มิถุนายน 10, 2024, 04:54:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดมีหนังรหัสนี้ครับ มีเรื่องอยากสอบถาม  (อ่าน 4367 ครั้ง)
Hiryo
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 06:24:02 PM »

หนังรหัส PPT-013 The Best 8 Hours of Airi Suzumura vol.01
เป็นฉากรวมๆซึ่งขายแบบ HD ในเวป R18 ซึ่งมันมีฉากในหนังรหัส EDD-218/MAS-017/ABS-204 และABS-224รวมอยู่ด้วย

ที่ผมเน้นก็เพราะว่า หนัง 4 รหัสนี้ เป็น 4 ใน5 เรื่องของน้องไอริ ที่มันไม่มีขายแบบ HD ครับ !!!! 

แล้วทำไมตอนเอามารวมมันกลายเป็น HD ไปได้ 

เป็นไปได้มั้ยว่า เค้าเอาหนัง DVD มาอัพเสกลเป็น HD เฉยๆ ซึ่งมันไม่ใช่ HD จริงๆ แบบนี้ผมจะได้ไม่ซื้อ
แต่ถ้าเป็น HD จริงๆ จะรีบซื้อเลยครับ 
อีกอย่างตอนนี้เป็น winter sale ลดกระหน่ำ 50 เปอเซนต์ มีหลายเรื่องที่เล็งไว้ ถ้าไม่ใช่ HD จริงๆ จะได้ไม่ซื้อ
ใครมีเรื่องนี้มั้ยครับ อยากถามจริงๆว่าเป็น HD แท้ หรือแค่ HD แบบอัพสเกล

Hiryo

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2015, 11:31:59 PM »

เข้ามาปิดจ๊อบ ที่ตัวเองสงสัยครับ
หลังจากมีคนอ่านไป 600 กว่าครั้ง แต่ไม่มีใครเข้ามาตอบ หรือแนะนำเลย ทำให้ผมมั่นใจแล้วว่า ในบอร์ดนี้ "ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน"

เอาล่ะ เข้าเรื่องครับ เนื่องจากน้องไอริ เป็นหนึ่งในดาราที่อยู่ในคอลเลคชั่นสุดโปรดของผม จึงพยามตามเก็บแบบ HD ให้ได้มากที่สุด และปัจจุบัน ผมมีหนังของเธอเป็น HD แทบทุกเรื่องแล้ว ยกเว้นเรื่องแรกๆของเธอ ที่มีจำหน่ายเป็นแบบ DVD เท่านั้น
EDD-218/MAS-017/ABS-204 ABS-224 และ ABP-007 (อ้างอิงจาก R18.com) ซึ่งส่วนใหญ่ที่โหลดกันตามเวป จะเป็นไฟล์ avi ซึ่ง rip มาจาก DVD อีกที ส่วนใหญ่จะมีขนาด resolution 720x406 ซึ่งความคมชัดจะลดลงอย่างแน่นอน ผมก็เลยหาแบบ DVD มาเก็บทั้งหมด และหมดหวังที่จะเก็บแบบ HD ทั้งหมดไปแล้ว

แต่หนังรหัส PPT-013 ก็จุดประกายความหวังผมขึ้นมาอีกครั้ง เพราะมีวางจำหน่ายแบบ HD ทั้งๆที่ต้นฉบับในหนังหลายเรื่องเป็นแบบ SD !!! จึงมาตั้งกระทู้ถาม เผื่อจะมีใครมีไว้ในครอบครอง และบอกได้ว่า เป็น HD จริง หรือแค่อัพสเกล

และเมื่อไม่มีคำตอบจากหุบเขาอันเวิ้งว้าง นักรบผู้กล้าจึงต้องออกตามหาสมบัติด้วยตัวเอง และได้คำตอบว่า

สิ่งล้ำค่านั้น มีอยู่จริงครับ !!! 

เชิญพบกับหลักฐาน

นี่คือรูปเปรียบเทียบขนาดของหนัง แบบ HD กับ DVD

และเพื่อความยุติธรรม ผมจะขยายขนาดภาพให้เท่ากัน จะเห็นว่า ความคมชัดแตกต่างกันอย่างเห็นได้ชัด 

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า สู้ต่อไปทาเคชิ

ผมจะตามเก็บดาราคนโปรดแบบ HD ให้มากที่สุด เพราะมั่นใจแล้วว่า ค่ายหนังมีต้นฉบับที่ชัดกว่าที่วางขายในตลาดทุกเรื่อง โดยเฉพาะหนังใหม่ๆในช่วง 2-3 ปีที่ผ่านมา แต่หนังยุคคลาสสิคก็คงต้องทำใจต่อไป เพราะยุคนั้นเทคโนโลยีการถ่ายทำ ยังล้าหลังจริงๆ
zeondash
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2015, 01:02:48 AM »

เพิ่งได้มีโอกาสเข้ามาอ่านกระทู้นี้ครับ ประเด็นน่าสนใจมาก ตัวผมเองก็ตามเก็บHDของคนที่ชอบเหมือนกัน ถ้าเรื่องไหนหาไม่ได้จริงๆก็ซื้อHDเอาตอนมันลดราคา(หนังที่ออกเกิน3เดือนมันจะลดราคา) ดูHDมันได้อารมณ์กว่าเยอะจริงๆ

เสียดายไม่ได้ตามของคนนี้ (ถ้าตามเก็บสงสัยซื้อไปแล้ว) แต่ดูราคาแล้วถ้าซื้อก็คุ้มนะครับ ปกติHDหนังเก่าๆเรื่องนึงก็ 980-1270 เยน เรื่องนี้ 1500เยน แต่ยาว8ชม. เหมือนซื้อ4เรื่องในราคาเรื่องเดียว

ผมก็คิดว่า "ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน" เหมือนกัน เพราะเคยตั้งกระทู้ถามว่ามีเว็บขายหนังแท้อื่นๆนอกจากR18มั้ย แต่ก็ไม่ได้รับคำตอบใดๆ จนไปเสริ์ชหาเองจนเจอ เว็บขายที่มีขายหนังเก่าย้อนไปถึงปี2007ที่R18ไม่มี ที่ซื้อด้วยบัตรเครดิตได้

มีเว็บแบบโหลดฟรี แนะนำเว็บนึงคือเว็บ
http://javarchive.com/category/av-censored/

เพราะวันดีคืนดี พี่แกจะชอบเอาหนังเก่าที่ไม่เคยมีให้โหลดฟรีเป็นHD ที่ไหนมาก่อนมาปล่อย ผมได้ส้มหล่นไปหลายคนแล้ว ไม่ว่าจะเป็น Yuzu Ogura/Ichigo Tominaga /Mayu Nozomi /Ayami Syunka /Nao Fujimoto(คนนี้ปล่อยมาทีเดียวครบทุกเรื่อง ต้องรีบโหลดแบบด่วนก่อนโดนrapidgatorลบ) หรือหนังเก่าSDที่หาที่ไหนก็ไม่มี วันดีคืนดีก็เอามาปล่อยไม่รู้ว่าไปหามาจากไหน(Actionjavก็ไม่มี)หรือซื้อมาปล่อยเองก็ไม่ทราบได้ แต่ข้อเสียคือมาแบบrandomต้องตามเช็คทุกวัน ส่วนใหญ่จะชอบปล่อยตอนวันที่ไม่ค่อยมีหนังใหม่ออก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2015, 01:08:10 AM โดย zeondash » บันทึกการเข้า
DoggyLover
Lustful Wild

พี่เย่อยังกะหนูเป็นวัวเป็นควาย

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2015, 05:56:08 AM »

เพิ่งเข้ามาดูครับผมตามเก็บ HD ดาราคนโปรดอยู่หลายคน

ส่วนใหญ่มีแต่คนส่อง ส่วนคน Post ประจำนับคนได้เลย AVC

คงต้องรอนานหน่อยถึงจะมีผู้รู้ข้อมูลเชิงเทคนิค

k_taro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2015, 07:01:26 AM »

พึ่งเคยกดเข้ามาดูแต่ถึงกดเข้ามาดูก่อนก็ไม่รู้จะตอบยังไงผมยังไม่เคยดูหนังของairiซักเรื่องเลย
movi
หื่นไร้ศิลปะ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 17, 2015, 08:54:34 PM »

ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้ครับ

ผมก็ตามผลงานของเธอเช่นกัน แต่ผมยังแยกความต่างของไฟล์ mkv  กับ WMV  ไม่ได้เลยดูแลวก็ชัดเหมือนกัน
JulianL
AV Distinctive (VIP)
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 17, 2015, 10:01:13 PM »

คือถ้าผมทราบข้อมูล และเข้ามาเห็นก็คงจะตอบล่ะครับ

แต่ท่านที่เข้ามาไม่ตอบ ก็คงเพราะไม่รู้ ไม่ทราบ มากกว่า

-----------------------------------------------------------
phet01
หื่นมีศิลปะ

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 17, 2015, 11:21:25 PM »

เก็บน้องเค้าอยู่หลายเรื่องแต่ไม่ทราบข้อมูล Sad
หน้า: [1] พิมพ์