พฤษภาคม 29, 2024, 03:16:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์!!!!!ประสบการณ์ทัวร์ร้าน AVที่ JAPAN  (อ่าน 11153 ครั้ง)
Tim Cahill
AV Dedicator (VIP)
ตะกวดไซเบอร์

« เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 01:01:40 AM »

สืบเนื่องจากกระทู้ของท่าน CrUsADeR ประสบการณ์ ทัวร์ร้านหนัง AV Japan !!!   ที่แนะนำการทัวร์ร้านหนังAVที่ฮอกไกโด ทำให้ได้สมาชิกหลายท่านรวมถึงผมได้เห็นสิ่งที่อยากเห็นว่า ร้านที่โน่นเป็นอย่างไร หน้าตาเป็นยังไง เป็นการเปิดมุมมองใหม่ๆที่มีประโยชน์ตอเวปเป็นอย่างมาก
   โดยส่วนตัวผมก็ฝันว่าอยากไปญี่ปุ่นสักครั้งในชีวิตเลยตั้งใจเก็บเงินและชวนเพื่อนไป และฝันก็เป็นจริงเมื่อไปขอวีซ่าผ่าน ความฝันผมเลยเป็นจริง
      Grin Grin
   ผมไปปลายเดือนเมษาถึงต้นพฤษภา56 รวมเวลาอยู่ที่นั้น 12 วันเต็มๆ  Grin Grin Grin เป้าหมายครั้งนี้เที่ยวทุกที่ที่อยากไปตั้งแต่ทางเหนือแต่ไม่ยังไม่ถึงฮอกไกโดคือ Hakodate , Aomori ,hirosaki ไล่ลงมา Tokyo , Hakone ,แล้วลงไปOsaka , Kyoto ,himeiji ,kobe แล้วย้อนมาที่Tokyo ก่อนกลับ ครั้งแรกก็แอบกังวลใจเหมือนกันว่าจะเป็นยังไงเพราะไอ้เราก็ไม่เคยไป ไปครั้งนี้ไปเองด้วยไมได้ไปกับทัวร์ แต่พอได้เที่ยว ก็พึ่งรู้ว่าญี่ปุ่นเป็นประเทศที่เที่ยวง่ายที่สุดในโลก

ตามที่ท่านCrUsADeR บอกว่า ร้านสะดวกซื้อ ที่ญี่ปุ่นจะมีมุมหนังสืออยู่ ทุกร้านทุกเจ้า ทั้ง SEVEN  Familymart  LAWSON
มันจริงงอย่างว่า

อันนี้ร้าน LAWSON จากกระทู้ของท่าน CrUsADeD ที่น้อง Jessica เล่น

ส่วนการทัวร์ร้านAVนั้นผมไปที่โตเกียวเป็นหลัก ผมไปถึง 3 ครั้ง Grin Grin
ร้านนั้นมีตั้งแต่ร้านให้เช่าแผ่น ร้านขายแผ่นแท้ รวมไปถึงมีบริการห้องดูหนังด้วย

ร้านนี้ถ้าใครไปคงจะเห็นน่ะครับ ป้ายใหญ่มาก เป็นร้านเช่าแผ่นและร้านขายพวกเซ็กส์ทอย

ร้านนี้เข้าไปในร้านต้องตกใจเพราะหนังเยอะมากๆๆน่าจะมีมากกว่าแสนแผ่น

น้อง NOZOMI นี่เค้าฮอตจริงๆ

ร้านนี้มี6ชั้น ชั้นแรกเป็นแนวGravure และAKB48 ผมตามหา Mitsu Danแต่ทางร้านบอกโปสเตอร์หมดไปแล้ว
ชั้น2-5เป็นหนังทุกค่ายโดยแบ่งเป็นค่าย ป็นแนวเยอะมากๆ

ชั้น 6 พึ่งมารู้ทีหลังว่ามี Event ของดาราAV!!!

เหล่าสาวๆIdeapocket

น้องAlice Japan Max-A

นี่ก็ฮอตสุดๆ แผ่นขายดีมากๆ

ส่วนตัวเองเข้าไปแล้วก็ได้มาหลายแผ่น Grin Grin กิเลสครอบงำเห็นแผ่นไหนก็อยากได้

หมดเงินไปเยอะเลยตัดใจเดินออกมา.....ไม่งั้นหมดตัว Angry Angry
เดินๆไปเจอน้องคนนี้

มีหลายคนมากๆ ค่าบริการแพงมาก

สรุปโดยรวม ประทับใจมาก เที่ยวสนุกไปทุกที่ที่อยากไปไม่ต้องรีบร้อนทำเวลาเหมือนไปกับทัวร์
ประเทศเขาน่าอยู่มาก การคมนาคมโดยเฉพาะรถไฟตรงเวลามาก สะดวกสบาย ผู้คนมีระเบียบ มีวินัย ขยะสักชิ้นไม่เห็นตามถนนเลย
ข้อเสีย ไปทริปนี้ ไปช่วงวันหยุดยาวของญี่ปุ่น ต้องแย่งกันกิน เที่ยว และที่สำคัญหมดเงินไปกับDVD AV เยอะไปหน่อย Grin Grin Grin
สำหรับสมาชิกท่านใดมีแผนจะไปเตรียมเงินไว้เยอะๆน่ะครับ และผมคงไปอีกแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2013, 11:22:15 AM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า
VanillaX
AV Responder
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 01:46:07 AM »

รูปจากกล้องเลยนิครับ[สงสัยดูในทีวี40นิ้ว]  รบกวนย่อรูปหน่อยครับ ใช้ โปรแกรม Photoscape

วิธีย่อรูปครั้งละหลายๆภาพใน Photoscape

http://www.fotorelax.com/forum/index.php?topic=14626.0

Tim Cahill
AV Dedicator (VIP)
ตะกวดไซเบอร์

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 01:46:39 AM »

รูปใหญ่มาก  สมาชิกท่านใดแก้ไขได้บ้างครับ รบกวนด้วยครับ
VanillaX
AV Responder

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 02:03:04 AM »

รูปใหญ่มาก  สมาชิกท่านใดแก้ไขได้บ้างครับ รบกวนด้วยครับ

ลองหัดทำดูครับ จะได้ทำเป็น ไม่ยาก วิธีก็ด้านบนเลยครับ โปรแกรมโหลดฟรี ถ้ารูปใหญ่จะมี 2ปัญหาหลักๆ

1.ผู้ที่เนตอ่อนแอ โหลดนานเลยครับกระทู้นี้

2.ดูไม่รู้เรื่อง

>> CrUsADeR <<
A V C - Y A K U Z A !!!
AV Columnist

Dimitri Mikhailov

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 02:08:51 AM »

ใช้โปรแกรมดูรูป พื้นฐาน พวก ACDSee อะไรพวกนี้ก็ได้คับ โมดิฟาย แปบเดียวก็เสร็จแล้ว

ลงไซต์เต็มแบบนี้ กระทู้ดีๆ อาจจะดับได้ เพราะ ดูไม่รู้เรื่องคับ

เปนกำลังใจคับ ปรับเปลี่ยนนิดหน่อยแล้วค่อยลงใหม่   Grin

k_taro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 07:30:49 AM »

รูปสุดท้ายนี่พนักงานmaid cafeนี่ครับ
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 11:23:19 AM »

มาแก้ไขขนาดภาพ พร้อมกลับหัวหลับหางให้เหมาะสมแล้ว เพื่อประโยชน์สุขของชาวเอวีซี ขอบคุณสำหรับกระทู้ดีๆแบบนี้ครับ

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
กัปตันซึบาสะ
ผู้ครอบครองหนู Airi Suzumura
AV Distinctive (VIP)

ผมรักTsubasa Amami

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 11:31:55 AM »

มีลายเซ็นโลละด้วย  น่ารัก

A PinK
teezombie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 12:02:23 PM »

โอ้ว ว้าว เห็นแล้วตบะแตก ถ้าได้ไปเข้าร้าน ผมว่าต้องควักจ่ายแน่นอนครับ ไม่น่าออกมามือเปล่า หุหุ
Pan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 12:46:11 PM »

เยี่ยมมากครับ
ผมว่าจัดทัวร์ไปเที่ยวญี่ปุ่น ทานอาหารง่ายๆ เข้าเที่ยวร้านเอวีเป็นหลัก ดีไหมครับ เพราะร้านใหญ่ๆ ในโตเกียว หรือ โอซากา ก็มีไม่กี่ร้าน ส่วนจะไปชมทัศนียภาพ ก็จัดแบ่งวันกันไป ตอนนี้เงินเยนถูกดีด้วยเมื่อเทียบกับปีก่อน เผลอๆใช้งบ บิน กิน เที่ยว ไม่ถึงห้าหมื่นบาท ต่อสิบวัน ใครเห็นด้วยขอแรงสนับสนุนกันดีกว่า เราได้ไปจัด meeting กันที่ญี่ปุ่นเลย สบายใจดีด้วย  Cool Cool Cool
เดี๋ยวผมพาเที่ยว soapland เอง ไปโตเกียวมีสองร้านที่ยินดีรับรองชาวต่างชาติด้วย ไม่ต้องจ่ายแพงเวอร์อีกต่างหาก ส่วนที่เมืองโอซ่าก้าก็ไป Tobita Shinji ที่น้องๆสวยไม่แพ้ดาราเอวีเลย  Grin Grin Grin

ท่าน Tim Cahill ครับ เมือง Hakodate สวยมากไหมครับ เป็นเมืองใหญ่อันดับสามแห่งเดียวในเกาะฮอกไดโด ที่ผมไม่เคยไป ได้ยินมาว่า ท่าเรือที่นี่สวยงามมาก โดยเฉพาะตอนกลางคืนที่แสงไฟสาดส่อง

เอ่อ ร้านที่ท่านเข้าไป อยู่ที่ไหนครับ ใช่ร้าน Nex Akihabara หรือ ร้าน Mulan ปกติแถวนั้น ผมไปแต่ร้าน Lamtarra Media World กับ อีกสาขาที่ Shinjuku ซึ่งจะขอโปสเตอร์จากทางร้านได้
ส่วนร้านใหญ่ที่สุด ที่ผมเคยเดินมา อยู่ที่เมือง Obihiro ไม่อึดอัดคับแคบด้วย มีเป็นแสนแผ่นเช่นกัน เป็นร้านชั้นเดียวแต่พื้นที่หลายร้อยตารางเมตรครับ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์