เมษายน 29, 2024, 07:10:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเตือนผู้ที่จะสั่ง sextoy จากญี่ปุ่น  (อ่าน 5553 ครั้ง)
jart
เหลนไฟใจสยิว
*

« เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 11:28:30 AM »

ขอเตือนผู้ที่จะสั่งซื้อ sextoy จากญี่ปุ่น
อย่าสั่งเข้ามานะครับ
ผมกล้าพูดได้เลยว่า
ของของคุณจะถูกแกะและอายัด เพราะว่าผมพึ่งจะโดน
นั่นคือ SEIZED by customs แปลว่า ศุลกากรอายัด
ซวยจริงๆ ผมเสียเงินไป 100$ ของก็ไม่ได้
บทเรียนนี้ ฝากบอกคนที่อยากสั่งซื้อจากเว็บญี่ปุ่น จงระวังกันไว้
เพิ่มเติม ดูรูปที่ไทยเรา

รูปนี้ปรากฎที่เว็บไปรษณีย์ญี่ปุ่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2014, 06:22:54 PM โดย edpc » บันทึกการเข้า
>> CrUsADeR <<
A V C - Y A K U Z A !!!
AV Columnist
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

Dimitri Mikhailov

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 01:00:25 PM »

เคสนี้ คงซวยจิงๆ คับ

ผมเพิ่งกลับมาซื้อมาเองใส่กระเป๋า ผ่านมาสบายๆ ไม่โดนอะไร

เพื่อนผมจัดมาเต็มๆ 1 กระเป๋าเดินทางเอามาขาย ก็ไม่โดนตรวจ

AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 10:03:31 PM »

กรณีของท่าน edpc เป็นการส่งพัสดุมาจากต่างประเทศ พัศดุเกือบทุกชิ้นจะถูกสสแกรโดยเครื่องเอ็กส์เรย์ ส่วนใหญ่จะโดนจับได้แน่นอนครับ

แต่กรณีของท่าน CrUsADeR เป็นการหิ้วเองผ่านด่าน ตม. จะโดนสุ่มตรวจเป็นคนๆ นานๆทีครับ

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
spwan
AV Distributor

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 07:15:04 PM »

ของที่ส่งมาจากต่างประเทศต้องถูกแกะ เพื่อตรวจสอบและประเมินภาษีอยู่แล้วครับ
ถ้าเป็นของผิดกฎหมายก็ถูกยึด (เอาไปใช้เอง)

เอวีแปลไทย
javsubtitle.uni.me/
kavana
AV Dedicator (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

The real world must be out there

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 09:27:50 PM »

สั่งเองก็เสี่ยงที่จะถูกอายัด  มิน่า ของที่แอบเอามาขายในไทยถึงได้ ชาร์จราคากันซะเยอะ
อย่างนี้ถ้าเพื่อนส่งแผ่นหนัง AV มาก็จะโดนแบบนี้ไหมครับ ?
Tom tom
ปลิงกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 09:18:52 PM »

ผมเคยสั่ง Fleshlight แท้นะครับ จากสิงคโปร์

เกือบ 3500 บาท  แต่มันก็ผ่านกรมศุล มานะครับ

อาจมีสาเหตุดังนี้ครับ  เช่น สำแดงสินค้าเป็นอะไร  ของผมมันพิมพ์หน้ากล่องว่า Plastic Mold (แม่พิมพ์พลาสติก)

ซึ่งก็โอเคครับ Xray แล้ว คล้ายๆ ก็น่าจะผ่าน  แต่ถ้าพวกเขียนมาเป็นอย่างอื่นๆ ที่ดูผิดแผก เป็นพิเศษ คงไม่รอดครับ

สรุปก็คือ

ผู้ส่งไม่เก๋าพอที่จะเข้าใจข้อกฏหมายของประเทศผู้ซื้อครับ  (ส่วนของผมคนขายมันบอกว่า เคยขายมาแล้ว บ่เป็นหยัง)
spwan
AV Distributor

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 01:46:59 AM »

ผมเคยสั่ง Fleshlight แท้นะครับ จากสิงคโปร์

เกือบ 3500 บาท  แต่มันก็ผ่านกรมศุล มานะครับ

อาจมีสาเหตุดังนี้ครับ  เช่น สำแดงสินค้าเป็นอะไร  ของผมมันพิมพ์หน้ากล่องว่า Plastic Mold (แม่พิมพ์พลาสติก)

ซึ่งก็โอเคครับ Xray แล้ว คล้ายๆ ก็น่าจะผ่าน  แต่ถ้าพวกเขียนมาเป็นอย่างอื่นๆ ที่ดูผิดแผก เป็นพิเศษ คงไม่รอดครับ

สรุปก็คือ

ผู้ส่งไม่เก๋าพอที่จะเข้าใจข้อกฏหมายของประเทศผู้ซื้อครับ  (ส่วนของผมคนขายมันบอกว่า เคยขายมาแล้ว บ่เป็นหยัง)

พวก Fleshlight แท๊งก้า ไม่ผิดกฎหมายครับ ไม่มีรูปลักษณ์อนาจาร

เอวีแปลไทย
javsubtitle.uni.me/
nana319
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 04:32:13 PM »

เฮียจืด ก็คิดว่าใหญ่แล้วนะ นำเข้าทีเยอะครับ
แต่ก็โดน ลองเอาเข้า2รอบ แม่ม โดน2รอบเลยครับ

ดังนั้น หากเส้นไม่ใหญ่ เคลียร์ออกมาไม่ได้ จบครับ
เจ้าหน้าที่เอาไปเล่นหมด

จิ๋มเทียม จิ๋มกระป๋อง เซ็กทอย ต้องลอง www.jimijung365.com
medehan
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 09:44:29 PM »

สรุปก็คือ

พวก Fleshlight แท๊งก้า ไม่ผิดกฎหมายครับ ไม่มีรูปลักษณ์อนาจาร

เอากับมันสิ ไอ้กฎหมายเมืองดัดจริตนี่มันเข้าใจยากจริงๆเลยนะครับ 555+ ผมอยากให้มีใครซักคนลุกขึ้นมาแก้กฎหมายโง่ๆสมองนิ่มนี่จริงๆนะ แต่ก็กลัวโดนพวกไดโนเสาร์รุมยำจนกลายเป็นว่ายิ่งไม่ได้ผุดได้เกิดน่ะซิ ก็ทนต่อไปกับบ้านนี้เมืองนี้ ที่sex toyผิดกฎหมาย แต่อาบอบนวด ตั้งหราเต็มถนน กากจริงๆ
JulianL
AV Distinctive (VIP)
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 02:19:27 AM »

กฏหมายเหี้ยๆไงครับ

จะให้เสียภาษีหรืออะไรที่ต้องทำก็ทำไป จะยึดไปทำห่าอะไร
โตเป็นควาย แค่จะสั่งของมาเล่นกับตัวเองแค่นี้มันยังไม่ให้ทำ ถุย

เมืองพุทธจงเจริญครับ ถุย

-----------------------------------------------------------
หน้า: [1] 2 พิมพ์