มิถุนายน 10, 2024, 03:03:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เกลียดคนศัลยกรรมใบหน้า กันป้ะ  (อ่าน 5797 ครั้ง)
แมวเมี้ยวๆ
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 08:31:33 AM »

ส่วนตัวผมไม่ถึงกับเกลียดนะครับ แค่ไม่ชอบถึงขั้นกลัว(ในบางคน)

จัดฟันนี่ถือว่าศัลยกรรมไหมครับ เพราะมันทำให้โครงหน้าเปลี่ยนอยู่นะ
medusakung
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 10:16:04 AM »

เพื่อนผมทำหลายคนนะ ทำออกมาดูดีก็โอเคนะ

มันเป็นเรื่องส่วนตัวของเค้า เงินก็เงินเค้า เจ็บเค้าก็เจ็บเอง

ถูกที่สุดครับ เรื่องของเค้า    แต่ทำไมนู๋เกลียดอ้ะะะ  ทำจายม่ายยด้ายย

gugugu1016
**

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 01:58:44 PM »

ไม่ได้เกลียดคนที่ทำนะ แต่ถ้าเลือกได้ก็เลือกไม่ทำดี่กว่า

แต่ผมเข้าใจคนที่ทำนะ เพราะผู้ชายชอบผู้หญิงสวยไงครับ ผู้หญิงถึงไปทำไปแต่งให้ตัวเองดูดีขึ้น(บางทีมันก็แย่ลง)

ค่านิยมสังคมมันเป็นแบบนี้ ใจเขาใจเรานะ ผมเองก็ชอบผู้หญิงสวย ผู้หญิงก็ชอบผู้ชายรวย ผู้ชายถึงตั้งหน้าตั้งตาทำงาน จะได้แต่งเมีย ก็ คือๆกันแหละครับ

ฝากไว้อย่าง ศัลยกรรม หรือ ไม่ ศัลยกรรม ก็ไม่ได้แปลว่าคน คนนั้น จะเป็นคนดีหรือไม่ดี ไม่ได้เสพติดศัยกรรมจนเป้นโรคจิตก็เพียงพอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2014, 02:03:03 PM โดย gugugu1016 » บันทึกการเข้า

heen
AV Devotor (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 09:48:59 AM »

ศัลยกรรม หรือ ไม่ ศัลยกรรม ก็ไม่ได้แปลว่าคน คนนั้น จะเป็นคนดีหรือไม่ดี

เห็นด้วย

อยากให้ลองคิดใหม่ ทุกอย่างมันเป็นสิทธิเขา เงินเขา ร่างกายเขา

คนเราเลือกเกิดไม่ได้ เลือกได้ก็คงอยากเกิดมาสวย หล่อ  กันหมดนั่นแหละ
หากจำทำให้ตัวเอง สวย หล่อ เพิ่มได้ นอกจากการแต่งตัว ก็ทำไปเหอะ

เรื่องหน้าตา เดี๋ยวนี้ใครว่าไม่สำคัญ คนหน้าตาดี มักมีโอการสทางการงานดีกว่า ถ้าความสามารถเท่า ๆ กัน

ขุ่นแม่ยูกิริน
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 11:47:50 PM »

บางคนเค้าไม่มั่นใจในรูปร่างตัวเองครับ เลยจำเป็นต้องทำ เพื่อให้มีความมั่นใจในตัวเอง

ต้องลองไปดูรายการศัลยกรรมของเกาหลีครับ บางคนนี้ฝาแฝดเกิดมา คนนึงสวยไม่เท่าอีกคนแบบคนละขั้วกันเลยอะ มันจะทำให้เกิดปมในการใช้ชีวิตครับ เกิดการเปรียบเทียบ น่าสงสารมากครับ

Bang

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 01:45:04 PM »

ไม่เกลียดครับ ทำแล้วสวยขึ้นก็เรื่องของเค้า
tingnood
AV DedicataR+ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 07:29:20 PM »

เอาไปดูกัน

http://www.youtube.com/watch?v=gtsK0aTFSgk
SpecialOne

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 10:51:50 PM »

ผมไม่เกลียดนะ

Killua123
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 11:52:08 PM »

หน้าทำแล้วสวยก็โอเคครับ แต่ไม่ชอบทำนม 55
STB6312
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 09:04:06 PM »

ฟังข่าวได้ยินมาว่า พวกที่ไปทำหน้าที่เกาหลี ( เป็นคนจีนแผ่นดินใหญ่ และอีกหลายประเทศโซน ๆ แถวบ้านเรานี่แหละครับ )

ทำเสร็จ ขาออก ตม. ( ตรวจคนเข้าเมือง) เขาไม่ให้ออกง่ะ จนท เค้าบอก หน้าYou มัย..ไม่เหมือนในพาสปอร์ตนี่หว่า ?? ) 

ในพาสปอร์ตหน้า You ทำไม ขี้เร้...ขี้เหร่ ดั้งก็หัก ปากก็หนา ตาก็เร่อ Huh?  แล้วทำไม You หน้าเป๊ะเช้งซะยังงี้

ํYou ไปเอา พาสปอร์ตใครมาป่าวเนี่ย Huh?   ต้องสอบกันวุ่นวาย....

ระยะหลัง ต้องให้ทางโรงพยาบาลหรือคลีนิคที่รับทำศัลยกรรมให้  ออกเอกสารมาประกอบด้วยครับ....

ส่วนตัว เฉย ๆ ครับ ตราบใดที่ไม่มายืมตังค์ผมไปทำอ่ะนะ อิอิ...
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์