มิถุนายน 07, 2024, 12:55:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องโคโลหน่อยคับ  (อ่าน 3068 ครั้ง)
pom55
AV Dedicator (VIP)
ปลิงน้อย

« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 10:52:50 PM »

รู้สึกว่าเน็ตทุยจะบีบดูดเว็บบิทนอกไม่ขึ้นเลย
อยากถามพี่ๆว่า ถ้าเราเช่าโคโลดูดแล้วเราเอาเครื่องเราดูดกลับจะดีมั้ยคับ เห็นมีเจ้านึงเค้าคุยว่าได้ทั้งนอกแล่ะใน

มีเว็บที่อับหนังเร็วๆแน่ะนำหน่อยครับแบบเสียเงินก็ได้ เดี๋ยวนี้เว็บใหญ่ หนังไม่ค่อยเร็วเลย

Grin Grin Grin
shared
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 12:50:13 PM »

เรื่องโคโลรอคนอื่นมาตอบแล้วกันนะครับไม่รู้เหมือนกัน
แต่เว็บโหลดแค่ javjunkies กับ sukebei ผมก็โหลดไม่ทันละครับ Grin

Kiboom7
AV DecadonoR++ (VIP)
*

I love Bukkake

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 01:19:42 PM »

ผมก็ใช้เน็ตทุยครับ แต่เป็นแบบระบบ สาย Cable fiber oftic โหลดบิทนอกขึ้นครับ รายเดือนแบบขั้นต่ำ 15 Mb ราคาเท่ากันกับแบบสายโทรศัพท์ครับ ยังไงลองสอบถามให้เค้าเช็คจุดดูครับว่าระบบ cable มีในพื้นที่เรามั้ย ให้เค้ามาเปลี่ยนให้ครับไม่เสียค่าใช้จ่าย
non1892

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 04:05:11 PM »

บ้านผมเป็นเน็ต3bb 10เมก โหลดไฟล์บิลนอกแรงสุดก็ประมาณ300kb/s (เน็ตtot ก็เคยใช้แต่เหมือนบิทนอกจะช้ากว่าหน่อยสูงสุดประมาณ150-200) โคโลผมก็เคยใช้ แบบโหลดได้ทั้งบิทไทยบิทนอก ความเร็วบิทนอกสูงสุดก็พอๆกับ3bb แต่พอดีผมโหลดทั้งบิทนอกบิทไทย โหลดเรื่อยๆทั้งหนังญี่ปุ่น-หนังฝรั่ง อันไหนเสร็จก่อนก็ดูก่อน
*แต่ก็ไม่ทราบว่าเหมือนกันว่าเน็ตทรูโหลดไฟล์บิทนอกได้สูงสุดเท่าไหร่เพราะผมไม่เคยใช้เหมือนกัน แต่ถ้าความเร็วใกล้เคียงกันไม่ต้องใช้โคโลก็ได้ เก็บตังไว้ซื้อฮาร์ดดิสดีกว่าครับ แต่เห็นคนใช้เน็ตทรูชอบมาบ่นเรื่องนี้
>> CrUsADeR <<
A V C - Y A K U Z A !!!
AV Columnist

Dimitri Mikhailov

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 09:32:32 PM »

คิดว่าเป็นคนเดียว ผมก็ใช้ถุยเหมือนกัน สองเดือนมานี้อาการแปลกๆโหลดไม่กระดิกเลย

ขนาดตู้ชุมสายอยู่หน้าบ้านแท้ๆ โหลดในประเทศไม่มีปัญหา ออกนอกวิ่ง 100 เดียว

ตอนนี้เลยมีปัญหา งานโหลดค้างเต็มเลยเก็บไม่ทัน ติดตามหลายคนก็เงี้ย Grin

GameOver_
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 12:24:21 AM »

โคโลส่วนใหญ่ที่เค้าใช้กันเค้าเอาเพื่อ  อัพโหลดไปชะมากกว่าครับ (เพิ่มเรโช)

แต่ถ้าเอามาโหลดอย่างเดียวอันนี้ผมว่าไม่คุ้ม 
UHD
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 01:16:43 AM »

มีผู้ประสบปัญหาเหมือนกันแฮะ

เป็นมาตั้งแต่เข้าหน้าฝนละครับ บิทนอกนี่ลำบากมาก นานๆ จะมีโชคได้เร็วสักอัน

สำหรับอินเตอร์เนตประเทศไทยตอนนี้มีบริการคร่าวๆ 3 แบบนะครับ
xDSL ตามสายโทรศัพท์ Docsis วิ่งผ่านเคเบิ้ล และ FTTx อันนี้สายไยแก้วนำแสง

ส่วนที่มีโฆษณา Fiber Docsis อะไรนั่นมายาการตลาด
เพราะ 3 ระบบข้างต้นที่ว่ามาข้อมูลมันวิ่งเข้าชุมสายมาด้วย Fiber ทั้งนั้น
แต่ถ้าให้ดูจริงๆ คือ ท่านต้องดูตัวที่ลากสายเข้าบ้านว่าเป็นอะไร สายโทรศัพท์ เคเบิ้ล หรือไฟเบอร์

FTTx คุณภาพดีสุดในกลุ่มแต่ราคาแรง หรือพื้นที่ให้บริการยังไม่ครอบคลุมมากเท่าไร

HDWMV Collector
Lunlamer
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 02:23:45 PM »

ถ้าไม่ได้โหลดบิทบ่อยๆผมไม่นำให้ใช้นะครับ ส่วนใหญ่ที่เขาเช่ากันอยู่ก็เพราะจะเพิ่มเรโชเป็นหลัก (ตามเม้นบนบอก)

ส่วนตัวผมก็เช่าอยู่เพราะโหลดบิทเป็นประจำแต่แปลกอย่างนึงนะครับ package ที่ผมเช่าอยู่เขาบอกโหลดได้เฉพาะบิทในไทย

พอผมลองโหลดบิทนอกดูก็ใช้ได้แต่ไม่ได้แรงมาก ทุกวันนี้ผมก็เลยโหลดทั้งในทั้งนอกเลยครับ  Grin Grin Grin

Lord Barry
เหลนไฟใจสยิว

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 04:49:16 PM »

ผมว่าเช่าโคโล ก็ดีนะ เช่าแบบที่โหลดได้ทั้งในและนอก ผมใช้มาหลายปีแล้ว
เพราะบางทีอยากได้หนังเก่าๆ ดาราที่ชอบ คนปล่อยน้อย ก็ช่วยได้เยอะนะ
แล้วค่อยใช้ IDM โหลดกลับมาแบบเต็มสปีดของเน็ตบ้าน
พอโหลดเสร็จแล้ว..
ส่วนเรื่องเรโช ได้เยอะชัวร์สำหรับเว็บไทย
ส่วนเว็บนอกถือว่าเราได้เป็นผู้แบ่งปัน (เพราะเราใช้โคโล แสดงว่าเราเป็นผู้ที่มีพลังในการปล่อยที่รุนแรงคนหนึ่ง)
ผมว่าคุ้มนะ..

..จากประสบการณ์การใช้โคโลมา7ปี และมีเน็ตบ้านเร็วพอตัว..
pom55
ปลิงน้อย

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 08:34:08 PM »

สรุปน่ะครับ

- เน็ตทุย โหลดบิทนอกกันไม่ขึ้น
- เน็ตทุย เคเบิ้ล บางท่านบอกว่าออกนอกได้
- โคโล ควรใช้ที่ได้ทั้งในแล่ะนอก เพราะเราจะได้ดูดกลับได้

จริงๆท่านประธานน่าจะทำอีกห้องน่ะ เก็บค่าสมาชิกเดือนล่ะ 100 สมาชิกคนไหนอยากได้เรื่องไหนก็บอกในห้องแหล่ะ แล้วก็หาลิงค์มาปล่อย ....
หน้า: [1] พิมพ์