มิถุนายน 10, 2024, 08:37:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่นี้มีใครเล่นหุ้นบ้างครับ ขอถามหน่อย  (อ่าน 4791 ครั้ง)
spartanan
หื่นไร้ศิลปะ
*

« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 11:15:50 PM »

พอดีว่ากะว่าจะลงพอร์ตหุ้นสักตัวสองตัวนะครับ มีเงิน 5 พัน ไม่รู้น้อยไปไหม บ้างคนบอกว่าน้อยไป เก็บเงินให้ถึง 3 หมื่นแล้วค่อยมาเล่นดีกว่า เลยอยากสอบถามหน่อยครับว่า ถ้าเล่นนี่แนะนำว่าให้ลงขั้นต่ำสักเท่าไหร่ ลำพังเงินเดือนผมเองก็นิดเดียว ไปถามกับโบรกบางที่ก็บอกว่าถ้าเปิดพอร์ตบางที่ขั้นต่ำเราจะลงเท่าไหร่ก็ได้ แต่น่าจะสักพันขึ้น ตกลงว่าอย่างไรกันแน่ครับ
samfisher
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 12:17:04 AM »

ไปที่นี่เลยคับ
http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/
มีคำตอบทุกคำถาม
Macut
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 12:24:19 AM »

พึ่งหัดเล่นเหมือนกันครับ
คร่าว ๆ นะ 1000 เดียวก็เล่นได้นะครับแต่....
ได้ไม่ทุกตัว เช่น สมมุติ หุ้น Advanc ราคาหุ่นล่ะ 200 บาท/หุ้น ขายขั้นต่ำ 100 หุ้นก็คือต้องซื้อครับล่ะ 20000 บาทครับ
ถ้ามีเงิน 1000 บาทก็ต้องเล่นหุ่นที่ราคาถูกอย่าง
True หุ้นล่ะ 5 บาท/หุ้น ขายขั้นต่ำ 100 หุ้นก็คือต้องซื้อครับล่ะ 500 บาทครับ

แนะนำไปลองเล่น http://click2win.settrade.com/ ก่อนครับจะได้มั่นใจ ^_^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2012, 07:58:03 PM โดย Macut » บันทึกการเข้า

gugugu1016
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 11:30:34 AM »

น่าสนใจเหมือนกันนะ ตอนนี้เป็นเจ้าของกิจการตัวเองเล็กๆ

เวลาว่างหน้าคอมค่อนข้างเยอะเหมือนกัน

ว่าจะหัดเล่นอยู่เหมือนกัน

patriot
AV Dedicator (VIP)
พยาธิตัวเหงียน

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 12:20:27 PM »

เปิดขั้นต่ำนี่แล้วแต่โบรคครับ แต่ละที่ไม่เหมือนกันครับ

ผมใช้ BLS อยู่ครับ ใช้เวลาเปิดพอร์ตนานมากกกกกกก
แต่ข้อดีคือซื้อขายไม่มีค่าคอมขั้นต่ำ(ค่าคอมคิดตามจริง) เหมาะกับคนพอร์ทเล็กครับ  Grin
AV เอื้ออาทร
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 07:16:28 AM »

ขั้นต่ำในการซื้อหุ้นคือ 100 หุ้น ส่วนจำนวนเงินก็แล้วแต่ราคาหุ้น เช่น
หุ้นราคาหุ้นละ 100 บาท ซื้อขั้นต่ำ 100 หุ้น = 10,000 บาท
หุ้นราคาหุ้นละ 0.10 บาท ซื้อขั้นต่ำ 100 หุ้น = 10 บาท

แต่ค่าคอมฯ ของแต่ละที่ไม่เหมือนกัน บางที่มีขั้นต่ำ 50 บาท บางทีไม่มี
หลั่ง อสุจิ
....ฝันให้ไกล ไปให้ถึง....
AV Donator (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

จะเอาอะไรกับผู้ชายลัลล๊า....

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 06:19:35 PM »

การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลก่อนการตัดสินใจลงทุน... 

ลองศึกษาจากลิงค์นี้ครับ....
http://www.tsi-thailand.org/index.php?option=com_content&task=view&id=1762&Itemid=1538

เว็บนี้ให้ความรู้ที่เหมาะมากกับการเริ่มต้นการลงทุนแล้วค่อยไปหาความรู้จากแหล่งอื่นๆต่อไปครับ...

ปล.อยากให้ท่านเป็น "นักลงทุน" มากกว่า "คนเล่นหุ้น" นะครับ.... 

ริว จิตสำส่อน
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

ผู้ดูแลบอร์ดย่อย ASK HER NAME

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 11:42:30 PM »

อยากเล่นเหมือนกันแต่ งง

micromice
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 04:08:51 PM »

5พัน ผมว่าน้อยไป เล่นแล้วไม่ไปไหนแน่
ถ้าจะลองแบบเข้าๆออกๆ ก็ซื้อได้ทีละตัว
ยิ่งถ้าเปิดโบรคที่คิดค่าคอมขั้นต่ำด้วยยิ่งแย่
ยกเว้นเล่นเพื่อได้ลองสนามจริง อารมณ์ได้เสียจริงๆ

ผมว่าลองเล่น port จำลองควบคู่ไปด้วยก็ดี

แต่สำคัญอ่านหนังสือเยอะๆ 5-10 เล่ม ค่อยๆอ่านไปเลย

อย่าใจร้อน ตลาดมีให้เทรดได้ตลอด

ลงสนามเมื่อพร้อมนะ

pheonixx
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 01:23:49 AM »

การลงทุนเป็นการบริหารการเงินที่ดีนะครับ

แต่การเล่นหุ้นควรใช้เงินเย็นในการเล่นครับ และมีเงินทุนค่อนข้างมากซักหน่อย

ส่วนตัวผม เล่นทองคำครับ

หุ้นเป็นอะไรที่ sensitive มากครับต้องติดตามสถานการณ์ตลอดเวลาและมีข่าววงในในการเล่นครับ ไม่งั้นก็จะเหมือนแมงเม่าครับ

ขนาดผมจบมาทางนี้โดยตรงยังไม่อยากเล่นเลยครับ

หน้า: [1] 2 พิมพ์