พฤษภาคม 23, 2024, 05:00:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความเห็น คนที่เลือกเป็นแฟน กับ คนที่เลือกแต่งงาน  (อ่าน 2928 ครั้ง)
Jojoe
AV Donator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 10:11:25 PM »

ขอถามความเห็นพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ทุกท่านครับ

1. หากท่านมีแฟนแล้ว หรือถ้าจะตัดสินใจคบใครเป็นแฟน ท่านเลือกแบบไหน เรียงลำดับความสำคัญ
จากเรื่อง รูปร่างหน้าตา ฐานะ ความเข้ากันได้(อยู่ด้วยแล้วสนุกสนาน) หรือท่านไม่คิดอะไรมากถูกใจก็ลองคบดูเลย(วัดดวง,วัดใจ)
2. หากท่านแต่งงานแล้ว หรือถ้าจะตัดสินใจแต่งงานกับใครคนนึง ท่านเลือกอะไร
ระหว่าง ความรักหรือความรู้สึกดีทีมีต่อกัน กับ ความเหมาะสมหรืออยู่กันไปรอดไม่มีปัญหามาก

เชิญแสดงความเห็น หรือเล่าประสบการณ์ของตัวเองหรือคนที่รู้จัก หรือท่านใดจะเพิ่มเติมหรือดัดแปลงคำถาม ก็เต็มที่เลยนะครับ
showroom
AV Devotor (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

Sex & Hardcore Party Girls

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 08:11:09 PM »

สำหรับผมเรื่องความรู้สึกสำคัญ.....ประมาณว่าอยู่ด้วยกันเเล้วมีความสุขเข้ากันได้

รองประธานAVC รีเทิร์น !!!
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 08:30:16 PM »

ตอนนี้น้องยังไม่มีคู่ใช่ไหมจ๊ะ พี่อยากจะบอกว่า คนเราไม่ได้เป็นฝ่ายเลือกความรัก แต่ความรักต่างหากที่เป็นฝ่ายเลือกเราจ้า ถ้ายังไม่ถึงเวลาอย่างไรก้จะไม่ได้จ้า แต่ถ้าถึงเวลาแล้วมันจะมาเอง เพราะทุกๆอย่างในโลกใบยี้ถุกกําหนดมาไว้หมดแล้วตามวิถีทางของมันจ้า ประเด้นนี้น้องเคยบอกว่าอยากจะตั้งกระทุ้มาครั้งหนึ่งแล้วพี่จัา่ได้ เอาเรื่องของพีี่เลยแล้วกันนะจีะ

คนที่คบอยุ่ตอนนี้ ถ้าเทียบกับเด้กอ่างที่ไปเที่ยวมา รุปร่าง หน้าตา สุ้กันไม่ได้จ้า แต่ยังจัาคําของพี่ๆที่เวปบาทได้เลย บอกว่า สวยๆนะ หาซื้อกินได้ แต่ถ้านิสัยอย่างที่จะเอาทัาเมียต้องคนที่บ้า่น คือ... ถ้าคนเราเลือกที่จะสมหวังได้ทุกๆอย่าง อย่างที่ตัวเองฝัน ในโลกนี้จะไม่มีคนที่ผิดหวังอยุ่เลยจ้า เพราะอะไร? เพราะทุกๆคนเลือกที่จะมีแฟน หล่อๆ สวยๆ กันทั้งนั้นเลฃย แต่ความจริง...มันไม่ใช่อย่างที่ใจคิด อ้าวทัาไมมันไม่ใช่อย่างที่ใจคิด ก้เพราะว่าเราไม่สามารถกําหนดมันได้ไงจีะ ว่าคู่ของเราต้องรุปร่างหน้าตาอย่างไร เพราะอย่างนั้น

ความรักที่แท้จริง ไม่ได้อยุ่ที่รุปร่างหน้า่ตา หรือฐานะอย่างเดียวจ้า แต่ปฎิเสทไม่ได้เลยว่านั่นคือ ส่วนสัาคัยส่วนหนึ่ง เพียงแต่ไม่ใช่ทั้งหมด ที่สัาคัยที่สุดคือ ...อยุ่ที่ใจจ้า เคยเห็นผู้หญิงสวย แต่มีแฟนขี้เหร่ไหมจ๊ะ? หรือผุ้ชายอย่างหล่อเลย แต่แฟนไม่าสวยเอาสะเลย แล้วเขารักกันได้อย่างไร? เขารักกันที่ใจจ้า ตอนคบกันใหม่ๆจะมีแต่ด้านดีๆที่เข้าหากัน เมื่อนานไป ทุกๆคนจะมีด้่านมืดของตัวเองเสมอ ตอนนี้ละมันสืเลยจ้า ถ้าไม่รุ้จักให้อภัย เข้าใจกัน ไว้ใจกัน ปรับตัวเข้าหากัน เดี้ยงกันได้ง่ายๆ ขอหยิบเอาคัาพุดของน้องที่คบอยุ่ตอนนี้มาให้ฟังที่ยังโดนใจมาจนถึงทุกวันนี้ว่า

"พี่ไปเที่ยวข้างนอกก้ไม่ว่าอะไร แต่ของข้างนอกไม่สะอาดเหมือนของในบ้าน จะกินอะไรให้ระวังตัวไว้บ้าง เป็นห่วงนะค่ะ"

ฟังแล้วนั้าตาแทยไหล ไม่ห้ามด้วย แถมยังเป็นห่วงอีก ดีไม่ให้เงินค่าตัวน้องมาด้วย 

อวยพรให้สักวันน้องเจอคนที่ใช่เข้ามาในชีวิตสักวัน เพราะตั้งแต่เกิดจนถึงวันตาย สิ่งที่สวยงามที่สุดสิ่งหนึ่งคือการที่เราได้รักใครสักคนแล้วได้ความรักตอบแทนกลับมาจ้า ความรักจึงเป็นสิ่งที่สวยงามที่สุดสิ่งหนึ่งที่เคยมีมาบนโลกใบนี้เลยจ้า 

Jojoe

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 09:28:47 PM »

ขอบคุณมากๆสำหรับสองท่านสองความเห็น

ดีใจสำหรับการแลกเปลี่ยนอย่างเต็มที่ครับท่านรอง ส่วนผมก็ผมยังโสดน่ะ จริงๆก็เคยลองคบมาบ้างแต่รู้สึกมันขาดๆเกินๆยังไงๆแต่ก็บอกตัวเองยังไม่ได้ว่า ต้องการอะไรกันแน่
แต่เท่าที่ถามเพื่อนๆและพี่ๆ ความเห็นเขาแตกต่างกันครับ บางคนบอกแรกเริ่มต้องรูปร่างหน้าตาถูกใจก่อนไม่งั้นมันไม่สนุกไม่กระตือรือล้นอยากสานต่อ แต่บางคนก็บอกว่าเน้นคนคุยกันรู้เรื่องไม่ปัญหาเยอะปวดหัว อะไรอย่างนี้ครับ
Jojoe

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 11:27:42 AM »

หลังจากที่ได้อ่านความเห็นในกระทู้นี้ และกระทู้อื่นๆเกี่ยวกับความรักแล้ว ผมก็ตัดสินใจ ไปบอกเลิกคนที่คบกันมาเกือบๆปี(แต่ก็ห่างๆกันไปหลายเดือนแล้ว) เพราะนึกๆดูแล้ว มันมีแต่ความไม่เข้าใจกันและทะเลาะกันบ่อยจนชีวิตเราอย่างกับเป็นเส้นขนาน
...จริงๆก็แอบเศร้าเหมือนกัน ไม่รู้ทำถูกหรือเปล่าแต่ก็ตัดสินใจแล้ว ภาวนาว่าคงจะได้เจอคนที่ใช่สักวันครับ  Cry
sebastian
AV Dedicator (VIP)
โอตาคุเอวี

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 12:26:19 PM »

ตอนนี้ไม่โสดครับ
ถ้าเป็นตอนนี้ อย่างแรก ก็ต้องเข้าอกเข้าใจกันก่อนเป็นอันดับแรก
ส่วนที่ผ่านมา ถ้าคบเพราะเรื่องหน้าตา ลีลาบนเตียงอย่างเดียว ก็ดีเฉพาะช่วงแรกๆ  สุดท้ายด้วยนิสัยส่วนตัว ก็ไปไม่รอด
คนปัจจุบันเนี่ยนานที่สุด คิดว่าน่าจะใกล้เคียงคนที่จะแต่งด้วยมากที่สุด เพราะผ่านการทดสอบอะไรมาเยอะ
เผินๆเหมือนจะเป็นคนเอาแต่ใจ เรื่องมาก แต่สุดท้ายก็ยอมอ่อนข้อตลอด
ดูแลผมเป็นอย่างดี น่าจะเหมาะที่จะดูแลลูกของผมได้
แต่ในระหว่างที่คบกัน ผมก็เผลอไปมีคนอื่นจนได้ โดยที่แฟนคนนี้ไม่รู้
และตอนนี้ก็ได้เลิกไปหมดแล้วโดยที่ไม่รู้อีกเช่นกัน (ไม่รู้มันแกล้งไม่รู้หรือเปล่า)

ปล. สุดท้ายอยากจะบอกเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในบอร์ดว่า อย่าได้หลงไปกับ "รูปลักษณ์ภายนอก" เพราะมันอาจจะทำให้ท่านเสียคนดีๆไปได้
(ยกเว้นเวลาไปอาบน้ำ อิอิอิ Grin)

Jojoe

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 10:45:26 PM »

"นิสัยและความเข้าใจกัน" คงจะเป็นสิ่งสำคัญที่สุดจริงๆ... ขอบคุณนะครับท่าน
huadoor2

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 09:34:44 PM »

ถ้าถามผมนะเหรอ [ตอบไปแล้วจะมีคนหมั่นไส้มั้ยเนี่ยเรา]
คำถามที่ 1.ถามว่า = ถ้าจะตัดสินใจคบหาใครเป็นแฟน จะใช้อะไรเป็นเกณฑ์
ในการเลือกนะเหรอ
= ขอตอบว่า. โดยส่วนตัวแล้ว  เวลาผมจะจีบใคร หรือคบหาใครเนี่ย
ก็ง่ายๆ เลยครับ  ต้องสวยระดับพริตตี้ - นางงามขึ้นไปอ่ะครับ (ก็ผมมีปัญญาหานี่นา)
พูดง่ายๆ คือต้องสวยในระดับที่สะกดทุกสายตาได้นั่นแหล่ะครับ
รูปร่าง - หน้าตา - ผิวพรรณ ต้องมาพร้อมกัน 3 อย่าง
  เพราะถ้ารูปโฉม
 & ความงามของเค้าครองใจของผมไม่ได้  ผมก็จะไปแสวงหาผู้หญิง
ที่สวยกว่าอยู่ร่ำไปนั่นแหล่ะ  ส่วนนิสัยใจคอนี่ก็ขอแบบคลิ๊กกันลงตัวหน่อย 
พูดคุยกันถูกคอ  แล้วประเภทง๊องแง๊ง ขี้งอนบ้าๆ บอๆ ไร้สาระนี่
ไปไกลๆ เลยครับ  ไม่ชอบเลยผู้หญิงง๊องแง๊ง งอนทุกจังหวะของชีวิตเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2011, 09:36:55 PM โดย huadoor » บันทึกการเข้า

ข้านี่แหล่ะ......ยอดนักเย็ด 7 ตำนาน!!
huadoor2

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 09:40:55 PM »

ส่วนคำถามที่ 2.ถามว่า = ถ้าจะตัดสินใจแต่งงานกับใครคนนึง ท่านเลือกอะไร?
ตอบเลยว่า สิ่งที่จะเป็นตัวชี้วัดว่า  ผมจะแต่งกับผู้หญิงคนนี้รึเปล่า.......นั่นคือ ?
นอกจากเช็คเรื่องรูปโฉม - ความงาม กับนิสัยใจคอว่าผ่านแล้ว  แต่สิ่งที่
สำคัญที่สุดคือ  ประวัดิต้องไม่คาวอ่ะครับ  ถ้าทำตัวสำส่อนมาก่อน
ถ้าเคยมีผัวมาก่อนนี่  ก็คงถีบหัวส่งทันที ไม่เสียเวลาด้วยเลยแหล่ะ !
เพราะผมถือว่าวันนี้ผมยืนอยู่ในตำแหน่งผู้เลือกครับ (ผู้ชายที่จะยืนอยู่ใน-
ตำแหน่งนี้ได้ ต้องหล่อ หรือ รวยอย่างใดอย่างนึง)

ปล.ถ้าพูดอะไรไปแล้วอาจทำให้มีคนหมั่นไส้ - ไม่ชอบนิสัยของผม
ก็คงต้องขออภัยไว้ ณ.ที่นี้ด้วยนะ  แต่นี่เป็นสิ่งที่ชีวิตของผม
พบเจอมากับตัวครับ  ตัวผมสามารถหาผู้หญิง
ที่สวยระดับนั้นมาควงได้จริงๆ ก็แค่นั้น ?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2011, 12:19:30 AM โดย huadoor » บันทึกการเข้า

ข้านี่แหล่ะ......ยอดนักเย็ด 7 ตำนาน!!
Jojoe

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 10:14:14 PM »

ท่าน huaฯ ผมว่าโอเคนะครับความเห็นสองอันนี้ ตรงๆดี
ก็จริงครับที่ว่าถ้าคนเรามีโอกาสเลือก ต้องเลือกสิ่งที่ดีที่สุด และถ้าได้มาแล้วก็จะพอใจและหยุดได้เอง
หน้า: [1] พิมพ์