มิถุนายน 10, 2024, 01:29:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวเอวีซี เคยติดซี่รีย์กันไหม  (อ่าน 10323 ครั้ง)
himitsu
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 12:40:48 AM »

แย่แล้ว ตอนนี้ ผมกำลังอยู่ในสถานการณ์นี้แล้ว
ณ ขณะที่กำลัง ปั่นกระทู้นี้ ผมพึ่งหยุดดูมาเองครับ
เคยว่าแต่เพื่อนสาวๆ ว่าจะติดอะไรกันนักนะ มาเจอกับตัวเข้า
มันเป็นเช่นนี้ จะรู้สึกก็เมื่อเป็นกับตัวเอง
เรื่องของเรื่อง กลับบ้านที่ตจว ช่วงเย็นวันเสาร์ ว่างอะ เลยดูฟรีทีวี
เปลี่ยนช่องไปมา รอดูข่าวครับ สักพัก ไปหยุดที่ช่อง 3
กำลังฉาย หนังเกาหลี อยู่พอดี ก็ลองดูไปสักพัก เท่านั้นแหละ งานเข้าเลย
มันจบแบบต้องลุ้น    เช้าวันนี้ กลับเข้ากทม ตรงไป สะพานเหล็ก จัดมาซะครบ จบ 10 แผ่น
ซี่งตอนนี้ ดูจบไป 2 แผ่นแล้ว และทันตอนที่ฉายใน ทีวี พอดีอีกด้วย
โดย อั้นไว้ดู ต่อพรุ่งนี้แทน สงสารเครื่องเล่น
ไม่รู้ว่า ชาวเอวีซี เคยต้องอยู่ใน เหตุการณ์ หรือ อารมณ์ประมาณนี้ บ้างไหม

ซึ่งเรื่องที่ผมติด คือ เรื่อง ดงอี จอมนางคู่บัลลังก์ (동이 / Dong Yi / Dawn)

ออกอากาศ : MBC ทุกวันจันทร์และวันอังคาร เวลา 21:55 น. 22 มี.ค. 2010 - 12 ต.ค. 2010 จำนวน 60 ตอน
สำหรับบ้านเราเริ่มออกอากาศ เมื่อวันที่ 12 มิ.ย. 54 เป็นตอนแรก

นางเอกของเรื่อง รับบทโดย ฮัน เฮียวจู Han Hyo-Joo

แต่คนที่มำให้ผมติดเรื่องนี้กลับเป็น ตัวละคร ที่ชื่อ Jang Hee-Bin จางฮีบิน รับบทโดย ลีโซยอน Lee So-Yeon

พล็อตเรื่องเป็นอย่างไร ขอไม่เอ๋ยแล้วกันนะครับ
มีโอกาส ก็ลองหาดู ตามutube ละกัน
แถมท้าย ขออีกรูปแล้วกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2011, 12:49:13 AM โดย himitsu » บันทึกการเข้า

JudasPriest01
AV Donator (VIP)

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 01:01:36 AM »

ผมละติดงอมแงมเลยครับ 555
ถ้าแนวๆนี้ผมชอบดู ชอนต๊อก ที่ช่อง3เคยเอามาฉายอะครับ
หนังอิงประวัติศาสตร์เกาหลี ทำได้แบบว่าอลังการและน่าตื่นเต้นดี ไม่ได้มีแค่สู้ในเชิงบู๊ แต่มีทั้งบุ๊น และเล่ห์เหลี่ยมเยอะเลย

เดี๋ยวไว้ว่างๆจะลองดูเรื่องนี้ด้วยครับ นางเอกสวยแหะ
Bakuno
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 01:06:54 AM »

เคยครับ แต่ส่วนมาก เป็นซีรีย์ฝรั่ง

อย่าได้มีโหลดมา ไม่งั้น ไม่จบ ไม่นอน  Grin

เกาหลีที่ติดมีแค่ สองเรื่อง แดจังกึม กับ อิมซังอ๊ก
Aum
AV Distinctive (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 01:17:19 AM »

Prison Break นี่เลยท่าน หยุดดูไม่ได้  ส่วนเกาหลีไม่ชอบดูซีรี่ยื แต่ชอบดุหนังแอ็คชั่นเกาหลี
emorock
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 01:35:47 AM »

Prison Break นี่เลยท่าน หยุดดูไม่ได้  ส่วนเกาหลีไม่ชอบดูซีรี่ยื แต่ชอบดุหนังแอ็คชั่นเกาหลี

เหมือนผมเลยท่าน ผมเป็นคนไม่ชอบดูซีรีย์ แต่เพื่อนมันเช่ามาดู เราอยู่ห้องเดียวกัน ผมเลยจำใจต้องดูด้วย แต่พอดูไปดูมาผมกลายเป็นคนไปเช่าเสียเองครับ คือติดเรื่องนี้มากๆ แต่หลังจาก season 3  มันเริ่มไม่หนุกเท่าไหร่แระ ประมาณว่าเริ่มดึง เริ่มยืดแล้วละ 

ผมชอบไอ้ 'T-Bag' จริงๆ  มันตายยากเหมือนแมงสาบเลย  คิดว่ามันจะตายหลายครั้ง ก็ยังไม่ตายสักที  555+
แมงเม่าบินข้ามกองไฟ
AV DecadonoR++ (VIP)
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 10:01:07 AM »

ส่วนมากจะติดซีรี่ย์ฝรั่ง พวก X-Files Prison break
rooney482
Avc Lolita Club
AV Responder
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 10:20:05 AM »

ติดเหมือนกัน

ชาวAVCตัวจริงต้องแบ่งปันกันนะคับ
SuaY
AV Dedicator (VIP)
โอตาคุเอวี

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 01:08:10 PM »

แต่ก่อนเคยติด coffee prince นานมาแล้ว

ล่าสุด prison break
freshman
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 02:11:19 PM »

เมื่อก่อนติดเรื่อง Snow Queen (ลิขิตรัก ละลายใจ)  อ่ะครับ   ฉายช่อง7 เสาร์ -อาทิตย์  ทั้งเนื้อเรื่อง  และนักแสดงเล่นกันดีจริง ๆครับ   

สังคมแห่งการแบ่งปัน  สังคม AVC

ช่วยได้เท่าที่ช่วยนะครับทุกท่าน
benz x
ผู้ชำนาญการเอวี
*

คา วา อี้

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 04:11:50 PM »

เบื่อช่อง 3 เอามาแต่ย้อนยุค  Sad
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์