที่กองฮาร์ดดิสแล้วขนลุก เสียดายเงินขึ้นมาเลย หนังโป๊มันก็สนุกดีอยู่หรอกนะ แต่มันเยอะไปมั้ย
ผมน่าจะเอาเงินไปทำประโยชน์อย่างอื่น หรือเก็บไว้เพื่ออนาคตบ้าง  Embarrassed

ทุกวันนี้มันเศร้าครับ ในวัย 44 ปี ผมมีเงินในบัญชีแค่ 5 หมื่น กับทอง 2 เส้น งานที่ทำก็เงินเดือนแค่หมื่นกว่าบาท แถมไม่มั่นคง
ทั้งที่เมื่อก่อน ผมเงินเดือน 5 หมื่นเลยนะ เกิดจากความผิดพลาดของผมเอง ผมไม่วางแผนชีวิต การงาน การเงินให้ดี
เสียใจนะ  แต่ก็ยังดีปลอบใจตัวเองทุกวันว่า อย่างน้อย เราก็ไม่มีหนี้ ไม่มีลูกให้เป็นภาระ
หน้าที่ตอนนี้คือหาเงินเข้าบัญชีให้ได้มากที่สุด ตอนแก่ก็ไม่รู้จะเป็นยังไงเหมือนกัน คิดแล้วก็หนาวใจ

อันนี้ผมแสดงความเห็นด้วยความหวังดีอย่าว่าผมตำหนินะ ถ้าคุณมีความสุขดีกับชีวิตปัจจุบันแต่แค่มีปัญหาเรื่องเงินก็ทำต่อไปก็ได้แหละครับแค่พยายามทำงานหาเงินไป แต่ถ้าเกิดว่าคุณรู้สึกเสียใจกับสิ่งที่คุณทำตอนนี้แล้วบอกว่า "ถ้าย้อนเวลาไปได้" เวลามันย้อนไม่ได้แต่มันเริ่มต้นใหม่ได้ทุกเมื่อครับ ตอนนี้คุณ 44 ก็จริง แต่ตอน 50 คุณจะยังนึกย้อนกลับมาอีกไหมว่าถ้าเริ่มแก้ตั้งแต่ตอนอายุ 44 คงน่าจะดีกว่านี้

ผมจะเริ่มต้นชีวิตใหม่แล้วครับ ผมหยุดสะสมแล้ว จะตั้งใจทำมาหากินเก็บเงิน ที่ผ่านมามันเหลวแหลก
เก็บเงินไม่อยู่เลย เพราะความโลภไม่รู้จักพอของผมเอง สะสมหนังโป๊แบบไม่มีลิมิตเลย ซื้อฮาร์ดดิสไม่หยุด
ผมเลยขอจบเองที่ ฮาร์ดดิส 288 ลูก จบแล้วครับ จบจริงๆ

แต่ก็ขอทิ้งทวนโดยการซื้อมาอีก 4TB เป็นลูกสุดท้าย  เป็นการอำลาครับ  Undecided
Lemon23
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2024, 03:22:35 PM »

ผมเคยเป็นช่วงนึงที่เห่อ Nao Jinguji กับทากาโชมาก สุดท้ายมาหยุดเพราะไวรัสแดรกเครื่องเนี่ยแหละ   Lips Sealed
*

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2024, 04:59:50 PM »

ผมเคยเป็นช่วงนึงที่เห่อ Nao Jinguji กับทากาโชมาก สุดท้ายมาหยุดเพราะไวรัสแดรกเครื่องเนี่ยแหละ   Lips Sealed

เลิกได้ก็ดีแล้วครับ เก็บแค่ฮาร์ดดิส 2-3 ลูกพอ เอาเฉพาะเรื่องที่ชอบจริงๆ
อย่าฟุ่มเฟือยแบบผมเลย แล้วจะมาเสียใจทีหลังแบบผม เงินไม่ใช่น้อยๆเลยนะ เป็นแสนๆ
มันไม่ใช่แค่เสียเงิน มันเสียเวลาด้วย ที่ต้องมานั่งหน้าคอมหลายชั่วโมง
ของแบบนี้เก็บเท่าไหร่ก็ไม่พอ หนังโป๊ออกใหม่เรื่อยๆแหละ ต้องตัดใจหยุดมันให้ได้ ไม่งั้นไม่จบ เตลิดไปเรื่อยเลย
idodo
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2024, 09:23:57 PM »

ดีใจด้วยครับที่ตัดสินใจเด็ดขาดว่าจะเลิกแล้ว ขอให้ทำได้สำเร็จนะครับ
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 11 พิมพ์