มิถุนายน 07, 2024, 11:24:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่มีไรครับเล่าสู่กันฟัง วิธีการเก็บและคัดหนัง AV ของผมเผื่อเป็นไอเดีย  (อ่าน 11254 ครั้ง)
PussySeeker
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 09:59:02 PM »

แต่ก่อนผมก็เก็บแบบแยกนางเอกน้ะครัช แต่คิดไปคิดมา ...มันดูแปลกๆที่มาตีกรอบการดู

ตอนนี้ก็เลยเก้บบแบบนี้เลยครัช  จะดูก็เฟีี้ยวแบบนี้กันเลย

AVFORFUN
NeoPanseeme
AV Distinctive (VIP)
ปลิงควาย

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 10:13:47 PM »

ทุกคนแบบว่าเป็นเรื่องเป็นราว ผมก็เำก็บสะเปะสะปะไปเรื่อย นู่นบ้างนี่บ้างตามยถากรรม

ทำไปเพราะใจรัก
DoggyLover
Lustful Wild
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

พี่เย่อยังกะหนูเป็นวัวเป็นควาย

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 10:16:07 PM »

แต่ก่อนผมก็เก็บแบบแยกนางเอกน้ะครัช แต่คิดไปคิดมา ...มันดูแปลกๆที่มาตีกรอบการดู

ตอนนี้ก็เลยเก้บบแบบนี้เลยครัช  จะดูก็เฟีี้ยวแบบนี้กันเลย

โอ๊วเก็บแบบ Hard Cord มัดรวมกันแล้วพุ่งมาให้ดูกันทีเดียว มันก็เพี้ยวไปอีกแบบ 55+

ถ้าสมมุติถ้าวันนี้อารมณ์อยากจะดูสาว Office วันนี้อยากจะดูแนวสาวนักเรียน JK จัดรวมกัน

บางเรื่องแจ๋วๆ อาจเล็ดรอดสายตาเราได้นะครับ  Grin

เหมือนผมจัดหมวด มันช่วยตัดสินใจได้ง่ายว่าหมวดนี้ควรเอาเรื่องไหนไว้ เรื่องไหนออก

กล่าวคือมันจะช่วยเปรียบเทียบตามหมวดได้ง่ายกว่า

ส่วนท่าน NeoPanseeme เก็บไม่ซ่อนไว้ดีๆ บางทีตอนโหลดก็ลืมว่าซ่อนไว้ไหน

วันดีคืนดีเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝัน คนอื่นเผลอมาใช้เครื่องเราแล้วเปิดเจอ จะอายนะครับ

แต่ขึ้นอยู้กับการจัดการครับ ไม่ตายตัว ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2013, 10:19:34 PM โดย DoggyLover » บันทึกการเข้า

Shitsville
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 02:29:55 AM »

ทำโฟลเดอร์เป็นสี่เหลี่ยมยังไงครับ ท่าน Hiryo

หมูดำรำพัน
AV Columnist

โลกสวยด้วยมือเรา..และหนังอีก 6TB!

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 07:58:44 AM »

รูปดาราท่าน Hiryo แจ่มมากๆ มีที่ไม่เคยเห็นเยอะมากๆ แนวผมทั้งนั้น ผมคิดว่าผมมีเยอะเก็บเปรอะไปหมดแล้วนะ. ไม่ได้ครึ่งท่านเลย  ขอสมัครเป็นมิตรอีกคนนะครับ จะได้ขอเป้าหลายๆคนในรูปบ้าง

อ้อออ ผมใช้ index your file เป็นหลักครับ เพราะมี hdd หลายตัว และไม่ได้แบ่ง folder ดีแต่แรก

gazebosky
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 09:08:21 AM »

เฉพาะส่วนของดาราเอวีแต่ละคน ผมทำไอคอนไว้โดยเฉพาะเลย เวลาแสดงในหน้าโฟลเดอร์จะรู้เลยว่าใครเป็นใคร

ในโฟลเดอร์ของดาราแต่ละคน จะมี
1.ไฟล์หนังตั้งตามชื่อรหัส และชนิดไฟล์
2.มีโฟลเดอร์Cover สำหรับเก็บปกแต่ละเรื่อง
3. มีโฟลเดอร์ Gallery สำหรับเก็บภาพในอิริยาบถต่างๆนอกเหนือจากที่เห็นในหนัง ใครมีก็เก็บไว้ ใครไม่มีก็สร้างไว้ก่อน เผื่อมี ก็จะได้เก็บเข้าเลย

ทำไอคอนแบบหน้าต่างซ้ายมือทำยังไงครัล? รบกวนบอกเป็นความรู้หน่อย เพราะผมเก็บตามชื่อเหมือนกัน บางทียังงว่าคนนี้หน้าตายังไง เป็นไอคอนแบบนี้น่าจะดี
tingnood
AV DedicataR+ (VIP)
*

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 09:33:45 AM »

วันนี้ซื้อ HDD 2 tb มาแล้วก็จัดระเบียบหนังซะหน่อย รวมมาไว้ที่ตัวนี้ ปรากฎว่ามีหนังที่โหลดไว้ซ้ำ หลายเรื่องเลยครับ
PussySeeker
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 09:38:59 AM »

คุณ Hiryo

มันระดับ มหากาฬ เลยนี่หว่า

Grin Grin Grin Grin

AVFORFUN
Hiryo

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 11:45:48 AM »

ทำโฟลเดอร์เป็นสี่เหลี่ยมยังไงครับ ท่าน Hiryo

ผมใช้โปรแกรม IconLover ทำครับ หาโหลดได้ทั่วไป ไฟล์เล็กๆ

1.หารูปที่ต้องการ เอาไปเปิดในโฟโต้ชอป แล้ว crop เอาเฉพาะส่วนที่อยากได้ ตั้ง image size ให้มีขนาด 256x256 พิกเซล(เป็นขนาดที่ชัดที่สุดล่ะถ้าทำเป็นไอคอนสำหรับผม)

2.เซฟรูปออกเป็นไฟล์ png หรือ jpg ก็ได้ แล้วเอาเข้าโปรแกรม IconLover

3. Create a new icon from image file

4.เลือกรูปแบบที่ต้องการ

5.เซฟเป็นไอคอน ก็จบครับ

DoggyLover
Lustful Wild

พี่เย่อยังกะหนูเป็นวัวเป็นควาย

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 12:19:12 PM »

ผมใช้โปรแกรม IconLover ทำครับ หาโหลดได้ทั่วไป ไฟล์เล็กๆ

1.หารูปที่ต้องการ เอาไปเปิดในโฟโต้ชอป แล้ว crop เอาเฉพาะส่วนที่อยากได้ ตั้ง image size ให้มีขนาด 256x256 พิกเซล(เป็นขนาดที่ชัดที่สุดล่ะถ้าทำเป็นไอคอนสำหรับผม)

2.เซฟรูปออกเป็นไฟล์ png หรือ jpg ก็ได้ แล้วเอาเข้าโปรแกรม IconLover

3. Create a new icon from image file

4.เลือกรูปแบบที่ต้องการ

5.เซฟเป็นไอคอน ก็จบครับ

แจ๋วเลยครับ ได้ความรู้อีกแล้ว ฮี่ๆ

หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์