พฤษภาคม 29, 2024, 08:57:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้หญิงสวย กับ ผู้หญิงน่ารัก มันต่างกันตรงไหน  (อ่าน 3612 ครั้ง)
StrayGreen
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

จัดไป

« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 03:52:42 PM »

มีใครพอจะให้ คำจำกัดความ กะผมบ้างไหม ว่าผู้หญิงสวย - หญิงน่ารัก ต่างกันยังไง หรือว่าเหมือนกัน

บางคนชอบ บอกว่า ผู้หญิงคนนี้สวย ผู้หญิงคนนี้น่ารัก อยากรู้ต่างกันป่ะ   
M-killswitch
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 04:07:59 PM »

ผมว่าต่าง สำหรับผม สวยคือสวย แต่อาจจะชอบหรือไม่ชอบก็เป็นคนๆไป
แต่คำว่าน่ารัก คือ ชอบเลยครับไม่ว่าเหตุผลใดๆ ทั้งรูปร่างหน้าตา หรือนิสัยใจคอก็ว่าไป อาจไม่ต้องสวยก็ได้ครับ
Lunlamer
AV Dedicator (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 05:48:16 PM »

ผมว่าต่างนะครับ ผู้หญิงสวยคือเรามองแล้วเราชอบอ่ะครับแต่ซักพักเราก็รู้สึกเฉยๆ ผู้หญิงน่ารักคือมองแล้วมันฝังใจเลยครับเห็นกี่ครั้งก็ไม่รู้สึกเบื่อ ผมว่าสวยกับน่ารักมันตัดสินกันที่ความรู้สึกเอานะครับ ผมยังเคยเถียงกับเพื่อนเลยครับกับคำว่าสวยกับน่ารัก

gazebosky
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 07:47:56 PM »

ถ้าเอาความคิดผมนะ..
ผู้หญิงสวยคือ ผู้หญิงที่หน้าตาดี (แบบว่าดูเป๊ะไปหมด รูปหน้า ตา จมูก ปาก) แบบเห็นติดตา ดูสง่า เวลาเดิน นั่ง ตัวอย่างเช่น แหม่ม แคทรียา แมคอินทอช แต่ก่อน, คิมแต่ฮี นางฟ้าเกาหลี, ศรีริต้า เจนเซ่น
ผู้หญิงน่ารัก คือ ผู้หญิงที่มีบางจุดบนใบหน้าที่หน้าสนใจ หรือมองรวมๆ แล้วน่ามอง เช่น ตากลมโต รูปหน้ากลมๆ ผิวขาวๆ คำว่าน่ารักยังใช้กับบุคลิกได้ด้วย แบบขี้เล่น ดูน่าถนุถนอม ตัวอย่างเช่น ซี ฉัตรปวีย์ ผู้ประกาศข่าว, หลิวอี้เฟย นางเอกมังกรหยก, เต้ย จรินทร์พร

ที่สำคัญผู้หญิงน่ารักอาจจะสวยด้วยก็ได้ น่ามองตลอดเป็นระยะๆ ส่วนผู้หญิงสวยมักจะสวยอย่างเดียว ประมาณว่ามองนานๆ ประมาณแล้วจะเบื่อ
spwan
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 07:55:35 PM »

ผู้หญิงสวย แก่แล้ว ก็ยังสวยอยู่
ผู้หญิงน่ารัก แก่แล้ว เป็นอาซิ้ม

เอวีแปลไทย
javsubtitle.uni.me/
LEGACY

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 11:01:45 PM »

แบบนี้คือ สวย (นมโต)

แบบนี้คือ น่ารัก

ทีนี้ ท่าน พอจะแยก ออกหรือยัง  Wink
10นิ้วครึ่ง
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 10:14:58 AM »

สวย=เดินด้วยกันแล้วรู้สึกว่ามีออร่า(มีแต่คนมอง)
น่ารัก=เดินด้วยกันแล้วมีความสุข
StrayGreen
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

จัดไป

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 07:14:32 PM »

หญิงสวย ผมว่าน่าจะอยู่ในประเทศแถวตะวันตก

หญิง น่ารัก น่าจะเอเชีย  Tongue
huadoor2
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 02:54:06 AM »

ถ้าเอาความคิดผมนะ..
ผู้หญิงสวยคือ ผู้หญิงที่หน้าตาดี (แบบว่าดูเป๊ะไปหมด รูปหน้า ตา จมูก ปาก) แบบเห็นติดตา ดูสง่า เวลาเดิน
นั่ง ตัวอย่างเช่น แหม่ม แคทรียา แมคอินทอช แต่ก่อน, คิมแต่ฮี นางฟ้าเกาหลี, ศรีริต้า เจนเซ่น
ผู้หญิงน่ารัก คือ ผู้หญิงที่มีบางจุดบนใบหน้าที่หน้าสนใจ หรือมองรวมๆ แล้วน่ามอง เช่น ตากลมโต รูปหน้ากลมๆ
ผิวขาวๆ คำว่าน่ารักยังใช้กับบุคลิกได้ด้วย แบบขี้เล่น ดูน่าถนุถนอม ตัวอย่างเช่น ซี ฉัตรปวีย์ ผู้ประกาศข่าว, หลิวอี้เฟย
นางเอกมังกรหยก, เต้ย จรินทร์พร

ที่สำคัญผู้หญิงน่ารักอาจจะสวยด้วยก็ได้ น่ามองตลอดเป็นระยะๆ ส่วนผู้หญิงสวยมักจะสวยอย่างเดียว ประมาณว่ามองนานๆ ประมาณแล้วจะเบื่อ

ท่านคนนี้ก็ตอบไปเกือบหมดแล้วอ่ะ งั้นผมขอเสริมให้อีกนิดล่ะกันนะ
ผู้หญิงสวยเนี่ย หน้าตาเค้าจะสวยเป๊ะไงครับ จะออกแนวเย้ายวน น่าดึงดูดใจเป็นอย่างมาก แต่พอได้
เจอหน้ากันบ่อยๆ แล้วจะเบื่อ หรือกลายเป็นว่า ไม่อยากเห็นหน้า(เกลียด)ผู้หญิงคนนี้แล้วในที่สุดครับ
ส่วนผู้หญิงน่ารักนั้น ก็ดึงดูดใจเช่นกันครับ แต่จะเป็นแนวขิ๊กขุ๊ ใสๆ ดูน่าทะนุถนอม น่าเอ็นดูอะไรประมาณ
นั้นแหล่ะครับ ผู้หญิงประเภทนี้จะมองได้ไม่เบื่อ ยิ่งมอง ยิ่งเห็นหน้ากันบ่อยๆ ก็ยิ่ง่น่ารัก ยิ่งตกหลุมรัก
จนถอนตัวไม่ขึ้น

โดยส่วนตัวแล้วชอบผู้หญิงน่ารักครับ แต่ได้สาวๆ มาควงแต่ล่ะคนกลับกลายเป็น สวย-เซ็กซ์-เอ็กซ์แตก
เหมือนพวก Pretty มอเตอร์โชว์ - สาว FHM+Maxim ประมาณเนี๊ยะแหล่ะครับ ตามคำโบราณเค้า
บอกไว้ว่า "เกลียดอะไรก็จะได้อย่างนั้น"  Cheesy

ข้านี่แหล่ะ......ยอดนักเย็ด 7 ตำนาน!!
jak_homo
Lolicon Obscene

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:27:34 PM »

สวย = Tia
น่ารัก = Cocomi Naruse

ต่างมั้ย?
หน้า: [1] พิมพ์