มีนาคม 28, 2024, 04:52:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตรวจสอบและแจ้งรายชื่อหนังที่จะทำซับไทยแล้ว  (อ่าน 136854 ครั้ง)
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2017, 02:18:27 AM »

สามารถตั้งให้ผมเข้าไปรับผิดชอบสัก 1 คนได้ไหมครับ เผื่อมีบอทหรือไรกดซ้ำมาผมจะได้ลบให้

ถ้าได้และต้องใช้เมล์หรือข้อมูลอะไรในการแอดหลังไมค์มาหาผมได้เลยครับ ผมยินดีดูแลตรงนี้ให้เท่าที่ทำได้ครับ

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
shawpingsss
AV Distinctive (VIP)
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2017, 07:02:56 AM »

เห็นด้วยกับท่านประธานครับ
Rogusto
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2017, 09:47:39 AM »

ถ้างั้นเอางี้มั้ยครับ เวลาเรากรอกข้อมูลว่าเราจะทำเรื่องไหน เราก็กรอกข้อความเล็กๆน้อยๆเข้าไปด้วยเช่นว่า

URE-028 (แปลได้เกือบเสร็จ)
URE-028 (อีกสองอาทิตย์จะแปล)

อะไรแบบนี้จะได้รู้ว่าบอทหรือคน อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจว่าระบบมันใส่ลงซ้ำเองหรือเปล่า
แต่ยังไงก็น่าจะลองดู จากที่ดูๆ คนที่ใส่ข้อความเข้าไปเล็กๆน้อยๆ มันจะไม่ลงซ้ำอีก
ถ้าเกิดไม่มีคนไปก็อปวางหรือเจ้าตัวไม่ได้อ่านเจตนาที่แท้จริงของคุณ B2LVU
ว่าสร้างขึ้นเพื่อเช็คดูเฉยๆว่า รหัสหนังเรื่องนี้มีคนแปลไปแล้วหรือยังแล้วกรอกอัปเดตหนัง
ที่ตัวเองทำเสร็จแล้วซ้ำลงไปอีก ยังไงเพื่อนๆนักแปลก็อ่านทำความเข้าใจกันก่อนนะครับ

ซึ่งอันที่จริงแล้วในขั้นต้นถ้าเราอยากจะเช็คจริงๆว่ารหัสหนังเรื่องไหนมีคนแปลเสร็จไปแล้วเรา
ก็ไปค้นหาใน กู้เกิ้ลเอาก็ได้ครับเช่นว่า ADN-001 ซับไทย ซึ่งก็จะมีรหัสหนังบางตัวที่เป็นแรร์
มีคนแปลจากสังกัดอื่น ค่ายอื่น ซึ่งเขาอาจจะแจกหรือทำเพื่อจำหน่ายอันนี้ก็สุดแล้วแต่
แต่สำหรับผม จะไม่แปลซ้ำเพราะถือว่ามีคนแปลไปแล้ว (ผมขี้เกรียจ)

และถ้าอยากจะแน่ใจกว่านี้อีกก็กระทู้นี้ล่ะครับ เข้าไปเช็คกันได้เลย จะได้ไม่เสียเวลาทำมาหากิน

------------------------------------------------------------------------------------------------

แล้วก็แนะนำอย่างหนึ่งในกรณีที่มีคนดูแลตรงส่วนนี้(อาจจะเป็นท่านประธานก็ได้) ถ้าเรื่องไหนได้ตั้งเป็นกระทู้ในบอร์ด
AV Sub Thai แล้วก็ให้ลบรหัสหนังไปเลย เพราะในอนาคตมีแนวโน้มที่จะมีคนแปลมากขึ้น
ตามมาด้วยข้อมูลมหาศาล ทีนี้ล่ะ เลื่อนดูกันตาลายแน่ ก็ฝากไว้ด้วยครับ
rainstorm
AV Dedicator (VIP)
สหายร่วมหื่น

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2017, 10:49:26 AM »

ขอออกความคิดเห็นนิดหน่อยนะครับ เป็นไปได้มั๊ยว่าเรื่องที่แปลเสร็จและนำขี้นเวปแล้ว ให้มีการขีดทิ้ง(ไม่ต้องลบออก) เช่น
ADN-034 แปลเสร็จแล้วและนำขึ้นเวปแล้ว ประมาณนี้อ่ะครับ

ถ้าจะทำแบบนั้นมันต้องมีคนมาคอยรับผิดชอบอัพเดต ซึ่งผมไม่มีเวลามาคอยตาม ...

แต่จริงๆถ้าสามารถหาคนมาคอยรับหน้าที่อัพเดตได้ ... ทำแบบตั้งกระทู้ใหม่แล้วให้มาแจ้งในกระทู้แบบเดิมจะดีกว่า เพราะอย่างน้อยก็รู้ว่าเจ้าของล็อกอินเป็นคนแจ้งจริงๆ ... ไม่ใช่ใครทีี่ไหนไม่รู้ หรือ บอท มาแจ้งมั่วๆ

อย่างฟอร์มที่ทำมาล่าสุดไม่กี่วันนี่ก็มีปัญหาเรื่องมีการแจ้งมั่วๆเข้ามาแล้ว ไม่รู้ว่าเป็นบอท หรือ คนมือบอน ... มากรอกข้อมูลมั่วๆเข้าไป 4 รายการนั้นผมไม่ได้กรอก ตอนแรกเห็นว่าเป็นเรื่องเดิมที่เคยกรอกไปนึกว่าเป็น Bug แต่มีเพิ่มเรื่องอะไรไม่รู้มาอีก 2 เรื่องนี่เลยไม่รู้ว่ามาไงไปไง ... อย่างรายการสุดท้ายของคุณ Aiot...ที่มันซ้ำเดิม นั่นก็น่าจะไม่ใช่เจ้าตัวกรอก

ถ้าทดลองสักระยะมีข้อมูลมั่วๆลักษณะนี้เข้ามาเยอะนี่อาจจะต้องพับโปรเจคนี้ทิ้ง เพราะถ้าข้อมูลมันมั่วๆแบบนี้ทำไปก็ไม่มีประโยชน์อะไร

มีคนมากรอกแทนผมเหมือนกันแฮะ ทั้งที่ผมกรอกไปแล้ว เป็นรหัสเดิมครับ TEK-067
B2LVU
AV Columnist
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 04:24:01 PM »

พึ่งได้มาลองดู น่าจะมี Bot มาพิมพ์ซ้ำๆเพิ่มอีกพอสมควร ... ตอนนี้ได้ไล่รบรายการซ้ำๆออกไปแล้ว ... และขอเพิ่มหน้าให้ตอบคำถามบวกเลขก่อนถึงจะให้กรอกข้อมูล ... อย่างไรทดลองดูก่อนไม่รู้ว่าจะกันบอทได้หรือเปล่า ... เพราะ Google Form ของฟรีตอนนี้มันยังไม่ซัพพอร์ทระบบการระบุตัวตนแบบพวก Recaptcha ...

และได้ทำการเปิดตัว Google Sheet ให้ท่านสามารถเข้าไปอัพเดตความคืบหน้าได้แล้ว ... ลิงค์ตามกระทู้ด้านบนสุดเลย ... (ได้อัพเดตเรื่องที่เห็นว่าทำเสร็จไปแล้ว)

ตอนนี้เหลือที่ไม่แน่ใจอยู่ 2 เรื่องคือ SGN031 ของท่าน FM กับ SOE-242 ของท่าน Xxxx ที่ไม่แน่ใจว่ามีตัวตนจริงหรือเปล่าหรือเป็น Bot มากรอกข้อมูล ...

มีคนมากรอกแทนผมเหมือนกันแฮะ ทั้งที่ผมกรอกไปแล้ว เป็นรหัสเดิมครับ TEK-067

อันที่่ท่านกรอกเองคือ "TEK-067" หรือ "TEK-067 เสร็จแล้ว" ...แต่แสดงว่า Bot มันค่อนค้างฉลาดแฮะ มีการตัดแปะข้อความ ไม่ใช่แค่ copy/paste ธรรมดา

พึ่งได้ลองไล่ดู เห็นมีของหลายคนที่กรอก รหัส+ข้อความ ... แล้วก็ยังมีข้อมูลซ้ำๆในตารางอยู่ดี ...เข้าใจว่า Bot มันคง copy จากของเดิมมาสุ่มๆโพสท์ใหม่ ... อย่างไงก็ตามไอเดียท่าน Rogusto ก็น่าสนใจดี ... เลยขอเพิ่มให้พิพม์ข้อความเฉพาะตัวอีกหนึ่งช่องเพื่อช่วยให้ง่ายต่อการระบุว่าเป็นคนจริงหรือเป็น Bot ...

เรื่องที่มีคนแปลเสร็จแล้ว ... อย่างไรในตอนนี้ ขอแค่อัพเดตความคืบหน้าว่าเสร็จก็น่าจะพอ ยังไม่ลบดูก่อนดีกว่า... เพราะจะได้ทราบได้ต่อไปว่ามีเรื่องไหนที่ทำเสร็จแล้วบ้างในหน้าเดียว ...จริงๆถึงอีกหน่อยตารางจะมีข้อมูลเยอะ แต่ถ้าใช้พวกฟังก์ชั่นค้นหาใน Browser ก็ไม่น่าจะช้าอะไรเท่าไหร่ ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2017, 04:31:50 PM โดย B2LVU » บันทึกการเข้า
shawpingsss
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 06:45:04 PM »

เรื่องไหนที่มีผู้แปลเสร็จแล้วแต่ยังไม่เอาขึ้นเวป รบกวนเอาขึ้นเวปแบ่งปันสมาชิกด้วยนะครับจักเป็นพระคุณอย่างสูง ขอบคุณครับ
prider
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 11:29:26 PM »

โอ้ว เพิ่งเห็นกระทู้นี้

สุดยอดมากๆๆเลยครับ
เข้าใจว่าตอนนี้มีผู้แปลเยอะ มีแบบนี้จะได้เช็คได้ง่าย ลดเรื่องเสียเวลาได้เยอะเลยครับ

Optimas
AV Devotor (VIP)
นักสะสมเอวี

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 08:38:06 PM »

ขอคารวะ    นับถือๆ
agg001
AV Devotor (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2018, 08:29:56 PM »

ขอบคุณครับ
happy_s
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2018, 09:17:40 PM »

ฝากแปลเรื่องนี้ได้ไหมครับท่าน RCT-634 娘と父親が素股で近親相姦
ขอบคุณล่วงหน้ามากกครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7 พิมพ์