พฤษภาคม 01, 2024, 03:59:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับ ตัวช่วยโหลด ของเวปต่าง ๆครับ  (อ่าน 3482 ครั้ง)
FFKแก้วใจ
เหลนไฟใจสยิว
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 01:28:35 PM »

ผมเป็นมือใหม่นะครับ

ผมเลยไม่ค่อยรู้จักเกี่ยวกับโปรมแกรมช่วยดาวโหลด
เลยครับ
ผมใช้อยู่แค่ IDM ซึ่งใช้กับเวป Mediafire เร็วมากเลยครับ แค่เวปอื่นช้ามาก ๆ ครับ

เช่น rapid hot sendspace zshare megaupload และอื่น ๆ ซึ่งเป็นเวปส่วนใหญ่ในเวปบอร์ดนี้ใช้ให้โหลดกัน ( ใช้คำไม่ถูกอ่ะครับ )

ผมเลยไม่สามารถโหลดไฟล์ใหญ่ ๆ ได้เลยครับเพราะคงต้องรอเป็นวัน ๆ

เลยอยากจะถามพี่ ๆ หน่อยว่า ใช้โหลดแกรมช่วยดาวโหลด อะไร กับ เวปอะไรครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2009, 01:38:03 PM โดย matepark » บันทึกการเข้า
spwan
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 12:57:03 AM »

IDM นั่นเระเจ๋งสุดแล้ว ส่วนเว็บที่ท่านบอกมานั้นส่วนมากต้องสมัครเป็นสามชิกถึงจะเร็ว
หรือไม่ก็โหลดช่วง ตี1 ตี2 ขึ้นไป

เอวีแปลไทย
javsubtitle.uni.me/
sam
AV Highness Honour
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 07:01:31 PM »

ผมว่าเปลี่ยนใจมาโหลดแบบบิทดีกว่า เพราะในตอนที่เริ่มโหลดหนังแรก ๆ ผมก็โหลดจากเว็บ และจากประสบการณ์ของผม การโหลดจากเว็บจะช้า(ยกเว้นสมัครเป็นสมาชิก) ตัวช่วยโหลดก็ใช้ได้กับเว็บที่เขา่บอกไว้เท่านั้น ถ้าเปลี่ยนแว็บโหลดก็ต้องเปลี่ยนตัวช่วยโหลดอีก แถมยังมีความยุ่กจากเนื่องจากมีเว็บโหลด หลายเว็บจึงทำให้เกิดความสับสนและเสียเวลา เสียอารมณ์ มันจะสับสนที่หน้าตาของเว็บจะไม่เหมือนกันทำให้งงว่าจะต้องกดตัวไหน ตรงไหน ถึงจะดาวโหลดได้เลย และยังมีข้อยุ่งยากเพราะต้องรอเวลาในการโหลดอีกตางหาก

ความเร็วในการโหลดของผม
เว็บโหลด โดยเฉลี่ย 30 kB/s ความเร็วสูงสุดเท่าที่ผมบันทึก 100 kB/s(ไม่มีตัวช่วยดาวโหลด)
บิท        โดยเฉลี่ย ไม่มีคนไทย seed อยู่ที่ 50 kB/s
            โดยเฉลี่ย มีคนไทย seed อยู่ที่ 200-350 kB/s
ผมใช้ hispeed true 599 บาทต่อเดีอน

หน้า: [1] พิมพ์