เมษายน 29, 2024, 04:22:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่าอะไรคือปัญหาของฟุตบอลทีมชาติไทย..  (อ่าน 7043 ครั้ง)
ยากูซ่าหน้าทะเล้น
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

หน่วยกล้าตายแห่งกองทัพสาธารณรัฐ AVC

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 10:56:02 PM »

กระทู้นี้ไฟแลบ..แน่..อย่างน้อย 5 หน้า

บอลไทยมันมั่ว..เดียวโค้ช บราซิล..เดียวโค้ชอังกฤษ..เดียวโค้ชไทย..อ้าว..กลับมาโค้ชอังกฤษ..อีกแล้ว..

ตอนเอาร๊อบสันมา..นึกในใจมันล้มเลวมาตลอดแล้วไปเอามาทำไมว่ะ..เอามาแทนไอ้ลิงเผือก(ปีเตอร์ รีด)

บอลอังกฤษ มันบอลโยน ใช้ความแข็งแกร่งของร่างกาย...ทุกคนในประเทศนี้รู้..แต่คนในสมาคมดันไม่รู้

คนไทยมันตัวเล็ก..ต้องใช้ความรวดเร็ว..เจาะตามช่อง แบบ อีเนตร้า , เมซี , ชาบี ของบาร์ซ่า..ถึงจะเวิคร์

รักเวปนี้ อยากสนับสนุนเวปนี้ เชิญสมัครเป็นสมาชิก VIP ครับ
ก็ผมอร่อย

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 10:56:47 PM »

ปัญหาอยู่ที่การบริการจัดการครับ

ไอเรื่องที่ทุกคนบ่นกัน โค้ชห่วย เอาใครมาติดไม่รู้ จะเล่นบอลยาวบอลสั้น มันปัญหารายละเอียดทั้งนั้น และปัญหาพวกนี้มันเกี่ยวข้องกันทั้งหมด
รู้ไหมครับ ไอที่ต่อบอลกันเนียนๆแบบสเปน เขาซ้อมกันยังไง เเล้วความฟิตที่จะเล่นเร็วแบบนั้นตลอด90นาทีต้องฟิตกันขนาดไหน เเล้วการฝึกซ้อมบ้านเราทำได้อย่างนั้นรึเปล่า ตอบได้เลยว่าทำไม่ได้ ขาดทั้งทักษะ ทั้งความฟิต ไอที่ว่าโยนๆเเล้วไม่ได้ผล ดูให้ดีเถอะครับ ปัญหาอยู่ที่เพราะแผนโยน หรือโยนมั่ว ดูจากยุครีดก็ได้ โค้ชอังกฤษบอลโยน แต่มันก็ได้ผล ไม่ใข่ว่าโยนไปชนกัน แต่โยนเร็วฉาบฉวยมันก็ใช้ได้เหมือนกัน
มันต้องแก้ที่ระบบทั้งระบบ เยาวชน สโมสร ทีมชาติ ไม่ใช่แค่บอกอยากเห็นบอลไทยต่อบอลสวยๆพูดลอยๆขึ้นมาเเล้วจะทำได้ เหมือนที่พูดกันทั้งปีว่าจะไปบอลโลก แต่การพัฒนาไม่ถึงไหน

ทั้งหมดมันแก้ได้ถ้าอยู่ภายใต้การบริการจัดการที่ดี ก็ต้องเลือกคนใช้ที่ถูกต้อง มีแผน มีระบบ

แต่ตอนนี้เราขาดเนื่องจากคนบริหารตอนนี้ไม่มืออาชีพ คือความสามารถไม่พอและไม่มีความมุ่งมั่นที่จะทำอย่างจริงใจ ไร้แผน ไร้มาตรฐาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2010, 11:00:09 PM โดย ก็ผมอร่อย » บันทึกการเข้า

rooney482
Avc Lolita Club
AV Responder
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 02:07:32 AM »

ไม่รู้คิดไปเองรึป่าว แต่เกมกับเติร์กนี่ผมว่าน่าจะมีการเปลี่ยนตัวตั้งแต่ช่วงปลายในเกม90นาทีแล้วนะคับ
เห็นได้ชัดเลยว่าบางคนเริ่มเดินลากขากันแล้ว โดยเฉพาะน้องแดงดา ท่านร็อบมั่วทำอะไรอยู่

ปล.เชียร์ท่าน"ก็ผมอร่อย"
   เป็นประธานสมาคม....

ชาวAVCตัวจริงต้องแบ่งปันกันนะคับ
ยากูซ่าหน้าทะเล้น

หน่วยกล้าตายแห่งกองทัพสาธารณรัฐ AVC

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 07:54:36 AM »

ไม่รู้คิดไปเองรึป่าว แต่เกมกับเติร์กนี่ผมว่าน่าจะมีการเปลี่ยนตัวตั้งแต่ช่วงปลายในเกม90นาทีแล้วนะคับ
เห็นได้ชัดเลยว่าบางคนเริ่มเดินลากขากันแล้ว โดยเฉพาะน้องแดงดา ท่านร็อบมั่วทำอะไรอยู่

ปล.เชียร์ท่าน"ก็ผมอร่อย"
   เป็นประธานสมาคม....

แดงดา...เขาในพละกำลังในการกระชากลากเลื้อยมาก เลยหมดแรง

แต่ประตูหัวเถิก..เป็นประตูสำรอง..แต่ก็นิ่งมาก...แต่ตอนนี้เหลือประตูคนเดียว แถมถ้าโดนอีกเหลือง..หรือเกิดเจ็บล่ะ...น้ำบานเลยล่ะกัน

รักเวปนี้ อยากสนับสนุนเวปนี้ เชิญสมัครเป็นสมาชิก VIP ครับ
MaskRider
AV Donator (VIP)
ตะกวดไซเบอร์

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 09:38:01 AM »

ส่วนตัวผมคิดว่าบอลไท่ยในตอนนี้มีแนวโน้มที่จะพัฒนาไปในทางที่ดีแล้วครับ ที่ชมคือการสร้างสรรค์เกมรุกครับค่อนข้างทำได้หลากหลายและรวดเร็วพอสมควรแต่สิ่งที่เป็นปัญหามาทั้งปีทั้งชาติคือการจบสกอร์ครับไม่รู้เป็นไงทำกันมาดีๆจังหวะอะไรก็ดีหมดแต่จบไม่ลงซะงั้น

Ojah
AV Highness Merit

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 09:49:53 AM »

1.โกงกินฝ่ายในสมาคม
2.เด็กเส้น
3.ระบบการเล่น
4.โค้ชอังกฤษ
5.ระบบการจัดการ
Harajuku

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 07:15:32 PM »

ขอตอบ

ดัสกร ทองเหลา 
Sperm~Man
เมียไม่มี Av คือผู้ช่วย

มันอยู่ในสายเลือด

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 07:50:53 PM »

เท่า ที่ ดู นะ ครับ
ขอ วิ เคราะ แค่ ใน สนาม นะ ครับ
ทีม ไทย ยัง ขาด สิ่ง ที่ สำ คัญ ที่ สุด อยู่ ครับ
นั่น คือ การ จบ สกอร์ ที่ เฉียบ ขาด
ดู จาก การ เล่น ใน เกม กับ เติร์ก
บุก ทั้ง เกมส์ แต่ ไม่ ได้ ประ ตู
เพราะ เว ลา อยู่ หน้า กรอบ เขต โทษ ทีม คู่ ต่อ สู้
ครอง บอล หลาย จัง หวะ เกิน ไป ครับ
ดู ได้ จาก ไอ่ คุณ แดง ดา เลี้ยง เข้า ไป สิ
ยิ่ง ครอง บอล หลาย จัง หวะ กอง หลัง คู่ ต่อ สู้ ยิ่ง มี โอ กาศ ตั้ง หลัก มาก ขึ้น
พอ เล่น เร็ว ยิง จัง หวะ เดียว อย่าง ที่ ดัสกร จ่าย ให้ กีรติ อ่ะ ครับ
จะ เหลือ อะ ไร ? ต้อง ใช้ โอ กาศ บุก ให้ คุ้ม ที่ สุด ครับ
ยิง ได้ ต้อง ยิง อ่ะ หลาย จัง หวะ เกิน ไป
กลาย เป็น เสีย จัง หวะ ไป เอง
อัน นี้ ตาม ความ เหน ของ กบ ใน กะ ลา ครับ
ผิด ถูก ยัง ไง ขอ อภัย ไว้ ด้วย ครับ

rooney482
Avc Lolita Club
AV Responder

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 11:15:13 PM »

เท่า ที่ ดู นะ ครับ
ขอ วิ เคราะ แค่ ใน สนาม นะ ครับ
ทีม ไทย ยัง ขาด สิ่ง ที่ สำ คัญ ที่ สุด อยู่ ครับ
นั่น คือ การ จบ สกอร์ ที่ เฉียบ ขาด
ดู จาก การ เล่น ใน เกม กับ เติร์ก
บุก ทั้ง เกมส์ แต่ ไม่ ได้ ประ ตู
เพราะ เว ลา อยู่ หน้า กรอบ เขต โทษ ทีม คู่ ต่อ สู้
ครอง บอล หลาย จัง หวะ เกิน ไป ครับ
ดู ได้ จาก ไอ่ คุณ แดง ดา เลี้ยง เข้า ไป สิ
ยิ่ง ครอง บอล หลาย จัง หวะ กอง หลัง คู่ ต่อ สู้ ยิ่ง มี โอ กาศ ตั้ง หลัก มาก ขึ้น
พอ เล่น เร็ว ยิง จัง หวะ เดียว อย่าง ที่ ดัสกร จ่าย ให้ กีรติ อ่ะ ครับ
จะ เหลือ อะ ไร ? ต้อง ใช้ โอ กาศ บุก ให้ คุ้ม ที่ สุด ครับ
ยิง ได้ ต้อง ยิง อ่ะ หลาย จัง หวะ เกิน ไป
กลาย เป็น เสีย จัง หวะ ไป เอง
อัน นี้ ตาม ความ เหน ของ กบ ใน กะ ลา ครับ
ผิด ถูก ยัง ไง ขอ อภัย ไว้ ด้วย ครับ

ผมก็ว่างั้นนะ อย่าว่าแต่คุณด.ด.เลย มีอีกหลายคนเข้าลักษณะดังกล่าว
ที่บ้านก็เรียกว่า"เลี้ยงบอลไปส่งให้ประตู" ก็ฮากันไป
แต่เข้าใจว่าเค้าคงเน้นให้เข้าแน่ๆละมั่ง

ชาวAVCตัวจริงต้องแบ่งปันกันนะคับ
astrife

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 11:27:19 PM »

เปลี่ยน ที่หัวก่อน(ผู้บริหาร) ก่อน แล้วผลจะดีเอง ทั้งเรื่องนักเตะ เรื่องแผนการเล่น เรื่องโค้ช เรื่องการบริหารจัดการ

การที่คนเดิม ๆ พวกเดิมๆ ทำอะไรเดิมๆ มานาน พวกนี้ก็จะยิ่งมีบารมี มีเส้นสายและอิทธิพล ตรงนี้จะส่งผลเสียต่อองค์กร เพราะพวกนี้จะเคยชินและต่อต้านการเปลี่ยนแปลงแม้การเปลี่ยนแปลงจะทำให้สิ่งที่ดีกว่าเกิดขึ้น    และในการบริหารจัดการพวกนี้ก็จะเอาคนของตัวเองหรือคนที่มีแนวทางคล้ายตัวเองเข้ามา รวมถึงการสร้างวัฒนธรรมองค์กร ให้ไม่ว่าใครเข้ามาสุดท้ายก็จะถูกกลืนหายไปกับระบบหมด สุดท้ายก็ย่ำอยู่กับที่ไม่มีอะไรดีขึ้นมีแต่ทรงกับทรุด

ฟุตบอลอาชีพพึ่งแข่งได้ 2 ปี อยู่ดี ๆ นายกสมาคมก็ออกข่าวจะเปลี่ยนกฎ ทั้งที่ๆ ไม่ได้ปรึกษาใคร ประธานไทยลีกนั่งตาใสไม่รู้เรื่องทั้งที่เรื่องแบบนี้ต้องประชุมพูดคุยกันก่อนแล้วสรุป    เรามีฟุตบอลลีกอาชีพแต่ผู้บริหารกลับทำแบบมือสมัครเล่นซะ

กสิกรไทยเคยได้แชมป์สโมสรเอเชีย
ทีมชาติไทยเคยขึ้นถึงที่4ของเอเชีย(ฟีฟ่าเวิร์ดแรงกิ้ง)
เมื่อก่อนทีมชาติไทยยังถลุงทีมชาติญี่ปุ่นซะเละเทะ 
ทีมชาติไทยคือเรียลมาดริดของเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(ได้แชมป์เยอะสุด)ใครก็ไม่อยากเจอเพราะเป็นตัวเต็ง
และเราก็มีซุเปอร์สตาร์เอเซีย
นี่คือตัวอย่างความเรียงไกรของทีมชาติไทย แล้วปัจจุบัน.......
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์