มิถุนายน 12, 2024, 06:29:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครสูบบุหรี่ไฟฟ้าไหม๊คับ??  (อ่าน 1911 ครั้ง)
whiteprincess
ปลิงกิติมศักดิ์
*

« เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 11:40:44 AM »

คือตอนนี้เริ่มคันๆคอแล้วอะคับแสบๆเจ็บก็เลยอยากเปลี่ยนมาสูบแบบไฟฟ้าดีกว่า
คืออยากทราบน่ะคับว่า มันต่างกับบุหรี่จริงมากน้อยแค่ไหน?

ถ้าท่านใดใช้บุหรี่ไฟฟ้าก็แนะนำหน่อยน้ะคับ มือใหม่คับ Grin Grin
Shirakawa Shu
ปลิงควาย
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 08:27:44 AM »

ผมว่า ซื้อบุหรี่ไฟฟ้ามา

เพื่อเลิกสูบดีกว่าครับ [เพราะบุหรี่ไฟฟ้าเป็นตัวเลือกสำหรับผู้ที่อยากเลิกบุหรี่]

เพื่อคนรอบข้าง และ คนทีเรารัก ครับ

Smiley
ja_oui
AV Columnist
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 11:03:16 PM »

อย่าเลยครับ บุหรี่ไฟฟ้า อาจทำให้ท่านได้รับนิโคตินเกินขนาดได้ครับ
ทางที่ดีเลิกเลยดีกว่าครับ ผมเองก็เพิ่งเลืกได้ 7-8 เดือนเเล้วครับผม
Kankaroo_D
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 12:16:36 AM »

ขอตอบตามคำถามก่อน เคยลองยืมสูบของเพื่อน มันก็ให้ความรู้สึกคล้ายบุหรี่ แต่ไม่เหมือนแน่นอน
ในบุหรี่ไฟฟ้า ต้องเติมน้ำยาสองตัว คือ 1.นิโคติน 2.กลิ่น จะชอบแดง, เขียว, กลิ่นพวกไปป์ กลิ่นผลไม้มีหมด

มันตลกดีที่มีช่องเสียบชาร์จกับคอมแบบ USB  ผมเข้าใจว่ามันใช้กระแสไฟหุงน้ำยาให้เป็นไำอแบบควัน เท่าที่เค้าบอก
คือ คนที่เลิกไม่ได้ เพราะติดนิโคติน ก็จะได้รับนิโคติน  เลิกไม่ได้เพราะติด feeling ของการดูดควันก็จะได้ควัน

แต่ผมยังสูบบุหรี่ธรรมดาก็เพราะ ยังเลิกไม่ได้และยุ่งยากน้อยกว่า และไม่ชินกับบุหรี่ไฟฟ้า

ยังไงเลิกบุหรี่ก็ดีที่สุดอยู่แล้ว ทุกคนรู้  ผมก็รู้ แต่วันนี้ยังเลิกไม่ได้เลยครับ  วันนึงคงต้องเลิกแน่นอน 
หน้า: [1] พิมพ์