เมษายน 29, 2024, 02:43:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วอนผู้เชี่ยวชาญ เอวี ช่วยผมทีครับ  (อ่าน 3818 ครั้ง)
Samejame
เหลือบไร
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 10:21:02 PM »

ตอนนี้ผมศึกษาปริญญาตรีอยู่ปี3เอกประวัติศาสตร์นะครับ แล้วคือผมกำลังทำวิจัย แล้วผมชื่นชอบในหนังเอวีนะครับ ก็อยากจะสอบถามผู้มีความรู้หน่อยว่า ผมควรตั้งชื่อหัวข้อวิจัย ยังไงดีเพื่อให้อาจาร์ยเห็นด้วยกับหัวข้อวิจัยของผมนะครับ หลักๆผมก็ต้องการรู้ถึงความเป็นมาของวงการเอวี นี้นะครับและการเข้ามามีบทบาทในไทยนะครับรบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุนที่รับฟังครับ
DoggyLover
Lustful Wild
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

พี่เย่อยังกะหนูเป็นวัวเป็นควาย

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 10:42:08 PM »

สำคัญอยู่ที่การกำหนดวัตถุประสงค์การวิจัย คุณมีวัตถุประสงค์อะไรล่ะ Huh?

บทที่ 1  บทนำ น่าสนใจว่าคุณจะเขียน ความเป็นมาและความสำคัญของปัญหา ยังไง ??

เนื้อหาหมิ่นเหม่ ทั้งศีลธรรมและข้อกฏหมายในบ้านเรา แค่คุณหาอาจารย์ที่ปรึกษา เพื่อนำเสนอลำบากแล้วครับ

และเป็นไปได้ยากที่ปรึกษาคุณจะยอมรับ

นี่ไม่รวมถึงบทที่ 2 - 5 ที่ดูมืดมน

บทที่ 2 วิธีวิจัย ทฤษฎี และงานวิจัยที่เกี่ยวข้อง

บทที่ 3 การวิเคราะห์และออกแบบระบบการวิจัย

ลองตีโจทย์ให้แตกก่อน กำหนดวัตถุประสงค์ แล้วเข้าไปหาอาจารย์ที่ปรึกษาดูครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2013, 10:58:10 PM โดย DoggyLover » บันทึกการเข้า

Samejame
เหลือบไร
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 10:51:31 PM »

สำคัญอยู่ที่การกำหนดวัตถุประสงค์การวิจัย คุณมีวัตถุประสงค์อะไรล่ะ Huh?

บทที่ 1  บทนำ น่าสนใจว่าคุณจะเขียน ความเป็นมาและความสำคัญของปัญหา ยังไง ??

เนื้อหาหมิ่นเหม่ ทั้งศีลธรรมและข้อกฏหมายในบ้านเรา แค่คุณหาอาจารย์ที่ปรึกษา เพื่อนำเสนอลำบากแล้วครับ

และเป็นไปได้ยากที่ปรึกษาคุณจะยอมรับ

นี่ไม่รวมถึงบทที่ 2 - 5 ที่ดูมืดมน

บทที่ 2 วิธีวิจัย ทฤษฎี และงานวิจัยที่เกี่ยวข้อง

บทที่ 3 การวิเคราะห์และออกแบบระบบ

ลองตีโจทย์ให้แตกก่อน กำหนดวัตถุประสงค์ แล้วเข้าไปหาอาจารย์ที่ปรึกษาดูครับ

ขอบคุนมากๆครับ เดี๋ยวผมจะลองสอบถามอาจารย์ดูก่อนครับ
DoggyLover
Lustful Wild

พี่เย่อยังกะหนูเป็นวัวเป็นควาย

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 10:56:26 PM »

ขอเพิ่มเติมหน่อย

ลองตีโจทย์ให้แตกก่อน กำหนดวัตถุประสงค์ แล้วค่อยตั้งชื่อตามวัตถุประสงค์ จากนั้นเข้าไปหาอาจารย์ที่ปรึกษาดูครับ

โดยส่วนตัว ให้มันอยู่เงียบๆ เฉพาะกลุ่มอย่างนี้ดีแล้วครับ อะไรที่มันจะอยู่ผิดที่ผิดทาง จะอยู่ลำบาก

phatkum
AV Devotor (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 11:20:19 PM »

ที่ผมคิดมาตลอด คือ ทำไมญี่ปุ่นมีหนังโป๊ถูกกฎหมาย แต่กลับแทบไม่มีปัญหาขมขื่น
ขณะที่ไทยหนังโป๊เป็นหนังต้องห้าม แต่มีข่าวข่มขืนทุกวัน

แต่ถ้าจะเล่าถึงประวัติ ที่มา ผมว่าไม่น่าสนใจหรอก
maomaomao
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 01:30:43 AM »

ที่ผมคิดมาตลอด คือ ทำไมญี่ปุ่นมีหนังโป๊ถูกกฎหมาย แต่กลับแทบไม่มีปัญหาขมขื่น
ขณะที่ไทยหนังโป๊เป็นหนังต้องห้าม แต่มีข่าวข่มขืนทุกวัน

แต่ถ้าจะเล่าถึงประวัติ ที่มา ผมว่าไม่น่าสนใจหรอก

ผมว่าถ้าคุณจะเข้าใจเรื่องนี้คุณต้องเข้าใจ ระบบสังคมญี่ปุ่นว่า้เค้าอยู่กันแบบไหน ระบบกฏหมาย ระบบตำรวจ แล้วค่อยมาเทียบกับของเราครับ เอาง่ายๆคือ  หากมีคนในบ้านไปก่อเรื่องให้คนอื่นเดือดร้อน คนอื่นในบ้านก็จะอับอาย ถูกเพื่อนบ้านมองด้วยสายตารังเกียจ ถ้าเรื่องยิ่งร้ายแรงต้องย้ายบ้านหนีไปอยู่ที่อื่นกันเลย คนที่นั่นความเครียดเยอะ เลยต้องหาทางระบายความเครียดในรูปแบบต่างๆ หนังที่เราเสพๆ กันก็เป็นหนี่งในนั้น แต่อัตราฆ่าตัวตายในแต่ละปีก็สูงกว่าบ้านเรามาก

เทียบกับบ้านเราชิวมันซะทุกเรื่อง มีมันทุกอย่าง แต่ปฏิเสธว่าไม่เอา ไม่อยากมี รับไม่ได้
Hawke
หื่นมีศิลปะ

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 03:12:24 AM »

เปลี่ยนหัวข้อเถอะครับ เล่นประเด็นแบบนี้ในสถานศึกษามันมีแต่ทางตันนะครับ ถึงเราจะครีเอทแค่ไหนก็ตาม สุดท้ายก็มักจะถูกปฎิเสธอยู่ดีจากคนหมู่มากครับ

maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 08:39:54 AM »

เรื่องญี่ปุ่นไม่มีอาชญากรรมเเล้วมันเกี่ยวกับขายหนังโป็ได้ยังไงครับ

ญี่ปุ่นกฎหมายเข้มข้น  ผิดคือผิด  ผู้คนมีระเบียบสูง   สสมียางอาย  ทำผิดลาออก  ไม่ต้องให้คนมาไล่  มันก็มีคนชั่วบ้าง เเต่มันอยู่ลำบาก   ตายง่ายๆ

ผมเห็นคนมาโพสเรื่องญี่ปุ่นไม่มีข่มขืนเพราะมีหนังโป็ขายเเล้วงงทุกที  มันสรุปง่ายไปนิ้ด

กว่าญี่ปุ่นจะมีหนังออกมาขายได้ ผ่านการต่อสู้ระหว่าง เงินกับความดี มาหลายปี 

เผลอเซนเซอร์บางเกินไป  โดนจับ  ขายในที่ไม่อนุญาติให้ขาย  อายุต่ำ ซื้อไม่ได้  โดนจับ 

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
kurororo
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 09:05:35 AM »

จริงครับ ในไทยผมว่า คนที่กลัวถูกจับมีแต่คนดีครับ

(คล้ายคนแบบผมนะประมาณว่า เจอที่ห้ามกลับรถ คนอื่นกลับทุกวันไม่โดนจับวะ พอกุทำบ้างเท่านั้นล่ะโดนจับเลย)

คือสังคมมันกลายเป็นว่า คนอื่นทำแล้วไม่โดนลงโทษ กรูก็ทำบ้าง ถ้าคดีไม่ใหญ่ตำรวจก็ไม่สนใจ

คือมันขาดคุณธรรม หย่อนยานขาดวินัย ขาดความเคารพในอาชีพตัวเอง ทุกอาชีพครับ

ตั้งแต่กระเป๋ารถเมล์ ยันหมอ ยันนักการเมือง บลาๆ บ้านเมืองมันเลยล้มเหลว

ประเทศไทยปัจจุบัน ผมนึกถึงสมัยกรุงศรีอยุธยาตอนปลาย ยังไงยังงั้นเลยทีเดียว

phatkum
AV Devotor (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 04:58:43 PM »

เรื่องญี่ปุ่นไม่มีอาชญากรรมเเล้วมันเกี่ยวกับขายหนังโป็ได้ยังไงครับ

ญี่ปุ่นกฎหมายเข้มข้น  ผิดคือผิด  ผู้คนมีระเบียบสูง   สสมียางอาย  ทำผิดลาออก  ไม่ต้องให้คนมาไล่  มันก็มีคนชั่วบ้าง เเต่มันอยู่ลำบาก   ตายง่ายๆ

ผมเห็นคนมาโพสเรื่องญี่ปุ่นไม่มีข่มขืนเพราะมีหนังโป็ขายเเล้วงงทุกที  มันสรุปง่ายไปนิ้ด

กว่าญี่ปุ่นจะมีหนังออกมาขายได้ ผ่านการต่อสู้ระหว่าง เงินกับความดี มาหลายปี 

เผลอเซนเซอร์บางเกินไป  โดนจับ  ขายในที่ไม่อนุญาติให้ขาย  อายุต่ำ ซื้อไม่ได้  โดนจับ 

ผมไม่ได้จะสรุปอะไร แต่หมายถึงว่าถ้าจะทำวิจัยเรื่องเอวี ประเด็นนี้น่าสนว่าที่ญี่ปุ่นไม่มีข่มขืน เพราะอะไร
คนเคารพกฎหมาย คนมีความเครียดสูง หรีอคนดูหนังโป๊แล้วรู้จักระบาย ฯลฯ น่าสนใจมากกว่าที่จะทำแค่
เล่าประวัติที่มาที่ไป
หน้า: [1] 2 พิมพ์