มิถุนายน 04, 2024, 10:40:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หลงสเน่ห์สาวหน้าบาน  (อ่าน 5618 ครั้ง)
kama4
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 11:13:31 AM »

อดีตลูกนายกคนนึงก็หน้าบานนะครับ  Grin
koykok
AV Devotor (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 01:06:07 PM »

ราดน้ำได้เยอะ ว่างั้น
armyman
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 02:20:05 PM »

ผู้หญิงที่มองหน้าตรง จะไม่สวยมาก แต่หันข้างนิด ๆ หรือ ทำผม ปิดแก้ม จะน่ารัก(มาก)

ถ้าเป็นดารา เอวี ก็ต้องคนนี้

akiho yoshizawa

ถ้าเป็นดาราไทย ก็คนนี้ คับ

ดาวิกา โฮร์เน่

ชอบเเหมือนกันคนหน้าบาน
-fantastic-
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 02:48:49 PM »

สาวหน้าบาน เห็นแล้วก็เบิกบานใจดีครับ ^^

huadoor2
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 11:19:55 PM »

ต้องแยกแยะกันนิดนึงนะท่าน ระหว่างคนหน้าบาน (หน้าทรงเหลี่ยมนั่นแหล่ะ)
กับคนแก้มอิ่มเนี่ย  ไม่เหมือนกันนะขอบอก !
คนหน้าบานเนี่ย  ใบหน้าจะกว้าง  ช่วงกรามจะใหญ่
จะออกทรงสี่เหลี่ยม (Ex.บักแม้ว ณ.เสื้อแดง)
(Ex.ดาราตัวประกอบของ Ch.7 ที่เล่นเรื่องเจ้าหญิงหลงยุคอ่ะ
http://www.youtube.com/watch?v=8Y-RskL_oJs&feature=related
ดูคลิ๊ปไปถึงเวลา 1.34)

แต่คนมีแก้มอิ่มยุ้ย น่ารักๆ เนี่ย (EX.ขวัญ อุษามณี-ใหม่ ดาวิกา)
ไม่ใช่อย่างนั้นนะคุณ คนมีแก้มเนี่ย ใบหน้าก็ทรงปกติ
ธรรมดานี่แหล่ะ ไม่ได้มีใบหน้าทรงเหลี่ยม และกราม
ก็ไม่ได้ใหญ่น่าเกลียด น่ากลัวเหมือนคนหน้าบานอย่างที่
ท่านเข้าใจนะ เพียงแต่เค้าจะมีแก้มที่อิ่มเอิบดูแล้วน่ารัก
น่าเอ็นดูอ่ะครับ
<^>ต่างกันนะคุณ แยกแยะให้ออกหน่อย<^>

ปล.ผมว่าคุณ จขกท.คงเข้าใจอะไรผิดไปเยอะนะครับ
ดูเหมือนว่ายังแยกแยะไม่ออกอ่ะ ระหว่างคนหน้าบาน (เห่ยนั่นแหล่ะ)
กับคนมีแก้มอิ่ม !!  Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2011, 11:21:45 PM โดย huadoor » บันทึกการเข้า

ข้านี่แหล่ะ......ยอดนักเย็ด 7 ตำนาน!!
astrife
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 10:35:06 PM »

โอ เป็นความผิดของผมเองคับ ที่อธิบาย ความเข้าใจของตัวเองไม่ตรงกับการใช้คำเปรียบเทียบ

คือ หน้าบานที่ผมเข้าใจและจะสื่อถึงนี่ ไม่ใช่รูปหน้าทรงสี่เหลี่ยม หรือรูปหน้ากลมแบบวงกลม   แต่เป็นรูปใบหน้าที่คางจะเล็กและจากแก้มขึ้นไปจะขยายออกข้างคับ   

ขอบคุณ ทุกความเห็น คับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์