มิถุนายน 08, 2024, 04:02:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณเชียรทีมฟุตบอลทีมอะไรและตั้งแต่ตอนใหน  (อ่าน 10373 ครั้ง)
bird22233
หงส์90
AV Dedicator (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 04:28:19 PM »

สวัสดีครับสมาชิกทุกคน  สำหรับคนชอบดูบอล ชอบเเละเชียรทีมใหนบ้างอยากรู้ครับ
-ผมเชียรลิเวอร์พูล   
-จริงๆคนที่ทำให้ผมดูกลับเป็น ดีเอโก้ มาราโดนาเมื่อฟุตบอลโลกปี86ที่แม็กซิโก คนอะไรเก่งปานนั้น ประจวบเหมาะกับพี่ชายผมมีหนังสือสตารซอกเกอรรายสัปดาอยู่ ผมเลยได้หาดูประวัตของมาราโดนาว่าเป็นใคร แล้วก็ไปเจอกับ ทีมฟุตบอลทีมหนึ่งไม่ว่าจะเปิดไปหน้าใหนก็มีแต่ ลิเวอร์พูลขอบอกว่ายิ่งใหญ่มาก พิมพถึงตรงนี้ยังขนลุกเลยครับ ไม่ว่าทีมใหนในอังกฤษก็ไม่อาจเทียบได้ (ตอนนั้นนะ)
นี้คือจุดเริ่มต้นของผมที่เริ่มผูกพันกับทีมที่ยิ้งใหญ่ตลอดการอย่าง ลิเวอร์พูล

หงส์90
astrife
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 10:00:40 PM »

เชียร์ ลิเวอร์พูล เช่นกัน คับ

ได้ยินตั้งแต่ เด็ก ถ้าเริ่มแบบจริงจัง ก็ ประมาณ ม.2 คับ
สมัยก่อน ข่าวสารฟุตบอล ไม่ได้แพร่หลาย เหมือนปัจจุบัน ทำให้ยิ่งผูกพัน ว่ากว่าจะได้ข่าวหรือผลการแข่งขันของทีมที่เราเชียร์ต้องพยายามมาก กลายเป็น ยังไงก็รัก ยังไงก็เชียร์ ไปเลย 555
แม้จะมีอะไร มีพอใจมาก แต่ก็ยังตามเชียร์มาตลอด
super
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 10:34:20 PM »

ผมเชียร์อาเซน่อลครับเหตุผลที่เชียร์เพราะ มีอยู่แม็ทหนึ่งอาเซนอลบุกไปชนะคู่แข็งที่ลุ้นแชมป์กันคาบ้าน 2-0 แล้วได้แชมป์เมื่อกว่าเกือบ 20 ปีก่อนครับหลังจากนั้นก็เชียร์เลื่อยมาครับท่าน
ยากูซ่าหน้าทะเล้น
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

หน่วยกล้าตายแห่งกองทัพสาธารณรัฐ AVC

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 11:16:27 PM »

เชียร์ทีมลิเวอร์พูล ตั้งแต่ เอมลีม ฮิวส์ เป้นกัปตันทีม....
วันที่เสียใจ คือวันที่ ไมเคิล โทมัส ทีมอาร์ซานอล ยิงลูกที่ 2 ให้ชนะลิเวอณ์พูลไป 2-0 ในนาทีสุดท้าย..ถ้าอาร์ซานอลชนะ 1-0 ลิเวอร์พูลจะได้แชมป์  ดิวิชั่น 1 ในสมัย

แต่ตอนหลังกลับมาซื้อ ไมเคิล โทมัส จาก ทีมอาร์ซานอล มาร่วมทีมเฉยเลย

รักเวปนี้ อยากสนับสนุนเวปนี้ เชิญสมัครเป็นสมาชิก VIP ครับ
rooney482
Avc Lolita Club
AV Responder

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 01:17:12 AM »

แมนยูคับ เชียร์ตั้งแต่ตอนรูนีย์เพิ่งตั้งไข่ในโอลดแทรปฟอร์ด จนปัจจุบันจะตายแหล่มิตายแหล่

ชาวAVCตัวจริงต้องแบ่งปันกันนะคับ
pasta
AV Highness Merit

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 01:36:50 AM »

ผมเชียร์แมนยูมาตั้งแต่สมัย รอน แอตกินสัน คุมทีมครับ เศร้าใจ เสียใจ ดีใจ สะใจ มีครบทุกอารมณ์แล้วครับสำหรับการดู
ฟุตบอลมาประมาณ 20 กว่าปี มีหลายๆเหตุการณ์ที่อยู่ในความทรงจำครับ

ประทับใจสุดๆ - ถึงผมจะเป็นกองเชียร์อังกฤษแต่เนื่องจากทีมอังกฤษมักจะตกรอบแปดทีมสุดท้ายประจำ ทีมเยอร์มันตะวันตก
คืออีกหนึ่งทีมที่ผมเชียร์ และชอบผู้รักษาประตูที่ชื่อ โทนี่ ชูมัคเกอร์ มากๆแต่หลังจากปี86 เกิดเหตุการณ์เรื่องฉาวที่ชูมัคเกอร์
เขียนหนังสือแฉ ทำให้ตัวเองเลิกเล่นทีมชาติไป หลังจากนั้นไม่นานผมได้สังเกตคะแนนความสามารถของนักบอลเยอร์มันผ่าน
หนังสือสตาร์ซอคเกอร์รายสัปดาห์(เพราะมันไม่มีรายวัน) ได้มีโกล์คนหนึ่งเป็นดาวรุ่งจากทีมโคโลรญ์ที่มีฟอร์มการเล่นที่ดีมาก
ได้คะแนนสูงสุดเกือบทุกสัปดาห์ เพื่อนๆคงจะทราบดีนะครับว่าทีมเยอร์มันไม่เคยขาดประตูที่ดี ดังนั้นจะมีดาวรุ่งซักคนโดยเฉพาะ
ตำแหน่งผู้รักษาประตู ขึ้นมาเป็นมือ1 ทีมชาติได้ไม่ใช่เรื่องง่าย แต่เด็กคนนั้นทำได้เค้าชื่อ โบโด อิกเนอร์

แค้นที่สุด - ในปี88อังกฤษไปเล่นบอลยูโรด้วยฟอร์มที่ดีมากครับ และมาเจอศูนย์คนหนึ่งตัวผอมๆดูไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่
มันยิงทีมอังกฤษของผมซะหงายเงิบ และหลังจากนั้นสมองของผมก้อจำชื่อมันได้ขึ้นใจว่ามันชื่อ มาร์โก แวน บาสเท่น

แค้นที่สุด(2) - หลังจากจำชื่อมันได้ขึ้นใจ ก้อคอยเป็นกองแช่งมันตลอดเวลา และในรอบรองชนะเลิศที่พบกับเยอร์มัน
ได้แต่บอกในใจว่าไอ้แวนคราวนี้มึงไม่รอดแน่ ถ้ามึงเจอยอดกองหลังระดับโลกอย่าง เจอร์เก้น โคลเลอร์ แต่แล้วในนาที
สุดท้ายไอ้แวนก้อหลุดจากการประกบของโคลเลอร์เข้าไปยิงประตูชัย มันทำให้ผมหงายเงิบเป็นครั้งที่สอง

แค้นที่สุด(3) - โอเคไอ้แวนมึงโชคดีที่เข้าชิงได้ แต่คราวนี้มึงได้เจอสุดยอดโกล์แห่งยุค ดาซาเยฟ ดูซิมึงจะยิงได้ไหม
และแล้วไอ้แวนมันก้อจัดลูกยิง ที่ถึอว่าเป็น1ใน10ลูกยิงสุดคลาสสิคคือลูกยิงใบไม้ร่วง เรียกได้ว่าผมแค้นฝังหุ่นสุดๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2010, 02:48:23 AM โดย pasta » บันทึกการเข้า

หน่วยกล้าตายแห่งกองทัพสาธารณรัฐ AVC

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 07:59:39 AM »

ผมเชียร์แมนยูมาตั้งแต่สมัย รอน แอตกินสัน คุมทีมครับ เศร้าใจ เสียใจ ดีใจ สะใจ มีครบทุกอารมณ์แล้วครับสำหรับการดู
ฟุตบอลมาประมาณ 20 กว่าปี มีหลายๆเหตุการณ์ที่อยู่ในความทรงจำครับ

ประทับใจสุดๆ - ถึงผมจะเป็นกองเชียร์อังกฤษแต่เนื่องจากทีมอังกฤษมักจะตกรอบแปดทีมสุดท้ายประจำ ทีมเยอร์มันตะวันตก
คืออีกหนึ่งทีมที่ผมเชียร์ และชอบผู้รักษาประตูที่ชื่อ โทนี่ ชูมัคเกอร์ มากๆแต่หลังจากปี86 เกิดเหตุการณ์เรื่องฉาวที่ชูมัคเกอร์
เขียนหนังสือแฉ ทำให้ตัวเองเลิกเล่นทีมชาติไป หลังจากนั้นไม่นานผมได้สังเกตคะแนนความสามารถของนักบอลเยอร์มันผ่าน
หนังสือสตาร์ซอคเกอร์รายสัปดาห์(เพราะมันไม่มีรายวัน) ได้มีโกล์คนหนึ่งเป็นดาวรุ่งจากทีมโคโลรญ์ที่มีฟอร์มการเล่นที่ดีมาก
ได้คะแนนสูงสุดเกือบทุกสัปดาห์ เพื่อนๆคงจะทราบดีนะครับว่าทีมเยอร์มันไม่เคยขาดประตูที่ดี ดังนั้นจะมีดาวรุ่งซักคนโดยเฉพาะ
ตำแหน่งผู้รักษาประตู ขึ้นมาเป็นมือ1 ทีมชาติได้ไม่ใช่เรื่องง่าย แต่เด็กคนนั้นทำได้เค้าชื่อ โบโด อิกเนอร์

แค้นที่สุด - ในปี88อังกฤษไปเล่นบอลยูโรด้วยฟอร์มที่ดีมากครับ และมาเจอศูนย์คนหนึ่งตัวผอมๆดูไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่
มันยิงทีมอังกฤษของผมซะหงายเงิบ และหลังจากนั้นสมองของผมก้อจำชื่อมันได้ขึ้นใจว่ามันชื่อ มาร์โก แวน บาสเท่น

แค้นที่สุด(2) - หลังจากจำชื่อมันได้ขึ้นใจ ก้อคอยเป็นกองแช่งมันตลอดเวลา และในรอบรองชนะเลิศที่พบกับเยอร์มัน
ได้แต่บอกในใจว่าไอ้แวนคราวนี้มึงไม่รอดแน่ ถ้ามึงเจอยอดกองหลังระดับโลกอย่าง เจอร์เก้น โคลเลอร์ แต่แล้วในนาที
สุดท้ายไอ้แวนก้อหลุดจากการประกบของโคลเลอร์เข้าไปยิงประตูชัย มันทำให้ผมหงายเงิบเป็นครั้งที่สอง

แค้นที่สุด(3) - โอเคไอ้แวนมึงโชคดีที่เข้าชิงได้ แต่คราวนี้มึงได้เจอสุดยอดโกล์แห่งยุค ดาซาเยฟ ดูซิมึงจะยิงได้ไหม
และแล้วไอ้แวนมันก้อจัดลูกยิง ที่ถึอว่าเป็น1ใน10ลูกยิงสุดคลาสสิคคือลูกยิงใบไม้ร่วง เรียกได้ว่าผมแค้นฝังหุ่นสุดๆ

ผมอยู่ในเหตุการณ์ที่กล่าวมาทั้งหมด..ตอนชุมัคเกอร์โดน..แฟรงค์..ไรกาดร์ ถุยน้ำลายใส่หน้า..ผมกับแฟนพึ่งได้กันใหม่ๆ.....ผ่านมาประมาณ 17 ปี แฟนผมเห็น แฟรงค์ ไรกาดร์ คุมทีม บาร์ซ่า..อยู่ขอบสนาม..แฟนผมจำได้..ร้องบอก..นี่มัน..ไอ้ถุย..นีี้ว่า..

รักเวปนี้ อยากสนับสนุนเวปนี้ เชิญสมัครเป็นสมาชิก VIP ครับ
Doragon
Futanari Fan
AV Publisher
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 08:51:29 AM »

เชียร์หลายทีมครับ แมนยู ลิเวอร์พูล บราซิล ครับ

แต่เหตุผล.. ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน (แต่ตอนเพื่อนชวนเล่นเกม ก็เลือกแต่ทีมนี้ละครับ)

Futanari Fan
MaskRider
AV Donator (VIP)
ตะกวดไซเบอร์

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 09:23:15 AM »

เชียร์ man utd ครับ ที่เชียร์เพราะว่าพ่อเชียร์ครับก็ดูมาตั้งแต่สมัยเด็กๆจำความได้พ่อก็ยัดเรื่องแมนยูใส่หัวแล้วพอเริ่มดูบอลเองเป็นก็เริ่มดูจริงจังก็เลยชอบครับตั้งแต่สมัย ไรอัน กิ๊กส์ แจ้งเกิดต่อมาก็ พอล สโคลส์ พี่น้องเนวิล แล้วก็ขวัญใจครับ เดวิด เบ็คแฮม ครับ ช่วงที่ชอบที่สุดคือช่วงที่ป๋าซื้อ พี่ม้า มาใหม่ๆ แหมช่วงนั้นนี่ช่วงพีคเลยแต่ละคน

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:32:14 AM »

ปกติผมเชียร์ลิเวอร์พูล แต่ก็ไม่เคยไป เย้ยหยัน ทีมอื่นๆ เพราะผมคิดว่าเป็นความชอบส่วนตัวเฉพาะ บุคคล เวลาดูทีวี มี sms. เย้ยหยัน กันไปมา ผม ล่ะเซ็ง 

มีอยู่ครั้งตอนนั้นติด UBC ใหม่ๆ เวลามีบอลจะมีเด็กๆ มานั่งดูบอลที่บ้านผมเต็มไปหมด
วันนั้นวันแดงเดือด มีเด็กใหม่คนหนึ่ง...ที่มาดูบอลบ้านผมครั้งแรก....เขาเชียร์แมนยู พอแมนยูยิงประตูได้..เด็กคนนั้นกระโดดตัวลอยเลย...แต่เฮ้อยู่คนเดียว...เพราเด็กคนอื่นๆเขารู้ว่าผมเชียร์ลิเวอร์พูล เลยไม่กล้าออกหน้า..ออกตา

เพื่อนๆกระซิบให้เด็กคนนั้นฟัง....ผมได้ยินว่า..เฮ้ย...น้าเขาเชียร์ลิเวอร์พูลโวย..ปรากฎว่าเด็กคนนั้นนั่งจ๋อย..ตลอดเกม..

ส่วนผมก็ได้แต่ขำๆ

หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์