พฤษภาคม 23, 2024, 04:19:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้มากน้อยแค่ไหนที่เราสามารถจีบคนที่เดินผ่านไปมาบนถนนได้สำเร็จ  (อ่าน 6056 ครั้ง)
บัน ชาวไร่
นักธรรมแห่งเอวี
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 10:57:18 PM »

ผมไม่รู้ว่าจะมีผู้ชายมากน้อยแค่ไหนที่เคยรู้สึกอย่างนี้ คือบางครั้งเดินไปมาบนถนน บนฟุตบาธ ในห้าง ในมหาวิทยาลัย บนรถโดยสาร ฯลฯ แล้วแบบว่าเจอคนน่ารัก สเป็กถูกใจมากๆ แต่ปรากฏว่าเค้าไม่ได้รู้จักเราเลยสักกะติ๊ด แล้วเผอิญอยากจีบขึ้นมา ก็หาวิธีเข้าไปคุยเข้าไปจีบซะเลย ซึ่งจริงๆมันเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหนที่เราจะมีโอกาสจีบคนนั้นได้สำเร็จ หรือแทบเป็นไปไม่ได้เลย หรือถ้าเป็นไปได้ก็ต้องแกล้งโกหกเสมอ เช่น เราน่าจะเคยเจอกันที่ไหนมาก่อนอะไรทำนองนี้

บางครั้งก็เคยเผลอลองเหมือนกันนะ แต่ปรากฏว่ามันก็ไม่เคยสำเร็จจริงๆน่ะแหละ มีคนนึงเดินเจอกันในมหาวิทยาลัย กำลังคุยเรื่องเพจเฟซบุ๊กอยู่กับเพื่อน ไอ้เราวันนั้นก็อารมณ์แบบอยากหาคนคุยก็โพล่งไปแจมกับเค้าซะดื้อๆ หน้าตาเธอก็น่ารักถูกใจดี พูดจาก็ดี เราก็บอกไปว่าเราไม่ค่อยมีเพื่อนคุยก็อยากคุยด้วยอะไรทำนองนี้ ก็คุยอยู่แป๊บเดียว ไม่ได้ขอเบอร์ขอเมลขอเฟซบุ๊กด้วย ปรากฏว่าอีกหลายสัปดาห์เจอกันอีก ผมก็เข้าไปทักเค้าว่าเราที่คุยกันเมื่อวันนั้นไง เราก็ขอเฟซบุ๊กเค้ามา ก็ทำท่าอายๆงงๆ หน่อยแต่ก็ให้ เย็นก็กลับมาขอแอด แล้วส่งข้อความไปบอกด้วยว่าผมคือคนที่เจอกันเมื่อเช้านี้ไง ปรากฏว่าเกิดอะไรขึ้นรู้ไหมครับ แบนผมเอาซะดื้อๆเลย ทั้งๆที่ผมก็พูดจาดีๆด้วยตลอด ขอเบอร์ขอเฟซบุ๊กก็ไม่ได้ขอครั้งแรกที่พบด้วย ช่างมันเถอะสงสัยเค้าคงจะกลัวว่าผมเป็นโรคจิตมั้งที่ไม่รู้จักกันแต่ดันเข้ามาคุยกันได้ (สังคมปัจจุบันนี่ผมว่าแปลก ผมจินตนาการเอานะถ้าทักคุยกันบนเฟซแต่แรกคนเราจะไม่กลัวกัน เชื่อผมไหม แต่พอไปทักคุยกับคนแปลกหน้าในชีวิตจริงเนี่ย มันจะเป็นเรื่องผิดปกติไปซะงั้น)

ผมจึงแชร์ประสบการณ์ของผมเคสนึงไว้เพียงเท่านี้ และทุกเคสที่เคยทำแบบนี้ก็ไม่เคยจีบสำเร็จ ก็เลยต้องมมาถามท่านทั้งหลายเหมือนตามหัวข้อกระทู้นี่แหละครับ ว่าท่านเคยเป็นแบบนี้บ้างไหม ถ้าเป็นแล้วมันเคยสำเร็จหรือมีโอกาสสำเร็จมากน้อยแค่ไหน อย่างไร

สมาชิกสมาพันธ์คนรักสาวผมสั้นแห่งเอวีคอลเลกเตอร์

ผู้สานต่ออุดมการณ์สาวแหน ไม่ทำให้จิ๋มของใครต้องเดือดร้อน

พบกับ "บัน ชาวไร่" ได้ที่นี่ https://www.facebook.com/bunchaorai/?fref=ts
rdk
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 12:39:36 AM »

ของผมเคยทั้งสำเร็จและไม่สำเร็จ ก็มุกเดียวกันนี่แหละ

เดินเจอปุ๊บ เข้าไปคุย บอกว่าชอบ ชมว่าน่ารัก แล้วก็ขอเบอร์ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง

ได้แล้ว ก็มีจีบติดบ้าง ไม่ติดบ้าง ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเราฝ่ายเดียวหรอกครับ

อยู่ที่ใจเค้าด้วย  Wink
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 02:21:21 AM »

มันอยู่ที่จังหวะ และ เวลาครับ และเทคนิคของแต่ละคนด้วย 10 คน อาจะได้ สัก 2 หรือไม่ได้เลย
spwan
AV Distributor

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 02:43:53 AM »

ไอ้ตามถนนหนทาง ป้ายรถเมล์ไรพวกนี้ ไม่ได้หรอก
เพราะคิดดูใครไม่รู้อยู่ๆโผล่มาทักคงน่ากลัวพิลึก แต่ถ้าขึ้นสายเดียวกันประจำ
เวลาเดิมๆอันนี้พอหาเรื่องคุยได้ ส่วนมากจะเป็นตามบ้านนอกรถเมล์มีสายเดียววิ่งยาว
แต่ถ้าเป็นพวกมหาลัยเดียวกันอันนี้ทักได้เลย ได้มั่งไม่ได้มั่งเฮฮากันไป
ผู้หญิงเขาจะไม่ค่อยกลัวเพราะถือว่าอยู่ในสถานภาพเดียวกัน เป็นนักศึกษาเหมือนกัน
จะว่าไปวัยที่เหมาะแก่การหาคู่ที่สุดคือตอนเรียนนี้แหล่ะ เจอผู้หญิงเยอะสุด ทักได้ง่ายสุด

เอวีแปลไทย
javsubtitle.uni.me/
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 09:30:46 AM »

สถานที่ไม่สำคัญ  มันอยู่ที่อารมณ์ผู้หญิง +หน้าตาผู้ชาย  ผู้หญิงก็เหมือนผู้ชายครับ  ผู้ชายชอบผู้หญิงสวย ผู้หญิงก็ชอบผู้ชายหล่อ

ผมเคยจีบผู้หญิงตอนไปซื้อข้าวสารช่วงน้ำท่วมด้วย  ไม่เห็นมีปัญหาอะไร ได้บ้างไม่ได้บ้าง

การที่เขาบล็อคเฟกบุค มันก็มองได้หลายเเง่นะครับ บางคนเขามีเฟคบุคไว้คุยเล่นให้คนมาจีบเล่นๆ ไม่ได้ให้ใครมาจีบทางเฟคบุค

ผู้หญิงบางคนเขาอาจจะคิดว่า อยู่มหาวิทยาลัยเดียวกัน ทำไมต้องจีบทางเฟคบุคด้วย จีบเราเล่นๆใช่ไหมนะ  ร้อยพ่อ1000เเม่ ความคิดคน   

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
hunterkiller
AV Dedicator (VIP)
หื่นไร้ศิลปะ

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 02:17:12 PM »

จีบคนเดินผ่านไม่ยากหรอกครับ แต่ก่อนทำอะไรดู หนังหน้า แต่ละคนก่อนกระทำนะครับ เพราะสมัยนี้ แม้หน้าตาจะดูดี แต่จีบผิดที่ผิดเวลาผู้หญิงก็มองเราหน้า เ-หี้-ย-ก ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 10:48:31 PM โดย hunterkiller » บันทึกการเข้า
บัน ชาวไร่
นักธรรมแห่งเอวี
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 03:27:53 PM »

งั้นโดยสรุปตามที่ว่ามากัน ก็แสดงว่าไม่ถึงขั้นเป็นไปไม่ได้เลย จริงๆมันเป็นไปได้แต่น้อยเท่านั้น อืม งั้นสรุปแล้วมันคงอยู่ที่ผมเองจริงๆน่ะแหละที่คิดไว้ไม่ผิดก็คือผมจีบใครไม่เป็น ซึ่งอย่าว่าแค่จีบเลยครับ คุยกับเพื่อนผู้หญิงธรรมดาที่รู้จักกันผมยังแทบนึกไม่ออกเลยว่าจะคุยอะไรดี

สมาชิกสมาพันธ์คนรักสาวผมสั้นแห่งเอวีคอลเลกเตอร์

ผู้สานต่ออุดมการณ์สาวแหน ไม่ทำให้จิ๋มของใครต้องเดือดร้อน

พบกับ "บัน ชาวไร่" ได้ที่นี่ https://www.facebook.com/bunchaorai/?fref=ts
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 10:35:57 AM »

สำหรับคนคุยไม่เก่ง ก็หาจีบทางเฟสบุ๊กก็ได้นะครับ ลองช่องทางอื่นดูครับ
Vice President AVC

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 01:13:17 PM »

ต้องดูที่หน้าตาและบุคลิกด้วยครับ มันเป็นสิ่งที่มาคู่กัน เคมีตรงกัน
StrayGreen
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

จัดไป

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 06:16:14 PM »

ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยจีบหญิงเลยครับ ส่วนใหญ่มีแต่หญิงมาจีบก่อนตลอด  Grin Grin Grin

แต่ผมก็คุยบ้างไม่คุยบ้าง ส่วนใหญ่คุยเป็นเพื่อน
หน้า: [1] 2 พิมพ์