มิถุนายน 12, 2024, 04:29:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำหูฟัังไว้ใส่วิ่งทีครับ  (อ่าน 1528 ครั้ง)
JudasPriest01
AV Donator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 07:03:40 PM »

เพื่อน AVC มีใครฟังเพลงตอนออกกำลังกายไรงี้บ้างไหมครับ
ผมกำลังหาหูฟังราคาไม่เกินพัน กันเหงื่อ(ผมเหงื่อออกเยอะมาก) สายไม่ยาวมาก ไว้ใส่ตอนวิ่งอะครับ

คุณภาพเสียงก็เอาเบสดีๆ ตึบๆ หน่อยจะได้ไว้กะจังหวะตอนวิ่งไรงี้ได้ด้วยครับ
~..DownSinDome..~
โอตาคุเอวี
*

ลูกผู้ชายฆ่าได้ หยามไม่ได้เว้ย...!!!

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 07:43:44 PM »

ของ panasonic ไม่ก็ sony ครับ แบบคล้องหูเลยครับมีแน่นอน
รุ่น จำไม่ได้จริงๆ ทิ้งกล่องแล้วอ่ะครับ ถ้าจำไม่ผิด เอ็กตรีมไรซักอย่าง...
ของผมซื้อมา 750 ที่ห้า่งสรรพสินค้า เลือกที่ยางใส่หูเล็กๆ
จะเหมาะ กับการวิ่งครับ เพราะมันจะไม่ได้ไม่หลุด ผมก็ใช้อยู่  Smiley

Love you Asami Ogawa
dekseo
AV Highness Honour
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 11:41:37 AM »

ผมใช้ SENNHEUSER รุ่น MX 400 - CS แต่เป็นแบบเสียบหูครับ ไม่ใช่แบบครอบนะ จำไม่ได้ว่าซื้อมาราคาเท่าไหร่ แต่ไม่แพง
คุณภาพเสียงถือว่าเยี่ยมเลย ออกชัดทุกเม็ด ยิ่งถ้าเจอเครื่องเล่นเอ็มพี 3 ที่ใช้ซาวน์การ์ดดีๆ แล้วรุ่นนี้ตามบอร์ดเครื่องเสียงจะแนะนำไว้(รุ่นยอดนิยม) สำหรับคนงบน้อยอย่างผม เคยใส่หูฟังรุ่นนี้นั่งรถทัวร์ฟังเพลงไปเรื่อย ประมาณ 6 ชมโดยไม่ถอดออกจากหูเปิดฟังตลอด ก็ไม่ทำให้ปวดหูเลย บางรุ่นใช้แล้วฟังมากๆปวดหูครับ

สร้างสังคม AVC เป็นสมาชิก VIP ตามกระทู้นี้จ้า

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=78356.0
หน้า: [1] พิมพ์