พฤษภาคม 16, 2024, 02:33:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สัมภาษณ์ดาราเอวีโดยชิมิเคน P.2 Mana Sakura  (อ่าน 33936 ครั้ง)
shared
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2017, 06:51:15 PM »

รายการ 水道橋博士のムラっとびんびんテレビ EP.05

สัมภาษณ์ซากุระ มานะ รอบนี้คุยกันค่อยข้างสนุกมีจุดน่าสนใจให้แปลเยอะ เล่นเอาเหนื่อย ก็ลองอ่านกันดูครับ
มานะเท่าที่ดูนี่ค่อนข้างมาแนวเด็กรั่วๆ ตลกโปกฮา และดูเหมือนว่าในวงการบันเทิงก็เป็นที่พูดถึงไม่น้อย
บอกได้เลยว่าถึงเลิกงานสายเอวีไปก็ไม่ต้องกลัวตกงาน หนังสือก็ขายดี ในวงการก็เป็นที่พูดถึงอีกตั้งหาก

แค่เจอกันตอนแรก ฮากาเซะพูดหลายรอบมาก ว่าดังมากในหมู่พวกพิธีกร/นักจัดรายการ (คงเป็นเพราะข่าว)
เสริมอีกว่าเขียนหนังสือและขายดีมาก(เล่มที่พูดถึงในนี้ไม่รู้เล่มไหน เล่มล่าสุดเหมือนเพิ่งวางขายเมื่อเดือนที่แล้ว ไม่แน่ใจ)
ข้อมูลแน่นมาก สงสัยจะเป็นที่พูดถึงจริงๆ

เดบิวเมื่อไหร่
- 2012.02

- ถ้าพูดไปแล้วพ่ออาจจะโกรธก็ได้ จริงๆตอนอายุ 14 ในห้องหนังสือที่บ้านมีพวก VHS เก็บไว้เต็มไปหมด
ตอนนั้นก็หยิบแบบสุ่มๆมาดู หยิบไปหยิบมาก็ไปบังเอิญเจอม้วนที่เป็น AV เข้า
เปิดดูเป็นฉากที่พ่อกำลังเปลือยอยู่พอดี แต่ก็เงียบไว้ไม่ได้บอกใคร
(อันนี้งงอยู่นิดหน่อยว่าพ่อเล่นด้วยหรอ แต่เหมือนจะอย่างงั้น บอกว่า 撮影されたんで(ถูกถ่ายทำไว้))
หลังจากนั้นก็สนใจ AV ประมาณว่า โลกแบบนี้มันก็มีด้วยแหะ
ประมาณว่า ดีจัง ได้โชว์เรือนร่าง

ฮากาเซะ: ฉากที่เห็นเป็นฉากแบบว่าสวยหรือหรือยังไง
เป็นฉากที่เห็นนักแสดงหญิงกำลังเปลื่อยอยู่ สวย หุ่นก็ดี ผมก็ยาวสวยด้วย อาจจะเพราะอย่างงั้นเลยสนใจขึ้นมา

ฮากะเซะ: ไม่ใช่ฉากที่ชิมิเคนกำลังเลียรูก้นอยู่สินะ
(หัวเราะ) ถ้าเป็นอย่างงั้นหละก็ สุดยอดไปเลย

ชิมิเคน: อะ ถ้าเป็น 8 ปีก่อน ตอนนั้นผมก็เริ่มเลียแล้วนะครับ

ได้บอกที่บ้านไหม
เข้าวงการมาก็บอกแม่ไปแล้ว แต่จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่เคยบอกพ่อเลย

(เข้าวงการแล้ว)ตอนนั้นก็เรียนไปด้วยใช่ไหม
- ตอนนั้นนี่กิจวัตรแปลก ถ่ายฉากโซป(เจลลื่นๆ) เสร็จวันต่อมาต้องไปสอบอะไรแบบนี้

เพื่อนๆคิดยังไง
- เรื่องที่เล่น AV น่าจะรู้กันบ้าง แต่ก็ไม่เคยถูกมาบอกกับตัว

อยู่ ม.5 นี่ ทำได้ขนาดนั้นเลยหรอ
- ตอนนั้นโดนอาจารย์โกรธมากเลย บอก แกไม่ได้จะเรียนเพื่อจะไปสร้างสะพานรึไง

มานะเสริมเกี่ยวกับเรื่องโรงเรียน: แบบว่าได้ไปสร้างสะพานหรือท่อกลางทะเลอะไรแบบนี้มันเท่ดีเลยอยากจะทำ

มานะ: เวลาที่ต้องไปติดต่อแล้วต้องกรอกอาชีพ เวลาเจอแบบนี้ก็หนักใจอยู่ ไม่รู้ต้องทำยังไง
ชิมิเคน: ผมก็เขียนว่านักแสดง AV นะครับ คือถ้าอย่างผมยังไม่เขียนเนี่ย แล้วใครจะเขียน

มีงานไหนที่ตรึงในความทรงจำอยู่ไหม
- เป็นงานแนวสะกดจิต แบบฉากที่ผูกเหรีษญแล้วเกว้งไปมา จริงๆก็ตอนนั้นเอาโปร(สะกดจิต)มา
แต่ทำยังไงๆก็ไม่เปลี่ยน(ไม่โดนสะกด)ซักที ลำบากมากตอนนั้น

กราฟชีวิต

4-5 ขวบ เริ่มช่วยตัวเองตอนนั้น จนเป็นท่าที่ติดเป็นนิสัยถึงปัจจุบัน (14.30 ตอนเธอสาธิต)

อายุ 13 ติดพวกแอปออกเดท(สมัยนั้นเป็นแบบเลือกเบอร์แล้วโทรคุยกัน)
ตอนนั้นมีคุยแล้วนัดเจอกัน 5 ครั้ง(5คน) แต่สรุปไม่มีใครมาซักคน
ตอนนั้นก็รู้สึกแย่มาก ประมาณว่าอย่างฉันคงมีความรักไม่ได้หละมั่ง ตอนนั้นเลยเป็นช่วงที่ซึมที่สุด

ตอนนี้หละ
- ตอนนี้ใช้ Kakao Talk อะไรซักอย่างนี่แหละ
ฮาคาเซะ: นี่ทำงานแบบนี้ยังใช้แอปนัดเจอกันอีกหรอ

อายุ 14 รู้จักเอวีครั้งแรก หลังจากนั้นก็ NO AV LIFE (จนเดบิว)

อายุ 16 มีแฟน ตอนนั้นก็มีจูบครั้ง เซกส์ครั้งแรก เฟร่า(bj)ครั้งแรก

ฮาคาเซะ: ถ้าไม่ว่าอะไรขอถามเรื่องที่เป็นข่าวกับซันมะซัง(พิธีกร/ตลกอันดับต้นของญี่ปุ่น)ได้ไหม
//เพราะข่าวนี้ที่ทำให้คนในวงการ(พิธีกร/ตลก)รู้จักกันหมด

ตอนเป็นครั้งแรกนี่เป็นยังไง
- เห็นรูปตอนแรกนี่ตกใจเลย ทำไมตัวเองแต่งตัวเชยขนาดนั้น

ได้แลกเบอร์อะไรกันไหม
- เป็นแนวถูกติดต่อนัดเจอมากว่า ไปกินข้าวกันอะไรพวกนี้
จะถ้าบอกว่าเป็นแนวความรัก พูดให้ถูกจะเป็นแนวถูกเอ็นดูมาซะมากกว่า
เป็นอารมณ์เหมือนความฝัน ดีใจมากตอนนั้น แต่ตอนนี้ก็ไม่ได้ติดต่ออะไรกันแล้ว

https://youtu.be/ZxlJs4V6WZY

มานะ: คุยกับชิมิเคนนี่ 10 นาที ต้องมีเรื่องอึมาซัก 1 ครั้ง 

สัมภาษณ์ดาราเอวีโดยชิมิเคน P.1 Iori Kogawa
สัมภาษณ์ดาราเอวีโดยชิมิเคน P.3 Shouko Takahashi
สัมภาษณ์ดาราเอวีโดยชิมิเคน P.4 Ai Uehara
สัมภาษณ์ดาราเอวีโดยชิมิเคน P.5 Yui Hatano
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2017, 09:11:02 AM โดย shared » บันทึกการเข้า

asasas13
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2017, 06:57:59 PM »

ขอบคุณมากครับที่ช่วยแปล ep ต่อไป ขอตอนสัมภาษณ์ shoko ได้ไหมครับ โดยเฉพาะที่ น้องเค้าคุยกับ yua mikami เห็นคุยกันสนุก อยากรู้แต่แปลไม่ออก  Cry

video อันนี้ครับ https://www.youtube.com/watch?v=00Qc9AUAKV0

นาทีที่ 20
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2017, 07:01:14 PM โดย asasas13 » บันทึกการเข้า
minnnieman
ปลิงควาย
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2017, 07:21:55 PM »

"มานะ: เวลาที่ต้องไปติดต่อแล้วต้องกรอกอาชีพ เวลาเจอแบบนี้ก็หนักใจอยู่ ไม่รู้ต้องทำยังไง
ชิมิเคน: ผมก็เขียนว่านักแสดง AV นะครับ คือถ้าอย่างผมยังไม่เขียนเนี่ย แล้วใครจะเขียน"
อ่านแล้วฮา
jaexandy
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2017, 08:07:58 PM »

ขอโชโกะอีกเสียงครับ
2020

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2017, 08:20:30 PM »

เขียนนิยาย

moo699
AV Dedicator (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2017, 08:27:18 PM »

ชอบมากครับ
อยากให้แปลอีกเยอะๆครับ
iori kogawa
yui hatano
yua mikami
Legendary
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2017, 08:34:44 PM »

นัดเจอ แต่สุดท้ายไม่มีใครมาเลย ทั้ง 5 คน
ถ้าเป็นผมจะไม่ทำให้เธอต้องรอ แทบจะไปหาถึงบ้านเลย
MAXMAXSIMUM
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2017, 09:56:09 PM »

เธอมีแนวราดหน้าเยอะไหมครับบ

asasas13

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2017, 11:05:20 PM »

ชอบมากครับ
อยากให้แปลอีกเยอะๆครับ
iori kogawa
yui hatano
yua mikami

iori kogawa เจ้าของกระทู้แปลไปตอนที่ 1 แล้วครับ
asedah2
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

ไม่เคยหวงผลงาน ถ้าใครเอาไปใช้ยังไงช่วยบอกกันก่อนนา

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 01:39:31 AM »

เยี่ยมกระเทียมดองไปเลย

หน้า: [1] 2 พิมพ์