มิถุนายน 01, 2024, 04:23:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ฤาจะถึงคราวโลกแตก...อย่างคำทำนาย!!!  (อ่าน 8946 ครั้ง)
ze7ez
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 04:43:18 PM »

ปีนี้น้ำท่วมหนักมาก
หรือนี่เป็นแค่ออร์เดิร์ฟ

ปีหน้า2012 ของจริงโดน"จัดหนัก"แน่ๆ ครับ!!! Shocked

เป็นกำลังใจให้ผู้ประสบภัยน้ำท่วมครับ
ทำไมไม่เห็นพวกซีพี สหพัฒน์ฯทำไมไม่เห็นมันช่วยบริจาคอาหารแห้งอาหารสำเร็จรูปช่วยเขาบ้าง บริษัทตั้งใหญ่โตตัวเองรวยจะตายห่าอยู่แล้ว ไม่เห็นหมาตัวไหนออกมาซะตัว! Angry
ถ้าไม่มีประชาชนคนพวกนี้ซื้อของมันกินมันจะมีทุกวันนี้เหรอ

ยังไงก็ช่วยกันบริจาคกันนะครับช่วยคนไทยด้วยกันต้องช่วยกัน
สึนามิเรายังช่วยญี่ปุ่น แต่พอเราเดือดร้อนบ้างไม่เห็นใครหน้าไหนมาช่วยเราเลย Cry
สุดท้ายไม่มีใครช่วยเราเราก็ต้องช่วยตัวเราเองครับ
อเมริกา จีน ไหนว่าเป็นมิตรกันเราหายหัวไปไหนครับ  Undecided Embarrassed

ปล.ยิ่งจะเข้าหน้าหนาวแล้ว ไหนน้ำยังจะท่วมอีกจะอยู่กันยังไง...มีิสิทธิได้หนาวตายกันแน่!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2011, 04:47:07 PM โดย ze7ez ♥ 桜ここみ™ » บันทึกการเข้า

kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 05:23:55 PM »

ไปว่าเขาก็ไม่ถูกครับ การบริจาค เค้าต้องทำด้วยความสมัครใจ ถ้าเค้าไม่อยากบริจาคมันก็เป็นความพึงพอใจของเขาสิครับ
ถ้าเรา ไ่ม่ชอบ ง่ายๆครับ แบน เครือสินค้าของเค้าไป ไม่ต้องเข้าเซเว่น ไม่ต้องกินบะหมี่กึ่งสำเร็จรูปมาม่า ไก่ ปลาทับทิม ไม่แน่ที่กินๆอยุ่อาจจะเป็น ของ C.. ก็ได้นะครับ ผมอยากบอกอะไรให้นะครับ บริจาคให้คนไทยก็ดีนะ ช่วยๆกัน  แต่ล่าสุดเพิ่งไปบริจาคน้ำท่วมมาที่ลพบุรี ผมไม่แปลกใจที่ ชาวบ้านที่อยู่หมู่บ้านข้างใน อาหาร น้ำ เข้าไปไม่ค่อยถึง เพราะ มีกลุ่มชาวบ้านที่เห็นแก่ตัวที่อยู่ตามหมู่บ้าน ข้างนอก ทั้งเด็กเล็ก ผู่้ใหญ่  ดักรอ วิ่งปรือเข้ามาหยิบ เสบียงที่จะเอาไปแจกจ่าย (ต่างจากญี่ปุ่นโดยสิ้นเชิง ที่เข้าแถวเป็นระเบียบและไม่แย่งกัน)  หยิบแบบ ไม่มีคำว่า ''เผื่อแผ่''  สักกะนิดเดียว   ส่วนตัวไม่คิดไรมาก เพราะถือว่าไปทำบุญ ตั้งใจจะให้ด้วยความเต็มใจ เดี๋ยวจะเป็นบาปเปล่า   Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2011, 05:31:25 PM โดย kiboom7 » บันทึกการเข้า
ze7ez
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 05:32:34 PM »

ครับไม่ถูกก็ไม่ถูก ผมไม่ว่าเขาหรอก
ไม่บริจาคไม่ช่วยก็ไม่เป็นไร แต่ประชาชนคนจนจมน้ำตายหมดเขาจะขายของให้ใครล่ะครับ

ผมไม่ใช่ไม่ชอบ ผมก็กินมาม่า เข้าเซเว่นประจำ ผมกล้าพูดได้เต็มคำเลยว่า"ผมนี่แหละที่ทำให้เขารวย"!!!
เพราะผมไม่เข้าโชห่วย ผมขนเงินไปให้มัน ผมแต่เข้าบิ๊กซี แม็คโคร โลตัส (แอร์มันเย็น)รวยแล้วก็อย่าเห็นแก่ตัว...แค่นี้แหละครับ

คนจนก็ต้องช่วยกันเองต่อไป คนรวยก็สูบเลือดคนจนต่อไป

ปล.ถุงยังชีพผมไม่อยากเห็นแค่ภาครัฐ กับเอกชนคนทั่วไปซื้อแฟ้บ สบู่ มาม่า ข้าวตราฉัตร ฯลฯ มาใส่ถุงแจกแต่ฝ่ายเดียว
ผมอยากเห็บริษัทตัวแม่มันจริงๆ เลยเอามาแจกบ้าง  รอดูอยู่มันจะออกมาไหม ไอ้พวกหมื่นล้านแสนล้านน้ำไม่ท่วมบ้านมันบ้างก็ให้มันรู้ไป
คุณได้อะไรจากสังคมมาเยอะแล้ว ไม่มีสำนึกผมก็ไม่รู้จะว่าไงละ เราก็ทำได้แค่บริจาคเงินผ่านให้ไปช่วยแค่นั้น  Wink Cool

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2011, 05:44:15 PM โดย ze7ez ♥ 桜ここみ™ » บันทึกการเข้า

kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 05:55:08 PM »

ครับถูกต้องเลยครับ คนรวยที่สูบก็สูบกันต่อไป คนจนก็จนกันต่อไป  นัักการเมืองตัวโตที่อยู่เบื้องหลัง พวกตัดไม้ สาเหตุของน้ำท่วมทั้งหลาย  ข้าราชการ ก็โกงกินกันต่อมันเป็นเรื่องธรรมดา ในสังคมไทยของเราแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2011, 06:05:14 PM โดย kiboom7 » บันทึกการเข้า
snap
เหลือบไร
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 12:56:46 PM »

ใจเย็นๆครับ รีบว่าไปก่อนก็ไม่ถูก วันนี้อ่าน นสพ.เห็น ซีพี บริจาคข้าวสารเพิ่มอีก 5000 ถุง แสดงว่าเคยบริจาคไปแล้วและกำลังบริจาคเพิ่มอีก เค้าอาจไม่ประกาศมากมายว่าไปบริจาคที่ไหนอย่างไร

และทุกบริษัทใหญ่ๆผมเชื่อว่าบริจาคครบเกือบหมดทุกบริษัทแน่ แต่ว่าใครจะให้มากให้น้อย ใครจะโปรโมตมากหรือน้อยแค่นั้นเอง เพราะเค้าก็ได้หน้า และได้ประโยชน์จากการหักภาษีได้อีก
Jiraiya
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 03:34:08 AM »

ปีนี้น้ำท่วมหนักมาก เป็นกำลังใจให้ผู้ประสบภัยน้ำท่วมครับ

ทำไมไม่เห็นพวกซีพี สหพัฒน์ฯทำไมไม่เห็นมันช่วยบริจาคอาหารแห้งอาหารสำเร็จรูปช่วยเขาบ้าง บริษัทตั้งใหญ่โตตัวเองรวยจะตายห่าอยู่แล้ว ไม่เห็นหมาตัวไหนออกมาซะตัว! Angry
ถ้าไม่มีประชาชนคนพวกนี้ซื้อของมันกินมันจะมีทุกวันนี้เหรอ

เสียดายชื่อเสียงเกียรติยศ ที่สังคมยกย่องจริงๆ 

สึนามิเรายังช่วยญี่ปุ่น แต่พอเราเดือดร้อนบ้างไม่เห็นใครหน้าไหนมาช่วยเราเลย Cry
สุดท้ายไม่มีใครช่วยเราเราก็ต้องช่วยตัวเราเองครับ
อเมริกา จีน ไหนว่าเป็นมิตรกันเราหายหัวไปไหนครับ  Undecided Embarrassed

มีครั้งหนึ่ง ผมจำไม่ได้ว่าเป็นการบริจาคเนื่องในโอกาสอะไร นานพอสมควรแล้ว
เรื่องที่เป็นประเด็นคือ แทมมารีน ธนสุกาญจน์ บริจาค 100,000 บาท
แต่ ภารดร ศรีชาพันธ์ บริจาค 10,000 บาท ในช่วงเวลาที่ peak สุดๆ ด้วย
เป็น talk of the town เลยทีเดียว หากคิดเปรียบเทียบรายได้จากรางวัลที่ทั้งสองคนได้รับ

ตอนนี้ทั้งสหรัฐ และจีน เขาก็ประสบปัญหาด้วยกันล่ะครับ
ยังไงก็ต้องดูแลประชาชนภายในของเขาก่อน
ส่วนญี่ปุ่นนี่สุดยอดมาก เขาจะคืนเงินที่ช่อง 3 ส่งไปช่วย ให้เหตุผลว่าเขามีพอใช้แล้ว ทำให้ใช้ไม่หมด
เลยถามมาทางช่อง 3 ว่าจะให้ส่งคืน หรือเอาไปช่วยประเทศบังคลาเทศ
ทราบตามข่าวว่าช่อง 3 ให้ญี่ปุ่นส่งไปช่วยประเทศอื่นที่เดือดร้อนกว่า
(ข่าวก่อนน้ำท่วมหนักของช่วงนี้)

วันนี้เห็นข่าว Asia Connect ทางช่อง 3
เป็นข่าวจากประเทศกัมพูชา และเป็นข่าวน้ำท่วมเหมือนกัน หนักพอๆ กับที่เมืองไทย
ภาพข่าว : ช่วงแรกเป็นข่าวพระสงฆ์พายเรือ ออกมาช่วยแจกอาหาร และสิ่งของเครื่องใช้ของทางวัดให้ชาวบ้าน
ช่วงสองจำได้ไม่ละเอียด เพราะกำลังกินข้าวเที่ยงอยู่
แต่พอได้ใจความว่าชาวบ้านที่โดนน้ำท่วม รวมตัวกันร่วมมือกับเจ้าหน้าที่รัฐ กับภารกิจกู้ภัยในหลายๆ ด้าน
ส่วนชาวบ้านที่เดือดร้อน ก็มีสีหน้าและอารมณ์ที่ดูเบิกบาน และตอบนักข่าวแบบเหมือนคนมีความหวัง

คุณรู้อะไรมั๊ย....??   กับภาพข่าวที่แพร่ออกมากสู่สาธารณะชนชาวโลกแบบนี้
พวกเขา..ไม่สิ ต้องบอกว่าแนวคิด และวิสัยทัศน์ของเขา มันไม่ธรรมดาเลย...
ถึงแม้จะให้คิดได้ว่า อาจจะเป็นข่าวจัดตั้ง (ซึ่งมีทำกันทั่วโลก) ก็เถอะ
แต่มันน่าคิด..น่าสนใจ...จริงๆ เพราะนั่นคือที่ กัมพูชา..ประเทศที่ไทยเราคิดว่า...

แล้วพี่ไทยเราล่ะ คิดใหม่..ทำใหม่...หรือยัง....!!
rafaelo

นักสาดน้ำร้อนในตำนาน

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 12:58:53 PM »

ปีนี้น้ำท่วมหนักมาก
หรือนี่เป็นแค่ออร์เดิร์ฟ

ปีหน้า2012 ของจริงโดน"จัดหนัก"แน่ๆ ครับ!!! Shocked

เป็นกำลังใจให้ผู้ประสบภัยน้ำท่วมครับ

ยังไงก็ช่วยกันบริจาคกันนะครับช่วยคนไทยด้วยกันต้องช่วยกัน

ปล.ยิ่งจะเข้าหน้าหนาวแล้ว ไหนน้ำยังจะท่วมอีกจะอยู่กันยังไง...มีิสิทธิได้หนาวตายกันแน่!

ถ้าไม่รู้จริงแล้วพูดหมา ๆ ก็เป็นหมาได้นะครับ

http://www.thannews.th.com/index.php?option=com_content&view=article&id=86583&catid=171&Itemid=512

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.266593470035384.79462.147455301949202&type=1

rafaelo

นักสาดน้ำร้อนในตำนาน

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 01:04:47 PM »

จขกท.ต้องคิดก่อนพูดบ้างครับ ~ เมื่อคราวก่อนก็เรื่องผู้หญิงญี่ปุ่น พูดเหมือนกับว่าเขาเป็นกะหรี่อย่างนั้นน่ะ  นึกจะเสพสังวาสกันก็ทำตามสบาย  คราวนี้มาพูดต่อเรื่องน้ำท่วมอีก  ฟังแล้วเหนื่อยใจครับแทนที่จะช่วยเหลือกันกลับหาแต่คนผิด  หาแต่ว่าตัวใหญ่ ๆ ทำไมไม่ลงมาช่วย  ก็เขาช่วยมานานแล้วแต่คุณดันทะลึ่งไม่รู้เรื่องเอง  คุณด่าเขาซะเสียหายไม่ทราบว่ากล้าขอโทษไหม?

แมงเม่าบินข้ามกองไฟ
AV DecadonoR++ (VIP)
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 05:55:20 PM »

ถ้าน้ำจะท่วมโลก ผมก็ไม่มีกลัวครับ
เพราะผมมีโลกส่วนตัว  Grin
ล้อเล่นครับ เห็นเครียด กัน เอาสนุกหน่อย555+
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 06:42:46 PM »

ใจเย็นๆ ก่อนจ้า  คำพูด และ ภาพประกอบ ก็ทำให้เห็นมุมมองที่แท้จริง ของอีกด้านนึงเลยทีเดียวนะครับ
คิดก่อนพูด แต่ไม่จำเป็น พูดทุกคำที่คิดนะครับ ฝากไว้ ปล.คิดไปคิดมากลายเป็นกระทู้เกี่ยวกับการช่วยเหลือน้ำท่วมซะงั้น  ไม่เกี่ยว กับ โลกแตกแต่อย่างใด  Lips Sealed
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2011, 11:01:25 PM โดย kiboom7 » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์