มิถุนายน 05, 2024, 01:14:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยทุ่มเทอะไรมากๆ แล้วสุดท้ายมันเป็นแค่ขยะมั้ยครับ ?  (อ่าน 3842 ครั้ง)
petedoherty
AV Publisher
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 12:51:00 AM »

คือไม่มีค่า ไม่มีผลตอบรับ ไม่มีอะไรดีขึ้น  เราทำไปแล้วไม่มีความหมายใดใดเกิดขึ้น 
ไม่ว่าจะเรื่องงาน...เรื่องความรัก..... เวลาคนโดนรู้สึกจุกมั้ย  แล้วเราจะหาอะไรทำดีเพื่อให้มันผ่านไป
ให้เราเข้มแข็งขึ้น  มีหลักแนวคิดยังไง
sompoat
AV Professor

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 08:01:38 AM »

Life doesn't seem to be easy, man.

ผมจำได้แค่ว่าจะทำให้ดีที่สุด ส่วนที่เหลือก็ชั่งหัวมัน มีหลายอย่างที่เราควบคุมได้ หลายอย่างที่เราควบคุมไม่ได้
ขอเพียงเรารับผิดชอบในส่วนที่เราทำให้ดี ให้มีข้อผิดพลาดบกพร่องน้อยที่สุด เมื่อทุ่มเทไปแล้ว ก็อย่าไปรอผล
มองเป้าหมายใหม่ต่อไป และต่อไป

ผมก้เคยท้อแท้หนักๆ หลายหน ทำไมวะ กูต้องมาทำงานให้คนห่วยแตกแบบนี้ด้วย ทำไมกูต้องทน ทำไม่มีแต่คนขาดสำนึกขาดความรับผิดชอบมาทำงานด้วยกัน

ทำไม

ทำไม

ทำไม

มีวันนึง ไปนั่งคุยกับฝรั่งคนนึง บังเอิญมองไปข้างหลังมันเข้า มันแขวนกรอบรูปใส่ข้อความไว้ 5-6 บรรทัด
ผมมองไม่เห็น ฝรั่งมันเลยเดินไปหยิบมาให้อ่าน

มันบอกว่า มันรู้ว่าผมรู้สึกยังไง ลองอ่านดูนะ

God grants me serenity to accept thing I can not change,
courage to change the thing I can and,
wisdom to know the different.

พยายามหาความสุข ความสนุกกับทุกอย่างที่ทำ บางทีเซ็งๆ ในห้องประชุม ผมยังนั่งคิดเลยว่า น้องหนูคนนี้มันซ่อนรูปจังว่ะ น่าจะ 35 คัพซีเป็นแน่แท้ หรือคิดแบบหนังค่าย SOD ก็ได้ ว่าถ้าเกิดสวิงกันยกออฟฟิสเลยจะเป็นไงเนี่ย

อีกอย่างนะครับ จำไว้ว่าโลกเป็นแบบนี้เสมอ เวลาคุณหัวเราะ ทุกคนพร้อมจะหัวเราะกับคุณ แต่เวลาคุณเจ็บ....คนเดียวครับ

รองประธานAVC รีเทิร์น !!!

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 08:57:16 AM »

เอาเรื่องงานก่อนนะจ๊ะ

การทํางานที่ดีที่สุดคืออะไร? การทํางานที่ดีที่สุดคือ การที่เราทํางานโดยไม่หวังผลอะไรตอบแทนเลย ฟังแล้วอาจจะดูแปลกๆใช่ไหมจ๊ะ ทัาไมถึงทํางานแบบไม่ต้องการอะไรตอบแทนเลย แต่ขอให้มีมีใจรักงานที่เราทํา สนุกกับงาน คนเราไม่ต้องเก่งไปทุกอย่าง แต่ขอให้สนุกกับงานทุกชิ้นที่เราทัา เมื่อเราสนุกกับงานเราจะมีความสุขที่ได้ทํา ส่วนเรื่องผลตอบแทนนั้นมาจากผลงานของเรานั้นเอง เหมือนที่เขาบอกว่า ค่าของคนอยุ่ที่ผลของงานนั่นละจ้า

เรื่องความรัก

ความรักคืออะไร? ความรักที่ดีที่สุขคือ ความรักแบบไม่ต้องการอะไรตอบแทนเลย ขอแค่ได้เห็นคนที่เรารักมีความสุขอยุ่กับคนที่ใช่ ถึงแม้ว่าเราจะไม่ใช่คนที่ถุกเลือกก้ตาม ไม่ใช่รักเพื่อยึดครอง แต่เป็นรักแบบพอ่ แม่ที่รักลุก รักแบบไม่ต้องการสิ่งตอบแทนใดๆ ขอเพียงเห็นคนที่เรารักมีความสุขก็พอใจแล้วจ้า

สรุป ทุกๆสิ่ง ทุกๆอย่าง ไม่ว่าจะสุข หรือ ทุกขื แค่ไหน ก้อยู่ที่ใจเราทั้งสิ้นจ้า ถ้าคนเราเลือกที่จะสมหวังได้ทุกๆอย่างในสิ่งที่ตัวเองคิด ในโลกนี้จะไม่มีคนผิดวังอยุ่เลย เพราะทุกๆคนเลือกที่จะสมหวังกันทั้งหมด แต่ที่จริงมันไม่ใช่ ต้องยอมรับความจริงอยุ่กับมันให้ได้ หัดปล่อยวาง และว่างให้มากที่สุด พอมันว่างก้ไม่วุ่นแล้วจ้า 
Haruka
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 09:36:34 AM »

สงสัยเรื่องความรักแน่เลย  ใจเย็นๆครับ Smiley

I LOVE LIVERPOOL .
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 10:46:29 AM »

ไม่มีหรอก ทุกอย่างมีค่าหมด เพียงเเต่มันไม่ถูกที่ถูกเวลาถูกคน   คนเขาไม่ชอบ มันก็ไม่ใช่ความผิดอะไรของเขา เรื่องของจิตใจมันไม่มีใครรู้หรอกว่าใครคิดอะไร มีเหตุผลไง   เก็บความดีไว้ให้คนอื่นที่เขาเห็นค่า  คนดีเยอะๆไป     

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
rooney482
Avc Lolita Club
AV Responder

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 11:03:22 AM »

ทำใจ หาอะไรสนุกๆทำ รอเวลาให้ผ่านไป แล้วมองย้อนกลับมาไอ้นี่มันจิ๊บๆ
ผมก็เคยเป็น พยายามสุดชีวิต ฟิตแบบสุดๆ ติดรอบแรกแล้วอีกนิดเดียวก็จะสำเร็จ หลุด...
ในหัวกลวงไปหมด เศร้า กิน ขี้ ปี้ แล้วนอนมองเพดานไปวันๆ เดี่ยวนี้มองกลับก็นะไม่มากมาย

ชาวAVCตัวจริงต้องแบ่งปันกันนะคับ
Ojah
AV Highness Merit

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 11:10:47 AM »

อย่างเสียใจเลยครับ ทุกอย่างมันมีความหมายในตัวมันเสมอ ถึงสิ่งที่เราทุ่มเทไปจะได้หรือไม่ได้อะไรกลับมาเลยก็ตาม เเต่สิ่งหนึ่งที่เรารู้คือเราเต็มที่กับมันสุดๆเเล้ว จงภูมิใจในตนเองเถอะครับ^^
showroom
AV Devotor (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

Sex & Hardcore Party Girls

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 01:00:23 PM »

เก็บเเรงไว้เเข่งปีหน้า Grin

koykok
AV Devotor (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 01:35:04 PM »

ทุกอย่างที่เราทำมันมี คุณค่าในตัวมันเอง ลองหาดูลองคิดดูดีๆ
 ให้ พิจารณา ให้ดี  ทุกย่างก้าวที่ผ่านมันคือประสบการณ์ในวันนี้
AFool
AV Distinctive (VIP)
ปลิงน้อย

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 02:24:12 PM »

ชอบกระทู้แบบนี้จังครับ  Grin
ผมกำลังศึกษาเกี่ยวกับปรัชญาชีวิตอยู่เลย ขอบคุณมากๆครับ
ท่านใดพอมีเว็บไซต์เนื้อหาแบบนี้ รบกวนแนะนำมาหน่อยครับ

หน้า: [1] 2 พิมพ์