พฤษภาคม 23, 2024, 11:33:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้เกี่ยวกับ Play Station 3 หน่อยครับ  (อ่าน 1608 ครั้ง)
BigCola
เสนาธิการเอวี
*

« เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 06:57:31 PM »

พอดีจะเปลี่ยนจาก xbox เป็น PS3 นะครับ
แต่ไม่แน่ใจว่าตอนนี้เครื่อง PS3 ราคาจริงๆ ของเครื่องมันอยู่ที่เท่าไร แล้วเวลาลงเกมส์ เช่น ไฟนอล / God of war / Grand Turismo เกมที่หน่อยความจำเยอะๆ เราต้อง เอา EX-HDD ไปใช่ไหมครับมันลงได้ไหม แต่เห็นร้านบางร้านบอกว่า บางเกมต้องอุ้มเครื่องไปที่ร้าน ผมดูว่ามันยุ่งยากนะครับ หรือว่ามีวิธีอื่นอีกไหม
ช่วยบอกหน่อยนะครับ
หรือว่าตอนนี้ผมควรเล่น xbox ไปก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2011, 07:05:45 PM โดย wanchalerm » บันทึกการเข้า
vegetoo
ตะกวดไซเบอร์
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 07:15:55 PM »

ตอนนี้ราคาของ ps3 บางร้านถูกกว่า xbox360 อีกครับ (ราคาประมาณ 10500 บาท) ส่วนตัวผมเล่น xbox360 อยู่เพราะคิดว่าปัญหามันยังมีน้อยกว่า ps3 แต่ส่วนในกรณีของการลงเกมส์นั้นเราสามารถโหลดแล้วลงเองหรือยกฮาร์ดดิสไปที่ร้านก็ได้ครับเกมส์หนึ่งก็ประมาณ 50-100 ไม่เกินครับแล้วแต่ร้าน....
astrife
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 10:11:35 PM »

มีทั้ง 2 เครื่อง ดีกว่า คับ Grin
แมงเม่าบินข้ามกองไฟ
AV DecadonoR++ (VIP)
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 12:34:50 AM »

พอดีจะเปลี่ยนจาก xbox เป็น PS3 นะครับ
แต่ไม่แน่ใจว่าตอนนี้เครื่อง PS3 ราคาจริงๆ ของเครื่องมันอยู่ที่เท่าไร แล้วเวลาลงเกมส์ เช่น ไฟนอล / God of war / Grand Turismo เกมที่หน่อยความจำเยอะๆ เราต้อง เอา EX-HDD ไปใช่ไหมครับมันลงได้ไหม แต่เห็นร้านบางร้านบอกว่า บางเกมต้องอุ้มเครื่องไปที่ร้าน ผมดูว่ามันยุ่งยากนะครับ หรือว่ามีวิธีอื่นอีกไหม
ช่วยบอกหน่อยนะครับ
หรือว่าตอนนี้ผมควรเล่น xbox ไปก่อน

พอดีมีอยู่ครับ เลยช่วยตอบ
1.PS3 ราคาจริงๆ ของเครื่องมันอยู่ที่เท่าไร
ตอบ.ราคาตอนนี้อยู่ที่ประมาณ 10000-11000 (ราคาของเครื่องHDD160GBนะ) +HDD 500GB+แผ่นล่อ ก็ราคา 13000-14000 ครับ
2.ล้วเวลาลงเกมส์ เช่น ไฟนอล / God of war / Grand Turismo เกมที่หน่อยความจำเยอะๆ เราต้อง เอา EX-HDD ไปใช่ไหมครับมันลงได้ไหม แต่เห็นร้านบางร้านบอกว่า บางเกมต้องอุ้มเครื่องไปที่ร้าน ผมดูว่ามันยุ่งยากนะครับ หรือว่ามีวิธีอื่นอีกไหม
ตอบ. เกมส์ที่หน่วยความจำเยอะไม่จำเป็นต้องลง EX-HDD ครับ ลงใน INT-HDD ก็ได้ ส่วนที่ร้านบอกว่าต้องยกเครื่องไปนั้นอาจจะเพราะว่าเกมส์นั้นต้องลงใน INT-HDD เท่านั้นครับ ถึงจะเล่นได้ (วิธีลงเกมส์เองก็ไม่ยากครับจะได้ไม่ต้องไปเสียตังให้ี้ร้านเกมส์ 200-300บาทไปศึกษาที่เว็บplay3ก็ได้ ถ้าสนใจPMมาขอชื่อเว็บก็ได้ครับให้ตรงนี้กลัวผิดกฏ)
3.หรือว่าตอนนี้ผมควรเล่น xbox ไปก่อน
ตอบ. อยู่ที่ท่านว่าอยากเล่นเกมส์EX ของเครื่อง PS3ไหม เช่น Unchart(สนุกมากเกมส์นี้) และอื่นๆๆ  ถ้าอยากก็ถอยเลยครับ

ปล.แต่ทางที่ดีผมว่าซื้อแผ่นแท้ดีกว่าครับ ออนไลน์กันสนุก ps3ออนไลน์ฟรีด้วย ผมยังเล่นเลยมีแผ่นแค่ 3 แผ่นก็ออนไลน์มันส์แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2011, 12:37:12 AM โดย แมงเม่าบินข้ามกองไฟ » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] พิมพ์