พฤษภาคม 15, 2024, 11:35:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีสำรองหนังสุดรักกันอย่างไรกันบ้างครับ  (อ่าน 16043 ครั้ง)
MAXMAXSIMUM
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 02:30:26 PM »

อุปกรณ์ทุกอย่างย่อมเสียไปตามการเวลา รวมไปถึง external harddisk ที่เราใช้เป็นที่เก็บหนังกันด้วย ไม่ว่าจะจากการตก ไวรัส ฯลฯ

มันก็จะส่งผลให้หนังที่เราเก็บมาหาโหลดกันได้อย่างแทบเป็นแทบตายต้องหายไปด้วย ดังนั้นแล้วเผื่อป้องกันหนังสุดรักของเราหายจึง

ต้องมีการสำรองไฟล์หนังเอาไว้  วิธีที่ผมใช้คือเก็บไว้บน google drive ครับ แล้วก็กำลังจะลองอีกวิธีคืออัพลงยูทูปตั้งไว้เป็นวิดีโอส่วน

ตัว แต่คิดว่าวิธีนี้คงไม่ดีคงจะถูกลบโดยเร็วแน่ๆ แล้วทุกท่านหละครับมีวิธีสำรองไฟล์ยังไงครับ

Smiley Smiley Smiley Smiley

ASUKIRA
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 03:36:29 PM »

ของผมเรื่องที่ชอบจริงๆจะเก็บไว้ในคอมด้วย ใน HDD ทุกตัวที่มีด้วยครับ ถถถถถถถ กำลังเริ่มคิดถึง google drive แล้วเหมือนกันครับ กลับจะปลิวทั้งคอมทั้ง HDD เหมือนกันครับ ถถถถถถถถ

We Watch AV Page

น่มน้มและมิตรภาพแห่ง AVC
MAXMAXSIMUM
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 03:47:29 PM »

ของผมเรื่องที่ชอบจริงๆจะเก็บไว้ในคอมด้วย ใน HDD ทุกตัวที่มีด้วยครับ ถถถถถถถ กำลังเริ่มคิดถึง google drive แล้วเหมือนกันครับ กลับจะปลิวทั้งคอมทั้ง HDD เหมือนกันครับ ถถถถถถถถ

google มันให้แค่15GBก็เลยเก็บที่ชอบจริงๆ

bw_bw
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 04:24:14 PM »

ผมเก็บHDD อย่างเดียวเลยครับ พอเริ่มเต็มก็ไล่ลบเรื่องที่ไม่ค่อยดูออก แล้วก็รอซื้อลูกใหม่มาเพิ่ม
tingtong191
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 05:57:22 PM »

เมื่อก่อนผมใช้ Amazon Cloud (พื้นที่ไม่จำกัด) + Google Drive for Education (พื้นที่ไม่จำกัด)

แต่ตอนนี้ Amazon Cloud ยกเลิกแพลนพื้นที่ไม่จำกัดแล้ว เลยหันมาใช้ Google Drive for Education อย่างเดียว

ตอนนี้กำลังเล็ง Google Suite อีกตัว เพราะตัว for Education ไม่ปลอดภัยเท่าไร มีโอกาสโดนแบนได้เหมือนกัน

ส่วน Youtube เคยลองอัพแบบส่วนตัวแล้ว ไม่เคยแชร์ไปที่ไหนเลย แต่บัญชีก็โดนแบนอยู่ดี หลังจากผ่านไปได้ 2 เดือนกว่าๆ
Noyaku
AV Donator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 11:37:48 PM »

เอาตรงๆนะ  hddตั้งแต่เปลี่ยนมาเป็น wd ไม่เคยมีปัญหาอีกเลย  แล้วผมซื้อปลัก๊กันไฟกระชากมาใช้อีก  คือจะบอกว่าเปิดไม่เคยปิดเลย HDD ที่ไม่ใช่ตัวหลัก ผมมองว่ามันทนจะตาย แล้วสมมุติถ้าคุณใช้ พวกสำรองไฟอีก เค้าว่าจะดีกว่านี้อีก เพราะไฟจะนิ่งมาก แล้วก็ใช้ power ซัพลายดีๆ แบบเต็มวัตต์ด้วย ผมเปลี่ยนฮารดิิส 2-3 ปีครั้ง เพราะมันเต็มนี่แหละ แต่สุขภาพดีีมาก
shawpingsss
AV Distinctive (VIP)
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 04:42:40 PM »

แล้วแต่เวรแต่กรรมครับ ประมาณว่าถ้าได้ซื้อ HDD ตัวใหม่ก็จะโอนหนังที่ชอบมากๆมาเก็บไว้ที่ตัวใหม่ วนไปอย่างนี้เรื่อยๆ
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 05:31:40 PM »

เก็บหนังเก่าไว้ให้มากที่สุด ส่วนหนังใหม่ 5 ปี  มันหาไม่ยากหรอก

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
DMX 🏆
AVC Moderator
AV Activist

Cum on Tits Lovers

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 05:40:03 PM »

เอาแบบเซฟๆเลยนะ ลงทุนนิดนึง

ผมเชื่อว่าหลายๆคนที่บ้านคอม PC ไม่มี ups (เครื่องสำรองไฟ)

ควรที่จะซื้อ !! ครับจะช่วยให้ hdd เราอายุยืนยาวไปได้อีกนาน

ถ้าใครใช้ notebook ก็โชคดีไป

แล้วที่สำคัญควรเช็ค hdd กับโปรแกรมเช่น hdd tune ว่าสภาพ hdd ของเรา

อยู่ในขั้นไหนละ วิกฤตหรือยัง พร้อมที่จะซื้อใหม่หรือยัง

เท่านี้ผมว่าก็น่าจะปกป้องหนัง AV ของคุณได้เป็นอย่างดีแล้วละครับ

Grin

กฏระเบียบของเว็บ เรื่องลายเซ็นต์ อ่านได้ ที่นี่

Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 06:48:56 PM »

ผมมีครบหมดยังพังเลยครับ  คือหลอนมาก

UPS Syndome Premium series 1001 1000VA 600 watt

Power Supply Seasonic 750 watt 80 plus bronze

ดอกกิ้งก็ใช้ของ Orico 6228US3C

USB hub 3.0 UH700 ก็มีไฟเลี้ยง 1.5A

ฮาร์ดดิสค์ก็เก็บในตู้ Orico อย่างดี ไม่มด ไม่มีฝุ่น

เลยไปถามหาฮาร์ดดิสค์ในกระทู้ ก็ยังไม่ได้รับคำตอบเท่าไหร่

อาจจะโชคร้ายเฉยๆ เพราะฮาร์ดดิสค์ 10 กว่าตัวของผม พังไปแล้ว 2 แต่ถ้านับเป็นเปอร์เซนก็เยอะอยู่นะ
หน้า: [1] 2 พิมพ์