มิถุนายน 04, 2024, 01:29:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครทำกรรมอะไรแบบชั่วที่สุดบ้างแล้วมารู้สึกผิดภายหลังมาระบายกันหน่อย  (อ่าน 6273 ครั้ง)
bird22233
หงส์90
AV Dedicator (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 09:43:34 PM »

ตามหัวข้อเลยครับ
-ที่ผมไม่เคยลืมเลย  ผมเคยเตะแม่มาก่อน ตอนประมาณ10ขวบผ่านมา24ปีแล้วละ แม่ตีผมเจ็บมากเพระซนมากตอนนั้นก็เลยเตะแม่ไปหนึ่งทีแรงๆที่ขาเลยแล้ววิ่งหนีไป  เชื่อมั้ยครับตั้งแต่นั้นแม่ไม่ตีผมอีกเลย  ตอนโตมารู้สึกผิดและบาปมากยังอยู่ในความทรงจำตลอด จนตอนนี้ยังไม่เคยกราบขอโทษแม่เลยไม่กล้าพอ  ได้แต่ทำความดีให้พ่อกับแม่เป็นการขอโทษ
-เอาไม้ไล้ตีหลังไก่จนตาย-ตีหลังหมา-ตอนเป็นเด็ก  .ทุกวันนี้เจ็บหลังและขาไม่หายเลย  -กรรมมีจริงนะครับเด็กๆวัยรุ่นน้องๆที่อ่านขอให้ทำความดีไว้นะครับกรรมจะใด้ไม่มาเอาคืน

หงส์90
kym7793
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 03:31:26 AM »

เคยครับ บาปสุดๆ ฆ่าหนู แบบว่า เอากรงดัก

ฆ่าด้วยความแค้น และสำนึกบาปในเวลาเดียวกัน

เนื่องจาก มันดันวิ่งเข้ามาในห้องแล็บ แล้วหาไม่เจอ เคาะก้อแล้ว รื้อก้อแล้ว มันไม่ยอมออกมา คือ ถ้ามันออกมา ก้อจะไล่มันไปไกลๆ

ด้วยกลัวว่า มันจะกัดข้าวของในแล็บเสียหาย

ไม่รู้ทำไง เลยหากรงมาดัก อาทิตย์กว่า จนมันติดกรง

เลยสังหาร พร้อม ฌาปณกิจไปในตัว ด้วยน้ำมันรอนสัน

เผาไปก้อสงสารไป รู้สึกบาปในใจ ก้อขอโทษ ขออโหสิกรรม

บอกกับมันว่า เกิดชาติหน้า อย่าเกิดเป็นหนูอีก

กระทั่งทุกวันนี้ นึกขึ้นมาก้อยังรู้สึกเสียใจ

เคยฟังท่าน ว.วชิรเมธี เล่าให้ฟังว่า

คนที่ ทำบาป แบบ รู้ กับไม่รู้ว่าเป็นบาป

ใครจะบาปหนักกว่ากัน

หลายคนมองว่า คนที่รู้แล้วยังทำ น่าจะบาปหนักกว่า

แต่ตรงกันข้าม กลับเป็นคนที่ ทำโดยไม่รู้ว่าบาป

เนื่องจาก จะทำบาปไปทั้งกายและใจ เพราะคิดว่าไม่บาป

ผิดกับคนที่ ทั้งที่รู้ว่าบาปแต่ยังทำ

อย่างน้อย ทำบาปแค่เพียงกาย แต่ใจยังเกรงกลัวและละอายต่อบาปที่ทำลงไป เพราะรู้ว่า สิ่งที่ตนทำนั้นเป็นบาป

เช่น คนที่ ยิงนกด้วยความสนุกคะนอง โดยที่คิดว่าไม่บาป

กับคนที่ ตั้งใจยิงนก เพื่อนำไปเป็นอาหาร โดยรู้ว่า การฆ่าสัตว์เป็นบาป แต่มีเหตุจำเป็น และสำนึกอยู่ว่าได้ทำบาปลงไป

คนที่ยิงนกด้วยความคะนอง จะบาปหนักกว่า และกรรมจะตามสนองในชาตินี้

ลองดูเคสตัวอย่าง ละครบันทึกกรรม กรรมลิขิต หรือ อะไรจำพวกนี้ได้

ส่วนมาก จะเป็นพวก ทำบาป โดยคิดว่าไม่บาป และไม่มีความละอายต่อบาปแทบทั้งนั้น กว่าจะรู้ตัวก้อถูกกรรมตามสนองแล้ว
leonheart2
นักล่าขาอ่อน
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

คนหน้าหัก น่ารักบ่คือ

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 10:13:30 AM »

ฟันผู้หญิงแล้วท้อง แต่เขาไม่อยู่ให้เรารับผิดชอบ

อย่าอ้อนขอ จงไขว่คว้ามา ไม่งั้นก็ไม่มีทางสำเร็จ
dekseo
AV Highness Honour

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 10:29:30 AM »

ยุุ้งกับมด ทุกวัน

สร้างสังคม AVC เป็นสมาชิก VIP ตามกระทู้นี้จ้า

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=78356.0
rooney482
Avc Lolita Club
AV Responder

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 01:14:54 PM »

ชอบเล่นกับสัตว์แล้วเผลอทำมันตาย

ชาวAVCตัวจริงต้องแบ่งปันกันนะคับ
ยากูซ่าหน้าทะเล้น
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

หน่วยกล้าตายแห่งกองทัพสาธารณรัฐ AVC

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 02:41:47 PM »

พวกคุณแมนมากที่กล้ามาสารภาพ
ผมยังไม่กล้าเปิดเผยเลยครับ

เคยคิดว่าตัวเองเป็นคนดี  แต่พอคนมารู้ความเลวที่เราปิดไว้ เราถึงพึ่งรู้ว่าเราเป็นคนเลว
เรียกว่าเลวจนไม่รู้ตัวเอง

3 ปีมาแล้ว ที่คิดว่าตัวเองเป็นคนขึ้น ไม่เคยคิดจะทำอะไรๆเลวอีกตลอดชีวิต

รักเวปนี้ อยากสนับสนุนเวปนี้ เชิญสมัครเป็นสมาชิก VIP ครับ
gazebosky
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 06:21:47 PM »

อาจไม่ได้เรียกว่าชั่วเท่าไหร่นะ แต่ก็รู้สึกแย่ๆ มาตลอด..

คือตอนเด็กๆ ชอบฆ่ามดมากเลย บ้านมีต้นมะม่วงมันจะมีมดแดงเยอะก็จะชอบเอาไม้มาตีตายคาต้น กลิ่นกรดฟอร์มิกแรงจนฉุนจมูก จับมันมาดึงแขนดึงขาออก มาลอยน้ำเล่นให้มันจมน้ำตาย เป็นต้น..

มาถึงตอนนี้ไม่รู้ผมคิดไปเองหรือเปล่านะ พยายามหัดว่ายน้ำก็ว่ายไม่ได้ซักที ทำอะไรก็มีอุปสรรค ต้องอดทน (อาจเพราะฆ่ามดงาน) มันรู้สึกติดตัวมาตลอด พอโตขึ้นรู้ความนี่ไม่เคยฆ่าตัวอะไรอีกเลย ยกเว้นยุงมากัด..
SpecialOne

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 08:05:03 PM »

ชอบฆ่าสัตว์ตอนเด็กๆครับ

มด กิ้งก่า

แต่โตมา มีเมตตามากขึ้น จึงเลิกฆ่าสัตว์
JudasPriest01
AV Donator (VIP)

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 12:05:40 AM »

รู้ึสึกดีมากๆครับกับกระทู้นี้ ไม่ใช่เรื่องอายในการสารภาพผิด เหมือนเป็นการทบทวนตัวเองว่าเราได้ทำอะไรลงไปบ้าง
และเตือนสติตัวเองว่าจะไม่ทำอีก

ที่ผมคิดว่าบาปที่สุดคงเป็น เถียงพ่อเถียงแม่ เคยด่าพ่อด่าแม่ด้วยครับ แต่ตอนนั้นตอนเด็ก ผมทำไปโดยไม่รู้ตัวจริงๆ
มันมาจากอารมณ์ล้วนๆ และผมมักจะรู้สึกผิดตลอด หลังจากที่ทำลงไป เพราะสิ่งที่เค้าว่าเค้าด่าเรา เค้าเป็นห่วงเราจริงๆ
ผมเคยคิดนะว่า ทำไมพ่อแม่ผมถึงไม่เหมือนพ่อแม่คนอื่น แม่ผมไม่มีไรหรอกครับ
แต่พ่อผม มัก ว่าผม ในเรื่องเล็กๆน้อยๆ มันทำให้รู้สึกกดดันน่ะ หรือบางทีฟังคนอื่นมากกว่าผมที่เป็นลูก
ทำให้ผมรู้สึกน้อยใจแล้วก็โกรธมากๆ แต่คงเป็นเพราะว่า ทะเลาะกันมามากเลยเข้าใจกันมากล่ะมั้งครับ ร้อนกับร้อนมีแต่พัง
ผมเลยใจเย็นๆแล้วพยายามพูดกับเค้า จนเดี๋ยวนี้เค้าเปลี่ยนไปเยอะ

สิ่งนึงที่อยากบอกครับ
พอเราโตขึ้นเราอายที่จะแสดงความรักต่อกัน การกอดพ่อแม่ หรือบอกรักพ่อแม่ ผมว่าไม่ใช่สิ่งที่น่าอายนะ
ผมอยากให้ทุกคนกอดท่าเถอะครับ บอกเค้าไปว่ารักเค้ามากแค่ไหน เท่านี้เค้าก็คงมีความสุขที่สุดแล้ว
ผมไม่อยากให้ทุกคนท่รู้สึกเสียดายหรือเาียใจทีหลัง ที่ตอนมีโอกาสแล้วแต่เรากลับไม่ได้ทำ
ตอนนี้ยังมีโอกาส อยากให้ทุกคนบอกรักกัน กอดกัน พูดคุยกันมากขึ้น และคุณจะรู้ว่า คุณมีความสุขมากแค่ไหน

ความสุขไม่ต้องไปหาที่ไหนหรอกครับ มีอยู่ใกล้ๆเรานี่เอง 

petedoherty
AV Publisher

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 12:49:36 AM »

เป็นกระทู้ที่ดีนะครับคิดคล้ายๆหลายท่าน   การที่จะบอกกล่าวเล่าสู่กันฟังในเรื่องที่ไม่ดีในอดีต 
บางทีมันทำให้เราได้ย้อนกลับไปช่วงเวลานั้น  เพื่อทบทวนและรู้สึกสำนึกในสิ่งที่เราผิดพลั้งไป 
อาจนำมาแก้ไขและสอนใจเราได้.........

ผมเคยเถียงแม่ตอนเด็กๆ  บางทีก็แรงเลยอาจจะคิดในใจเพียงไม่ได้พูดไป  ถึงตอนนี้ผมรักแม่มากๆๆ และ
เข้าใจเลยว่าทำไมเค้าถึงด่าเราดุเราเตือนเราเสมอๆ เมื่อครั้งที่เราทำผิด 

ผมเคยขโมยกระเป๋าตังค์เพื่อนสมัยเรียน  เคยแอบหยิกเด็กในเนอสเซอรี่มันร้องเสียงดังรำคาญครับ   เคยแอบหยิบผ้าอนามัย
ที่ยังไม่ได้ใช้ของเมียลุงมาแกะดู   เคยเป็นเกรียนคียบอร์ด  ตอนนี้เบาๆลงไปเยอะเพราะใจเย็นขึ้น
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์