มิถุนายน 05, 2024, 05:04:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้หญิง(บางคน)ทำวงการ"แข่งรถเสื่อม"!!  (อ่าน 8937 ครั้ง)
caneours
AV Donator (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 08:06:13 PM »

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A10869881/A10869881.html

ลองดูกระทู้นี้ดูครับ เผื่อจะรู้เรื่องราวข่้าวมากขึ้น
tommo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 09:32:02 PM »

ผู้หญิงไม่ได้ทำให้มันเสื่อมหรอกครับ อย่ามั่ว ไอ้คนที่มันทำวงการเสื่อม ก็คือไอ้คนที่ไม่มีน้ำใจนักกีฬานะครับ
กีฬาต้องแข่งกันที่ความสามารถดิไม่ใช่ พอสู้ไม่ได้แมร่งก็ตุกติก นี่มันอาจทำเพื่อนร่วมอาชีพตายได้เลยนะนั้น
จะมาอ้างไม่ได้หรอกว่ากลัวรถล้ม มันตั้งใจชัดๆ ถ้าคนขับมอร์ไซต์จะรู้ ว่านี่มันตั้งใจแน่ๆ มันน่าจะโดนแบนตลอดชีวิต
เลยนะเนี่ย 
CarNaGE
AV Columnist
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 09:37:45 PM »

ผมดูเรื่องเด่นเย็นนี้อยู่น่ะครับ นี่มันไม่ใช่การยันน่ะ แต่เป็นการถีบเลย

ถ้ายัน มันก็จะต้องแค่ยกเท้าค้างไว้ แต่เป็นการถีบ เพราะมีแรงส่งจากเท้าด้วย

และไม่ว่าถีบหรือยัน มันก็ไม่สมควรทำทั้งนั้นแหละครับ

คุณบอกว่าถ้าแสตมป์ไม่ทำมันอาจจะล้มทั้งคู่ ก็เลยต้องแก้ปัญหาด้วยการทำให้ติ้งโน๊ตล้มก่อนอย่างงั้นเหรอ

ส่วนปนัดดา เขาเป็นผู้จัดการทีมนี่ ไม่ใช่เป็นเมียติ้งโน๊ตเฉยๆ การที่เขาออกมา มันก็เป็นสิ่งที่ผู้จัดการทีมต้องทำไม่ใช่เหรอ
pkly
นักสะสมเอวี

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:29:05 PM »

ผมดู clip 4 นาที เข้าใจว่าน่าจะเขม่นคุณติ๊งโน๊ตในจังหวะแรกที่เกือบชนกัน
คือ ติ๊งโน๊ต แซงโค้งมา แต่คุณแสตมป์แซงตัดกลับมาอีกทีด้านขวา
คุณติ๊งโน๊ตดันเหลียวซ้ายไปมอง หันกลับมา ไม่ทันเห็น เกือบชน
พอเสียหลัก ก็เลยยกเท้า พยายามทรงตัว (ดูก็คล้ายๆ จะถีบนะ ถ้าคนไม่มีน้ำใจนักกีฬา)
.....ผมว่าตรงนี้ น่าจะเป็นจุดเริ่มให้คุณแสตมป์ ตามไปเอาคืนครับ
(ส่วนตัว ไม่เห็นด้วยครับ ที่ไปตามเอาคืนแบบนั้น อันตรายเกิ๊น)
สุดท้าย เกมจบ ก็ควรจบครับ ....ไปสู้กันสนามหน้าดีกว่า .... แมนกว่ากันเยอะครับ
 Smiley Smiley Smiley
OoTooNoO
AV Dedicator (VIP)
เหลนไฟใจสยิว

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 03:47:16 AM »

อันนี้ผมวิเคราะห์เองนะครับ
อ้างอิงจากคลิบที่เจ้าของกระทู้โพสนะครับผม

1.  เริ่มจากนาทีที่ 0:40 ถึง 0:48 ในคลิบคุณแสตมป์แซงขึ้นมาในทางตรงแต่คุณติ๊งโน๊ตยึดไลน์ในไว้หวังจะแซงขึ้น (มันเป็นเทคนิคการแซงกันในทางโค้งครับ) แต่พอถึงช่วงกลางๆในโค้งคุณติ๊งโน๊ตพลาดเปิดช่องไลน์ในไว้ในช่วงที่จะออกจากโค้ง คุณแสตมป์เลยแซงขึ้นมาได้ในจังหวะนั้นแต่พอหลุดจากโค้งมาแล้วเกือบจะชนกันนั้นเพราะเป็นจังหวะที่คุณติ๊งโน๊ตหันไปมองทางซ้ายจะดูคณแสตมป์ เพราะคิดว่าคุณแสตมป์จะแซงขึ้นมาจากทางซ้ายแต่ไม่เห็นคุณแสตมป์เพราะจริงๆแล้วคุณแสตมป์แซงขึ้นมาจากทางขวา (จากไลน์ใน) แล้วหักหลบไม่ทันเลยทำให้ปะทะกันซึ่งส่วนตัวคิดว่าคุณติ๊งโน๊ตผิดในจังหวะที่หันไปมองโดยไม่รอบคอบสักเท่าไหร่

2.  นาทีที่ 1:23 ถึง 1:30 เป็นอีกครั้งที่คุณติ๊งโน๊ตใช้เทคนิคยึดไลน์ในไว้เพื่อแซงคุณแสตมป์และครั้งนี้ทำสำเร็จสามารถแซงได้ ดูแล้วเป็นเรื่องปกติครับสำหรับการแข่งขัน

3.  นาทีที่ 1:43 ถึง 1:46ให้ดีๆครับใครจะบอกว่าคุณแสตมป์จะล้มเลยเอาเท้ายันรถคณติ๊งโน๊ตผมบอกได้เลยว่าคณคิดผิดเพราะขณะที่กำลังเข้าโค้งขวานั้นตัวรถและนักแข่งจะเอียงตัวไปด้านขวา (ตามเทคนิคการเข้าโค้งตามปกติ) ถ้าจังหวะนั้นรถจะล้มจริงๆรถจะล้ม,เซหรือไถลไปทางขวา ถ้าจะเอาเท้ายันไม่ให้ล้มก็ควรจะเอาเท้าขวายันเพื่อไม้ให้ล้มแต่คุณแสตมป์กลับยกเท้าซ้ายยันรถคุณติ๊งโน๊ตซึ่งมันผิดหลักธรรมชาดิ เพราะถ้าตัวคุณเอียงไปทางขวาคุณจะเอาแขนซ้ายยันพื้นเพื่อไม่ให้ตัวคุณล้มหรือไร ซึ่งตัวผมคิดว่าคุณแสตมป์จงใจยันรถคุณติ๊งโน๊ตหวังให้ล้มโดยผมขอประณามการกระทำของคุณแสตมป์ว่าไม่สมควรทำในฐานะนักแข่ง

4.  นาทีที่ 2:12 ถึง 2:15 กรณีนี้ผมถือว่าคุณติ๊งโน๊ตจงใจจะตัดหน้าคุณแสตมป์เพื่อเอาคืนหลังจากที่ตนโดนยันจากนาทีที่ 1:43 กรณีนี้ผมขอประณามการกระทำของคุณติ๊งโน๊ตว่าไม่สมควรทำในฐานะนักแข่งเช่นกัน

5.  นาทีที่ 2:20 ถึง 2:25 เป็นการแซงกันด้วยเทคนิคในทางโค้งตามปกติซึ่งจังหวะนี้คุณติ๊งโน๊ตเซไปทางซ้ายเล็กน้อยจนเกือบไปโดนคุณแสตมป์ ซึ่งจังหวะนี้ดูแล้วคุณแสตมป์ไม่ได้หวังจะตัดหน้าหรือกลั่นแกล้งคุณติ๊งโน๊ตแต่อย่างใดเพียงแต่คุณติ๊งโน๊ตเซเท่านั้นเอง

6.  แต่ในนาทีที่ 2:27 ถึง 2:31 เป็นอีกครังที่คุณติ๊งโน๊ตจงใจตัดหน้าคุณแสตมป์ ซึ่งครั้งนี้ผมขอประณามอีกครั้งในการกระทำของคุณติ๊งโน๊ตซึ่งไม่สมควรทำอย่างยิ่งในฐานะนักแข่ง ( ผิดซ้ำสอง )

สรุป..ส่วนตัวคิดว่านายกสมาคมตัดสินยุติธรรมเพราะคุณแสตมป์จงใจยันคุณติ๊งโน๊ตและคุณติ๊งโน๊ตจงใจตัดหน้าคุณแสตมป์ถึง 2 ครั้งและส่วนตัวคิดว่าคุณ บุ๋ม-ปนัดดา ไม่สมควรที่จะเรียกร้องความยุติธรรมเพราะผิดด้วยกันทั้งคู่ลองไปดูพวกแข่ง MOTO GP ดูครับเค้าแข่งขันกันดุเดือดกว่านี้เบียดกันมากกว่านี้อีกครับแต่พวกเค้าไม่มีการมายันกันเองหรือจงใจตัดหน้ากันหรอกครับ

ชนะด้วยเทคนิคมันน่าภูมิใจกว่านะคร้าบบ

Grin Grin Grin Grin Grin
Sexykittie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 12:15:09 PM »

จขกท เป็นโรคต่อต้านผู้หญิง รึเปล่าคะ จะเพศไหนก็ทำตัวเลวได้เท่าๆกันค่ะ
maioz
AV Dedicator (VIP)
โอตาคุเอวี

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 01:50:06 PM »

thailand only เมืองนอกเขาไม่ถีบกันแบบนี้หรอก ล้มก้อล้ม แค่นั้นถามคิดว่าแข่งรถมันก็ต้องมีกระทบกันบ้างแต่ไม่น่าถีบเลย อยู่วงในอยู่แล้วกัวล้มละสิ
kidnap
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 02:52:45 PM »

ติ้งโน้ต มัน คง ชอบ แนว Mature เหมือนพวกเรามั้ง 5555

55555
หน้า: 1 [2] พิมพ์