มิถุนายน 08, 2024, 02:33:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบประวัติความเป็นมาของเว็ปนี้ครับ  (อ่าน 7573 ครั้ง)
Jojoe
AV Donator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 12:33:15 PM »

สวัสดีครับทุกๆ ท่าน

ได้เข้ามาเป็นสมาชิกใหม่และเยี่ยมชมเว็ปนี้แล้ว ต้องขอขอบคุณ ท่านประธานฯ ท่านรองฯ และพี่ๆ ทุกท่าน
ที่ได้สละเวลาค้นหาและแบ่งปันหนัง และเรื่องน่ารู้ต่างๆ เช่น การใช้คอมพิวเตอร์ โปรแกรมต่างๆ อินเตอร์เน็ต ฯลฯ

เลยอยากทราบ ความเป็นมาการก่อตั้งเว็ปนี้ ว่ามารวมตัวกันได้อย่างไร และกว่าจะเป็นปึกแผ่นมั่นคงอย่างปัจจุบัน ต้องผ่านอะไรมาบ้าง ในส่วนของการทุ่มเทแรงกาย ใจ และโดยเฉพาะ กำลังทรัพย์

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ
รองประธานAVC รีเทิร์น !!!
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 04:38:22 PM »

ต้องรอถามท่านประทานถึงที่มาของการก่อตั้งเวป พี่เพิ่งเข้ามาช่วยทีหลังนี้เองจ้า ต้องขอขอบคุณสาวกเอวีทุกๆคนที่เข้ามาเป็นส่วนร่วมของเวปเราด้วยจ้า 
lucho002
AV Distributor

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 06:32:22 PM »

สังคมเอวีจงเจริญ 
rooney482
Avc Lolita Club
AV Responder

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 02:56:55 AM »

อยากทราบจิงๆคับ ท่านประท่านทำคนเดียวหรือมีทีมงาน และค่าใช้จ่ายเยอะรึป่าวเอาจากไหน สุดท้ายอยากให้ท่านประธานช่วยรับประกันว่าเว็ปเราจะอยู่ถึง10ปีหรือมากกว่านั้นคับ

ชาวAVCตัวจริงต้องแบ่งปันกันนะคับ
นายกรัฐมนตรีแห่งสาธารณรัฐประชาชนเอวีซี
..
AV DedicataR+ (VIP)
สหายร่วมหื่น
*

AVC

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 04:13:35 PM »

ผมว่านะ จัดทำเว็บไซต์สวยๆไปเลยดีไหม แล้วก็จัดหมวดหมู่หยังให้เป็นระเบียบมากขึ้น เช่น รหัส Soe ก็จัดในหมวดใดหมวดหนึ่ง
MGD IPDT จัดแยกไปเลยดีกว่า จะง่ายต่อการโหลดมาก ยังก็ออกตังช่วยท่านประธานาธิบดีหน่อย ผมว่าจะออกยังเลย 55+
ใจเย็นๆนะครับ
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 03:46:18 PM »

ถึงกระทู้จะเก่าแต่มีสาระ ขอขุดมาตอบสักหน่อยนะครับ

เวบนี้เริ่มเมื่อตอนที่ผมและทีมงานที่เป็นลูกพี่ลูกน้องกัน มานั่งคุยกัน เพราะต่างคนก็ต่างสะสมหนังเอวีเหมือนกัน แต่ผมเองอ่านภาษาญี่ปุ่นได้บ้าง อ่านอังกฤษสบายพอๆกับภาษาไทย จึงติดตามข่าวสารคนเดียวได้ตลอด แต่ทีมงานผมอีกคนที่ร่วมก่อตั้งก็บอกว่า ตัวเขาไม่เก่งภาษาเหมือนผมทำให้ติดขัดเรื่องการติดตามข่าวสารเอวี ทำให้เสียเวลามากในการค้นหาติดตาม ผมจึงเล็งเห็นปัญหาและจึงคิดตรงกันสร้างเวบนี้ขึ้นมาครับ ให้เป็นศูนย์กลางแลกเปลี่ยนข้อมูลเอวีกันแห่งแรกและแห่งเดียวที่เป็นภาษาไทย รวมกลุ่มคนที่มีความสนใจเดียวกันมาคุยกัน ให้เป็นที่สุภาพไม่ กาก ไม่เกรียน และไม่จำเป็นว่าต้องเต็มไปด้วยรูป Hardcore เอาเป็นข่าวสาร+รูป Softcore ก็พอเพื่อให้สมาชิกวัยทำงาน สามารถเปิดดูที่บ้านหรือทำงานได้สะดวก จัดเก็บกระทู้เป็นระบบระเบียบเท่าที่ทำได้ ดังนั้น ก็จึงเกิดเวบนี้ขึ้นมาครับ

ทำช่วงแรกๆคนน้อยๆผมก็รับผิดชอบค่าใช้จ่ายของเวบเองได้หมด แต่พอคนเริ่มมากขึ้นมันก็ชักจะเกินกำลังของผม จึงต้องมีการรับบริจาคให้สมาชิกได้มีส่วนร่วมเป็นเจ้าของบ้านหลังนี้ร่วมกัน และอีกอย่างคือ ผมอยากให้ที่นี่เป็นปรากฎการณ์ใหม่ของคนในสังคมไซเบอร์ ที่มักจะมองว่า คนชอบดูเอวี วันๆคงเข้ามาโหลด ดู และชักว่าวกันอย่างเดียว  แต่ที่นี่แตกต่างจากความคิดดั้งเดิมคือ มีสาระ มีข่าวสาร มีข้อมูลเชิงลึก มีความสุภาพ และที่สำคัญคือ มีการรณรงค์ที่จะเป็นผู้ให้โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน ซึ่งเป็นเรื่องที่หาได้ยากทั้งในสังคมไซเบอร์และสังคมปัจจุบัน

ได้ฟังที่มาที่ไปของเวบแล้ว ก็มาร่วมเป็นเจ้าของสังคมแห่งนี้กันเถอะครับ ท่านที่มีเวลา มีข้อมูลก็สรรหาเอามาแบ่งปัญเพื่อนสมาชิก ส่วนท่านที่ไม่มีเวลา ก็สามารถเจียดค่าขนม ค่าเบียร์ ของท่านมาช่วยเวบแห่งนี้ได้ครับ ตามแนวทางการบริจาคเพื่อรับสิทธิวีไอพี

ขอบคุณที่อ่านจนจบครับ

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
Jojoe
AV Donator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 04:52:11 PM »

Smiley เยี่ยม ครับ
Romulus
AV Dedicator (VIP)
สหายร่วมหื่น

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 06:50:34 PM »

ดีใจที่มีเว็บนี้ครับ
ไม่เหมือนเว็บอื่นเลย
อยากให้อยู่คู่โลกไซเบอร์ตลอดไปครับ
เวลาเครียดจากเรื่องภายนอก เว็บนี้ก็เหมือนเป็นที่ปลดปล่อยสำหรับใครหลายคน รวมถึงผมด้วย
kitzxcv
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 09:47:29 PM »

เป็นเว็บที่ดี สุดยอดมากครับ
ดีใจที่มีเว็บนี้ครับ
ไม่เหมือนเว็บอื่นเลย
อยากให้อยู่คู่โลกไซเบอร์ตลอดไปครับ
เวลาเครียดจากเรื่องภายนอก เว็บนี้ก็เหมือนเป็นที่ปลดปล่อยสำหรับใครหลายคน รวมถึงผมด้วย
ขอบคุณที่มีเว็บนี้
Barely_SoFar
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 09:35:38 AM »

เกือบเข้าเว็บแห่งตำนานแล้วคร๊าป จงเจริญ Grin Grin

ทุกสิ่งอยู่ที่ทัศนคติและมุมมอง
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์