เมษายน 29, 2024, 05:29:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นคนขี้อายไม่กล้าจีบหญิงครับทำไงดี  (อ่าน 12873 ครั้ง)
rooney482
Avc Lolita Club
AV Responder
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 06:31:56 PM »

เรามามีผะอั่วเป็นผู้ชายกันดีกว่า

ล้อเล่นนะ ผมก็เป็นเหมือนกัน อย่าไปเครียดเลยยิ่งเครียดก็ยิ่งกดดัน

ลองอิมเมจตัวเองเป็นมาริโอ้ดิ พอมั่นใจขึ้นแล้วพุ่งเข้าชนเลย

ชาวAVCตัวจริงต้องแบ่งปันกันนะคับ
Barely_SoFar
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:02:56 PM »

เป็นเหมือนกันครับ แต่ถ้าให้เลือกระหว่าง โดนกระทืบ กับ ขอเบอร์

ขอเบอร์ดีกว่านะ เราไม่กล้า เอาหน้าไปแลกบาทาเลยอะ กลัวเสีย กู้กลับไม่ได้ ทุกวันนี้ก็แย่อยู่แล้ว อ๊ะ

ทุกสิ่งอยู่ที่ทัศนคติและมุมมอง
bammy
AV Dedicator (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 10:01:49 PM »

พยายามเข้านะครับ ผมเองขี้เอาอย่างเดียวเลย ไม่กล้าไปจีบสาวเสวที่ไหนเลย เพราะตัวเองมักคิดอยู่เสมอว่าไม่หล่อ
อยากได้สวยๆก็จ่ายเงินซื้อความสุขเอาอย่างเดียว สวยมาก ก็จ่ายแพงหน่อย สวยน้อยก็จ่ายน้อยหน่อย
เคยถึงขั้นจ้างพวกสวยๆมาเดินเล่นกินข้าวดูหนังก็ยังเคยมีเลยครับ
แต่รู้อยู่ว่าไอ้แบบนี้มันแค่ชั่วครั้งชั่วคราว แต่ก็ทำๆไป เพราะคิดว่า ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ซื้อกินเอาละกัน
นี่ก็ทำมานาน หลายปีดีดัก แล้วจนไอ้ที่สวยๆบางคน มันดันมาชอบเราเองซะอีก แต่ด้วยความเคยชินเด๋วนี้
เลยไม่ต้องไปขวนขวายหาเอาเสียมากมายเหมือนเมื่อก่อนแล้ว หลังๆเลยพาลจะเบื่อเอาสะอีก เพราะไม่แน่ใจว่าที่เข้ามาจริงใจกะเราแค่ไหน ถ้า จขกท. เพิ่งยี่สิบต้นๆ ก็อย่าคิดว่าแก่เกินเรียนรู้เลยครับ ชีวิตมันเพิ่งเริ่ม
เก็บเกี่ยวประสบการ ให้มากๆ เข้าไว้ครับแล้วจะดีเอง ที่สำคัญทำตัวสบายๆ คุยกับคนที่ไม่รู้จักบ้าง เด๋วมันก็สะสมจนเป็นภูม ความรู้ไปเองละครับ ส่วนตัวผม สงสัยจะติดการเลือกซื้อกินไปเสียมากคงต้องปรับปรุงตัวเองหน่อยแล้วหละ
โชคดีครับ
pasta
AV Highness Merit

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 10:54:49 PM »

เมื่อก่อนผมก้อเป็นครับ แต่เวลาที่ผมจะจีบหญิงแต่ไม่มั่นใจ ผมจะใช้วิธีคิดแบบนี้ครับคือ
1.ถ้าคุณเห็นผู้หญิงที่ชอบเดินมา แต่คุณไม่กล้าพูดคุยหรือขอเบอร์ คุณจะอดแน่นอนครับ
ความเป็นไปได้ 0 เปอร์เซนต์
2.ถ้าคุณเห้นผู้หญิงที่ชอบเดินมา แต่คุณกล้าพูดคุยหรือขอเบอร์ คุณอาจจะจีบได้ก้อได้
หรือถ้าจีบไม่ได้คุณก้อแค่อด ซึ่งไม่ต่างจากข้อนึ่ง ความเป็นไปได้ 50/50

คือผมต้องการจะบอกแค่ว่า การที่ได้ลองมันยังพอมีความเป็นไปได้ครับ ดีกว่ายืนดูเงียบๆ
ซึ่งมันไม่ได้อะไรเลยครับ ตอนเป็นเรียนมหาลัยผมเคยเจอผู้หญิงคนหนึ่งที่ป้ายรถเมล์ ในวัน
นั้นผมคิดว่าถ้าพรุ่งนี้ผมมีโอกาสได้เจออีกผมจะเข้าไปคุยกับเค้า แต่วันนั้นจนถึงวันนี้เวลาผ่าน
มาสิบกว่าปีผมก้อไม่ได้เจออีกเลย มันเป็นคำถามที่คาใจผมมาโดยตลอดครับ ถ้าวันนั้นผมกล้า
ซักนิด จะได้หรือไม่ได้ผมก้อจะได้รู้คำตอบไปเลย ดีกว่าวันนี้เวลาที่มานั่งนึกถึงเรื่องนี้แล้วก้อ
เสียดายโอกาสในวันนั้นทุกทีครับ โอกาสไม่ได้มีทุกวันนะครับดังนั้นถ้ามีโอกาสจงไข้วคว้าไว้ครับ
natasha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 12:44:37 AM »

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ ที่ให้กำลังใจผม ตอนแรกนึกว่าจะโดนหัวเราะซะอีก

สรุปว่า ต้องมั่นใจถึงจะได้จีบ (ติดไม่ติดอีกเรื่องหนึ่ง) แต่ไอความมั่นใจนี่มันไม่ได้มาง่ายๆนี่สิครับปัญหา ถ้าเราอยากแข็งแรงเราออกกำลังกาย อยากเล่นกีต้าเก่งต้องฝึกดีด แต่อยากมีความมั่นใจนี่มันยากนะผมว่า เพราะมันอยู่ที่ใจอ่ะ ไม่ใช่ที่ร่างกายที่จะฝึกกันง่าย

แล้วถ้าเข้าไปแบบไม่มั่นใจ สมมติเราปิ้งสาวขึ้นมาคนหนึ่งแล้ว สูดลมหายใจเข้าไปลึก คิดในใจเอาวะ เเล้วเดินเข้าไปชวนคุยเลย (ตามความเหมาะสม) ที่นี้อาจทำให้เราพลาดได้ เช่น พูดหรือทำกิริยาเอ๋อๆ เป๋อๆ ไปหรือ เขินจนไม่รู้จะทำไงต่อ (วางตัวไม่ถูก ) เมื่อพลาดเเล้ว จากสมมติความมั่นใจ -25 ก็เพิ่มไปอีกเป็น -35

หรือถ้าเราจะทำเหมือนวางแผน โดยการคิดคำพูดเพื่อจะไปพูดก็ไม่ได้ เพราะการสนทนามันไม่มีกฏเกณท์ตายตัว ทำแบบนี้ยิ่งเลวร้ายเข้าไปอีก เคยดูหนังเรื่องบุญชูไหม บุญชูมักจะใช้เทคนิคนี้ประจำและก็แป๊กประจำด้วย

komjaja
AV Distinctive (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 02:06:56 AM »

เหมือนผมเลยครับท่าน  Grin Grin Grin Grin
JudasPriest01
AV Donator (VIP)

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 03:16:10 AM »

แน่นอนมันคงไม่ได้ฝึกเหมือนกับการเล่นกล้าม หรือออกกำลังกาย แต่สิ่งที่เหมือนกันนั่นคือ ความตั้งใจ
ถ้าคุณอยากมีกล้าม ซิคแพค คุณเล่นเวตแบบไม่สม่ำเสมอ คุณไม่คุมอาหาร คุณไม่ขยันออกกำลังกาย ชาตินี้คุณก็ไม่มีซิคแพค

ความมั่นใจก็เช่นเดียวกัน ฝึกฝนกันได้ครับ เพียงแค่ว่า คุณ "ใจ" รึเปล่า ไม่ใช่ลองดูแล้วผิดหวังแล้วท้อ
คุณก็จะวนกลับไปเป็นแบบเดิมๆ

เอาไอที่คุณบอกว่า เคียดแค้น เกลียดตัวเอง เมื่อตัวคุณเองปล่อยโอกาสหลุดลอยไปนั่นแหละครับ
เอามันมาเป็นพลัง เป็นบทเรียน เป็นประสบการ์ณ ที่คุณเองจะไม่หันกลับไปเป็นไอขี้แพ้ อย่างวันนั้นอีกแล้ว !!

คุณต้องมั่นใจในตัวเองครับ อย่าไปกดดันตัวเอง ไอที่ความมั่นใจติดลบ ลบแล้วลบอีก นั่นเป็นเพราะคุณกดดันตัวเอง
สู้ๆครับเริ่มซะตั้งแต่วันนี้ ตอนนี้เลย

ยากูซ่าหน้าทะเล้น

หน่วยกล้าตายแห่งกองทัพสาธารณรัฐ AVC

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 08:58:34 AM »

ฉิบหายแล้ว...จากจะให้ช่วยๆกัน..แนะนำส่งเสริม..กับมีแนวร่วมไปกับ จขคท.

ผมจะเล่าเรื่องของผมให้ฟัง...ผมแม่งโคตรไม่กล้าเลยเรื่องการจีบผู้หญิง หล่อก็ไม่หล่อ

เคยไปดักรอหญิงที่เราชอบ..รู้ว่าเป็นวันเกิดเพราะเพื่อนเธอบอกมา..เตรียมของขวัญไปให้ ดักหน้า รร. พอเจอเธอเราพูดว่า.."สวัสดีครับ สุขสันต์วันเกิดครับ" ตามสคิปที่เขียนไว้เป็นเศษกระดาษ.....แต่เธอดันตอบว่า "ไม่ได้เกิดวันนี้" ผมก็ยืนงงเป็นไอ้บ้าอยู่ตรงนั้นแหละ เอาของขวัญโยนทิ้งไปเลย

จากวันนั้น ผมก็ไม่เคยยอท้อ...แต่ผู้หญิงคนนั้น สรุปผมก็ไม่ได้ ล่าสุดได้ข่าวเป็นพยาบาลอยู่ รพ.นพรัตน์ราชธานี
จากวันนั้นผมก็พัฒนาขึ้นมาเป็นลำดับด้วยคติ..จีบหญิงไม่เสียตังค์ ไม่มีอะไรต้องเสีย

ปัจจุบันอยากจะตั้งสถาบันกวดวิชาว่าด้วยการจีบหญิง..อ่าไม่ใช่แล้ว

รักเวปนี้ อยากสนับสนุนเวปนี้ เชิญสมัครเป็นสมาชิก VIP ครับ
Tithdasis
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 09:53:39 AM »

เมื่อก่อนผมก้อเป็นครับ แต่เวลาที่ผมจะจีบหญิงแต่ไม่มั่นใจ ผมจะใช้วิธีคิดแบบนี้ครับคือ
1.ถ้าคุณเห็นผู้หญิงที่ชอบเดินมา แต่คุณไม่กล้าพูดคุยหรือขอเบอร์ คุณจะอดแน่นอนครับ
ความเป็นไปได้ 0 เปอร์เซนต์
2.ถ้าคุณเห้นผู้หญิงที่ชอบเดินมา แต่คุณกล้าพูดคุยหรือขอเบอร์ คุณอาจจะจีบได้ก้อได้
หรือถ้าจีบไม่ได้คุณก้อแค่อด ซึ่งไม่ต่างจากข้อนึ่ง ความเป็นไปได้ 50/50

คือผมต้องการจะบอกแค่ว่า การที่ได้ลองมันยังพอมีความเป็นไปได้ครับ ดีกว่ายืนดูเงียบๆ
ซึ่งมันไม่ได้อะไรเลยครับ ตอนเป็นเรียนมหาลัยผมเคยเจอผู้หญิงคนหนึ่งที่ป้ายรถเมล์ ในวัน
นั้นผมคิดว่าถ้าพรุ่งนี้ผมมีโอกาสได้เจออีกผมจะเข้าไปคุยกับเค้า แต่วันนั้นจนถึงวันนี้เวลาผ่าน
มาสิบกว่าปีผมก้อไม่ได้เจออีกเลย มันเป็นคำถามที่คาใจผมมาโดยตลอดครับ ถ้าวันนั้นผมกล้า
ซักนิด จะได้หรือไม่ได้ผมก้อจะได้รู้คำตอบไปเลย ดีกว่าวันนี้เวลาที่มานั่งนึกถึงเรื่องนี้แล้วก้อ
เสียดายโอกาสในวันนั้นทุกทีครับ โอกาสไม่ได้มีทุกวันนะครับดังนั้นถ้ามีโอกาสจงไข้วคว้าไว้ครับ

ผ ม ก็ คิ ด แ บ บ ท่ า น   p a s t a   เ ล ย ค รั บ   ถ้ า เ ร า ม อ ง ย้ อ น ไ ป ใ น อ ดี ต   
เ ร า จ ะ เ สี ย ด า ย สิ่ ง ที่ ไ ม่ ไ ด้ ทำ   ม า ก ก ว่ า สิ่ ง ที่ ไ ด้ ทำ   
เ รื่ อ ง จี บ ส า ว ผ ม ก็ ไ ม่ ไ ด้ ช่ำ ช อ ง อ ะ ไ ร ห ร อ ก ค รั บ   
แ ต่ อ ย า ก จ ะ บ อ ก ว่ า   อ ย่ า ไ ป เ ขิ น ไ ป อ า ย เ ล ย ค รั บ   มั น ก็ เ ห มื อ น เ ร า ไ ป ทำ ค ว า ม รู้ จั ก กั บ
ใ ค ร ซั ก ค น นึ ง เ ท่ า นั้ น เ อ ง   จี บ ติ ด ไ ม่ ติ ด มั น ก็ ไ ม่ ไ ด้ มี อ ะ ไ ร เ สี ย ห า ย นี่ ค รั บ   ข อ ง แ บ บ นี้ มั น
ต้ อ ง ฝึ ก บ่ อ ย ๆ   ล อ ง คุ ย กั บ เ พื่ อ น ผู้ ห ญิ ง บ่ อ ย ๆ ก็ ดี เ ห มื อ น กั น น ะ ค รั บ   
ผ ม ว่ า ก็ ช่ ว ย ไ ด้ ใ น ร ะ ดั บ นึ ง
เ ว ล า พู ด คุ ย ก็ หั ด ม อ ง ต า กั บ ค น ที่ คุ ย ด้ ว ย   ม อ ง จ้ อ ง เ ข้ า ไ ป เ ล ย ค รั บ   ไ ม่ ต้ อ ง ไ ป เ ขิ น   
แ ต่ ใ น ข ณ ะ ที่ เ ร า ม อ ง ไ ป ที่ ฝ่ า ย ต ร ง ข้ า ม อ ยู่ นั้ น   ก็ ค ว ร จ ะ ร ะ มั ด ร ะ วั ง ก า ร ใ ช้ ส า ย ต า ข อ ง
เ ร า ด้ ว ย   ไ ม่ ใ ช่ จ้ อ ง จ ะ กิ น เ ลื อ ด กิ น เ นื้ อ เ ค้ า น ะ  เ ค้ า เ รี ย ก   E y e   c o n t a c t   อ่ ะ  > . <
ก า ร ที่ เ ร า ม อ ง ไ ป ที่ ต า ข อ ง ฝ่ า ย ต ร ง ข้ า ม นั้ น เ พื่ อ เ ป็ น ก า ร ถ่ า ย ท อ ด ใ บ ห น้ า ที่ ยิ้ ม แ ย้ ม ข อ ง
คุ ณ เ พ ร า ะ   E y e   c o n t a c t   คื อ   ก า ร แ ส ด ง อ อ ก ท า ง ส า ย ต า ว่ า ต้ อ น รั บ แ ล ะ ใ ห้ ค ว า ม ส น
ใ จ อ ยู่   กั บ ฝ่ า ย ต ร ง ข้ า ม  ค ง เ ค ย ไ ด้ ยิ น น ะ ค รั บ ว่ า   ด ว ง ต า เ ป็ น ห น้ า ต่ า ง ข อ ง หั ว ใ จ 
ฝึ ก บ่ อ ย ๆ มั น ก็ ช่ ว ย ไ ด้ น ะ ถ้ า คุ ณ สั ง เ ก ต ค น คุ ย กั น เ ค้ า ต้ อ ง ม อ ง ต า กั น     จ ริ ง ไ ห ม   สู้ ๆ   ค รั บ   เ ป็ น กำ ลั ง ใ จ ใ ห้   ^ ^
bird22233
หงส์90
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 10:13:06 AM »

ผมจะ34แล้วยังไม่มาเลย  เนื้อคู่คงยังหาที่เกิดไม่ได้

หงส์90
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์