มิถุนายน 05, 2024, 03:58:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เพลง M-LEG วง ILLSLICK MV โดนใจมากเลยครับ ออกแนวเซ็กซี่ามากๆ แต่เจ๊เบียบเสือกมาแขว่ะ  (อ่าน 6214 ครั้ง)
Gundam
ชอบสาว ญี่ปุ่น
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 10:03:05 PM »

เพลง M-LEG  วง  ILLSLICK MV โดนใจมากเลยครับ ออกแนวเซ็กซี่ามากๆ แต่เจ๊เบียบเสือกมาแขว่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=oh8WWabaV_g

ลองดูครับเอ็มวีได้ใจมากๆ แต่ตอนนี้เป็นข่าวครับ เพราะเจ๊ ระเบียบ เจ้าเก่ามันบอกว่าไม่ถูกต้อง ไม่เหมาะสมจะสั่งแบน....เพื่อนๆคิดว่าไงครับ
Gundam

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 10:04:07 PM »

Gundam

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 10:05:52 PM »

จะลบ ก็ลบไป  กูโหลดแบบ HD เก็บไว้แล้ว เห่อะ เห่อะ เห่อะ สะใจ
sompoat
AV Professor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 01:10:49 AM »

casting ไม่ได้เรื่อง สงสัยทุนน้อย นมเนื้อใช้ได้ ลีลา OK แต่หน้าตานี่ ต้องปรับปรุงมากเลย...
เพลงดูสะอาดไป ถ้าลองไปเทียบกับงานของ snoop doggy dog แล้วนี่ ถือว่านนี่เป็นแค่อนุบาลครับ
พวกนั้น เอากันออก mv เลย

yesdamon
AV Columnist

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 02:45:08 AM »

เห็นเพลงนี้มาสักพักแล้ว
ขอวิจารณ์นิดนึงนะครับ

เอาเรื่องเอ็มวีก่อน
จริงๆไม่ต้องถ่ายหน้าคนร้องจะดีมาก หน้าอย่างกะคนเป็นโรค ไม่ก็ติดยา เห็นหน้าคนร้องแล้วเซ็กเสื่อมครับ
จริงๆควรจะถ่ายให้เห็นแต่เงาพอละ ถ้าอยากออกกล้องแนะนำให้ใส่แว่นดำใหญ่ๆ ไม่ก็หันหลังเอาดีกว่าครับ

น้องๆที่ออกมายั่ว แน่ใจว่าคัดมาแล้ว
แต่ละคนหน้าบ้านๆมาก ถึงแม้ความมืดจะช่วยให้ดูเซ็กซี่ขึ้น แต่ยังสู้น้องจ๊ะคันหูไม่ได้เลย
เหมือนจะทุนต่ำ แต่ฝีมือช่างภาพจัดว่าโอเค ลำดับภาพดี แสงสีใช้ได้
เสียที่ เด็กๆหน้าตาบ้านๆไป หุ่นใช้ได้บางคน ย้ำว่าบางคน
แต่ฟังจนจบเพลงก็ยังไม่เห็นสาวๆทำขาเป็นรูปตัวเอ็มซักที แล้วจะพล่ามทำไมให้ยืดเยื้อฟะ

เรื่องเพลง ไม่จัดว่าเพราะ แต่อาจจะติดหู เพราะมีท่อนฮุคย้ำหลายรอบมาก
จังหวะเรื่อยๆ เนือยๆ ก็โอเคดีครับ เนื่องจากเพลงไทยยังไม่ค่อยมีแนวนี้เท่าไหร่นัก
แต่จุดที่ลุ้นของเพลงยังไม่มี ถึงเสียงของนักร้องจะโอเค แต่ยังห่างชั้นกับพวกฮิพฮอพรุ่นเก๋ามากนัก

สิ่งที่ดีที่สุดของเพลงนี้คงจะเป็น ท่อนฮุคล่ะมั้งครับ ที่พอจะขายได้
ส่วนเอ็มวี ยังเบากว่าคอนเสิร์ทน้องจ๊ะคันหูมากนัก
ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าจะแบนทำไม

ถ้าจะให้คะแนน ผมให้ 6/10 ละกันครับ
คะแนนหลักให้เนื้อร้องโดยเฉพาะ รองลงมาให้เสียงคนร้อง กับสาวๆในเอ็มวี
แต่หน้าตาคนร้องนี่ติดลบครับ

daywalker

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 09:16:55 AM »

หลังจากดูแล้ว ไม่ขอพูดถึง MV ดีกว่า เพราะมันไม่มีอะไรให้น่าพูดถึงเท่าไหร่ เฉยๆครับ

สำหรับเพลงนี่ ท่อนฮุคติดหูดีครับ แต่แร็พไม่ไหวอ่ะ มีอยู่ช่วงแอบคร่อมจังหวะด้วย ท่อนที่คนใส่แว่นร้อง "แล้วกระซิบเบาๆว่ารักที่บิ๊ก"

......อืม....ลองอ่านคอมเม้นในหลายๆเพลงของเขา ก็ทำให้พอรู้คร่าวๆอยู่ว่าแฟนๆของเขาทั้งรักและเทิดทูนเขามากจริงๆนะเนี่ย

อะไรจะขนาดนั้น ......  Shocked

ปล.  M-Leg มันไม่สะใจ คราวหน้าขอ V-Leg เลยได้มั้ย  Grin

คนไม่ดี Ver.AVC
AV Devotor (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 09:51:01 AM »

อือ ผมก็เหมือนคนอื่นๆล่ะครับ

ถ้าจะเอาแค่เรื่องสาวใส่ชุดชั้นในมาเลี้อยๆ นี่หาดูจากคลิปสถานบันเทิง หรือ เบื้องหลังถ่ายแบบก็ได้
อันนี้จะแปลกหน่อยที่เป็นเอ็มวีแค่นั้น

เรื่องเซ็กซี่ไม่จำเป็นต้องคนเยอะ หรือต้องแต่งตัวน้อย ให้แต่งตัวมิดชิดกว่านี้หน่อย แต่มีวิธียั่วนี่ก็เซ็กซี่
ส่วนในคลิปที่เปิดดูนี่ผมเฉยๆ ยังไงไม่รู้ครับ

ส่วนเรื่องเจ๊เบียบ การออกข่าวของเจ๊แกจะทำให้วงดังครับ จริงๆเพลงนี้ผมก็ดูฟังสักพักแล้ว
แต่เพิ่งคิดจะไปโหลดตอนเจ๊แกบอกว่าจะแบนเพลงนี้ แล้วเชื่อว่าหลายคนจะเข้าไปดูเพราะเจ๊แกเนี่ยแหละ
Vice President AVC

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 11:36:19 AM »

ผมดูแล้วเฉย ๆ ครับ มันไม่เร้าใจเลย
gugugu1016
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 01:26:52 PM »

ฟังวิจาณร์แล้วแล้วปวดหัวแหะ

เพลงก็คือเพลงน้า แต่คนชอบไม่เหมือนกันน้า

อย่าเอาไปเปรียบกับใครเลย ฟังเพลงเพื่อแล้วจรรโลงใจก็พอแล้ว

อิลก็ฮิฟอันดับต้นๆของเมืองไทย

ถ้าฟังฮิฟก็น่าจะเข้าใจเน้อ

maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 02:19:02 PM »

ผมไม่ชอบครับ คือมันไม่ได้นะ ดูเเล้วเสียเวลา  ฟังเเล้วก็ไม่ได้นะ   เหมือนเพลงเจริญ  น้ำเเตกอะไรนั่นเเหละ   
คิือ พอรู้ว่าเจตนาจะขายอะไร  เเล้วก็ทำออกมาได้  ไม่ถึง เอาไว้เปิดในวงเหล้าตอนเมาๆก็พอได้
ให้ 2 ส่วน 10 เเล้วกันนะครับ
มันห่างไกลจากเพลง รับได้ทุกอย่างของเเครช หรือไฟปรารถนาของดิโอฬารมากนะ   ทั้งๆที่ มันก็พูดเรื่องเดียวกัน

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
หน้า: [1] 2 พิมพ์