พฤษภาคม 29, 2024, 02:28:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ***คิดอย่างไรกับเวปโหลดเอวีใช้ลิ้งของมีเดียไฟล์เวปนี้ที่เป็นของคนไทยทัากันบ้างติชมได้จ้า  (อ่าน 5911 ครั้ง)
icecool102
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

สังคม AV สังคมแห่งการแบ่งปัน

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 09:36:13 PM »

ขอบคุณ ที่นำมาแนะนำ ครับ

ลองเข้าไปดูแล้ว ทำออกมาดูดีเลย

น่าจะเป็นอีกแหล่งสิงสถิตได้ครับ

ขอนิดนะครับ จากทีลองทำไพล์แล้ว ปล่อยให้คนมาโหลด(mediafile)

ก็ไม่ยากอะไรเท่าไร ใช้โปรแกรมตัดต่อ แปลงไพล์ จากนั้น upload ในเวบmediafile

แต่เนทต้องเร็ว สักนิดจะได้เสร็จเร็ว

ผมว่าเป็นช่องทางให้คนที่ไม่สะดวกโหลดbit สามารถได้ดู หรือ แลกเปลี่ยนหนังกันได้นะครับ

เป็นกำลังใจให้สำหรับ บล็อคนี้นะครับ

รบกวนท่านรอง แนะนำโปรแกรมอะไร ในการแยกไพล์ หรือแปลงไพล์

ผมใช้ Xilisoft Video Converter Ultimate แต่ไม่มั่นใจว่าจะโดนบล็อคเมื่อไร

ช่วยแนะนำทีครับ หลักๆ ผมใช้เพื่อแปลงไพล์ลงไอพอดครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมก็ใช้ Xilisoft Video Converter Ultimate เหมือนกัน แปลงไฟล์ได้เร็วและคุณภาพดีมาก แค่ตั้งค่าให้เป็น
ส่วนเรื่องโดนบล็อก ถ้าแคร็กแล้ว ให้ปิด Automatic Update ถาวรเลยครับ ผมเคยเปิดไว้ครั้งหนึ่ง มันขึ้นให้อัปเดต น้องผมกด
OK เรียบร้อยเลยครับ มันล็อกถึงรีจิสตี้ ต้องลงวินโดวส์ใหม่หมดเลย T_T 
SpecialOne
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 06:01:48 PM »

ครอบลิงค์อ่ะ   แต่ไม่ใช้ปัญหาใหญาอะไร

แต่หนังส่วนใหญ่แล้ว จะผ่านตามาบ้างแล้ว

อีกทั้งยังไม่มีดาราที่ผมชื่นชอบคับ อันหลังนี้ความเห็น ความชอบส่วนตัวนะคับ

แต่ยังไงก็ขอบคุณครับ ถึงครอบลิงค์ แต่ก็ยังดีที่เป็นMF 
Newborn™AVC
Hentai Seeker & Collectors Professional Rank & Uehara Kasumi Fanclub Leader &
AV Highness Honour

มาช่วยกันรักษาสังคมAVให้ยอดเยี่ยมตลอดไปกันเถอะ

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 08:00:35 PM »

ครอบลิงค์อ่ะ   แต่ไม่ใช้ปัญหาใหญาอะไร

แต่หนังส่วนใหญ่แล้ว จะผ่านตามาบ้างแล้ว

อีกทั้งยังไม่มีดาราที่ผมชื่นชอบคับ อันหลังนี้ความเห็น ความชอบส่วนตัวนะคับ

แต่ยังไงก็ขอบคุณครับ ถึงครอบลิงค์ แต่ก็ยังดีที่เป็นMF 

ปัญหาคือ  คนอัพเขาแจกในเว็ป เขาไม่ครอบ

แต่ตานี่  ไปเอาลิงค์ของเขามา  ดันครอบ

เป็นผม  ไปเข้าเว็บที่ไม่ครอบดีกว่าเพราะไฟล์เดียวกัน ลิงค์เดียวกัน

(ยกเว้นถ้าอัพเองครอบไปเถอะ)

ผมรู้คุณก็ดู ~
วุฒิสมาชิกเอวี
**

people=shit

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 08:13:23 PM »

http://mediafirexx.blogspot.com/

เสียดาย เจ้าของบล็อคนี้ได้หายตัวไป เลยไม่มีหนังใหม่ ๆ เลย อัพเอง ครอบเอง

chairat27
พญาอินทรีย์
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 08:37:16 PM »

ผมยอมรับว่าท่านมีความสามารถมากคนหนึ่งของไทยซึ่งผลงานที่ทำออกมาดีกว่าเวฟนอกหลายเวฟ ผมขอเสนอว่า
อยากให้ผู้ที่จะโหลดเลือกแบบ uncensored กับ censored ได้ก็จะขอบคุณมาก นับถือ
yesdamon
AV Columnist
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 10:16:13 PM »

Shocked
ทำไมมันเยอะแบบนี้เนี่ย
ตาลาย

Newborn™AVC
Hentai Seeker & Collectors Professional Rank & Uehara Kasumi Fanclub Leader &
AV Highness Honour

มาช่วยกันรักษาสังคมAVให้ยอดเยี่ยมตลอดไปกันเถอะ

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 11:56:15 PM »

http://tantumjav.net

ของhiotantumก็ดีมากครับ  ผมเองก็ซื้อพรีเมี่ยมไว้เหมือนกัน

มีการจัดหมวดหมู่ไว้เรียบร้อยมาก ไม่วางเละเทะเน้นปริมาณเหมือนเว็บบางเว็บ

himitsu
AV Columnist

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 10:02:02 AM »

อ้างถึง
ผมก็ใช้ Xilisoft Video Converter Ultimate เหมือนกัน แปลงไฟล์ได้เร็วและคุณภาพดีมาก แค่ตั้งค่าให้เป็น
ส่วนเรื่องโดนบล็อก ถ้าแคร็กแล้ว ให้ปิด Automatic Update ถาวรเลยครับ ผมเคยเปิดไว้ครั้งหนึ่ง มันขึ้นให้อัปเดต น้องผมกด
OK เรียบร้อยเลยครับ มันล็อกถึงรีจิสตี้ ต้องลงวินโดวส์ใหม่หมดเลย T_T 

อ้างถึง
ผมใช้ WinAVI MP4 Converter กะ Xilisoft Video Converter Ultimate เหมือนกัน ตัวหลังนี้ลูกเล่นเยอะดี แต่ต้องปรับให้เป็น

ผมเลือกโคด MPEG-4 ถ้าจอวาย ก็ 480x272 หรือ 680x376 ถ้าจอธรรมดา 460x480
Bitrate ถ้าเอาไว้ดูใน ipod ก็ตังไว้ที่800 ก็ชัดแล้ว แต่ถ้าจะเสียบดูกะทีวีก็ 1200-1500

แต่ถ้าแปลงหนังAV ผมเลือกBitrateแค่ 600 เสียง 32 พอ เรื่องนึงตกแค่ 350-400MB เอง

Ps.ว่าแต่ทำไมถึงโดนบล็อก ไม่มีตัว Crack เหรอ

อ้างถึง
http://www.avcollectors.com/board/index.php?board=31.0 --- ท้งแยกทั้งแปลงปักหมุดอยุ่ในห้องนี้แล้วจ้า 

ขอบคุณ ทุก คำชี้แนะ ครับ จะลองไปปรับเปลี่ยน

47180
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 12:25:53 PM »

:Smiley มันยังไงกันหละเนี้ยะ

ตะวันรอนที่...หนองหาร
หน้า: 1 [2] พิมพ์