เมษายน 27, 2024, 08:36:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พวกท่านทั้งหลาย มีสูตรบำรุงน้ำเชื้อเด็ดๆกันบ้างไหมครับ อยากเอามาบำรุงบ้าง  (อ่าน 10824 ครั้ง)
Aum
AV Distinctive (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 10:18:01 PM »

ก็อย่างที่รู้ๆกัน  ว่าพวกเรานั้นอยู่ในสังคมแนวๆนี้ย่อม มีเรื่องให้เสียน้ำบ่อยๆ  วันนึง เผลอๆ  สามน้ำสี่น้ำ  บางอาทิตย์ล่อทุกวัน วันละสองน้ำ   ด้วยกรรมวิธีใดก็แล้วแต่ ไม่ว่าจะอึ๊บจริง หรือ อึ๊บปลอม (เอากับมือ)   ผมเชื่อว่าทุกท่านย่อมกังวลว่า  มันจะผลิดใช้ไม่ทันก็ เล่นใช้ทุกวันๆน่ะ กระผมก็กังวลเช่นกัน ก็เลยอยากเรียน ถาม ผู้ทรงคุณวุฒิในบอร์ดนี้ว่ามีสูตรบำรุงอะไรบ้าง  ในการบำรุงให้ลูกๆเรามีเยอะๆและแข็งแรง     โดนส่วนตัวเคยอ่านมาว่ากินมะเขือเทศบ่อยๆ  จะช่วยบำรุงอสุจิได้ เพราะในมะเขีอเทศมีน้ำตาลที่อสุจิต้องการอยู่มาก จากที่แต่ก่อน  ไม่ค่อยชอบเดี๋ยวนี้ก็ต้องตัดใจกิน  อิๆๆ   

เอาแล้วทุกคนในคราวกิจกรรมส่วนใหญ่จะกระสุนหมดประมาณน้ำที่เท่าไรครับ ของผม ประมาณน้ำสี่มีแต่ลม 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2010, 10:41:08 PM โดย Aum » บันทึกการเข้า
fee
AV Dedicator (VIP)
ปลิงควาย

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 11:30:01 PM »

อาหารของอสุจิ คือ น้ำตาลฟรักโทสครับ ได้จากองุ่นครับ
ส่วนจำนวนของอสุจิที่หลั่งออกมา มีความไม่แน่นอน อาจอยู่ที่ 0.1–11 มิลลิลิตร ปริมาณอสุจิของผู้ใหญ่มากน้อยเพียงใดขึ้นอยู่กับระยะครั้งสุดท้ายของการ หลั่งด้วย ปริมาณน้ำอสุจิที่มากกว่าอาจเกิดจากระยะห่างของการงดเว้นการหลั่ง แต่ก็ไม่ชัดเจนว่าจะเพิ่มจำนวนการหลั่งขึ้น หรือลดลง หรือไม่มีผลในกรณีมะเร็งต่อมลูกหมาก ระยะเวลาของการแข็งตัวสามารถมีผลต่อปริมาณเช่นกัน อายุก็มีผลต่อปริมาณของน้ำอสุจิเช่นกันครับ
ผู้ชายสามารถผลิตอสุจิ  ได้ตลอดเวลาตั้งแต่วัยรุ่นเป็นต้นไปครับ เพราะฉะนั้นไม่ต้องกลัวว่าจะหมดครับ Smiley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2010, 11:34:21 PM โดย fee » บันทึกการเข้า
rooney482
Avc Lolita Club
AV Responder

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 11:45:39 PM »

อืม อยากรู้เหมียนกัน 

ชาวAVCตัวจริงต้องแบ่งปันกันนะคับ
UNTITLED
<3Nanako Mori
AV Distributor
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

ชอบแบบบึ้มๆบั้มๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 12:16:38 AM »

อาหารของอสุจิ คือ น้ำตาลฟรักโทสครับ ได้จากองุ่นครับ
ส่วนจำนวนของอสุจิที่หลั่งออกมา มีความไม่แน่นอน อาจอยู่ที่ 0.1–11 มิลลิลิตร ปริมาณอสุจิของผู้ใหญ่มากน้อยเพียงใดขึ้นอยู่กับระยะครั้งสุดท้ายของการ หลั่งด้วย ปริมาณน้ำอสุจิที่มากกว่าอาจเกิดจากระยะห่างของการงดเว้นการหลั่ง แต่ก็ไม่ชัดเจนว่าจะเพิ่มจำนวนการหลั่งขึ้น หรือลดลง หรือไม่มีผลในกรณีมะเร็งต่อมลูกหมาก ระยะเวลาของการแข็งตัวสามารถมีผลต่อปริมาณเช่นกัน อายุก็มีผลต่อปริมาณของน้ำอสุจิเช่นกันครับ
ผู้ชายสามารถผลิตอสุจิ  ได้ตลอดเวลาตั้งแต่วัยรุ่นเป็นต้นไปครับ เพราะฉะนั้นไม่ต้องกลัวว่าจะหมดครับ Smiley

ถูกต้องเลยครับ น้ำตาลฟรักโทสนั่นเอง
แต่ถ้าบำรุงด้วยผลไม้อย่างองุ่น หรือมะเขือเทศก็คงลำบากใช่ไหมครับ
ผมแนะนำ"น้ำผึ้ง" ครับ กินง่าย ใส่นมซัก2-3ช้อนครับ
ผมดื่มเกือบทุกวันครับ บำรุง555+

ท่านกำลังหาลิ้งMediafireโหลดแรงๆอยู่รึเปล่า? ร่วมบริจาคกับทางเว็ปแล้วท่านจะเจอหนังโหลดแรงๆมากมายในโซนVIP เพื่อสังคมนี้จะได้อยู่กับเราไปนานๆ
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 12:48:03 AM »

ความรู้ดีๆครับ โดยส่วนตัว ชอบกินน้ำเยอะ ส่วนข้าวจะเน้น มีไข่ดาวด้วย เพราะจะได้บำรุง เอ๊ะ เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย  Grin Grin
petedoherty
AV Publisher

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 12:52:10 AM »

เคยอ่านเจอว่านั่งนานๆ กับดื่มกาแฟบ่อยๆ เป็นสาเหตให้น้ำน้อยนะครับ   ผมก็หลีกเลี่ยงการนั่งนานๆไม่ได้ซะด้วย

เซ็งครับ  ออกกำลังกายก็ไม่ได้ออก  แต่ก็พยายามทานนม  กล้วยหอม  องุ่น  ทดแทน 
e001

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 06:38:36 AM »

วิชาการดีคับ
รองประธานAVC รีเทิร์น !!!

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 08:30:25 AM »

อันนี้สําคัยเลยนะจ๊ะ อ่้านเจอมาจากเวปสุขภาพ เปรียบร่างกายเราเหมือนโรงงานจ้า ถ้าโรงงานผลิตออกมาแล้วเราเอาออกไปใช้มากกว่าโควต้าที่กําหนดโรงงานก้จะพังเอาง่ายๆเลยจ้า ในทางกลับกัน ถ้าดรงงานผลิตของออกมาแล้ว ไม่มีการระบายออกไปจากสตีอกเลย ของก้ท่วมโรงงานพอดีเลย ดังนั้น โรงงานผลิตมาแค่ไหน เรานัาไปใช้อย่างสมดุลและพอดีๆจะทัาให้โรงงานอยุ่ไปได้นานๆสบา่ยๆจ้า

หลักการช่วยตัวเองที่ดีนั้น ไม่ควรเกินวันละ 2 ครั้งผุ้ป่วยควรปรึกษาแพท อ้าวไม่ใช่แล้ว และแต่ละครั้งควรห่างกัน 5 - 6 ชม เพื่อให้ร่างกายได้พักฟื้นและผลิตนั้าได้ทันจ้า ถ้าจะดีนมคืออาหารเสริมที่หาได้ง่ายๆ ราคาถุก แต่มีประสิทะิภาพดีเยี่ยมในการเสริมสารร่างกายจ้า มาคู่กับการพักผ่อนอย่างเพียงพอ และการออกกัาลังกายเป็นประจัา เพียงเท่านี้ เราก้สามารถมีนั้าเชื้อดีๆไปได้นานๆแล้วจ้า 
peter555
ปลิงควาย
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 12:39:00 PM »

อาหารประเภทเนื้อ นมและไข่น่าจะwork เข้าใจว่าอย่างนั้น ผมจะเน้นไข่กะนมทุกวันเลย
astrife

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 08:09:05 PM »

อาหารที่มีธาตุ สังกะสี คับ เช่น สก็อตคอลลาเจน Zn
สังกะสี ช่วยบำรุงตัว อสุจิให้แข็งแรง คับ

ตัวอย่าง จากประสบการณ์จริง คับ
เพื่อนผม แต่งงานแล้วยังไม่มีลูก พอไปตรวจ หมอ บอก อสุจิไม่แข็งแรง  เลยโด๊ป ด้วยสก็อต คอลลาเจนที่มี Zn วันละ 3 เวลา ผลคือ ลูกคลอดไปแล้วแล้วครับกลางเดือน ตุลา 53 นี้

หน้า: [1] 2 3 พิมพ์